เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 05 พฤษภาคม 2024, 18:54:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ~ ไปเที่ยว ไปทำบุญกัน สนใจมั๊ยคะ.. ^^
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 พิมพ์
ผู้เขียน ~ ไปเที่ยว ไปทำบุญกัน สนใจมั๊ยคะ.. ^^  (อ่าน 10473 ครั้ง)
นานา..จิตตัง รักพ่อค่ะ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 17:08:39 »

มารอดูรูปเจ้า ยิงฟันยิ้ม

ไม่มีใครเเก้ไขอดีตได้ เเต่เลือกที่จะทำวันนี้ให้ดีที่สุด
             เพื่อพรุ่งนี้ที่ดีกว่าเมื่อวาน
  เพื่อลูกๆ เพื่อพ่อเเม่ เเละเพื่อตัวของเราเอง
คนหล่ายเวียง
มัธยม
**

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 17:09:11 »

มาลักผ่อฮูปโตยยยยเน้อเจ้า อิอิ
 ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 17:52:13 »

ว่าจะงีบซักหน่อย    แต่.....   นอนยังไงก็ไม่ยอมหลับ   แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ขอเอาเอารูปมาอวดซะหน่อยดีกว่า   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   

ยั่วคนที่ไม่ได้ไปด้วยกัน  ....ขออนุญาตทำให้อิจฉานิดดดดดนึงนะคะ..... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* DSCF2224.JPG (292.06 KB, 800x600 - ดู 194 ครั้ง.)

* DSCF2230.JPG (289.64 KB, 800x600 - ดู 204 ครั้ง.)

* DSCF2247.JPG (249.97 KB, 800x600 - ดู 204 ครั้ง.)

* DSCF2368.JPG (266.09 KB, 800x600 - ดู 208 ครั้ง.)

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 17:56:20 »

ไผเป๋นไผก่อเล็งๆ เดาๆ กั๋นไปก่อนเน้อเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กอย่าขอชาร์ตแบทฯ ซักกำก่อนเต๊อะ   ตื่นมาจะมาโพสต่อเน้อ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

่ว่าแต่...  ยูริ กับท่าน ap.41  หายไปไหนห๊าาาา...?? บอกว่าจะไปโตยกั๋น  แต่บ่มีเสียงตอบรับเลย อายจัง อายจัง

* DSCF2269.JPG (285.03 KB, 800x600 - ดู 184 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 18:05:13 โดย .-*~ กอย่า ~*-. » IP : บันทึกการเข้า

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 18:41:08 »

ติดงานด่วนครับ ตาลกุฏิที่สำนักสงฆ์พระธาตุแสงจันทร์ เสียดายสุดๆครับ
เอารูปมายืนยันครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม พร้อมวิวจากสำนักสงฆ์
รุปที่ 1 ถ่ายออกมาจากศาลา
รูปที่ 2 ท่าเรื่อเชียงแสนแห่งที่2 เขตพื้นที่บ้านสบกก แต่อยู่บนสำนักสงฆ์พระธาตุแสงจันทร์จะเห้นชัดมากครับ
รูปที่ 3 นั่นศาลาทำบุญครับ

* DSC_0023.jpg (133.17 KB, 800x536 - ดู 140 ครั้ง.)

* DSC_0029.jpg (70.39 KB, 800x536 - ดู 136 ครั้ง.)

* DSC_0037.jpg (205.97 KB, 800x536 - ดู 129 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 20:14:26 โดย ap.41 » IP : บันทึกการเข้า

YURI
มัธยม
**

我叫王艳平

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 19:04:42 »

ก็ยูริบอกแล้ว ว่าหยุดงานไม่ได้  อยากไปจะตายแล้ว อิจฉาคนอิ่มบุญจะแย่

เฮ้อ .........  วันที่เขาได้หยุดพักผ่อน คือวันทำงานยูริค่ะ 5555

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 19:10:13 »

ติดงานด่วนครับ ตาลกุฏิที่สำนักสงฆ์พระธาตุแสงจันทร์ เสียดายสุดๆครับ

ก็ยูริบอกแล้ว ว่าหยุดงานไม่ได้  อยากไปจะตายแล้ว อิจฉาคนอิ่มบุญจะแย่

เฮ้อ .........  วันที่เขาได้หยุดพักผ่อน คือวันทำงานยูริค่ะ 5555

อ๊อ...  อ้อย   น่าเอ็นดูตึงกู่   อั้นก่อเตรียมตั๋วอิจฉากั๋นต่อไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 
((นี่คือกำปลอบใจ๋เน้อเจ้า  บ่ใจ่ซ้ำเติม)) 

แต่ก่อมีของดีเล็กๆ หน้อยๆ มาฝากเน้อ  ไว้มีโอกาสก่อจะได้แจกหื้อทุกท่านเจ้า  ยิ้มเท่ห์

YURI
มัธยม
**

我叫王艳平

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 19:12:02 »

พอบอกว่ามีของฝาก  ตาลูกวาวเลยเจ้า กอย่า  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  555

อ๊อ...  อ้อย   น่าเอ็นดูตึงกู่   อั้นก่อเตรียมตั๋วอิจฉากั๋นต่อไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 
((นี่คือกำปลอบใจ๋เน้อเจ้า  บ่ใจ่ซ้ำเติม)) 

แต่ก่อมีของดีเล็กๆ หน้อยๆ มาฝากเน้อ  ไว้มีโอกาสก่อจะได้แจกหื้อทุกท่านเจ้า  ยิ้มเท่ห์

ตาต้อม
ระดับ :ป.โท
*

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 19:41:48 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
เฮ้อ........เซี๊ยดายจังงง

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 20:17:24 »

ก็ยูริบอกแล้ว ว่าหยุดงานไม่ได้  อยากไปจะตายแล้ว อิจฉาคนอิ่มบุญจะแย่

เฮ้อ .........  วันที่เขาได้หยุดพักผ่อน คือวันทำงานยูริค่ะ 5555

อ๊อ...  อ้อย   น่าเอ็นดูตึงกู่   อั้นก่อเตรียมตั๋วอิจฉากั๋นต่อไป  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  
((นี่คือกำปลอบใจ๋เน้อเจ้า  บ่ใจ่ซ้ำเติม))  

แต่ก่อมีของดีเล็กๆ หน้อยๆ มาฝากเน้อ  ไว้มีโอกาสก่อจะได้แจกหื้อทุกท่านเจ้า  ยิ้มเท่ห์

ไว้ครั้งหน้ามีทริปดีดีไม่พลาดแน่ถ้าไม่ค้างคืน อิอิอิอิ เช้านี้อุตส่าห์เตรียมผลไม้ 3 ถุงใหญ่ไปฝากทุกๆคนอะ ยังแช่ตู้อยุ่เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 20:20:39 โดย ap.41 » IP : บันทึกการเข้า

bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 20:22:21 »

ไผเป๋นไผก่อเล็งๆ เดาๆ กั๋นไปก่อนเน้อเจ้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กอย่าขอชาร์ตแบทฯ ซักกำก่อนเต๊อะ   ตื่นมาจะมาโพสต่อเน้อ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

่ว่าแต่...  ยูริ กับท่าน ap.41  หายไปไหนห๊าาาา...?? บอกว่าจะไปโตยกั๋น  แต่บ่มีเสียงตอบรับเลย อายจัง อายจัง

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม...หล่อๆสวยๆทั้งน้านน...ว่าแต่น้องกอย่าทำไมอิงแอบแนบชิดหนุ่มหล่อเสื้อขาวจัง...อิอิิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กลับมาละเน้อ...ขอเวลาย่อรูปก่อนนะครับ เดี๋ยวจะเอามาให้ดู  ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ...รอชมครับ...ทริปหน้าเอาของดีมาแจกอีกนะครับ..ไม่พลาดแน่ๆ...อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
D-max
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 20:38:30 »

กว่าจะหาวัดเจอเล่นเอาเหนื่อยเลย  ยิ้มกว้างๆ
ถามป้าๆข้างทางบอก มีวัด โป่งพระบาท อยู่4ที่ ยิงฟันยิ้ม
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2010, 23:30:35 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม...หล่อๆสวยๆทั้งน้านน...ว่าแต่น้องกอย่าทำไมอิงแอบแนบชิดหนุ่มหล่อเสื้อขาวจัง...อิอิิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จุ๊ๆๆๆ   อุตส่าห์ทำเนียนแล้วน๊าาาาาา    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2010, 09:27:18 »

สมาชิก flashi ร่วมทำบุญ  210 บาท

สมาชิก ck401    สมาชิก raijung  และนายหยกคุง  ร่วมทำบุญ 700 บาท

พี่บีสมทบทุน 500 บาท

พี่แมว  พี่สาวของกอย่าจากไนท์บาซ่าร์ ร่วมทำบุญมาอีก 1,000 บาท

และก่อของ กอย่าแหม  600 เจ้า  ยิ้มเท่ห์

...............มีผู้ร่วมบริจาคเพิ่มเติมมาเจ้า.................

สมาชิก เซ็งเป็ด หรือลุงชัย  แมงโม้ ห้องแชทเชียงรายโฟกัส   301 บาท (และช่วยซื้อโคมไฟฟักทอง 299 ของกอย่าโตยเจ้า  ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณมากๆ เลยค่าาาา...  เหลือบ้านนกแหมชุด ไผอยากได้พ่องห๊าาา...  ยิงฟันยิ้ม)

สมาชิก แสนแมน  (แต่บ่ค่อยได้แมนมาในเว็บซักเต้าใดเจ้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)   ร่วมบริจาคมา  200 บาท

และก่อได้รับ ธูป เทียน และปัจจัย 500 บาท จากอ้าย THANAPAT แล้วเน้อเจ้า

พี่ มดตานอย  เอิ้นมาว่าฮอมโตย 300 บาท เจ้า  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เพิ่มเติมๆ  ครอบครัวคุณสว่าง  ถนอม  ร่วมทำบุญ 200 เจ้า

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านโตยเจ้า
ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เพิ่มเติมผู้ร่วมบริจาค ณ วันเิดินทางค่ะ

ละอ่อนโบราณ   600 บาท พร้อมดอกไม้บูชาพระ สังฆทาน กับข้าว และผลไม้อีก 1 เข่ง ( 1 เข่งจริงๆ ไม่เชื่อรอดูรูป  ยิงฟันยิ้ม)

พี่ใหญ่   สมาชิก  yaiya   200 บาท พร้อมเทียน 2 กล่อง หลอดไฟอีก 1 กล่องค่ะ

eng-ei  และ D-Max  หรือ ป้าดีและลุงดีแห่งห้องแชท   400 บาทค่ะ ยิ้มเท่ห์

พี่เกิ้ม  หรือสมาชิก คนหล่ายเวียง  ร่วมแจมบุญมาอีก  200 บาท

ตกหล่นใครป่าวหว่าาาา...  แลบลิ้น แลบลิ้น   ชื่อใครหายไป รบกวนมาเติมหรือไม่ก็แจ้งกอย่าด้วยนะคะ

ต้องขออภัยอย่างยิ่ง  เพราะเมื่อวานกอย่าวุ่นๆ กับเรื่องค่าเสื้อด้วยค่ะ ^^!

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น  ปัจจัยที่พี่ๆ น้องๆ ร่วมกันมาเมื่อวานนั้น  เราได้ใส่เป็นซองปัจจัยไปทั้งหมดนะคะ

กลับมาก็ตัวเปล่าเล่าเปลือยกันเลยล่ะ  ร่วมทั้งรถกอย่าด้วย ((เมื่อวานสงสารอี่น้องแจ๊ซขนาดเลย อายจัง อายจัง )

ขออนุโมทนาบุญกุศลที่ทำกันในครั้งนี้ส่งผลกับทุกท่านทั้งในชาตินี้ชาติหน้าด้วยนะคะ
(สำหรับอ้าย THANAPUT ก็ขอให้มาในชาตินี้ทั้งหมด ดังที่ขอไว้ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม)

อ้อ!! ลืมอีกหน่อย   กอย่าเป็นเจ้าภาพน้ำแข็งแช่น้ำดื่ม  ก็ให้ใจเย็น และใจแข็งดังน้ำแข็ง

อีกท่านคือ ท่านเซ็งเป็ด  เป็นเจ้าภาพดอกไม้บูชาพระ ชาติหน้าก็ขอให้สวยดังดอกไม้นั้นด้วยนะคะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม    ซ๊าาาา....  ทู๊....

ap.41
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2010, 19:02:05 »

เข้ามาดัน เพราะอยากชมรูปครับ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2010, 21:53:56 »

เข้ามาดัน เพราะอยากชมรูปครับ

งานเข้าด่วนเจ้าท่าน ap

หมู่แมงโม้ห้องแชทเร่งหื้อจัด มีตติ้งก่อนกำหนดกระทันหัน  วันนี้เลยเมาหัวทั้งวันเลยเจ้า  คืนนี้แน่นอน รอชมพรุ่งนี้เช้าได้เลยจ๊าาา  ...สัญญา... ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

modtanoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2010, 00:13:38 »

เสียดายขนาดมาจูถึงตี่บะได้อยู่ต้อนรับแมงโม้สักกำ เอาไว้เอาหัวจนกันทีเดียววันนั้นเลยเนาะ อิอิ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2010, 02:30:23 »

มาละค่าาาา...  ภาพบรรยากาศทริปท่องเที่ยวทำบุญ  by.. กอย่า  

เชิญชมได้ละค่าาาา....   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=25653.msg235581;topicseen#new

yaiya
มัธยม
**

ไม่ได้เป็นมืออาชีพ แค่ลองชิล ชิล

« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2010, 10:07:45 »

มาละค่าาาา...  ภาพบรรยากาศทริปท่องเที่ยวทำบุญ  by.. กอย่า  

เชิญชมได้ละค่าาาา....   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=25653.msg235581;topicseen#new
ไปชมฮูปมาแลวเจ๊า  แต่ละคนหน้าต๋าอิ่มบุญ ปองบุญกันหมดเลยเจ๊า 

ถ้ารู้สึกเหนื่อย ลองหลับตาแล้วหยุดคิด หลุดจากความเป็นจริงบ้าง ใจจะบางเบาขึ้นเยอะ....
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2010, 11:45:37 »

สมาชิก flashi ร่วมทำบุญ  210 บาท

สมาชิก ck401    สมาชิก raijung  และนายหยกคุง  ร่วมทำบุญ 700 บาท

พี่บีสมทบทุน 500 บาท

พี่แมว  พี่สาวของกอย่าจากไนท์บาซ่าร์ ร่วมทำบุญมาอีก 1,000 บาท

และก่อของ กอย่าแหม  600 เจ้า  ยิ้มเท่ห์

...............มีผู้ร่วมบริจาคเพิ่มเติมมาเจ้า.................

สมาชิก เซ็งเป็ด หรือลุงชัย  แมงโม้ ห้องแชทเชียงรายโฟกัส   301 บาท (และช่วยซื้อโคมไฟฟักทอง 299 ของกอย่าโตยเจ้า  ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณมากๆ เลยค่าาาา...  เหลือบ้านนกแหมชุด ไผอยากได้พ่องห๊าาา...  ยิงฟันยิ้ม)

สมาชิก แสนแมน  (แต่บ่ค่อยได้แมนมาในเว็บซักเต้าใดเจ้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)   ร่วมบริจาคมา  200 บาท

และก่อได้รับ ธูป เทียน และปัจจัย 500 บาท จากอ้าย THANAPAT แล้วเน้อเจ้า

พี่ มดตานอย  เอิ้นมาว่าฮอมโตย 300 บาท เจ้า  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เพิ่มเติมๆ  ครอบครัวคุณสว่าง  ถนอม  ร่วมทำบุญ 200 เจ้า

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านโตยเจ้า
ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เพิ่มเติมผู้ร่วมบริจาค ณ วันเิดินทางค่ะ

ละอ่อนโบราณ   600 บาท พร้อมดอกไม้บูชาพระ สังฆทาน กับข้าว และผลไม้อีก 1 เข่ง ( 1 เข่งจริงๆ ไม่เชื่อรอดูรูป  ยิงฟันยิ้ม)

พี่ใหญ่   สมาชิก  yaiya   200 บาท พร้อมเทียน 2 กล่อง หลอดไฟอีก 1 กล่องค่ะ

eng-ei  และ D-Max  หรือ ป้าดีและลุงดีแห่งห้องแชท   400 บาทค่ะ ยิ้มเท่ห์

พี่เกิ้ม  หรือสมาชิก คนหล่ายเวียง  ร่วมแจมบุญมาอีก  200 บาท

ตกหล่นใครป่าวหว่าาาา...  แลบลิ้น แลบลิ้น   ชื่อใครหายไป รบกวนมาเติมหรือไม่ก็แจ้งกอย่าด้วยนะคะ

ต้องขออภัยอย่างยิ่ง  เพราะเมื่อวานกอย่าวุ่นๆ กับเรื่องค่าเสื้อด้วยค่ะ ^^!

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น  ปัจจัยที่พี่ๆ น้องๆ ร่วมกันมาเมื่อวานนั้น  เราได้ใส่เป็นซองปัจจัยไปทั้งหมดนะคะ

กลับมาก็ตัวเปล่าเล่าเปลือยกันเลยล่ะ  ร่วมทั้งรถกอย่าด้วย ((เมื่อวานสงสารอี่น้องแจ๊ซขนาดเลย อายจัง อายจัง )

ขออนุโมทนาบุญกุศลที่ทำกันในครั้งนี้ส่งผลกับทุกท่านทั้งในชาตินี้ชาติหน้าด้วยนะคะ
(สำหรับอ้าย THANAPUT ก็ขอให้มาในชาตินี้ทั้งหมด ดังที่ขอไว้ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม)

อ้อ!! ลืมอีกหน่อย   กอย่าเป็นเจ้าภาพน้ำแข็งแช่น้ำดื่ม  ก็ให้ใจเย็น และใจแข็งดังน้ำแข็ง

อีกท่านคือ ท่านเซ็งเป็ด  เป็นเจ้าภาพดอกไม้บูชาพระ ชาติหน้าก็ขอให้สวยดังดอกไม้นั้นด้วยนะคะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม    ซ๊าาาา....  ทู๊....

สูมาเต๊อะ admin ต้นฟ้า  และ ผบ.
ร่วมทำบุญ น้ำดื่ม 10 แพค ครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 พิมพ์