เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 23:22:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 พิมพ์
ผู้เขียน งานสารวัตรนักเรียน รับเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแส ความประพฤตินักเรียน นักศึกษา  (อ่าน 160827 ครั้ง)
เสือ11ตัว
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #180 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2013, 13:05:14 »

วันนี้เห็นไปตรวจที่โรงหนัง ดีเลยครับเห็นทุกวันสุดจะบรรยายบางที่เข้าห้องน้ำเป็นชุดนักเรียนออกมาแปลงร่างเฉย

ในนามของตัวแทนของศูนย์เสมารักษ์(งานสารวัตรนักเรียน) เรายินดีรับใช้คับพบเห็นสามารถแจ้งได้เลยครับ
sawang23
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #181 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2013, 19:53:56 »

นี่ๆๆเวลาเรียนไม่เรียนหลบไปกินเหล้ากันแถวหาดพัทยาน้อยกินเหล้าขาวกันด้วยสวดยอดไม่พอนั่งดูดบุหรี่กันเพียบช่วงกลางวันไม่รู้โรงเรียนไหนเป็นโรงเรียนไหนยั๊วเยี๊ยไปหมดถ่ายมาให้ดูเป็นตัวอย่างเสื้อสีเขียวๆมีรูปพ่อขุนอยู่ตรงกระเป๋าเสื้อน่าจะพาณิชณ์หรือป่าว

* 20130219_135207.jpg (390.62 KB, 1280x720 - ดู 604 ครั้ง.)

* 20130219_135029.jpg (381.17 KB, 1280x720 - ดู 598 ครั้ง.)

* 20130219_134810.jpg (373.93 KB, 1280x720 - ดู 611 ครั้ง.)

* 20130219_134738.jpg (356 KB, 1280x720 - ดู 591 ครั้ง.)

* 20130219_134740.jpg (349.36 KB, 1280x720 - ดู 588 ครั้ง.)
กลัวที่ไหน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #182 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 19:20:23 »

ที่ลับตา น่ากัวที่สุด

krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #183 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 20:31:02 »

นี่ๆๆเวลาเรียนไม่เรียนหลบไปกินเหล้ากันแถวหาดพัทยาน้อยกินเหล้าขาวกันด้วยสวดยอดไม่พอนั่งดูดบุหรี่กันเพียบช่วงกลางวันไม่รู้โรงเรียนไหนเป็นโรงเรียนไหนยั๊วเยี๊ยไปหมดถ่ายมาให้ดูเป็นตัวอย่างเสื้อสีเขียวๆมีรูปพ่อขุนอยู่ตรงกระเป๋าเสื้อน่าจะพาณิชณ์หรือป่าว

ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ สำหรับสถานที่แห่งนี้ จะจัดชุดเข้าไปตรวจสอบให้บ่อยขึ้นครับ ยิ่งช่วงนี้ ใกล้ปิดเทอม น่าจะมีเด็กๆ ไปฉลองกันเยอะอยู่ครับ

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
08 - 7186 - 9977
ar jarn jack
มัธยม
**

« ตอบ #184 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 07:32:29 »

ทักทายและเข้ามาเป็นกำลังใจครับท่านโด่ง ยิ้มเท่ห์
Chirakorn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #185 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 14:24:20 »

วันก่อนที่ สันโค้งหลวงซอย 6 มีเด็กชุมนุมกันเยอะแยะเลยครับ ซักพักมีตำรวจมาไล่ไป ไม่รู้เกิดไรขึ้นบ้างรึป่าว ใกล้ๆบ้านผมเลย
krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #186 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 21:00:40 »

วันก่อนที่ สันโค้งหลวงซอย 6 มีเด็กชุมนุมกันเยอะแยะเลยครับ ซักพักมีตำรวจมาไล่ไป ไม่รู้เกิดไรขึ้นบ้างรึป่าว ใกล้ๆบ้านผมเลย

ครับ ขออนุญาต นำเรียนชี้แจงดังนี้ครับ
เมื่อเวลาประมาฯ 16.40 น. ของวันอังคารที่ 19 กพ. 56 ผมได้รับการประสานจาก จนท.ตำรวจ
ว่ามีเด็กนักเรียนหญิงมาเกาะกลุ่มกันเป็นจำนวนมาก เกรงว่าจะเกิดเหตุ ทะเลาะวิวาทกันขึ้น
ผมเลยแจ้งให้ทีมงานสารวัตรนักเรียนทราบและรวบรวมกำลังเข้าตรวจสอบพื้นที่
บริเวณทางแยกเข้าร้านอาหารคุ้มเจ้านางครับ ผลปรากฏว่า พบเด็กนักเรียนทางสายอาชีพ
จำนวน 9 คนและเด็กผู้หญิงชุดธรรมดาอีก 4 คน หลบซ่อนตัวอยู่ในบ้านเช่าหลังหนึ่ง
ซึ่งเป็นของนักเรียนชายสายอาชีพ และกลุ่มนักเรียนทั้ง 2 (หญิงและชาย) ไม่ได้รู้จักกันมา
ก่อนเลยครับ เนื่องจากนักเรียนหญิงกลุ่มนี้ ก่อเหตุทะเลาะวิวาทกับนักเรียนหญิงโรงเรียน
สายสามัญแห่งหนึ่ง (เรื่องแย่งผู้ชายคนเดียวกันครับ) พอเห็นตำรวจและเจ้าหน้าที่ไป ก็ได้
หลบหนีไปซ่อนตัวในบ้านดังกล่าวครับ จึงได้ทำการบันทึกรายชื่อ ติดต่อครูของเด็กกลุ่มนี้
 พร้อมทั้งได้สอบปากคำเพิ่มเติมเพื่อขยายผล แล้วให้ครูประจำสถานศึกษามารับตัวครับ
และในวันรุ่งขึ้น ก็ได้ไปติดตามนักเรียนหญิงคู่กรณี เพื่อแจ้งให้ทางโรงเรียนทราบและ
ดำเนินการต่อไปครับ
ต้องขออภัยทุกท่านเป็นอย่างสูง ที่ทำให้ตกใจครับ เด็กผู้ชายเจ้าของบ้าบเช่า
ยังงงและตกใจเลยครับ อยู่ๆ มีสาวๆ วิ่งเข้ามาหาถึงบ้าน สิบกว่าคนครับ ที่น่าตลกคือ
ตอนเข้าไปตามในบ้านเช่าหลังนี้ เด็กผู้หญิงแต่ละคน ต่างก็บอกว่า มาหาแฟนตนเอง
(จริงๆ แล้วไม่ใช่ครับ)  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
ฺBODYSLAM FC♥
ชั้นประถม
*

« ตอบ #187 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 21:33:05 »

สมัยตะก่อนผมโดนสารวัตร นักเรียนจับบ่อยมากครับ เเต่ตอนนี้ดูจะเป็นผู้ใหญ่มาเยอะ พวกพี่พี่อยากให้นักเรียนนักศึกษาเป็นคนดี ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #188 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 23:21:45 »

สมัยตะก่อนผมโดนสารวัตร นักเรียนจับบ่อยมากครับ เเต่ตอนนี้ดูจะเป็นผู้ใหญ่มาเยอะ พวกพี่พี่อยากให้นักเรียนนักศึกษาเป็นคนดี ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

Chirakorn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #189 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2013, 09:33:25 »

ครับ ขออนุญาต นำเรียนชี้แจงดังนี้ครับ
เมื่อเวลาประมาฯ 16.40 น. ของวันอังคารที่ 19 กพ. 56 ผมได้รับการประสานจาก จนท.ตำรวจ
ว่ามีเด็กนักเรียนหญิงมาเกาะกลุ่มกันเป็นจำนวนมาก เกรงว่าจะเกิดเหตุ ทะเลาะวิวาทกันขึ้น
ผมเลยแจ้งให้ทีมงานสารวัตรนักเรียนทราบและรวบรวมกำลังเข้าตรวจสอบพื้นที่
บริเวณทางแยกเข้าร้านอาหารคุ้มเจ้านางครับ ผลปรากฏว่า พบเด็กนักเรียนทางสายอาชีพ
จำนวน 9 คนและเด็กผู้หญิงชุดธรรมดาอีก 4 คน หลบซ่อนตัวอยู่ในบ้านเช่าหลังหนึ่ง
ซึ่งเป็นของนักเรียนชายสายอาชีพ และกลุ่มนักเรียนทั้ง 2 (หญิงและชาย) ไม่ได้รู้จักกันมา
ก่อนเลยครับ เนื่องจากนักเรียนหญิงกลุ่มนี้ ก่อเหตุทะเลาะวิวาทกับนักเรียนหญิงโรงเรียน
สายสามัญแห่งหนึ่ง (เรื่องแย่งผู้ชายคนเดียวกันครับ) พอเห็นตำรวจและเจ้าหน้าที่ไป ก็ได้
หลบหนีไปซ่อนตัวในบ้านดังกล่าวครับ จึงได้ทำการบันทึกรายชื่อ ติดต่อครูของเด็กกลุ่มนี้
 พร้อมทั้งได้สอบปากคำเพิ่มเติมเพื่อขยายผล แล้วให้ครูประจำสถานศึกษามารับตัวครับ
และในวันรุ่งขึ้น ก็ได้ไปติดตามนักเรียนหญิงคู่กรณี เพื่อแจ้งให้ทางโรงเรียนทราบและ
ดำเนินการต่อไปครับ
ต้องขออภัยทุกท่านเป็นอย่างสูง ที่ทำให้ตกใจครับ เด็กผู้ชายเจ้าของบ้าบเช่า
ยังงงและตกใจเลยครับ อยู่ๆ มีสาวๆ วิ่งเข้ามาหาถึงบ้าน สิบกว่าคนครับ ที่น่าตลกคือ
ตอนเข้าไปตามในบ้านเช่าหลังนี้ เด็กผู้หญิงแต่ละคน ต่างก็บอกว่า มาหาแฟนตนเอง
(จริงๆ แล้วไม่ใช่ครับ)  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Carcamera Cr
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #190 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 11:07:33 »

เมื่อวานเห็นไปตรวจที่ ขัวพญามังราย

กล้องติดรถยนต์เชียงราย ศรีทรายมูล
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #191 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2013, 15:29:44 »

วันนี้เพียบ สวมชุดเครื่องแบบ นศ.พาณิชย์ ซื้อเบียร์เป็นลัง หญิง ชาย ทอมหัวฟู  ไปเลย จับเลย แต่ลบะร้านปล่อยกหันทั่วซั่ว ร้านตวงเงิน ร้านเจ๊สุภาพ ท้ายๆหาด ไปจับครับ เมาล้วงควัก กันมัน เลย
nung-jz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #192 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2013, 15:54:31 »

ผมก็อยู่แถวๆซอย คุ้มเจ้านางครับ ตกใจหมดนึกว่ามีเรื่องอะไรกัน เห็นกลุ่มเด็กผู้หญิงเยอะมาก ยังงัยเป็นกำลังใจให้ในการทำงานนะครับ
krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #193 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2013, 16:08:44 »

วันนี้เพียบ สวมชุดเครื่องแบบ นศ.พาณิชย์ ซื้อเบียร์เป็นลัง หญิง ชาย ทอมหัวฟู  ไปเลย จับเลย แต่ลบะร้านปล่อยกหันทั่วซั่ว ร้านตวงเงิน ร้านเจ๊สุภาพ ท้ายๆหาด ไปจับครับ เมาล้วงควัก กันมัน เลย

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ กำลังไปครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #194 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2013, 16:09:52 »

ผมก็อยู่แถวๆซอย คุ้มเจ้านางครับ ตกใจหมดนึกว่ามีเรื่องอะไรกัน เห็นกลุ่มเด็กผู้หญิงเยอะมาก ยังงัยเป็นกำลังใจให้ในการทำงานนะครับ

ขอบคุณครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #195 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2013, 10:02:34 »

ช่วงนี้บรรยากาศค่อนข้างเงียบเหงานะครับ
คงเป็นเพราะ เด็กๆ ปิดเทอมกันเป็นส่วนใหญ่
แต่ทางงานสารวัตรนักเรียนเราไม่หยุดนะครับ
เห็นว่าหลายสถาบันมีการเรียน summer ในช่วงเดือนนี้และเดือนหน้า
ท่านใดที่พบเห็น ความประพฤติที่ไม่เหมาะสม
ของเด็กๆ ที่อายุ ไม่น่าจะเกิน 18 ปี (ไม่ว่าจะอยู่ในเครื่องแบบนักเรียนหรือไม่ก็ตาม)
ขอความกรุณา แจ้งประสานมาได้ตลอดเวลานะครับ
ยินดีรับใช้ทุกท่าน ด้วยความเต็มใจครับ
 ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #196 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2013, 20:46:16 »

ร่วมด้วยช่วยกันค่ะ  เพื่อลูกหลานจาวเจียงฮาย

ชีวิตคือบททดสอบ
กลัวที่ไหน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #197 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2013, 00:57:11 »

ผมได้ข่าวว่า คนดีช่วยสังคมแบบครูโด่ง

มีคนในครอบครัวไปเกิดอุบัติเหตุกับญาติของผู้มีอิทธิพล โดยไม่ได้ตั้งใจ

และต้องเครียดกับเรื่องนี้ไม่ใช่น้อย และไม่รู้ว่าจะโดนข่มขู่อะไรหรือไม่

ผมในฐานะ ผู้ประกอบการร้านเกม ขอเป็นกำลังใจให้นะคับ ผมเชื่อว่าหากมีอะไร ชาวเชียงรายโฟกัสต้องช่วยครูโด่งแน่นอน

เอาใจช่วยเต็มที่คับ

krudong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #198 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 07:42:10 »

ขอบคุณครับ ตอนนี้รอจังหวะที่เหมาะสม ที่จะขอความคิดเห็น ขอความช่วยเหลือ
จากพี่ๆ น้องๆ ในเชียงรายโฟกัสอยู่ครับ ขอเวลา รวบรวมข้อมูล หลักฐานที่ชัดเจนก่อนครับ
ขอบพระคุณในความห่วงใยครับ       
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มิถุนายน 2014, 17:19:10 โดย krudong » IP : บันทึกการเข้า

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #199 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2013, 07:47:35 »

ผมได้ข่าวว่า คนดีช่วยสังคมแบบครูโด่ง

มีคนในครอบครัวไปเกิดอุบัติเหตุกับญาติของผู้มีอิทธิพล โดยไม่ได้ตั้งใจ

และต้องเครียดกับเรื่องนี้ไม่ใช่น้อย และไม่รู้ว่าจะโดนข่มขู่อะไรหรือไม่

ผมในฐานะ ผู้ประกอบการร้านเกม ขอเป็นกำลังใจให้นะคับ ผมเชื่อว่าหากมีอะไร ชาวเชียงรายโฟกัสต้องช่วยครูโด่งแน่นอน

เอาใจช่วยเต็มที่คับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้รอจังหวะที่เหมาะสม ที่จะขอความคิดเห็น ขอความช่วยเหลือ
จากพี่ๆ น้องๆ ในเชียงรายโฟกัสอยู่ครับ ขอเวลา รวบรวมข้อมูล หลักฐานที่ชัดเจนก่อนครับ
ขอบพระคุณในความห่วงใยครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

สู้ๆครับ ครูโด่ง

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 พิมพ์