เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 18:34:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  วันมีทติ้ง/ชมรมกลอนตะลอนทัวร์
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน วันมีทติ้ง/ชมรมกลอนตะลอนทัวร์  (อ่าน 4112 ครั้ง)
❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 18:09:37 »

มาละค่ะ...การบ้านส่งอาจารย์  ยิงฟันยิ้ม

* 1st Poem 001 (Medium).jpg (32.17 KB, 436x600 - ดู 244 ครั้ง.)

* original_01a1.gif (10.16 KB, 104x105 - ดู 219 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 มิถุนายน 2012, 08:34:59 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 18:16:39 »

นี่ลิลี่ เธอ เอากระดาษมาเขียนใหม่ไม่ได้เหยอ
ขนาดเรายังอ่านไม่ค่อยจะออก
แล้วคุณครู  ท่านมหา ท่านศิษย์ใหม่ซึ่งทั้งสั้น ทั้งยาว  จา เห็นได้ยังงาย

ป๊ะ ไปทำมาใหม่ ยิงฟันยิ้ม

แล้วดช. โต้ซัง ไปไหนล่ะ หรือไปเล่นกบ ก๊ากกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

ดญ. เพ็ญโพยม  โสมส่องมานภากาศ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 18:20:30 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 18:32:55 »

นี่ลิลี่ เธอ เอากระดาษมาเขียนใหม่ไม่ได้เหยอ
ขนาดเรายังอ่านไม่ค่อยจะออก
แล้วคุณครู  ท่านมหา ท่านศิษย์ใหม่ซึ่งทั้งสั้น ทั้งยาว  จา เห็นได้ยังงาย

ป๊ะ ไปทำมาใหม่ ยิงฟันยิ้ม

แล้วดช. โต้ซัง ไปไหนล่ะ หรือไปเล่นกบ ก๊ากกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

ดญ. เพ็ญโพยม  โสมส่องมานภากาศ

ขอบคุณนะเพ็ญโพยม เราทำใหม่แล้วนะ  ยิงฟันยิ้ม

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 18:49:51 »

มาละค่ะ...การบ้านส่งอาจารย์  ยิงฟันยิ้ม

ครับท่าน..แฟรี่ฯ..ครับดูจากสำนวนกลอนแล้วท่านก็เขียนได้ดีนะครับ
เมื่อได้ปรับสายตากับกระดาษและความชัดเจนของอักษรแล้ว.
ก็จึงขอเชิญท่านมาเขียนกลอนกันนะครับ

@@  กรุณาอย่าเรียกผมเป็นอาจารย์เลยครับ ผมมิใช่ครับ

ขอบคุณครับ
ศิษย์ใหม่ไร้วิชา

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 18:55:27 »

ครับท่าน..แฟรี่ฯ..ครับดูจากสำนวนกลอนแล้วท่านก็เขียนได้ดีนะครับ
เมื่อได้ปรับสายตากับกระดาษและความชัดเจนของอักษรแล้ว.
ก็จึงขอเชิญท่านมาเขียนกลอนกันนะครับ

@@  กรุณาอย่าเรียกผมเป็นอาจารย์เลยครับ ผมมิใช่ครับ

ขอบคุณครับ
ศิษย์ใหม่ไร้วิชา

แหะ แหะ
เพื่อนหนูเขากำลังเปลี่ยนชื่อใหม่ แบบเพราะๆบ้างค่ะ
จากหนู เพ็ญโพยม โสมส่องมานภากาศ

♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี
ระดับ :ป.โท

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 23:35:53 »

ขยิบตา...มาแอบดู...ไม่มีการบ้านมาส่ง.. แลบลิ้น

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 23:37:32 »

มาละค่ะ...การบ้านส่งอาจารย์  ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ...ชอบจังเลยค่ะ ท่านลิลลี่...ขออีกนะคะ  น่ารักจัง... ยิ้มเท่ห์

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
little girl

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 06:23:23 »

ท่านศิษย์ใหม่ฯ ท่านเก่งนะ  ที่ทำให้ลิลลี่ เขียนกลอนได้  ยิงฟันยิ้ม
อยู่มาตั้งนาน หญิงต้าไม่เห็นลิลลี่เขียนกลอนเลย
ได้มีโอกาสเห็นครั้งนี้  เขียนได้น่ารักมากนะคะ
หวังว่าคงได้เห็นกลอนลิลลี่อีก..... ยิงฟันยิ้ม

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 11:20:48 »

ยิงฟันยิ้ม ท่านศิษย์ใหม่ฯ และเพื่อนๆที่รักทู้กกท่านโปรดทราบ ....

การบ้านของเราย้ายไปอยู่ที่ห้อง    
  ผลงานนักเรียน ป.5, ป.6 โธ่ถัง! กาลามัง..เปล คึ๊ย! ๆ คื๊ยย!! โหวตให้เด็กด้วยค่ะ     นะ

เรารู้สึกว่าเราสบายใจที่อยู่กับเพื่อนๆวัยเดียวกัน ( วัยวุฒิ ..อิอิ )  ยิงฟันยิ้ม

Mommy at home
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2012, 15:48:02 »

ขอเชิญสมาชิกชมรมนักกลอน เตรียมตัวเตรียมใจ ในการพบปะกัน เพื่อกระชับพื้นที่ เอ๊ย กระชับความสัมพันธ์
อีกครั้งหนึ่ง ในเร็ววันนี้ (อาจเป็นวันที่แจกรางวัลนักเรียนก้ได้ค่ะ)
คงสนุกและยิ่งใหญ่กว่าคราวที่แล้วแน่นอน
ช่วยกันหยอดกระปุกได้แล้วนะคะ

ใครมีคำไทยเพราะๆ แทนคำว่า อีทติ้ง eating / singing  ส่งมาด่วน 

ตามคำเรียกร้องของหลายท่านโดยเฉพาะ ครูต้อย

เป็นจำเลย เผยใจ ใครเขาว่า
อนิจจา ป้ายิ้ม พิมพ์แขไข
แก๊งสี่ซ่า ฮาเฮ โต๋เต๋ไป
มาเร็วไว ได้เจ๊อะ เจอะเจอกัน

อันมีทติ้ง จริงแน่ ไม่แปรเปลี่ยน
เราหมุนเวียน เพียรสนุก สุขสังสรรค์
พออีทติ้ง ยิ่งอิ่ม เอมโอชกัน
ซิงกิ้งมัน ฉันท์เพื่อนแก้ว แจ้วจำเรียง

meeting - สุขสังสรรค์
  eating - อิ่มเอมโอช
 singing - แจ้วจำเรียง........พอได้ไหมคะ? ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

>_อนัตตา_<

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 21:46:45 »

โอ้ยยยยยยย.....ตกดังตุ๊บเลยค่ะ ตกข่าว เจ็บจังงงงงงง  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
ที่สำคัญ แม่ลิลลี่แต่งกลอน  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
มีวันมีทอีทซิ้งกิ้งติ้งงงงงง อิอิ ^^ เมื่อไหร่เหรอค่ะ หนูรอรับนัดเน้อออจ้าววววว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 มิถุนายน 2012, 08:36:12 โดย ๑๐๔๑๐๑๒ » IP : บันทึกการเข้า
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2012, 08:40:18 »

ชมรมกลอน เราจะไปตะลอนทัวร์      ไปเยี่ยมตัวนักกลอน  ในห้องนี้
ทั้งที่ฝาง แม่จัน  น่ายินดี                รออีกที ไปเชียงแสน  แดนโบราณ
ทั้งเชียงใหม่  ศิวิไลซ์ ไร้ขอบเขต     ไปนั่งเซด กับอิออน   ให้หนุกหนาน
ใครกันหนอ ที่อยู่ ณ ชายแดน          เหล่าแฟนแฟน จะแหนแห่  ไปแลดู ยิงฟันยิ้ม

GOLDEN RIVER
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2012, 09:10:14 »

จะรอวัน "พบปะ สังสรรค์" ของเหล่าชมรมห้องกลอน  ตั้งใจไว้ว่าจะไป คิดว่าคงไม่ติดขัดอะไรอีกเป็นแน่...

meeting - สุขสังสรรค์
eating - อิ่มเอมโอช ....น่าจะเป็นคำว่า เอมโอษฐ์
singing - แจ้วจำเรียง
>_อนัตตา_<

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2012, 21:39:16 »

เย้ๆๆๆๆๆๆๆ เตรียมตัว ไปทัวร์ ไปเที่ยว ไปกิน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 00:04:44 »

ยิ้มกว้างๆยิงฟันยิ้ม เลือกรถกัน จะไปคันไหนดี.. ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

* 1_displaysnm.jpg (93.78 KB, 371x247 - ดู 150 ครั้ง.)

* _GMC 14.jpg (36.83 KB, 640x480 - ดู 853 ครั้ง.)

* benz 28.jpg (48.84 KB, 640x480 - ดู 389 ครั้ง.)

* 223935_186536364805226_1815154305_n.jpg (33.29 KB, 403x374 - ดู 158 ครั้ง.)

* k2011255.jpg (8.6 KB, 137x170 - ดู 169 ครั้ง.)

>_อนัตตา_<

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 07:18:17 »

หนูเอาคันที่มีน้องม่ะหมาค่ะ  เพราะเวลาหนูไปไหน หนูชอบเอาถุงทองไปด้วยนะค่ะแม่ลิลลี่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 07:52:10 »

หนูก็เอาคันที่มีน้องหมา ค่ะ  เวลาไปไหน มาไหน หนูก็ต้องมี ถุงยาง เอ๊ย ถุงเงิน
 กะหมั่นโถว และถั่วแดง ไปด้วยค่ะ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกก
๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

>_อนัตตา_<

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 08:12:03 »

หนูก็เอาคันที่มีน้องหมา ค่ะ  เวลาไปไหน มาไหน หนูก็ต้องมี ถุงยาง เอ๊ย ถุงเงิน
 กะหมั่นโถว และถั่วแดง ไปด้วยค่ะ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ฮ่าๆๆๆ  ถ้าไม่มีก็ใช้ถุงแซ่วๆๆๆๆน่ะค่ะ อ่ะจ๊ากกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 12:33:49 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ฮ่าๆๆๆ  ถ้าไม่มีก็ใช้ถุงแซ่วๆๆๆๆน่ะค่ะ อ่ะจ๊ากกกกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าเขารณรงค์ ให้ใช้ใบตองแทนถุงแซ่วๆๆ จะทำยังไงดีน๊าาาาาาาาาาาาา

ก๊ากกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม

นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 20:32:09 »

อ่ะจ๊ากกกกก ตกใจ..ตกข่าว จุกจังอู๊ยยยยยย.. ยิงฟันยิ้ม..ตะเข้น้อย กลอยใจ ไปด้วยยยยยยยโค้นนนนนนนน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แลบลิ้น  รับรองไม่ดื้อ ไม่ซน ไม่ร้องกินนม แลบลิ้น

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์