เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 12:22:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  facebook ทำไมมันเป็นแบบนี้อ่าครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน facebook ทำไมมันเป็นแบบนี้อ่าครับ  (อ่าน 2018 ครั้ง)
TheAug28
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 19:48:51 »

มีวิธีแก้ไหมครับ

* untitled_resize.jpg (10.59 KB, 231x173 - ดู 415 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 20:20:19 โดย TheAug28 » IP : บันทึกการเข้า

ฝันให้ไกล-ไปให้ถึง:
noom@hotmail.com
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 19:52:01 »

อย่างแรก เน็ตไม่แรง
อย่างทีสอง ช่วงนี้ FAcebook ช้า ครับ คงกำลังย้าย Server ไปวางข้าง MicroSoft

อย่างน้อยก็ได้ช่วยกันทำ เชียงรายเมืองน่าอยู่

http://www.facebook.com/noom.chiangrai.thailand

Just Do It
TheAug28
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 19:56:41 »

ผมก็ใช้ 6เมกนะ TOT อ่าครับ

YURI
มัธยม
**

我叫王艳平

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 20:00:18 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เป็นเหมือนกัน ทุกวันนี้ยังแก้บ่ได้เลยเจ้า

ท่าจะเล่นเกมสืนั๊กไปน๊อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

TheAug28
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 20:17:21 »

ไม่ค่อยเล่นเกมนะครับ คอมมันเก่า เล่นไรไม่ค่อยได้

ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 20:24:28 »

ใช้ บราวด์เซอร์..อะไรครับ....ถ้ากูเกิลโครม..ลองเปลี่ยนเป็น IE
หากใช้ IE อยู่แล้ว...เข้าไปลบพวก เทมโพลารี...คุกกี้...ฮิสตอรี...ด้วยครับ

<<รับเดินสาย Fiber Optic
ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
TheAug28
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 20:47:52 »

โครม ไฟฟ๊อก ie ก็เป็นครับ แล้วมันลบตรงไหนครับ ie มันเป็นภาษาอังกฤษ

jessica1234
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 22:32:32 »

ครับ.....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 สิงหาคม 2012, 08:50:16 โดย น้องนางบ้านนา » IP : บันทึกการเข้า
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 08:19:57 »

ปกติ reset IE ก็หายนะ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
JPack
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 09:55:52 »

ความเร็วเน็ต มีส่วนครับ TOT 6M
Speed test ได้เท่าไหร่ครับ

ของผมมันขึ้นแบบนี้ตอนเน็ตเดี้ยง คลานเป็นเต่า
แต่ถ้าสปีดเกิน 2M ก็คงต้องลองเคลียร์ Cache, cookie ดูนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
JAMESCOM
ทักทายผมได้นะครับ MSN: JAMESCOM007@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 16:49:20 »

พอดีผมไม่ยุ่งกับ face book ครับ (ผมไม่ชอบ ไม่รู้เป็นไร ถ้ามันคุยเหมือนเอมได้ ดีๆสวยๆ ค่อยรัก) ถ้าเรื่องอื่นจะเข้าไปแก้ให้แบบ online ละกัน ออนเอมบอกนะครับ แอดเอมผมรอไว้ถ้าใครสนใจนะไม่จำเป็นต้องทักก็ได้ครับ แต่เวลาทักมาอย่าพูดภาษา En มา(บอทชวนไปเว็บ x) เพราะผมจะแบน ถ้ามีปัญหาก็ทักมา จะดูให้ สดวกดีไม่ต้องยกมา

ลองแวะครับ --> http://JamescomChiangrai.webiz.co.th/
ผมชอบมีเพื่อนแยะๆครับ แอดมาทักผมนะ MSN: JAMESCOM007@hotmail.
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2012, 17:57:11 »

กด F5 ซักสองสามกำ ท่าจะหายอยู่ก้า สาเหตุ ก่ะเหมือนท่านอื่นๆครับ เน็ตมันเต่า กั๊กๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Four_DKT
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 11:20:30 »

ของผมก็เป็น แต่ โคม กะไฟฟอก ถามหาเรื่องใบรับรองความปลอดภัย เห้อ!!!!  จะได้เล่นไม๊เนี่ยย

แหล่งกบด่าน www.ocstation.com
nongandkat
ชั้นประถม
*

รักตลอดไป

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 11:23:28 »

ของผมก็เป็นครับบ้างเวลาช่วงที่เน็ตมันช้าๆอ่ะครับ

แรงตามตัง พังตามตีน
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 11:29:51 »

ของผมก็เป็น แต่ โคม กะไฟฟอก ถามหาเรื่องใบรับรองความปลอดภัย เห้อ!!!!  จะได้เล่นไม๊เนี่ยย

ถ้าใช้ google chorm เปิดเว็บแล้วถามหาใบรับรองความปลอดภัย ให้ตรวจสอบวันที่ พ.ศ บนเครื่องดูครับ ถ้าไม่ใช่ พ.ศ ปัจจุบัน มันจะถามหาความปลอดภัยทุกครั้ง

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
Plustertoy
ระดับ ป.ตรี

รับถ่ายภาพ รับสอนถ่ายภาพโทร 082-6123401

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 13:02:14 »

เป็นเพราะเน็ทเน่าครับ
เพราะ FACE BOOK มันจะคำนวนความเร็วของเน็ทเราและแสดงในสองแบบคือ
แบบไฮสปิด และโลวสปีด ที่แสดงแบบนี้เพราะความเร็วเน็ทเราตกนั่นเอง

รับถ่ายภาพ สอนถ่ายภาพ เชียงราย เชียงใหม่ กรุงเทพ รับถ่ายภาพทุกประเภท ชมผลงานคลิกที่รูปครับ
เจตน์ครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 18:29:42 »

เน็ตช้าครับโหดเยอะเกิน  ( เน็ตเน่า )
กด f5 ดูครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ  ผมก็เคยเป็น
TheAug28
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 20:25:41 »

เป็นหลายวันเลย 55+

Four_DKT
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 20:36:48 »

ถ้าใช้ google chorm เปิดเว็บแล้วถามหาใบรับรองความปลอดภัย ให้ตรวจสอบวันที่ พ.ศ บนเครื่องดูครับ ถ้าไม่ใช่ พ.ศ ปัจจุบัน มันจะถามหาความปลอดภัยทุกครั้ง

ขอบคุณครับ ใช่ อย่างที่ ท่าน บอกเลย ครับ ตอน นี้เล่นได้ ปรกติ แล้วครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

แหล่งกบด่าน www.ocstation.com
TheAug28
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2012, 20:40:45 »

ขอบคุณครับ ใช่ อย่างที่ ท่าน บอกเลย ครับ ตอน นี้เล่นได้ ปรกติ แล้วครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

ผมก็ลองตั้งใหม่แล้วครับ เล่นได้แล้ว ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

หน้า: [1] 2 พิมพ์