เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 17:37:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  อยากลดน้ำหนักไปที่ไหนดี
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน อยากลดน้ำหนักไปที่ไหนดี  (อ่าน 8575 ครั้ง)
TheRed
We are United
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2012, 21:05:28 »

ใครเคยไปลดน้ำหนักที่ไหน ที่ได้ผลบ้างแบ่งปันประสบการณ์หน่อยครับ อยากลดน้ำหนัก

จงระวังความคิดของตนเอง
จงระวังคำพูดของตนเอง
จงระวังการกระทำของตนเอง
และจงมีความสุขกับวันที่เหลืออยู่
เพราะชีวิตคนเรามันสั้น
เจ้าชายกระเพรา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2012, 22:59:42 »

ไปออกกำลังกันครับ

NP Homemade Bakery ทุกคำ ทุกความอร่อย กลั่นมาจากใจ การันตีคุณภาพ รสชาติ และการบริการระดับมืออาชีพ!!! โทร08-7575-6252
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2012, 23:19:16 »

+1 ครับ ออกกำลังกายดีสุดครับ

chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 15:58:22 »

ลดที่ปากคับ เจ๋ง เจ๋ง
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 17:42:38 »

นอกจากออกกำัลังกายแล้ว  ให้เลือกใช้ตาชั่งที่เป็นดิจิตอลค่ะ  ชั่งทุกเช้าเย็น  ขยิบตา

จากนั้น...  เวลาคิดจะทานอะไร  ให้ย้อนถามตัวเองนิดนึงว่า  "หิว" หรือ "อยาก"

ถ้าคุณ "หิว" คุณมีสิทธิ์ทานได้ แต่ดูนิดนึงว่า จะทานอะไรที่ไม่หวานเวอร์ ไม่มันเวอร์ และ...  ต้องไม่กินจนอิ่มเวอร์!!!

แต่ถ้าคุณ "อยาก"  แสดงว่า  ร่างกายคุณยังไม่ต้องการ  ก็แล้วแต่ใจคุณละ ว่าคุณจะดื้อด้านทานรึป่าว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แนวคิดนี้  พึ่งได้จาำกผู้ชายคนนี้ค่ะ  http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=224891.msg2694401#msg2694401

และกำลังพยายามอยู่เช่นกัน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 17:52:07 โดย แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-. » IP : บันทึกการเข้า

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
anny102
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 20:10:11 »

ลดน้ำหนักแล้วได้ผลจริง  ถามได้นะค๊  มีคำแนะนำให้ค๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 12:27:07 โดย anny102 » IP : บันทึกการเข้า
Love Never Dies.
ระดับ ป.ตรี

ตีกันกูป่วย แต่ถ้ากินเหล้า บอกกูด้วย ถึงป่วยกูก็จะไป

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2012, 02:27:13 »

ดูไม่ได้  http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=224891.msg2694401#msg2694401

ดื่มเหล้ากับสหายรู้ใจ พันไห่ก็ไม่เมา เช้าวันรุ่งขึ้น "เสี่ยวเอ้อ ข้ามาอยู่ที่นี้ได้ยังไง"
o_onui
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 04:30:33 »

แนะนำครับ ไปออกกำลังเหมือนท่านข้างบน
โลกนี้ไม่มีสิ่งวิเศษครับ
Nuimaster
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2012, 04:41:30 »

ออกกำลังกายง่ายๆเลยครับ อาจพอช่วยได้บ้าง พวกวิ่ง วันละ 15-30 นาที แล้วแต่สะดวก อาจไปวิ่งสวนสาธารณะ หรือฟิตเนสก็ตามแต่ หากเป็นท่านชายอาจเล่ยเวท ไรด้วยก็ได้เข้าฟิตเนสเลย แต่ผมไม่ค่อยได้ไป แฮ่ๆ
เรื่องอาหารการกินนี้ก็ ลดพวกไขมัน อะไรหวานๆ มื้อเช้าผมไม่ค่อยได้กิน แต่มื้อกลางวันนี้ พวกกินพวกก๋วยเตี๋ยวหรือข้าวก็ได้แต่จากปกติสั่งพิเศษ ลดเป็นธรรมดาพอ ตอนเย็นก็ แอปเปิ้ล 2 ลูกครับ ก็ประมาณนี้แหละครับ
จากตอนแรกเดือนก่อนน้ำหนัก 80 kg  ตอนนี้เหลือ 73-74 ประมาณนี้แหละครับ

ควบคุมอาหาร(ไม่ถึงกับต้องอด) + ออกกำลังกายสม่ำเสมอ = ลดได้แน่นอนครับ

สุดท้ายก็อยู่ที่ใจเราแหละครับ โชคดีครับ ผมก็พยายามอยู่เหมือนกัน ยิงฟันยิ้ม

ตัวอย่างในรูปอย่างเจ๋งไปเลย กำลังใจเต็มเปี่ยม ฮ่าๆ ยิงฟันยิ้ม ต้องมีสักวันสิเนาะ อิอิ

* Fat.jpg (129.32 KB, 960x716 - ดู 2192 ครั้ง.)
Montira555
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2012, 19:23:48 »

ล้าสุดขอแนะนำ ไอลดา คลินิกเวชกรรม คะ

คลินิกเปิดใหม่ เน้นการรักษา สิว ฝ้า ลดความอ้วน แนวใหม่ทันสมัย ปลอดภัย รับรองผล ไม่เสียเวลา ไม่แพง เทียบเท่ามาตรฐานกรุงเทพและต่างประเทศ มีทีมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านผิวพรรณและความงามรวมถึงทีมวิจัยและพัฒนายาและผลิตภัณฑ์ระดับโลกมาตรฐาน อย.GMP,US FDA,EU FDA  โดยเฉพาะ สกัดแบบไบโอเทคโนโลยี ไม่มีสารเคมี 100% นำทีมโดย พญ.ไอลดา พงษ์สะพัง พบ.จุฬาฯ (ประสบการณ์ในวงการผิวพรรณและความงามทั้งในและต่างประเทศมากกว่า 10 ปี)
สถานที่ตั้ง ในลาน M CENTER หน้าโรงแรมอินคำ เปิดทำการตั้งแต่เวลา 15.00 น - 21.00 น. (หยุดวันจันทร์) สนใจติดต่อ 087-036-4266

* 3030_536489929710050_147864522_n (1).jpg (98.5 KB, 960x720 - ดู 2122 ครั้ง.)
maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 09:50:51 »

ไม่ต้องไปที่ไหน ไปที่สวนสุขภาพ หรือที่บ้านนั่นแล่ะครับ
เดิน-วิ่ง ทุกวัน วันละ ครึ่งชั่วโมง หรือชั่วโมงขึ้น
ควบคุมอาหารการกิน โดยเฉพาะการควบคุมปากตัวเอง

เลือกทานอาหารที่เป็นประโยชน์ต่อร่างกาย อย่ากินสะเปะสะปะ
โดยเฉพาะ ของทอด ก้วยทอด ไก่ทอด KFC ไอศครีม น้ำอัดลม ขนมกรุปกรอบทั้งหลาย
ลดอาหารพวกแป้ง เช่นพวกก๋วยเตี๋ยว อาหารที่มีส่วนผสมของนม เนย น้ำตาย เยอะๆ เช่นโรตี
ขนมพวกแป้ง ไข่ น้ำตาล พวกทองหยิบ ทองหยอด  อาหารพวกกระทิทั้งหลาย

เปลี่ยนพฤติกรรมในการกิน
มื้อเช้า-มื้อเที่ยง ทานอาหารให้ครบทั้ง 5 หมู่
มื้อเย็นทานพวกผักผลไม้เยอะๆ(ผมทานพวกผักต้มกับน้ำพริกทุกวัน ไม่ทานข้าว ทานผักแทนข้าว)
กลางคืนหรือยามดึก งดพวกขนมและอาหารหนัก เช่นพวกเนื้อ หมู ไก่ เพราะอาหารพวกนี้
จะถูกย่อยสลายก็ต่อเมื่อร่างกายเราพักผ่อน หรือช่วงที่นอน ยิ่งถ้าคุณทานดึก นอนดึก เวลาย่อยอาหารก็เหลือน้อยลง
ส่วนที่เหลือก็จะถูกสระสมเป็นไขมันส่วนเกิน

ถ้าคุณทำได้แบบนี้ ไม่ได้ไปหาหมอให้เสียเงิน
ไม่ต้องทานยาลดความอ้วนให้มีผลข้างเคียงต่อร่างกาย ไม่เสี่ยงอันตราย
ร่างกายแข็งแรงด้วยครับ
Konla
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2012, 09:08:32 »

หันมากินชาเหมือนผมสิครับผมซื้อถุงละ 90 บาท
numsom
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2012, 10:46:19 »

มาที่ มาร์เวลลัส บอดี้สลิม ซิค่ะ อยู่สามแยกโรงแรมเรือนทิพย์
pudongsan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2012, 13:32:59 »

นอกจากออกกำัลังกายแล้ว  ให้เลือกใช้ตาชั่งที่เป็นดิจิตอลค่ะ  ชั่งทุกเช้าเย็น  ขยิบตา

จากนั้น...  เวลาคิดจะทานอะไร  ให้ย้อนถามตัวเองนิดนึงว่า  "หิว" หรือ "อยาก"

ถ้าคุณ "หิว" คุณมีสิทธิ์ทานได้ แต่ดูนิดนึงว่า จะทานอะไรที่ไม่หวานเวอร์ ไม่มันเวอร์ และ...  ต้องไม่กินจนอิ่มเวอร์!!!

แต่ถ้าคุณ "อยาก"  แสดงว่า  ร่างกายคุณยังไม่ต้องการ  ก็แล้วแต่ใจคุณละ ว่าคุณจะดื้อด้านทานรึป่าว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แนวคิดนี้  พึ่งได้จาำกผู้ชายคนนี้ค่ะ  http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=224891.msg2694401#msg2694401

และกำลังพยายามอยู่เช่นกัน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เจ๋งมากจร้า

นกน้อย ทํารังแต่พอตัว ^__^
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2012, 01:28:51 »

แม่นครับ

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2012, 13:59:08 »

ลดที่ปาก ยิ้มกว้างๆ
~[ พะแนงไก่ ]~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2012, 10:07:01 »

ออกกำลังและควบคุมอาหาร (ควบคุมอาหารแบบนับแคลลอรี่ ก็โอเคนะค่ะ )

ตอนนี้ 1 อาทิตลงมา 3-4โลละค่ะ

triton02
่K-1
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2012, 23:34:13 »

แค่เอาของกินที่กินทุกมื้อหรือทุกครั้งใส่ปากเหลือแค่หนึ่งในสาม แค่นี้ก็ลดไปเยอะเเล้วครับแต่ถ้ายังไม่ทันใจก็ออกกำลังเพิ่มไปด้วยที่นี้เห็นผลทันใจเลยหละครับ แค่ตัดคำว่าอยากกิน กับขี้เกียจออกไปจากความรู้สึกเรา
nuanna2
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2012, 16:40:53 »

ทานเเป้งให้น้อยๆๆ ออกกำลังกาย เเค่นี้ก็หุ่นดีแล้วจร้่า
นู๋หมวยค่ะ
AIA พร้อมดูแลคุณ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2012, 12:36:25 »

อยากผอมไวใช้สูตรของสมเด็จพระเทพฯ เลยค่ะ เสริจจากกูเกิ้ลได้เลยค่ะ รับรองผอม แล้วไม่กลับมาอ้วนอีก (ถ้าไม่ตามใจปาก) หมวยทำมาแล้วค่ะ  แต่ตอนหมวยทำน้ำหนักลดแค่ 2 ก.ก. นะคะ ลดมากลดน้อยจะอยู่ที่น้ำหนักตัวคนทำอีกที แต่หลังจากนั้นจะทำให้เราทานอาหารได้น้อยลง  หมวยก็เริ่มลดน้ำหนักต่อเลยค่ะ  เผื่อสนใจเอาไปลดกันนะคะ

ตื่นเช้ามาไม่ต้องแปรงฟัน ทานน้ำเปล่าอุณภูมิห้อง 2 แก้วค่ะ
มื้อเช้า ทานกาแฟดำ 2 ช้อน ไม่ใส่น้ำตาลไม่ใส่ครีม  แนะนำยี่ห้อ เนสกาแฟซองเขียวที่มีส่วนผสมของถั่วขาวนะคะ  มื้อเช้าแค่กาแฟแก้วเดียวค่ะ ระหว่างวันถ้าหิวทานน้ำเยอะๆ
มื้อกลางวัน ก่อนทานข้าว ดื่มน้ำให้ได้ 1-2 แก้วค่ะ แล้วทานข้าวตามปกติค่ะ อยากทานอะไรทานเลย แต่งดๆ พวกของทอดของมันหน่อยนะคะ
มื้อเย็น ให้ลดปริมาณอาหารลงจากปกติให้แบ่งออกเป็น 4 ส่วน ให้ทานแค่ 1 ใน 4 นะคะ แต่ถ้าอยากน้ำหนักลงไว ให้เปลี่ยนข้าวมื้อเย็น เป็นผลไม้ หรือผักลวกจิ้มน้ำพริก หรือสลัด หรือนมสด 1 กล่อง หรือโยเกิร์ต 1 ถ้วย ค่ะ งดอาหารพวกแป้งค่ะ ให้เลือกทานนะคะ อย่าทานหมด

ถ้าทำได้รับรองผอมค่ะ แล้วไม่กลับมาอ้วนด้วย อย่าพึ่งพวกยาลดน้ำหนักนะคะ สู้ๆ ค่ะ ^^

หน้า: [1] 2 พิมพ์