เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 08:11:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ศาสนา กิจกรรมทางวัด (ผู้ดูแล: ap.41, ลุงหนาน)
| | |-+  ใครเคยไป วัดปงหลวง เชียงรายบ้างคะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครเคยไป วัดปงหลวง เชียงรายบ้างคะ  (อ่าน 8691 ครั้ง)
jidkracon
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2012, 17:08:38 »

มีคนบอกพระทักแม่น จริงมั้ยคะ
miyoko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2012, 17:27:27 »

อุ๊ย !!จริงหรอ อยู่ไหนอ่ะ อยากไป อยากไป ยิงฟันยิ้ม

yayong
ระดับ ป.ตรี

แข็งแกร่ง แต่อย่าแข็งกร้าว อ่อนน้อม แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2012, 18:12:28 »

หรอครับสงสัยพระทักว่า( มาดูดวงหรือโยม )ใช่เปล่าที่บอกว่าแม่นนะ แซวเล่นบ่อดายเน้อ

รองเท้าใหม่ราคาถูกปลีก-ส่งอยู่บ้านป่ากล้วยต.สันทราย อ.เมือง จ.เชียงราย รับฝากขายบ้านและที่ดินในเชียงรายและจังหวัดใกล้เคียง(ที่บ้าน-ที่นา,สวน-ที่สวนยาง)โทรหาเราได้
083-2087079   085-7134607
jidkracon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2012, 12:51:57 »

วันนี้ไปมา แต่ไม่เจอพระ เพราะวันนี้วันพระคะ เค้าหยุดวันพระและวันพุธคะ เสียเที่ยวเลย แต่ไม่่เปนไร เีดี๋ยวไปใหม่คะ
chonnipha
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2012, 13:05:31 »

ตุ๊ปิว แห่งวัดปงหลวง  ดูดวงได้  ถามเมื่อถามยามได้ ดีไม่ดีตุ๊ปิวทัก อาจได้ชื่อใหม่  ได้คะ  ยิ้ม ยิ้ม
jidkracon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2012, 13:09:13 »

ตุ๊ปิว แห่งวัดปงหลวง  ดูดวงได้  ถามเมื่อถามยามได้ ดีไม่ดีตุ๊ปิวทัก อาจได้ชื่อใหม่  ได้คะ  ยิ้ม ยิ้ม

555 เปิ้นตัก จำเปนเปลี่ยน ท่าจะแต้
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2012, 15:44:43 »

ตุ๊ปิว แห่งวัดปงหลวง  ดูดวงได้  ถามเมื่อถามยามได้ ดีไม่ดีตุ๊ปิวทัก อาจได้ชื่อใหม่  ได้คะ  ยิ้ม ยิ้ม

555 เปิ้นตัก จำเปนเปลี่ยน ท่าจะแต้
อยู่แถวไหนละ นิ บ่เคยไป

ลุงหนานตา
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2012, 17:25:10 »

วัดปงหลวงอยู่เวียงชัยปุ้น อยู่บ้านปง ก่อนจะถึงหนองหลวง

samurai_ฅนเมือง
VIP
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2012, 17:42:55 »

ได้ยินมาเหมือนกันว่าทักแม่น เพราะคนที่บ้านไปมาเป็นประจำ(ใกล้บ้าน)

หลายคนเรียนไม่จบแต่พบความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ เพราะเป็นคนใฝ่เรียนรู้ด้วยตนเอง ปัญญาไม่ได้อยู่ในมหาวิทยาลัยแต่อยู่ในจิตใจที่ใฝ่รู้
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2012, 18:00:45 »

ได้ยินมาเหมือนกันว่าทักแม่น เพราะคนที่บ้านไปมาเป็นประจำ(ใกล้บ้าน)
น่าสนใจ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
hollboot
จะตามฝันหรือจะมุ่งมั่นเพื่อให้ได้ฝันมาครอง..อยู่ที่คุณ....
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 14:27:47 »

แม่นมากครับ พอดีวันนั้นพระท่านมาซื้อโน๊ตบุ๊คที่ร้าน ทีแรกก็ไม่เอ๊ะใจน่ะครับ..ท่านดูชื่อตรงป้ายห้อยคอ ท่านบอกว่าปีนี้ผมจะโชคดี ให้ไปหาเจ้าพ่อศาลหลักเมือง หรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ลงท้ายด้วยคำว่าเมืองนี่แหล่ะ ซึ่งบอกตรงกับที่ดูหมอแถวเด่นห้าเหมือนกันซึ่งไปดูก่อนหน้านี้..อีกอย่าง
รู้ด้วยว่าผมได้ลูกสาวซึ่งไม่ได้บอกอะไรท่านเลย..เอาผมงงงมากกกกกก...

จะเชื่อหรือไม่ก็ขึ้นอยู่แต่ะบุคคล..แต่ผมเชื่อ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
E22XTR
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2012, 16:19:44 »

!!! เชื่อไม่เชื่ออยู่ที่ตัวคน จะดีหรือจนที่ที่คนทำ!!!
pearwatree
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 11:18:30 »

มีเบอร์โทรอะไรไหมคะ อยากไปมาก
Chris Vineyard
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 12:53:25 »

ผมเคยไปบวชที่วัดนี้เหมือนกัน หลวงพี่ก็เคยทักชื่อผมมีกาลกิณี แล้วก็เขียนชื่อให้ไปดู ถ้าชอบก็เปลี่ยน แต่ผมก็เฉยๆไม่ได้อยากเปลี่ยนอะไร แต่ผมจะชอบหลวงพี่ตอนเทศโดนใจผมดี เรื่องดูดวงนี้ไม่เคยให้แกดูคับ แอบเสียดายเพราะผมก็ชอบดู 555
aidyonok
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2016, 18:20:50 »

เพิงไปทำมาวันนี้ค่ะพอดีได้ยินคำล่ำลือมาว่าแม่นและรับสพเดอาะเคราะสืบชะตาทักได้แม่นมากๆตุ๊พี่ก่เลยนัดมาทำรอนานมากค่ะเพราะคนมาเยอาะมากๆทักแม่นแม้กระทั้งนิสัยลูกสาว
หน้า: [1] พิมพ์