เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 08:34:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม
หน้า: 1 ... 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 [45] 46 47 48 49 50 51 52 53 พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม  (อ่าน 261609 ครั้ง)
แม่ยาวคอมเซอร์วิส
ชั้นประถม
*

« ตอบ #880 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2015, 13:58:47 »

รบกวนสอบถามครับ เคยติดเครดิตบูโร แต่ตอนนี้ได้เคลียร์หมดแล้ว เพิ่งหมดไปเมื่อต้นเดือน มิถุนายน 58 และผมอยากจะขอกู้เงินเพื่อนำมาสร้างหอพัก แถว มฟล. ไม่ทราบว่าจะมีโอกาสผ่านใหมครับ รบกวนด้วยครับ

ยากครับ
แต่ทำไมบริษัทที่เราเป็นหนี้ถึงแจ้งมาว่าถ้าเราสามารถปิดเครดิตบูโรได้หมด สามารถขอยื่นกู้สร้างบ้านหรือธุรกรรมเกี่ยวกับการก่อสร้างได้ครับ ไม่มีทางอื่นที่จะทำได้เลยหรือครับ ที่ที่จะสร้างหอพักก็เป็นฉโนดชื่อของผมคับ

เงื่อนไขแต่ละธนาคารไม่เหมือนกันครับ

แต่ส่วนใหญ่จะผ่านยากมาก

ลองยื่นเอกสารดูก็ได้ครับ
ขอบคุณครับผม
pound1985
ชั้นประถม
*

« ตอบ #881 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2015, 18:37:24 »

รบกวนสอบถามค่ะ พอดีไปยื่นกู้สินเชื่อธนาคารประชาชนมาวันที่9มิ.ย.58 จนตอนนี้ยังไม่ทราบผลเลยค่ะ เราเข้าไปสอบถามธนาคารได้ไหมคะ พอดีจำเป็นต้องใช้เงินเลยอยากรู้ว่าได้เท่าไหร่ และต้องรออีกนานไหม
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #882 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2015, 00:32:07 »

รบกวนสอบถามค่ะ พอดีไปยื่นกู้สินเชื่อธนาคารประชาชนมาวันที่9มิ.ย.58 จนตอนนี้ยังไม่ทราบผลเลยค่ะ เราเข้าไปสอบถามธนาคารได้ไหมคะ พอดีจำเป็นต้องใช้เงินเลยอยากรู้ว่าได้เท่าไหร่ และต้องรออีกนานไหม

ติดต่อสาขาที่ยื่นกู้เลยครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
dol2499
ชั้นประถม
*

« ตอบ #883 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2015, 10:02:33 »

1.สอบถามเรื่องดอกเบี้ย MRR 7.06 ถือว่าแพงไหมครับ แล้วจะมีการปรับขึ้น-ลงไหมครับ
2. สินเชื่อไทรทอง กู้สัก 500000 จะผ่อนเดือนละเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 มิถุนายน 2015, 10:21:40 โดย dol2499 » IP : บันทึกการเข้า
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #884 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2015, 18:49:44 »

1.สอบถามเรื่องดอกเบี้ย MRR 7.06 ถือว่าแพงไหมครับ แล้วจะมีการปรับขึ้น-ลงไหมครับ
2. สินเชื่อไทรทอง กู้สัก 500000 จะผ่อนเดือนละเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

1. ถูกหรือแพง ขึ้นอยู่กับความรู้สึกครับ อย่างลืมว่า แต่ละแบงค์ ดอกเบี้ย mrr ไม่เท่ากัน และ บวกเพิ่มหรือลดลงไม่เท่ากัน เช่น บางธนาคาร MRR+1 ในขณะที่บางแบงค์ MRR+1.25

การปรับขึ้นปรับลงของ อัตราดอกเบี้ยลอยตัวนั้น ขึ้นอยู่กับสภาพเศรษฐกิจ และ นโยบายของ ธนาคารแห่งประเทศไทยครับ

2. 5000บาท ครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
deaw-ae
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #885 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2015, 16:10:29 »

จะรบกวนถามว่าได้ยื่นเอกสารไปตั้งแต่ปลายเดือนพ.ค. แต่ยังไม่มีการติดต่อจากธนาคารใดๆเลยติดต่อกลับทางสาขาไป พนักงานสินเชื่อบอกว่าข้อมูลบูโรทางธนาคารได้ของผู้กู้แล้วตอนนี้รายชื่อได้รันเข้าระบบแล้ว ต้องรอคิวนี้คือว่าเรื่องเอกสารผ่านหมดแล้วที่ว่ารอคิวหมายถึงอะไรใช้เวลาอีกนานไหม.. ยิงฟันยิ้ม
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #886 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2015, 09:01:25 »

จะรบกวนถามว่าได้ยื่นเอกสารไปตั้งแต่ปลายเดือนพ.ค. แต่ยังไม่มีการติดต่อจากธนาคารใดๆเลยติดต่อกลับทางสาขาไป พนักงานสินเชื่อบอกว่าข้อมูลบูโรทางธนาคารได้ของผู้กู้แล้วตอนนี้รายชื่อได้รันเข้าระบบแล้ว ต้องรอคิวนี้คือว่าเรื่องเอกสารผ่านหมดแล้วที่ว่ารอคิวหมายถึงอะไรใช้เวลาอีกนานไหม.. ยิงฟันยิ้ม

ติดต่อสาขาที่ยื่นเรื่องครับ

Akung
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #887 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2015, 13:56:00 »

สวัสดีครับคุณแมงมุม ผมได้ทำการขอสินเชื่อธนาคารประชาชนที่ค้ำเวียนกัน3คนวงเงินที่ขอคนละ100,000แล้วโดยที่ผมเข้าไปแทนคนที่เครดิตไม่ผ่านครับยื่นเอกสารตั้งแต่วันที่02/07/58ที่สาขาเซ็นทรัลเชียงรายครับ และวันนี้07/07/58ผมได้นำสำเนาเอกสารการปิดบัญชีของสิญเชื่อเงินกู้ธนาคารอื่น2แห่งไปยื่นให้เจ้าหน้าสินเชื่อที่เพิ่มเติมอยากทราบว่าจะมีผลกับการอนุมัติไหมครับคือสิญเชื่อที่ปิดผมได้จ่ายขั้นต่ำไปแล้วเมื่อ30/06/58และผมปิดบัญชี07/07/58ครับ เครดิตบูโรผมเช็คกับธนาคารกรุงไทยแล้วไม่มีประวัติเสียครับจ่ายตรงตลอดรายละเอียดคนกู้ร่วมกัน คนแรก เงินเดือน 9,000 บาท คนที่สอง17,000บาท และตัวผมเอง 15,000บาทครับ ตอนนี้ที่ผมทราบคือ2คนแรกธนาคารอนุมัติแล้วแต่ต้องหาคนใหม่1คนคือผมครับอยากทราบว่าถ้าเหลือผมคนเดียวจะใช้ระยะเวลาประมาณกี่สัปดาห์ถึงจะทราบผลครับ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 กรกฎาคม 2015, 14:11:17 โดย Akung » IP : บันทึกการเข้า
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #888 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2015, 15:56:12 »

สวัสดีครับคุณแมงมุม ผมได้ทำการขอสินเชื่อธนาคารประชาชนที่ค้ำเวียนกัน3คนวงเงินที่ขอคนละ100,000แล้วโดยที่ผมเข้าไปแทนคนที่เครดิตไม่ผ่านครับยื่นเอกสารตั้งแต่วันที่02/07/58ที่สาขาเซ็นทรัลเชียงรายครับ และวันนี้07/07/58ผมได้นำสำเนาเอกสารการปิดบัญชีของสิญเชื่อเงินกู้ธนาคารอื่น2แห่งไปยื่นให้เจ้าหน้าสินเชื่อที่เพิ่มเติมอยากทราบว่าจะมีผลกับการอนุมัติไหมครับคือสิญเชื่อที่ปิดผมได้จ่ายขั้นต่ำไปแล้วเมื่อ30/06/58และผมปิดบัญชี07/07/58ครับ เครดิตบูโรผมเช็คกับธนาคารกรุงไทยแล้วไม่มีประวัติเสียครับจ่ายตรงตลอดรายละเอียดคนกู้ร่วมกัน คนแรก เงินเดือน 9,000 บาท คนที่สอง17,000บาท และตัวผมเอง 15,000บาทครับ ตอนนี้ที่ผมทราบคือ2คนแรกธนาคารอนุมัติแล้วแต่ต้องหาคนใหม่1คนคือผมครับอยากทราบว่าถ้าเหลือผมคนเดียวจะใช้ระยะเวลาประมาณกี่สัปดาห์ถึงจะทราบผลครับ ขอบคุณมากครับ

Akung
*

« ตอบ #889 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2015, 16:58:43 »

ขอบคุณครับแต่ที่ผมอยากทราบจริงๆและไม่กล้าถามที่สาขาคือตามที่ผมอธิบายมามีโอกาศผ่านไหมครับขอบคุณครับ

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #890 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2015, 23:41:01 »

ขอบคุณครับแต่ที่ผมอยากทราบจริงๆและไม่กล้าถามที่สาขาคือตามที่ผมอธิบายมามีโอกาศผ่านไหมครับขอบคุณครับ

เรื่องระยะเวลา ผมไม่ทราบครับ เพราะไม่รู้ว่าแต่ละสาขา คิวมากน้อยแค่ไหน

สงสัยอะไรก็ถามพนักงานสาขาได้เลยครับ เขามีข้อมูลชัดเจนกว่า

และไม่ต้องกลัวพนักงานดุครับ เพราะตัวจริงแมงมุมดุกว่าพนักงานสาขาเยอะะะะะะะะ

ส่วนเรื่องจะผ่านหรือไม่ผ่าน ก็พิจารณาเบื้องต้นจากในกระทู้ได้เลยครับ

Akung
*

« ตอบ #891 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2015, 16:23:20 »

2สัปดาห์แล้วธนาคารประชาชนยังไร้การติดต่อสาขาเซ็นทรัล...รอต่อไป
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #892 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2015, 07:42:00 »

2สัปดาห์แล้วธนาคารประชาชนยังไร้การติดต่อสาขาเซ็นทรัล...รอต่อไป

Akung
*

« ตอบ #893 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2015, 09:08:42 »

ติดต่อแล้วครับแต่คำตอบ...เลยรอดีกว่าไม่โทรถามละ
walking
ชั้นประถม
*

« ตอบ #894 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2015, 15:10:22 »

เอกสารจะถูกพิจารณา ช้าหรือเร็ว ขึ้นอยู่กะเอกสาร และองค์กรไหมค่ะ ความเห็นส่วนตัวนะคะ่
ตนเองยื่นเอกสารไปตั่งแต่ต้นเดือน มิย. กลางเดือนกค ถึงจะมี จนท.จากธนาคารโทรมาแจ้งขอเอกสารเพิ่ม ส่วนตัวทำงานองค์กรเอกชน ส่วนน้องอีกคน ทำงานอปท. เพิ่งยื่นเอกสาร ต้นเดือน ก.ค. วันที่ 15 ก.ค. แจ้งให้ไปเปิดบัญชีพร้อมแจ้งวงเงินอนุมัติ
Akung
*

« ตอบ #895 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2015, 15:43:05 »

เอกสารจะถูกพิจารณา ช้าหรือเร็ว ขึ้นอยู่กะเอกสาร และองค์กรไหมค่ะ ความเห็นส่วนตัวนะคะ่
ตนเองยื่นเอกสารไปตั่งแต่ต้นเดือน มิย. กลางเดือนกค ถึงจะมี จนท.จากธนาคารโทรมาแจ้งขอเอกสารเพิ่ม ส่วนตัวทำงานองค์กรเอกชน ส่วนน้องอีกคน ทำงานอปท. เพิ่งยื่นเอกสาร ต้นเดือน ก.ค. วันที่ 15 ก.ค. แจ้งให้ไปเปิดบัญชีพร้อมแจ้งวงเงินอนุมัติ
ผมว่าน่าจะแล้วแต่ช่วงเวลาหรือเปล่าครับอย่างที่ทำงานผมไร่บุญรอดยื่นเอกสารประมาณ1-2สัปดาห์ แต่ของผมจะ3สัปดาห์แล้วยังเงียบอยู่เลย ส่วนการสอบถามสาขาที่ยื่นโทรไปถามคำตอบเดิมครับ "รอตามคิว"
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #896 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2015, 17:23:06 »

.

ตอบแบบทั่วไปนะครับ

เนื่องจากการอนุมัติสินเชื่อนั้น จะช้าเร็ว ไม่ได้ขึ้นอยู่กับคิวอย่างเดียวครับ

.... ประเภทของสินเชื่อ // ความพร้อมของเอกสาร // ปริมาณลูกค้าที่มาใช้บริการ // กฎระเบียบ นโยบายของธนาคาร // ฯลฯ ล้วนมีผลต่อความช้าเร็วของการอนุมัติ

บางปัญหา แก้ได้ในเวลาไม่กี่นาที ...

บางปัญหา ต้องรอเวลา รอเอกสาร ....

แต่บางปัญหา ทำอะไรไม่ได้ ต้องรอเวลาอย่างเดียว ....

เจ้าหน้าที่ธนาคารทุกท่าน ไม่ได้นิ่งนอนใจ หรือเอาเวลางานไปทำเรื่องส่วนตัวแต่อย่างใดครับ

เจ้าหน้าที่ทุกท่าน ทำงานอย่างเต็มที่เต็มความสามารถ

บางครั้งการทำงานลูกค้าเห็นเพียงแต่หน้างาน เช่นการรับเอกสารจากลูกค้า การตอบปัญหา หรือการเซนต์สัญญา

แต่ เบื้องหลังงานหลายๆอย่าง เจ้าหน้าที่ก็ต้องทำครับ เช่น การตรวจข้อมูลเครดิต การเดินเอกสาร การวิเคราะห์คววามถูกต้องของเอกสาร การประสานงานระหว่างสาขา กับหน่วยงานเขตที่อนุมัติสินเชื่อ ฯลฯ

แมงมุมจะบอกว่า งานที่ลูกค้าเห็น คิดเป็น 10% ของงานทั้งหมดนะครับ  อีก90%ที่เหลือ ลูกค้าไม่เห็นเท่าไหร่

ดังนั้น บางครั้งลูกค้าเห็นว่าพนักงานธนาคารมัวแต่กดโทรศัพท์ หรือนั่งดูคอม ไม่ได้แปลว่าพนักงานพักครับ

พนักงานทำงานอยู่ เพียงแต่ยุคสมัยที่เปลี่ยนไป การทำงานก็จะดูเปลี่ยนไป

---------------------------

ขอให้ใจเย็นกันสักหน่อยนะครับ

แมงมุม และ เจ้าหน้าที่ทุกท่านรู้ว่า ทุกท่านต้องการเงินสินเชื่อ เพื่อคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้นทั้งนั้น

บางคนปลูกบ้านให้พ่อแม่อยู่ บางคนปลดหนี้ให้พ่อแม่ บางคนทำธุรกิจ บางคนเพื่อการศึกษาลูก

แต่ด้วยจำนวนลูกค้า เงื่อนไขธนาคาร ความไม่พร้อมของเอกสารและเครื่องไม้เครื่องมือ ฯลฯ

ทำให้ทุกท่านต้องรอนานเกินกว่าที่คิดไว้

ทั้งยังเจอพนักงานบางคน อาจมีลักษณะการพูด การติดต่อลูกค้าที่ไม่เป็นที่พอใจกับลูกค้ามากนัก

อาจจะด้วยจากทักษะการสื่อสารของพนักงานก็ดี ความเหนื่อยล้าจากการทำงานก็ดี

แมงมุมขออภัยแทนเจ้าหน้าที่ธนาคารทุกท่านครับ

..................................

jooyu
*

« ตอบ #897 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2015, 07:56:55 »

ผมว่าน่าจะแล้วแต่ช่วงเวลาหรือเปล่าครับอย่างที่ทำงานผมไร่บุญรอดยื่นเอกสารประมาณ1-2สัปดาห์ แต่ของผมจะ3สัปดาห์แล้วยังเงียบอยู่เลย ส่วนการสอบถามสาขาที่ยื่นโทรไปถามคำตอบเดิมครับ "รอตามคิว"

ของคุณยังจิ๊บๆครับ ของผม อปท ยื่นไปสี่สิบกว่าวัน โทรไปถามเมื่อวานได้คำตอบกลับมา รอก่อน กำลังดำเนินการ
Akung
*

« ตอบ #898 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2015, 10:17:28 »

ของคุณยังจิ๊บๆครับ ของผม อปท ยื่นไปสี่สิบกว่าวัน โทรไปถามเมื่อวานได้คำตอบกลับมา รอก่อน กำลังดำเนินการ

ของพี่ยื่นสาขาไหนครับ ของผมสาขาเซ็นทรัลส่วนใหญ่เห็นน้องๆที่ทำงานหลายคนไม่เคยเกิน2อาทิตย์ครับแต่ของผมจะ3อาทิตย์แล้วยังเงียบ แต่ท่าสาขาในเมืองก็นานครับขนาดพี่ที่ทำงานกู้ซื้อบ้านกับออมสินสาขาในเมืองประมาณ3-4เดือนกว่าจะได้เซ็นสัญญาครับ
Akung
*

« ตอบ #899 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2015, 10:20:55 »

.

ตอบแบบทั่วไปนะครับ

เนื่องจากการอนุมัติสินเชื่อนั้น จะช้าเร็ว ไม่ได้ขึ้นอยู่กับคิวอย่างเดียวครับ

.... ประเภทของสินเชื่อ // ความพร้อมของเอกสาร // ปริมาณลูกค้าที่มาใช้บริการ // กฎระเบียบ นโยบายของธนาคาร // ฯลฯ ล้วนมีผลต่อความช้าเร็วของการอนุมัติ

บางปัญหา แก้ได้ในเวลาไม่กี่นาที ...

บางปัญหา ต้องรอเวลา รอเอกสาร ....

แต่บางปัญหา ทำอะไรไม่ได้ ต้องรอเวลาอย่างเดียว ....

เจ้าหน้าที่ธนาคารทุกท่าน ไม่ได้นิ่งนอนใจ หรือเอาเวลางานไปทำเรื่องส่วนตัวแต่อย่างใดครับ

เจ้าหน้าที่ทุกท่าน ทำงานอย่างเต็มที่เต็มความสามารถ

บางครั้งการทำงานลูกค้าเห็นเพียงแต่หน้างาน เช่นการรับเอกสารจากลูกค้า การตอบปัญหา หรือการเซนต์สัญญา

แต่ เบื้องหลังงานหลายๆอย่าง เจ้าหน้าที่ก็ต้องทำครับ เช่น การตรวจข้อมูลเครดิต การเดินเอกสาร การวิเคราะห์คววามถูกต้องของเอกสาร การประสานงานระหว่างสาขา กับหน่วยงานเขตที่อนุมัติสินเชื่อ ฯลฯ

แมงมุมจะบอกว่า งานที่ลูกค้าเห็น คิดเป็น 10% ของงานทั้งหมดนะครับ  อีก90%ที่เหลือ ลูกค้าไม่เห็นเท่าไหร่

ดังนั้น บางครั้งลูกค้าเห็นว่าพนักงานธนาคารมัวแต่กดโทรศัพท์ หรือนั่งดูคอม ไม่ได้แปลว่าพนักงานพักครับ

พนักงานทำงานอยู่ เพียงแต่ยุคสมัยที่เปลี่ยนไป การทำงานก็จะดูเปลี่ยนไป

---------------------------

ขอให้ใจเย็นกันสักหน่อยนะครับ

แมงมุม และ เจ้าหน้าที่ทุกท่านรู้ว่า ทุกท่านต้องการเงินสินเชื่อ เพื่อคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้นทั้งนั้น

บางคนปลูกบ้านให้พ่อแม่อยู่ บางคนปลดหนี้ให้พ่อแม่ บางคนทำธุรกิจ บางคนเพื่อการศึกษาลูก

แต่ด้วยจำนวนลูกค้า เงื่อนไขธนาคาร ความไม่พร้อมของเอกสารและเครื่องไม้เครื่องมือ ฯลฯ

ทำให้ทุกท่านต้องรอนานเกินกว่าที่คิดไว้

ทั้งยังเจอพนักงานบางคน อาจมีลักษณะการพูด การติดต่อลูกค้าที่ไม่เป็นที่พอใจกับลูกค้ามากนัก

อาจจะด้วยจากทักษะการสื่อสารของพนักงานก็ดี ความเหนื่อยล้าจากการทำงานก็ดี

แมงมุมขออภัยแทนเจ้าหน้าที่ธนาคารทุกท่านครับ

..................................
เข้าใจและเห็นใจพนักงานทุกๆท่านครับและขอเป็นกำลังใจให้ครับ
หน้า: 1 ... 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 [45] 46 47 48 49 50 51 52 53 พิมพ์