เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 กรกฎาคม 2014, 09:10:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

++ คลิกที่นี่ เพื่อดูความเคลื่อนไหวในเว็บบอร์ด รายงานผลแบบอัตโนมัติ ทุกๆ 1 นาที++

.:: กฏกติกา ระเบียบการใช้งานเว็บไซต์เชียงรายโฟกัสดอทคอม ขอให้สมาชิกและผู้ใช้บริการทุกท่านโปรดอ่านทำความเข้าใจ ก่อนที่จะใช้งาน ::.

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร (ผู้ดูแล: น้าวัยทองฯ, Cupid)
| | |-+  แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 37 พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำสินเชื่อ ....... ธนาคารออมสิน...... ครับผม  (อ่าน 133008 ครั้ง)
999
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2012, 18:45:27 »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ สำหรับคำแนะนำ
woody
ชั้นประถม
*

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 09:18:19 »

ผมมีร้านขายไก่ย่างวิเชียรบุรี ต้องการเงินทุนหมุนเวียนเพื่อขยายสาขา ผมจะทำได้ไหมครับและต้องทำยังไงบ้าง
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2012, 22:34:23 »

ทำตามที่โพสท์ไว้หน้าแรกครับ

.
.
• ขายบ้าน ที่ดิน อาคารพาณิชย์ หลายแปลง ดูรายละเอียดที่นี่

• รับจ้างเขียนแผนที่ไปที่ดิน

----------------------------
deaw-ae
มัธยม
**

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2012, 09:43:31 »

อยากจะขอคำแนะนำหลายทางๆ ค่ะ คือตอนนี้ป้าได้เอาที่บ้านที่อาศัยอยู่เข้าจำนองเป็นเงินจำนองไว้กับคนรู้จักสนิทกัน ไว้ 80000 บาทดอกเบี้ยร้อยละ 5 ทุกเดือนจะเหลดหรือค้างชำระไม่ได้เลยเพราะว่าเจ้าหนี้เคี่ยวมากๆๆๆ ดอกเบี้ยตกต่อเดือนละ4000 บาท ตอนนี้ป้าแกตัวคนเดียวค้าขายค่ะ ดิฉันเห็นว่าตัวคนเดียวใช้แต่ดอกเบี้ยเดือนละ 4000 ต้นไม่ลดเลยแล้วเมือ่ไหร่จะใช้หนี้หมดอีกอย่างเขาทำสัญากันไว้ว่าต้องใช้เงินต้นภายใน1ปีตอนนี้ก็ใกล้จะถึงแล้วในเดือนต.ค  พอจะมีทางไหนบ้างหรือย้ายเข้ากับธนาคารที่ดอกเบี้ยต่ำกว่านี้หรือเปล่า จะรบกวนผู้รู้ทั้งหลายช่วยแนะนำหนทางหน่อยค่ะ
aisa0101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 00:16:46 »

ขอสอบถามเรื่องการกู้เงินหน่อยค่ะ

ถ้าต้องการจะกู้เงินกับทางธนาคารออมสิน จำนวนประมาณ 40000 บาท
แต่ทำงานเป็นพนักงานบริษัท สามารถกู้ได้ไหมคะ? แล้วคนค้ำประกันสามารถเป็นคนที่ทำงานที่เดียวกันได้ไหมคะ? ต้องใช้กี่คน ?

เงินเดือนรวมโอที และรายรับอื่นๆ ประมาณ 12000 บาทค่ะ

ขอรบกวนช่วยตอบคำถามทีนะคะ ขอขอบคุณค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 07:06:39 »

อยากจะขอคำแนะนำหลายทางๆ ค่ะ คือตอนนี้ป้าได้เอาที่บ้านที่อาศัยอยู่เข้าจำนองเป็นเงินจำนองไว้กับคนรู้จักสนิทกัน ไว้ 80000 บาทดอกเบี้ยร้อยละ 5 ทุกเดือนจะเหลดหรือค้างชำระไม่ได้เลยเพราะว่าเจ้าหนี้เคี่ยวมากๆๆๆ ดอกเบี้ยตกต่อเดือนละ4000 บาท ตอนนี้ป้าแกตัวคนเดียวค้าขายค่ะ ดิฉันเห็นว่าตัวคนเดียวใช้แต่ดอกเบี้ยเดือนละ 4000 ต้นไม่ลดเลยแล้วเมือ่ไหร่จะใช้หนี้หมดอีกอย่างเขาทำสัญากันไว้ว่าต้องใช้เงินต้นภายใน1ปีตอนนี้ก็ใกล้จะถึงแล้วในเดือนต.ค  พอจะมีทางไหนบ้างหรือย้ายเข้ากับธนาคารที่ดอกเบี้ยต่ำกว่านี้หรือเปล่า จะรบกวนผู้รู้ทั้งหลายช่วยแนะนำหนทางหน่อยค่ะ

มีหลายวิธีครับ มาคุยกันที่ออมสินดีกว่า

.
.
• ขายบ้าน ที่ดิน อาคารพาณิชย์ หลายแปลง ดูรายละเอียดที่นี่

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 07:07:46 »

ขอสอบถามเรื่องการกู้เงินหน่อยค่ะ

ถ้าต้องการจะกู้เงินกับทางธนาคารออมสิน จำนวนประมาณ 40000 บาท
แต่ทำงานเป็นพนักงานบริษัท สามารถกู้ได้ไหมคะ? แล้วคนค้ำประกันสามารถเป็นคนที่ทำงานที่เดียวกันได้ไหมคะ? ต้องใช้กี่คน ?

เงินเดือนรวมโอที และรายรับอื่นๆ ประมาณ 12000 บาทค่ะ

ขอรบกวนช่วยตอบคำถามทีนะคะ ขอขอบคุณค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

คนค้ำ สองคน ครับ

เอาเอกสารมายื่นเลย

.
.

pom_9963
... ไทยเฉย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 08:00:57 »

.. น่าสนใจครับ เพราะจะลงทุนเปิดร้านพอดีใช้เงินไม่เยอะราวๆสามหมื่นบาท ไปกดเิงินสดจากตู้มันสะดวกแต่ดอก+ค่าธรรมเนียมโหดมากๆ คิดว่าสินเชื่อออมสินเป็นทางเลือกที่ดีกว่า ทะเบียนบ้านผมอยู่พะเยาแต่ทำงานและอาศัยที่เชียงราย ผมขอใช้บริการที่สาขาเชียงรายได้เลยใช่ไหมครับ

"โรคภัยไข้เจ็บ...90 %...ของเราเนี่ย...ไม่ได้เกิดจากเชื้อโรค...
แต่เกิดจากเชื้อเลว...ในการดำเนินชีวิตของตัวเราเองทั้งนั้น..."
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2012, 23:19:32 »

.. น่าสนใจครับ เพราะจะลงทุนเปิดร้านพอดีใช้เงินไม่เยอะราวๆสามหมื่นบาท ไปกดเิงินสดจากตู้มันสะดวกแต่ดอก+ค่าธรรมเนียมโหดมากๆ คิดว่าสินเชื่อออมสินเป็นทางเลือกที่ดีกว่า ทะเบียนบ้านผมอยู่พะเยาแต่ทำงานและอาศัยที่เชียงราย ผมขอใช้บริการที่สาขาเชียงรายได้เลยใช่ไหมครับ
ยินดีให้บริการครับ

.
.

ิัby music
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 10:23:31 »

คือตอนนี้ผมกับแฟนอยากได้เงินลงทุนทำห้องซ้อมดนตรีอะครับ เงินเก็บพอมีบ้าง แต่ขอสินเชื่ออีกสัก 1 แสนบาท จะให้แฟนเป็นคนกู้อะครับ เพราะแฟนตอนนี้ทำงานบริษัทของพ่อ ได้เงินเดือนประมาณ 2 หมื่นบาท แต่รับเงินเป็นเงินสดนะครับ ก่อนหน้านี้ รับผ่านธนาคาร แต่พอท้องโตได้ 5-6เดือน พ่อเป็นคนเอามาให้ครับ เลยไม่ได้ผ่านธนาคาร ไม่ทราบว่าจะขอสินเชื่อแบบไหนได้มั่ง และใช้เอกสารอะไรประกอบ คนค้ำยังไงมั่งครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
pom_9963
... ไทยเฉย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 11:30:12 »

น่าจะมีฟอร์มคำร้องที่เกี่ยวข้องเป็น pdf ให้โหลดนะครับ

"โรคภัยไข้เจ็บ...90 %...ของเราเนี่ย...ไม่ได้เกิดจากเชื้อโรค...
แต่เกิดจากเชื้อเลว...ในการดำเนินชีวิตของตัวเราเองทั้งนั้น..."
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 14:30:54 »

คือตอนนี้ผมกับแฟนอยากได้เงินลงทุนทำห้องซ้อมดนตรีอะครับ เงินเก็บพอมีบ้าง แต่ขอสินเชื่ออีกสัก 1 แสนบาท จะให้แฟนเป็นคนกู้อะครับ เพราะแฟนตอนนี้ทำงานบริษัทของพ่อ ได้เงินเดือนประมาณ 2 หมื่นบาท แต่รับเงินเป็นเงินสดนะครับ ก่อนหน้านี้ รับผ่านธนาคาร แต่พอท้องโตได้ 5-6เดือน พ่อเป็นคนเอามาให้ครับ เลยไม่ได้ผ่านธนาคาร ไม่ทราบว่าจะขอสินเชื่อแบบไหนได้มั่ง และใช้เอกสารอะไรประกอบ คนค้ำยังไงมั่งครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตามที่โพสท์บอกต้นกระทู้เลยครับ

.

.
.

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2012, 14:31:43 »

น่าจะมีฟอร์มคำร้องที่เกี่ยวข้องเป็น pdf ให้โหลดนะครับ

มาติดต่อสอบถามข้อมูลที่ธนาคารดีกว่าครับ ... เพราะเจ้าหน้าที่จะได้จัดสินเชื่อได้ถูกต้อง

.
.

thexfile
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา... จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 06:47:39 »

จะซื้อบ้านแถว อ.ขุนตาล โดยจะกู้สินเชื่อเคหะ  ติดต่อสาขาไหนครับ คนซื้อต้องมีทะเบียนบ้านใน อ.ขุนตาลไหมครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 09:19:20 »

จะซื้อบ้านแถว อ.ขุนตาล โดยจะกู้สินเชื่อเคหะ  ติดต่อสาขาไหนครับ คนซื้อต้องมีทะเบียนบ้านใน อ.ขุนตาลไหมครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สาขาเทิง หรือ สาขาที่ท่านสะดวกใช้บริการครับ

ทะเบียนบ้านไม่ต้องอยู่ขุนตาลก็ได้

.
.

►•••   Natz.   •••◄
มัธยม
**

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 16:48:15 »

ของผมยื่นไปประมาณ เดือนหนึ่งละเงียบเลย สงสัยคนขอกันเยอะ  ยิ้มกว้างๆ
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2012, 18:51:08 »

ของผมยื่นไปประมาณ เดือนหนึ่งละเงียบเลย สงสัยคนขอกันเยอะ  ยิ้มกว้างๆ

รออีกซักพักครับ ตอนนี้ลูกค้าเยอะมาก พนักงานให้บริการไม่ทัน

.
.

Thanaruk
มัธยม
**

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2012, 13:07:41 »

ฐานเงินเดือน 9 พัน ข้าราชการจะกู้ได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ ระยะเวลาสูงสุดในการผ่อนชำระ 15 ปี หรือปล่าว
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2012, 15:15:15 »

ฐานเงินเดือน 9 พัน ข้าราชการจะกู้ได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ ระยะเวลาสูงสุดในการผ่อนชำระ 15 ปี หรือปล่าว

ข้อมูลไม่พอครับ .... แนะนำให้ลองมาคุยกับเจ้าหน้าที่ดีกว่า

.
.

balltim
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2012, 00:37:37 »

ปรึกษา ท่านแมงมุมหน่อยคับ พอดียากได้บ้าน ผมทำงานอยู่ที่โรงแรมดุสิต เชียงราย ตอนนีเงินเดือนประมาน8000 บาท ปีหน้าเห็นว่าโรงแรมจะปรับคนละ300 บาท เชอวิสเดือนหนึ่งก็ไม่ต่ำกว่า2000บาท
สมมุติผมยากได้บ้านหลังนี้  http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=182438.0
ต้องใช้ไรหลักฐานไรมั้งคับ มีพี่ชายแท้ๆทำงานเป็นผู้จัดการปัั้้ม PT เงินเดือนประมาน 13000 โสนดที่ดินประมาน150ตารางวา ของคุณแม่ พอจะใหวใหมครับ 2คนพี่น้องไม่ติดกู้อะไรเลยครับ แม่ช่วยค่าห้องพักเดือนละ 3000 แม่มีแฟนเป็นคนต่างชาติ จดทะเบียนสมรส10กว่าปีแล้วครับได้เงินเดือน 30000 พอที่จะกู้ชื้อบ้านได้ใหมครับ หรือชื้อที่ดินมาปลูกบ้านเองได้ปล่าวครับ พอดีไม่มีเงินดาว นะคับ
แต่สามารถส่งค่างวดบ้านได้ประมานเดือนละ8000 พอดีเสียดายเช่าห้องพักอยุ่เดือนละ3000 เอาไปเช่าผ่อนบ้านดีกว่า ผมอายุ27ปี ตอนนี้ส่งรถเก่งอยู่ 1คันส่ง2คนแฟน เหลืออีก4ปี เงินเหลือต่อเดือน5000 +แม่ช่วยค่าห้องพัก3000 ผ่อนได้ประมาน 8000ครับเยอะกว่านี้ก็ได้นิดหน่อย พอจะได้ใหมครับ รบกวนปรึกษาหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ ฝันยากมีบ้านกับเขาไม่ยากเช่าห้องอยู่ครับเสียดายเงิน

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 37 พิมพ์