เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 08:35:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ขอฝากร้านอาหาร ชายทุ่ง กุ้งเผา (อาหารถูกปาก บรรยากาศถูกใจ) ครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 พิมพ์
ผู้เขียน ขอฝากร้านอาหาร ชายทุ่ง กุ้งเผา (อาหารถูกปาก บรรยากาศถูกใจ) ครับ  (อ่าน 21857 ครั้ง)
แจ่มใจ_mju68
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2013, 15:29:04 »

วันนี้พวกเราจะไปค่ะ
เตรียมตังค์เหรียญจะไปหยอดคาราโอเกะด้วย
Miss Espresso.
ข้าพเจ้าจะยอมศิโรราบให้มารดาข้าแต่เพียงผู้เดียว
ระดับ ป.ตรี

ฉันก็รักของฉันแค่นั้นเอง

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2013, 21:32:41 »

ร้าน นี้เคยไปนั่งแล้ว เมือก่อนกลางวันเป็นร้าย ขายก่วยเตียวมีผัดไทและข้าวซอยร่อยมากๆ
เคยไปนั่งดริ๊งเบาๆ กับข้าวสามสี่อย่างเหล้าอีก1กลม มิ๊กเซอร์อีกหมดไปแค่หกร้อยกว่าๆเอง
ลุงกับป้าใจดีมากเลยแฟรนลี่มากๆ((((ลุงภาษาอังกฤษเป๊ะเวอร์)))
ลุงแกเคยเปนเชฟมาหลายสิบปีด้วยไม่ได้ไปอุดหนุนนานมากๆ ๆ ๆ
ถ้ามมีโอก่ศจะไปอีกคะ อาหาร อร่อยจิงๆ
ป.ลเห็นหน้าแรกเถียงกันตอบ อีกนะ
ชายทุ่งกุ้งเผาอยุ่ร่องขุ่นเลยวิล ลัยวีแบคไปสองกิโล
ริมทุ่มกุ้งเผาอยุ่ป๋ตึงป่าข่าก่อนถึง ร.ส.ป่าตึงคร้า  า า

\\\\\\ เมื่อเธอพอฉันจะรออยุ่ตรงนี้ /////
G&B ฟาร์มนกกระทา เชียงราย
คนเลี้ยงนกกระทา และรับขับรถคร้าบบบบ
มัธยม
**

สวนเกษตรผสมผสาน

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2013, 21:46:45 »

อย่างนี้ ต้องลองครับ ขยิบตา ขยิบตา

G&B ฟาร์ม เชียงราย สวนผสม ทำเกษตรไปเรื่อยครับ
OATZ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2013, 23:38:13 »

ร้าน นี้เคยไปนั่งแล้ว เมือก่อนกลางวันเป็นร้าย ขายก่วยเตียวมีผัดไทและข้าวซอยร่อยมากๆ
เคยไปนั่งดริ๊งเบาๆ กับข้าวสามสี่อย่างเหล้าอีก1กลม มิ๊กเซอร์อีกหมดไปแค่หกร้อยกว่าๆเอง
ลุงกับป้าใจดีมากเลยแฟรนลี่มากๆ((((ลุงภาษาอังกฤษเป๊ะเวอร์)))
ลุงแกเคยเปนเชฟมาหลายสิบปีด้วยไม่ได้ไปอุดหนุนนานมากๆ ๆ ๆ
ถ้ามมีโอก่ศจะไปอีกคะ อาหาร อร่อยจิงๆ
ป.ลเห็นหน้าแรกเถียงกันตอบ อีกนะ
ชายทุ่งกุ้งเผาอยุ่ร่องขุ่นเลยวิล ลัยวีแบคไปสองกิโล
ริมทุ่มกุ้งเผาอยุ่ป๋ตึงป่าข่าก่อนถึง ร.ส.ป่าตึงคร้า  า า

ขอบคุณค้าบบบบ ..ผมลูกชายเจ้าของร้านครับ 555+
แวะมาใหม่นะครับ ...
OATZ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2013, 23:40:26 »

อย่างนี้ ต้องลองครับ ขยิบตา ขยิบตา

ไปลองมายังครับ

55+

มาลองได้ครับบบบ
พกเงิน มา 500 ก็ทาน กุ้งเผา และเมนูกุ้งอีก 2 รายการ พร้อมข้าว และน้ำครับ

มาลองดูนะครับ
pudongsan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2013, 09:23:29 »

ไปลองมาเเล้วครับ อร่อยจริงๆเดี๋ยวกลับไปจะไปอีก ติดใจอิอิ  ยิ้มเท่ห์

นกน้อย ทํารังแต่พอตัว ^__^
OATZ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2013, 13:25:01 »

ไปลองมาเเล้วครับ อร่อยจริงๆเดี๋ยวกลับไปจะไปอีก ติดใจอิอิ  ยิ้มเท่ห์

ยินดีเลยครับบบบบบ ขอบคุณที่มาอุดหนุนนนน นะค้าบบ
nutpentor
รับทำบ่อปลาคาร์ฟ บ่อกรอง แก้ไขปัญหาน้ำเขียวน้ำขุ่น โดยทีมงานวังปลาคาร์ฟ
ระดับ ป.ตรี

087-5458168

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2013, 13:41:30 »

อร่อยคร๊า บรรยากาศดีเงียบดี ไปบ่อยมาก ลุงกับป้าใจดี^___^

OATZ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2013, 18:37:22 »

อร่อยคร๊า บรรยากาศดีเงียบดี ไปบ่อยมาก ลุงกับป้าใจดี^___^
ขอบคุณค้าบบ และมาอีกนะครับ
April Lady
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2013, 18:50:58 »

* ชายทุ่งกุ้งเผา ไม่น่าจะผิดร้าน ที่คุณลุงเป็นเชฟจากเวียงอินน์ป่ะก้าบ ?
แฟนรู้จักกับคุณลุงเป็นการส่วนตัวเลยพาไปที่ร้านบ่อยๆ
ทั้งที่เวลาว่างตรงกันน้อยมาก แต่ว่างก็จะไปเที่ยวหาคุณลุงคุณป้าด้วยตลอดเลย
ล่าสุดไปมาเมื่อวันที่3เดือนนี้เองค่ะ ไปเมื่อไหร่ก็จะสั่งเมนูปลานึ่งมะนาวมาด้วยตลอด

อร่อยทุกอย่างจริงๆฮ้าบ คุณลุงคุณป้าก็ใจดี ยิ้ม
กลางปีที่แล้วแฟนลองตกปลาที่ร้านด้วย
วันไหนที่ไปแล้วคุณลุงคุณป้าพอว่าง นั่งคุยกันจนถึง2ทุ่มเลย

โดยส่วนตัวแล้ว ถ้าตอนนี้ยังไม่ได้รู้จักกันก็ชอบมากๆ อาหารอร่อย บรรยากาศก็ดี

ฝากความคิดถึงถึงคุณลุงคุณป้าด้วยเจ้า  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 กรกฎาคม 2013, 19:12:02 โดย April Lady » IP : บันทึกการเข้า

[ MC/พิธีกร,พริตตี้(Thai-Eng) ]

ติดต่องาน :
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=366185
Lil brother
*

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2013, 20:55:26 »

มารับประกันความอร่อยให้อีก 1 เสียง (อาทิตย์ที่แล้วไปวันจันทร์ ร้านปิดค่ะ)
OATZ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 09:25:34 »

* ชายทุ่งกุ้งเผา ไม่น่าจะผิดร้าน ที่คุณลุงเป็นเชฟจากเวียงอินน์ป่ะก้าบ ?
แฟนรู้จักกับคุณลุงเป็นการส่วนตัวเลยพาไปที่ร้านบ่อยๆ
ทั้งที่เวลาว่างตรงกันน้อยมาก แต่ว่างก็จะไปเที่ยวหาคุณลุงคุณป้าด้วยตลอดเลย
ล่าสุดไปมาเมื่อวันที่3เดือนนี้เองค่ะ ไปเมื่อไหร่ก็จะสั่งเมนูปลานึ่งมะนาวมาด้วยตลอด

อร่อยทุกอย่างจริงๆฮ้าบ คุณลุงคุณป้าก็ใจดี ยิ้ม
กลางปีที่แล้วแฟนลองตกปลาที่ร้านด้วย
วันไหนที่ไปแล้วคุณลุงคุณป้าพอว่าง นั่งคุยกันจนถึง2ทุ่มเลย

โดยส่วนตัวแล้ว ถ้าตอนนี้ยังไม่ได้รู้จักกันก็ชอบมากๆ อาหารอร่อย บรรยากาศก็ดี

ฝากความคิดถึงถึงคุณลุงคุณป้าด้วยเจ้า  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ ^^ ว่างๆก็มาตกปลา ได้นะครับ

เด๋วจะฝากความคิดถึงไปถึง คุณพ่อ คุณแม่นะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับผม
OATZ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 09:26:19 »

มารับประกันความอร่อยให้อีก 1 เสียง (อาทิตย์ที่แล้วไปวันจันทร์ ร้านปิดค่ะ)

ขอบคุณมากๆๆครับ

ร้านเราปิดทุกวันจันทร์น่ะครับ ...

แวะมาอีกนะครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 สิงหาคม 2013, 10:38:25 โดย OATZ » IP : บันทึกการเข้า
OATZ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 09:28:49 »

ขออนุญาติแจ้งวันหยุด อีกครั้งนะครับ

ร้านของเราจะหยุด ทุกวัน จันทร์นะครับ

ขอบคุณมากๆๆเลยครับ

ทุกท่านที่มาให้ผลตอบรับที่ดี

แต่ถ้ามีอะไรที่ควรจะให้ปรับปรุงบอกเราได้นะครับ
OATZ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2013, 20:34:00 »

มาแล้วครับบบบบบบ !!!!

Promotion แรก ของเรา ขอประเดิมด้วยการเสนอโปรสุดคุ้มแก่ลูกค้าทุกท่าน

กับ โปรโมชั่นชุดกุ้งสุดคุ้ม เพียง 499 บาท ก็สามารถทาน
"กุ้งเผา" ,
"กุ้งผัดผงกระหรี่",
"ต้มยำกุ้ง"
พร้อมข้าวเปล่า 2 จาน
น้ำและน้ำแข็ง กันไปเลย

***รายละเอียดเล็กน้อย***
*ลูกค้าจะได้กุ้งทั้งหมด 1 กิโล แบ่งทำกุ้งเผา ครึ่งกิโล
*ลูกค้าสามารถเปลี่ยนแปลงรายการอาหารที่ทำจากกุ้ง 2 อย่างที่อยู่ในเมนูได้
*น้ำเปล่า ลูกค้าจะได้ 1 ขวด กับ น้ำแข็ง 1 โถ

****ถ้ามีการสั่งอาหารเพิ่มนอกเหนือโปรโมชั่นที่จัดไว้ ลูกค้าจะต้องจ่ายในส่วนที่สั่งเพิ่มเองครับ****

สำรองโต๊ะได้ที่

089-757-9977

OATZ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2013, 12:54:00 »

โปรโมชั่นนี้ ...

ถึง 31 สิงหาคม นะครับ
beeringz
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2013, 17:46:16 »

ตอนนี้กุ้งโลเท่าไหร่ละครับ
เคยไปนานมาละ 2เดือนก่อน กุ้งน่าจะ ก.ก.ละ 329 เอาไปเผาครึ่ง
อีกครึ่งทำต้มยำกุ้งน้ำข้นกับกุ้งผัดพริกไทยทำ
เจ้าของร้านคิดค่าทำ เมนูละ50บาท รวมข้าวกับน้ำ ถ้าจำไม่ผิดไม่ถึง500เลยนะครับ - -"
ไม่รู้ราคาโปรโมชั่นเป็นราคากุ้งคัดหรือเปล่า หรือกุ้งขึ้นราคาแล้วไม่แน่ใจเหมือนกัน
ถ้าเข้าใจอะไรผิดขออภัยครับ
OATZ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2013, 10:40:32 »

เคยไปนานมาละ 2เดือนก่อน กุ้งน่าจะ ก.ก.ละ 329 เอาไปเผาครึ่ง
อีกครึ่งทำต้มยำกุ้งน้ำข้นกับกุ้งผัดพริกไทยทำ
เจ้าของร้านคิดค่าทำ เมนูละ50บาท รวมข้าวกับน้ำ ถ้าจำไม่ผิดไม่ถึง500เลยนะครับ - -"
ไม่รู้ราคาโปรโมชั่นเป็นราคากุ้งคัดหรือเปล่า หรือกุ้งขึ้นราคาแล้วไม่แน่ใจเหมือนกัน

ไม่ผิดอะไรครับผม

กุ้งมันขึ้นราคาแล้วค้าบบบ
beeringz
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2013, 22:04:08 »

ไม่ผิดอะไรครับผม

กุ้งมันขึ้นราคาแล้วค้าบบบ

อ่อครับ ไว้ผ่านไปแวะไปทานอีก อาหารอร่อย คุณลุงคุณป้าเป็นกันเองด้วย ^_^
Lil brother
*

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2013, 21:50:42 »

วันนี้วันอังคารแต่ร้านปิด
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 พิมพ์