เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 มีนาคม 2024, 09:13:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  ประกาศจากสนามยิงปืนจังหวัดเชียงราย(อบรมเบื้องต้นรุ่น8)
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ประกาศจากสนามยิงปืนจังหวัดเชียงราย(อบรมเบื้องต้นรุ่น8)  (อ่าน 9404 ครั้ง)
ภูริชญ์ รักในหลวงและประเทศไทย
มัธยม
**

ออโตต้องColt ลูกโม่ต้องSmith พลาสติกต้องGlock

« เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 12:13:35 »

ฝ่ายกีฬายิงปืนสมาคมกีฬาแห่ง จ.เชียงราย  เปิดอบรมการใช้อาวุธปืนสั้นเบื้องต้นรุ่นที่ 8 ในวันอาทิตย์ ที่ 10 มิถุนายน 2555 เวลา 9.00 น.ถึงเวลา 16.00 น.   รับจำนวน 60 คน เปิดรับสมัครแล้ว  ตั้งแต่วันนี้ถึงวันที่ 8 มิถุนายน 2555 สนใจติดต่อ ได้ที่ สนามยิงปืน จ.เชียงราย โทร 053-600343   หรือที่ คุณสุวิทย์  เม่นแย้ม(นายสนาม) โทร 089-8513136

รายระเอียดการฝึกอบรม
1.ผู้เข้าอบรมจะต้องมาสมัคร และลงทะเบียนพร้อมกับชำระเงินค่าอบรมได้ตั้งแต่วันนี้ ถึงวันที่  8 มิถุนายน 2555 ค่าลงทะเบียนท่านละ 1,300 บาท
2. ทางฝ่ายอบรมมีกระสุนปืนให้จำนวน 30 นัด (แจ้งขนาดกระสุนในวันสมัคร)
3. มีอาหารกลางวัน พร้อมอาหารว่าง
4. มีใบประกาศนียบัตรมอบให้

หมายเหตุ  สำหรับผู้ที่สนใจแต่ยังไม่มีอาวุธปืนทางสนามจะมีอาวุธปืนลูกโม่ขนาด.38 และขนาด 9mm. ให้ยืมในการอบรม

ผมไม่ใช่คนดี 100%...แต่เรื่องเดียวที่ผมทำไม่เป็นคือ...เนรคุณในหลวง
TheRed
We are United
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 13:14:27 »

ผู้สมัครต้องเป็นสมาชิกสนามไหมครับ

จงระวังความคิดของตนเอง
จงระวังคำพูดของตนเอง
จงระวังการกระทำของตนเอง
และจงมีความสุขกับวันที่เหลืออยู่
เพราะชีวิตคนเรามันสั้น
don-inphon
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 13:20:11 »

ผู้สมัครต้องเป็นสมาชิกสนามไหมครับ

ไม่จำเป็นต้องเป็นสมาชิก

สนามครับ เปิดให้ประชาชนทั่วไป ที่สนใจ จะอบรมเกี่ยวกับอาวุธปืนเบื้องต้นครับ

ถ้าท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก ก็สมัครสมาชิก ได้เลยครับ ยิงฟันยิ้ม
lotto
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 13:32:35 »

เป็นสมาชิกสนาม ต้องเสียค่าสมัครเท่าไหร่ ใช้หลักฐานอะไรมั่งค่ะ ขอรายละเอียดด้วยค่ะ
don-inphon

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 13:59:34 »

เป็นสมาชิกสนาม ต้องเสียค่าสมัครเท่าไหร่ ใช้หลักฐานอะไรมั่งค่ะ ขอรายละเอียดด้วยค่ะ

ค่าใช้จ่าย อบรม (อัตราเดียวกัน)  1,300 บาท ทั้งสมาชิก และไม่ใช่สมาชิกครับ

หลักฐาน

1 สำเนาบัตรประชาาชน  1 ใบ

2 สำเนาทะเบียนบ้าน 1 ใบ

สำเนา ป. 4 (ถ้ามี)  1 ใบ

วันอบรม เตรียม แว่นตา อุปกรณ์ กันเสียง ด้วยจะดี..มากครับ

สำหรับท่านที่จะสมัครสมาชิกสนาม เตรียมรูป ขนาด 1 นิ้ว เพิ่ม อีก 2  รูป ครับ

สอบถามรายละเอียด ตามเบอร์ โทรข้างต้น ครับ
มัธยม
**

ออโตต้องColt ลูกโม่ต้องSmith พลาสติกต้องGlock

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 16:23:34 »

ค่าใช้จ่าย อบรม (อัตราเดียวกัน)  1,300 บาท ทั้งสมาชิก และไม่ใช่สมาชิกครับ

หลักฐาน

วันอบรม เตรียม แว่นตา อุปกรณ์ กันเสียง ด้วยจะดี..มากครับ

สำหรับท่านที่จะสมัครสมาชิกสนาม เตรียมรูป ขนาด 1 นิ้ว เพิ่ม อีก 2  รูป ครับ

สอบถามรายละเอียด ตามเบอร์ โทรข้างต้น ครับ
ขอบคุณครับ

ผมไม่ใช่คนดี 100%...แต่เรื่องเดียวที่ผมทำไม่เป็นคือ...เนรคุณในหลวง
auddy2507
" ผู้มีความกล้า " ย่อมมี " ความหวังเสมอ "
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2012, 21:23:44 »

หลักฐาน

แว่นตา และอุปกรณ์กันเสียงหาซื้อได้ที่ไหน? ที่สนามยิงปืนมีจำหน่ายหรือเปล่าครับ

"เมื่อมีจงรู้จักให้  เมื่อได้จงรู้จักพอ  เมื่อขอจงรู้จักคุณค่า"
TARTINI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 10:36:23 »

น่าสนใจมากค่ะ เพราะไม่มีอาวุธปืนก็ไปฝึกได้ เขามีอาวุธปืนไห้ครูฝึกก็เป็นทหารกับตำรวจอบรมเสร็จก็มีใบประกาศจากฝ่ายกีฬายิงปืนสมาคมกีฬา จ.เชียงราย ใบประกาศใช้เป็นส่วนประกอบการขอมีอาวุธปืนได้ เพราะว่านายทะเบียนจะพิจราณาว่าเราใช้อาวุธปืนเป็นหรือไม่ ดิฉันได้ผ่านการอบรม รุ่นที่5ค่ะ แล้ววันอบรมดิฉันจะไปเยี่ยมชมรุ่นที่ 8นะคะ ที่อุดหูทางสนามมีจำหน่ายค่ะ
don-inphon

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 12:10:54 »

ในกฎความปลอดภัยในสนาม ครับ คือ นักกีฬา หรือ ผู้ที่ทำการยิงปืนในสนาม จำเป็นต้อง

มีอุปกรณ์ ความปลอดภัย คือ ตา จะต้องมี แว่นตา ป้องกันเศษตะกั่ว ปลอกลูกปืน ที่อาจจะกระเด็น

ไม่มีทิศทาง มาโดนตา ครับ หากท่านแว่นสายตาก็ใช้ได้ครับ

อย่างที่ 2 คือ หู ครับ...อาการหูดับ ครับ..หรือ อาจจะมีเสียงแมลงหวี่ มาตอมหูตลอดเวลา (พูดเล่นครับ)

แต่อาการหูดับ นี่(จริง) ครับ ป้องกันเสียงด้วยที่ครอบหู หรือ เอียร์ปลั๊ก (สนามน่าจะมีจำหน่าย)

ยิงฟันยิ้ม
TARTINI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 13:34:18 »

น่าสนครับเพราะอบรมในห้องแอร์แต่ตอนฝึกยิงต้องยิงที่แนวยิง
don-inphon

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2012, 12:34:55 »

น่าสนครับเพราะอบรมในห้องแอร์แต่ตอนฝึกยิงต้องยิงที่แนวยิง

ห้องแอร์ เอาไว้ยิงอัดลม ครับ...
TARTINI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2012, 10:03:19 »

รายละเอียดประเภทรายปีปีละ3ooบาทส่วนตลอดชีพ2oooบาท
เอกสารที่ใช้สําเนาทะเบียนบ้านบัตรประชาชนพร้อมรูปถ่าย1นึ้ว2ใบ
ทางสนามยิงปืนจ.เชียงรายไม่ได้คิดค่าใช้บริการสนามใดใดทั้งสิ้น
เพรียงแค่ท่านมาสมัครเป็นสมาชิกสนามยิงปืนจ.เชียงราย
สอบถามรายละเอียดที่คุณสุวิทย์   เม่นแย้ม    นายสนามยิงปืน จ.เชียงราย

TARTINI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2012, 09:41:55 »

วันแรงงานแห่งชาติสนามยิงปืนเปิดให้บริการตามปกติครับ
don-inphon

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2012, 10:29:03 »

สวัสดี ตอนเช้า วันจันทร์ ครับ..
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2012, 11:49:05 »

สวัสดี ตอนเช้า วันจันทร์ ครับ..
เช้าแดดร้อน เดี๋ยวเย็นๆมืดแหมละ ร้องไห้

romiozed
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2012, 01:09:38 »

สนใจมากเลยครับ...อยากไปแต่กลัวจะไม่ว่าง หรือกลัวว่าจะไม่ตื่น อิอิ
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2012, 09:57:58 »

ลองไปดูครับ รับรองได้ประโยชน์เยอะเลยครับ ยิ้มเท่ห์

kai9999
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2012, 23:20:59 »

สนับสนุนอีกคนครับ   ไปเรียนรู้การใช้ปืนอย่างปลอดภัย  และรู้จักเพื่อนๆมากมายครับ
kuntawong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2012, 08:38:27 »

ขอถามเพื่อความรู้หน่อยนะครับ

ถ้าเราจะขอใบอนุญาตมีใว้ครอบครอง หรือฝึกซ้อม หรือกรณีใดๆที่มีอาวุธปืนอย่างถูกต้องตามกฎหมาย ต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างครับ
TARTINI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2012, 09:31:32 »

ลองสอบถามที่สนามยิงปืนดูครับหรือคุณสุวิทย์  (นายสนามยิงปืน)  ก็ได้ครับ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์