เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 พฤษภาคม 2024, 11:00:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  อยากเริ่มต้นเล่นหุ้น(ออนไลน์)ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากเริ่มต้นเล่นหุ้น(ออนไลน์)ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ  (อ่าน 2161 ครั้ง)
ttmax
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2012, 21:51:45 »

กำลังศึกษา อยากลองเล่นดีครับ ซื้อหนังือมาอ่านหลายเล่ม หลายรอบละ แต่ยังไม่เคยลงมือจริงๆซักที อยากสอบถามและขอข้อเสนอแนะจากท่านกูรู ผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ครับ ว่าต้องทำอะไรยังไงหรือ อะไรก็ได้ครับที่จะแนะนำ น้อมรับไว้ทั้งหวัดเลยครับ

ข้อมูลคร่าวๆของผมนะครับ อายุ 35 ปีครับ ทำงานประจำมั่นคง มีรายได้หลักจ่ากเงินเงินเดือนครับ ราวๆเดือนละ 30,000 บาท เงินเก็บเล็กน้อย หนีสินตามระบบ ตามธรรมดามนุษย์เงินเดือนเบ็กน้อย ถ้าผมจะลองเริ่มเล่นหุ้นซัก 5,000 บาทก่อน จะได้มั้ย น่าเกลียดไปมั้ยครับ โบรกเกอร์เค้าจะยินดีให้ผมเล่นมั้ย(เค้าจะหัวเราะเยอะผมมั้ย อิอิ เงินทุนนิดเดียว) ไว้เริ่มเก่งแล้วค่อยเพิ่มกำลังทุน

แล้วการจะเปิดบัญชีกับโบรกเกอร์ เค้าต้องพิจารณาอะไรมั่งครับ เงินเดือน เงินเก็บ เงินหมุนในบัญชีะนาคารเราด้วยหรือเปล่า เครดิตบูโร หรืออื่นๆ มันเปิดยากมั้ยครับบัญชีกับโบกเกอร์เนี่ย ถ้าเปิดของจ้าวนึงไม่ผ่าน จะไปเปิดจ้าวอื่นได้มั้ยครับ แล้วที่เชียงรายแนะนำโบรกเกรอไหนครับ

ฮาาา มือใหม่ครับ ไม่รู้เยอะกว่ารู้ รบกวนท่านผู้รู้ เพื่อนชาว ชรฟก แนะนำหน่อยนะครับ
somchai9
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2012, 21:53:58 »

สนใจติดต่อ คุณสมชาย บล ธนชาต ยินดีให้คำปรึกษา ครับ 0869223176
ttmax
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2012, 22:00:15 »

สนใจติดต่อ คุณสมชาย บล ธนชาต ยินดีให้คำปรึกษา ครับ 0869223176
ขอบคุณมากครับผม งั้นรบก่วนขอปรึกษาเลยนะครับ ถ้าข้อมูลอย่างที่ผมเล่าให้ฟังข้างบน คุณสมชายคิดเห็นว่ายังไง ตอนนี้ขอปรึกษาทางนี้ก่อนนะครับ ถ้าผมเริ่มชัดเจนมั่นใจและพร้อมแล้ว รับรองได้ให้คุณสมชายเป็นพี่เลี้ยงแน่นอนเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 เมษายน 2012, 22:02:24 โดย ttmax » IP : บันทึกการเข้า
somchai9
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2012, 22:11:42 »

อย่าว่าการเล่นหุ้นเลย ให้ถือว่าต้องการลงทุนบริษัททีมีผลกำไรเติบโตอย่างต่อเนือง มีการจ่ายเงินปันผลเสมำเสมอมากกว่าอัตราดอกเบี้ยเงินฝาก แต่ต้องเข้าใจนะ การลงทุนมีความเสี่ยงที่เราไม่อาจสามารถควบคุมได้ เช่นอัตราแลกเปลี่ยน เงินเฟ้อ เราต้องนำเงินที่ปลอดภาระใดๆๆ ต้องใช้เวลา และที่สำคัญเมือลงทุนผิดจังหวะหรือผิดตัว ต้องยอมตัดขาดทุนได้ด้วย  รายละเอียดอื่นๆๆ ให้โทรถามติดต่อได้ ถึงแม้ว่าเรามีทุนน้อย ก้อซื้อแบบสะสมที่ละน้อย หาประสบการณ์ไปก่อนก้อได้ ครับ
ttmax
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2012, 22:18:53 »

อย่าว่าการเล่นหุ้นเลย ให้ถือว่าต้องการลงทุนบริษัททีมีผลกำไรเติบโตอย่างต่อเนือง มีการจ่ายเงินปันผลเสมำเสมอมากกว่าอัตราดอกเบี้ยเงินฝาก แต่ต้องเข้าใจนะ การลงทุนมีความเสี่ยงที่เราไม่อาจสามารถควบคุมได้ เช่นอัตราแลกเปลี่ยน เงินเฟ้อ เราต้องนำเงินที่ปลอดภาระใดๆๆ ต้องใช้เวลา และที่สำคัญเมือลงทุนผิดจังหวะหรือผิดตัว ต้องยอมตัดขาดทุนได้ด้วย  รายละเอียดอื่นๆๆ ให้โทรถามติดต่อได้ ถึงแม้ว่าเรามีทุนน้อย ก้อซื้อแบบสะสมที่ละน้อย หาประสบการณ์ไปก่อนก้อได้ ครับ
โอเคครับ ถ้าผมจะเริ่มลงทุนซัก 5000 ก่อน จะโอเคมั้ยครับ ค่อยๆสะสมไป ถ้าคุฯมชายโอเะค พรุ่งนี้ผมโทรคุยด้วยครับ
►•••   Natz.   •••◄
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 12:14:34 »

ไม่ลองเล่น click2win ก่อนหรอครับ มี 5 ล้านให้เล่นฟรีๆ แถมมีรางวัลด้วยนะ

บางทีมานั้งดูราคา bid offer อดขำไม่ได้  ยิงฟันยิ้ม  คนขายก็จะขายบวกขึ้นไป คนซื้อก็จะซื้อถูก เหมือนชังใจกันอ่ะว่าใครใจเย็นกว่ากัน ส่วนตัวผมคิดแบบนี้นะ  ยิงฟันยิ้ม  บางทีกว่าจับคู่ได้ก็ยากเหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 เมษายน 2012, 12:17:13 โดย ►•••   Natz.   •••◄ » IP : บันทึกการเข้า
วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 16:03:43 »

มาเสริมท่านสมชาย  การลงทุนมีความเสี่ยง  แล้วการไม่ลงทุนนี่มีความเสี่ยงไหมครับ  ตอบได้เลยว่าเสี่ยงเหมือนกัน  แต่เสี่ยงอย่างไรก็มาออกความเห็นกันได้นะครับ

ถึงจะจน       พี่ก็จน      อย่างมีเกียรติ
ถึงจะเครียด  พี่ก็เครียด   อย่างมีหวัง
ถึงจะบ้า       พี่ก็บ้า       อย่างมีพลัง
ถึงจะพัง       พี่ก็พัง       อย่างมีฟอร์ม
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2012, 18:03:46 »

กำลังศึกษา อยากลองเล่นดีครับ ซื้อหนังือมาอ่านหลายเล่ม หลายรอบละ แต่ยังไม่เคยลงมือจริงๆซักที อยากสอบถามและขอข้อเสนอแนะจากท่านกูรู ผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ครับ ว่าต้องทำอะไรยังไงหรือ อะไรก็ได้ครับที่จะแนะนำ น้อมรับไว้ทั้งหวัดเลยครับ

ข้อมูลคร่าวๆของผมนะครับ อายุ 35 ปีครับ ทำงานประจำมั่นคง มีรายได้หลักจ่ากเงินเงินเดือนครับ ราวๆเดือนละ 30,000 บาท เงินเก็บเล็กน้อย หนีสินตามระบบ ตามธรรมดามนุษย์เงินเดือนเบ็กน้อย ถ้าผมจะลองเริ่มเล่นหุ้นซัก 5,000 บาทก่อน จะได้มั้ย น่าเกลียดไปมั้ยครับ โบรกเกอร์เค้าจะยินดีให้ผมเล่นมั้ย(เค้าจะหัวเราะเยอะผมมั้ย อิอิ เงินทุนนิดเดียว) ไว้เริ่มเก่งแล้วค่อยเพิ่มกำลังทุน

แล้วการจะเปิดบัญชีกับโบรกเกอร์ เค้าต้องพิจารณาอะไรมั่งครับ เงินเดือน เงินเก็บ เงินหมุนในบัญชีะนาคารเราด้วยหรือเปล่า เครดิตบูโร หรืออื่นๆ มันเปิดยากมั้ยครับบัญชีกับโบกเกอร์เนี่ย ถ้าเปิดของจ้าวนึงไม่ผ่าน จะไปเปิดจ้าวอื่นได้มั้ยครับ แล้วที่เชียงรายแนะนำโบรกเกรอไหนครับ

ฮาาา มือใหม่ครับ ไม่รู้เยอะกว่ารู้ รบกวนท่านผู้รู้ เพื่อนชาว ชรฟก แนะนำหน่อยนะครับ

เงินทุน 5000 บาท น้อยหรือไม่ // จริงๆก็น้อยไปนิดครับ ต่ำสุดของเงินเริ่มแรกเลยครับ

ถ้าลงทุนซื้อ ถ้าจะขายทำกำไร ก็ต้องรอราคามันขึ้นเยอะมากครับ แต่กำไรน้อย

แต่ถ้าซื้อสะสมไว้ทีละนิด ก็เหมาะเลยครับ เดือนละ 5000 ๆ

เปิดบัญชียากไหม // ไม่ยากครับ สามารถไปติดต่อโบรกเกอร์ที่เราเลือกได้เลยครับ

เทรดได้ช้า-เร็ว ไม่เกิน 5-7 วันครับ และสามารถเปิเได้หลายๆที่ครับ

หน้า: [1] พิมพ์