เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 17:26:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ขายวิตามินสำหรับสัตว์ปีก (ไก่ชน นกล่า นกตั้ง นกต่อ นกแข่ง ขนสองดอง)
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ขายวิตามินสำหรับสัตว์ปีก (ไก่ชน นกล่า นกตั้ง นกต่อ นกแข่ง ขนสองดอง)  (อ่าน 9368 ครั้ง)
CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2012, 10:42:11 »

วิตามินสำหรับลูกป้อนมี 2 ขนาดนะครับ  
  ขนาด  20 กรัม และขนาด 30 กรัม มีสองชนิด คือ กระปุกผง และขวดน้ำ วิธีใช้ ให้ล้างนกกะทา แล้ว สะเด็ด น้ำให้พอแห้งแล้ว ชุดด้วยวิตามินน้ำ พร้อม โรย ผงวิตามิน เคลือบอีกทีนะครับ  
  ราคา  ขนาด  20 กรัม  ราคา 300 บาท
  ราคา  ขนาด  30 กรัม  ราคา  400  บาท
  ส่งธรรมดา 30  EMS 50
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 พฤษภาคม 2012, 10:46:06 โดย CHAYON » IP : บันทึกการเข้า

ควบคุมปริมาณนก และสัตว์รบกวน บริเวณ โรงสี ไซโล ไร่องุ่น โรงงาน ฯลฯ ปรึกษา
CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2012, 10:48:15 »

ผงวิตามิน จะประกอบด้วย ตัวยาหลายชนิด เช่น แคลเซี่ยม วิตามิน รวม แอลคาเนทีน โปร เอนไซม์ ฯลฯ  วิตามินดังกล่าวแพ้แสงนะครับ พยายามเก็บไว้ให้ห่างจากแสงแดด ด้วยนะครับ ของมาถึงเมืองไทยแล้วตอนนี้รอสั่งแพ็คเกจ เพื่อบรรจะพร้อมส่งครับ สนใจ สั่งได้ครับ

ควบคุมปริมาณนก และสัตว์รบกวน บริเวณ โรงสี ไซโล ไร่องุ่น โรงงาน ฯลฯ ปรึกษา
CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2012, 20:58:34 »

ไม่อยากให้เห็นเลย มันโหดร้ายกว่าไทยเยอะ แต่ไก่มันฟิตนะครับ บินสูง ข้ามหัว

CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2012, 21:01:55 »

ของเมกา เป็นไงครับ ค่าถอดมีด เป็นร้อย ครับ

ปู เชียงราย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2012, 14:27:28 »

แวะมาดันหน่อยคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ปู เชียงราย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2012, 15:28:55 »

แวะมาดันหน่อยคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ChawThaiLue
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2012, 22:42:10 »

ดันไปคับ พี่

รับ.ชื้อน้ำมันพืชเก่า(ที่ใช้แร้ว) รวมทั้งน้ำมันหมู.
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=961105.msg10158584#msg10158584
CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2012, 18:09:05 »

ปรุงสูตรเสร็จแล้วครับ สำหรับนกกรงมีสูตรดังนี้
  1.  ผลัดขน 20/30 ml     ราคา  400/500  บาท
  2.  ปรับสภาพก่อนแข่ง(เอนไซม์)  20/30g  ราคา  400/500  บาท
  3.  บำรุงก่อนแข่ง   (ตัวยาสองชนิด ผง+น้ำ)  ชุด 20+30  ราคา  600/800 บาท
  4.*  สร้างพลัง กล้ามเนื้อ กำลังปอด บิน ริกทน ริกนาน  (ผง) 20/30 g ราคา 400/500 บาท
  (*ใจเย็น ใส่อาหาร 1 ช้อน ใส่น้ำ 1 ช้อน ใจร้อน เพิ่มเป็นสอง)

CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2012, 18:10:34 »

ตัวยาเพิ่งเข้ามาถึงเมืองไทย ผสมเสร็จเรียบร้อย ไม่เชื่อซื้อไปลองครับ หนวกหูอย่าบ่นผมก็แล้วกัน การปรับสภาพนก ต้องทำตั้งแต่ผลัดขนครับ ถ้าสั่งชุดทดลองเอาชุดแข่งไป นะครับ ร้องระเบิด

CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2012, 12:10:40 »

อาหาร นกกรง โปรตีนสูงครับ เตรียมพร้อมสำหรับ ก่อนแข่งครับ โปรตีนสูงยังมีส่วนทำให้การผลัดขน สร้างขนใหม่ได้สมบูรณ์ครับ สนใจ ติดต่อครับ

CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2012, 12:12:26 »

โปรตีน 25% และ โปรตีน 50% นำเข้าพร้อมจำหน่ายครับ สนใจสอบถามครับ วงการนกร้องทั่วโลกนิยมใช้ครับ

CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2012, 12:15:34 »

สอบถามได้ที่เบอร์ 0891089639 หรือติดต่อคุณปู เชียงรายนะครับ

CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 20:06:55 »

ปรุงสูตรเสร็จแล้วครับ สำหรับนกกรงมีสูตรดังนี้
  1.  ผลัดขน 20/30 ml     ราคา  400/500  บาท
  2.  ปรับสภาพก่อนแข่ง(เอนไซม์)  20/30g  ราคา  400/500  บาท
  3.  บำรุงก่อนแข่ง   (ตัวยาสองชนิด ผง+น้ำ)  ชุด 20+30  ราคา  600/800 บาท
  4.*  สร้างพลัง กล้ามเนื้อ กำลังปอด บิน ริกทน ริกนาน  (ผง) 20/30 g ราคา 400/500 บาท
  (*ใจเย็น ใส่อาหาร 1 ช้อน ใส่น้ำ 1 ช้อน ใจร้อน เพิ่มเป็นสอง)

มีคนสนใจก็เลยต้องเอาขึ้นมาอธิบายวิตามินในแต่ละชุดครับ

EyRai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 20:21:50 »

ขอบคุณมากครับผมเดีิ๋ยวได้อุดหนุนแน่ครับ ยิ้ม ยิ้ม
CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 20:23:02 »

ผมจะอธิบายให้ฟังใน 4 ช่วงของเวลาที่สำคัญนะครับ ในต่างประเทศ เขาก็มีการแข่งขันนกร้องเหมือนกัน และ ต่างประเทศ เขาก็คิดค้น วิตามิน สำหรับ นกร้องขึ้นมานะครับ แต่ เนื้อหาสำคัญไม่ได้อยู่ที่ วิตามิน ในช่วงเวลา แข่งเท่านั้นนะครับ
  เปรียบเสมือน นักกีฬา ที่ต้องมีการฝึกซ้อม และ เตรียมร่างกาย เหมือนนกกรงหัวจุกก็ต้องออกกำลังกายเช่นกัน

CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 20:25:34 »

ตอนผลัดขน ในอดีตผมไม่ได้ให้ความสำคัญเท่าไหร่แต่พอมาเล่น นกล่าเหยื่อจึงเห็นความสำคัญของช่วงฤดูการผลัดขน ครับ ในช่วงนี้นกต้องการ สารอาหารที่สำคัญ คือ โปรตีน น้ำมัน แร่ธาตุและวิตามิน ต่างๆ ครับ สำหรับ วิตามินสำหรับช่วงฤดูผลัดขน ของเรามีสารอาหารที่ มีแร่ธาตุและวิตามิน ที่ช่วยบำรุงนกของท่านได้นะครับ สูตรคือ สูตร 1 ครับ สำหรับฤดูผลัดขน

CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 20:29:53 »

นก เลี้ยงซื่งไม่สามารถเสาะหาอาหาร มาเพื่อปรับสุมดุลร่างกายนะครับ เพราะ มนุษย์เราเป็นผู้สรรหาให้ ในปัจจุบัน กระแส การปรับเอนไซม์ มาแรงมาก ๆ เป็นการปรับสมดุลให้กับร่างกาย โดยใช้ เอนไซม์ของเรานั้นเป็นตัวรักษาครับ สำหรับสูตรสอง เราได้ผสม เอนไซม์ สารช่วยย่อย และ สารที่ช่วยให้นกของท่านดูดซึมวิตามิน ได้อย่างมีประสิทธิภาพครับ
  สูตร เอนไซม์ สามารถใช้ร่วมกับทุกสูตรได้ครับ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพ ของ วิตามินสูตรต่าง ๆ ในสูตรการค้า เราจะใช้เรียกว่าสูตร 2 ครับ ตอนนี้ เราได้สั่งผลิต ฉลาก เพื่อ ให้ง่ายต่อการสั่งซื้อนะครับ

ปรับเอนไซม์ ต้องสูตร 2 ครับ

CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 20:36:44 »

สูตร 3 คือสูตรเด็ดของผม ครับ สูตรนี้จะแพงกว่าสูตรอื่น เพราะ  2 ชนิดที่จะมอบให้คือ เป็นทั้งผงและเป็นทั้งน้ำครับ ข้อสำคัญ การให้วิตามินทุกสูตร ต้องไม่ให้ตากแดดนะครับ วิตามิน แพ้แสงแดดครับ

สูตร 3 ที่เราผสมขึ้นมา จะทำงาน ปรับความต้องการของนก ให้อยากเด่นอยากดัง อยากผสมพันธุ์ครับหัวใจหลักของ สูตรนี้  และยังต้องเสริมวิตามิน ทำให้นกกล้าและไม่กลัวครับ ซึ่งความเป็นจริงนกที่วัยยังอ่อนจะกลัวในเสียงของนก ที่แก่พรรษากว่านะครับ แต่วิตามิน นี้เราทำให้ นกกล้าที่จะแข่งเสียงครับ การให้วิตามิน ต้องให้กินอาหารและน้ำในร่มเท่านั้นนะครับ (เมื่อกินเสร็จ สามารถนำออกแดดได้ครับ)
  วิธีการใช้นะครับ จะให้นกในวัน วัน จันทร์ ถึงวัน พฤหัสฯ นะครับ เมื่อครบคอร์ส จะพักนกวันศุกร์เสาร์และแข่งในวันอาทิตย์นะครับ  (การใช้ยาต้องให้พักด้วย) หลังแข่งควรให้นกพัก ด้วยนะครับและปรับสมดุลร่างกายของนกด้วย

CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 20:39:40 »

เมื่อนักกีฬาต้องออกกำลังกาย นกแข่งเปรียบเสมือนนักกีฬา ก็ต้องออกกำลังกายเช่นกัน ผมเชื่อได้ว่า ที่บ้านของท่าน ต้องมีกรงบิน อย่างแน่นอน แต่การจะทำให้นกบิน และออกกำลังกายอย่างเดียวผมเชื่อได้ว่า พละกำลังของนกท่าน คงสร้างได้ไม่มากแน่นอน ผมเลยคิดสูตร 4  ออกมาเพื่อ เร่งให้นก สร้างกล้ามเนื้อ สร้างความอดทน สร้างความกระตือรือล้น ของการออกกำลังนะครับ

ออกกำลังกาย ต้องสูตร 4  ครับ ส่วนมาก จะให้สูตรนี้หลังแข่งครับ ร่วมกับการใช้สูตรสอง

CHAYON
มัธยม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2012, 20:40:59 »

วิตามิน ทุก ๆ สูตร เป็นสูตรเพียงกลาง ๆ นะครับ อยากได้สูตรไหนเข้มข้น หรือต้องการ จูนนก หรือปรับนกให้ตรงกับความต้องการของเรานะครับ ปรึกษากันได้ เพื่อจะได้ปรับสูตรตามความต้องการของท่านนะครับ

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์