เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 11:34:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน
| | |-+  มนุษย์เงินเดือน อยากจะลงทุนน่ะครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน มนุษย์เงินเดือน อยากจะลงทุนน่ะครับ  (อ่าน 1215 ครั้ง)
masterwan
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2012, 13:18:09 »

:Dผมคนหนึ่งี่อยากหาไรทำเสริม เพราะเป็นแค่มนุษย์เงินเดือนที่แสนจะน้อยนิดต่ำต้อยเตี้ยติดดิน

เลิกงานก้อ ทำงานเสริมไปเป็นเด็กเสริฟ ไม่ถือตัวเกี่ยงวุฒิ พอทำ 2 อย่าง ร่างกายก็ไม่ไหวที่จะทานทน

ต่อไปได้ เลยมานั่งอ่านหาข้อมูล เกี่ยวกับงานเกี่ยวการลงทุน... ผมไม่ได้มีความรู้อะไรมากเกี่ยวกับหุ้น

แต่คนเรา ก้ไม่อยากที่จะศึกษา แต่ถ้าการศึกษาเองแบบผิดๆถูกๆ มันก็ไม่เวิรฺค ต้องถามพวกพี่ๆ ท่านๆ

ที่มีประสบการณ์สั่งสมมา เป็นวิทยาทานความรู้เพิ่ม เป็นอาจารย์เพิ่ม  ยิงฟันยิ้ม

ผมเลยอยากปรึกษาว่า ผมเป็นมนุษย์เงินเดือนคนนึง รายได้ 7000-8000 หัก รายจ่าย ก็อยังพอเหลือเก็บบ้าง

พอเก็บสะสมมาได้ระยะหนึ่งก็อเลยมองหาว่า จะทำอะไรให้มันงอกเงย ผลิดอกออกผลบ้าง พี่ๆที่ทำงานก็

แนะนำ เกี่ยวกับสลากออมสิน ซึ่งผมมองว่า มันไม่ช้าไปเหรอ....ถ้าสำหรับตัวผมไม่ช้า แต่คนข้างๆ ทั้งพ่อแม่

และน้องที่ต้องเรียนอยู่ มันคงรอต่อไปนานขนาดนั้นไม่ได้ การลงทุนที่ผมมองๆ อยู่ ก็คงเป็นพวกการลงทุนระยะ

สั้น จนถึงปานกลาง ยิ้ม ถ้าพี่ๆ ท่านๆ ไหน พอจะแนะนำและปรึกษาอะไรให้ผมได้บ้าง จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

ในการดำเนินชีวิตต่อไปอย่างมีจุดหมาย หาใช่ก้มหน้าทำงานรับเงินเพียงสิ้นเดือน กับรายจ่ายที่มีทุกวัน

ขอความกรุณาด้วยนะครับ
เทพ_ผางาม(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2012, 13:21:45 »

ค้า-ขาย คับ เป็นธุรกิจที่ดีที่สุด  แต่่มันอยู่ที่ว่าตลาดต้องการอะไร....กำไรที่เรา
aromdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2012, 14:44:25 »

ไม่อยากเสี่ยงอะไรเลย
1.หวย ธกส.  มีโอกาสถูกหวย  ไม่ถูก ก็ได้ดอกเบี้ย..ใช้เงินเยอะหน่อย เห็นผล

2.ฝากเงินกับ ประกันชีวิต...มีเงินออม  มีดอกเบี้ยสูงกว่า ธนาคาร  มีประกันชิวิต ป่วยมีค่ารักษา...สมมุติ   ฝาก 1 แสน  รับดอกทันที 2หมื่นบาท  ระยะ 7-10 ปี ได้ดอก มากมาย ถ้ามีเงินนอนนิ่งๆ  ดีครับ  อย่างน้อยชีวิตก็มีหลักประกัน

3.รับซ่อมคอม ตามบ้านทั่วไป..ลงทุนเรียนครั้งเดียว หากินตลอดชีวิต  ไม่ต้องลาออกจากงาน อาสัยตอนเย็นๆ  ดูตัวอย่างร้านแก๊ส  เขาแปะสติ๊กเกอร์ที่ไหน เราแปะตามที่นั่น

4.ไม่ชอบออกจากบ้าน  ไปเรียนเสริม อีเล็กทรอนิกส์   ..  กินทั้งชาติ ซ่อมทั้งชาติ

5.แค่ปะยาง  กับเติมลม ตัดโซ่  มอไซด์ ไม่ต้องซ่อมเครื่อง  .. เบาๆ กินง่ายๆ  ยางรั่วกันทุกวัน

.................อีกมากมายครับ...อย่าทำอาชีพตามแฟชั่นเป็นพอ หาที่เราชำนานจริงๆสักอย่าง....
juneaom412
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2012, 15:10:01 »

เช่นเดียวกันครับ

ผมก็ มนุษย์เงินเดือน คนหนึ่ง

อยากลงทุนหารายได้เสริมเหมือนกันครับ

ดันๆๆๆๆๆๆ
masterwan
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2012, 15:33:29 »

ยิงฟันยิ้ม ;Dขอบคุณหลากหลายคำแนะนำครับ ผมก็มองๆหาอยู่ใช่ว่าอยู่เฉยๆ

เพราะผมไม่เกี่ยง อยู่แล้วครับ แม้ตอนนี้ร่างกายแทบจะเรียกได้ว่า จะไม่ไหวเพราะ

ทำงานเสริมหลังจากเลิกงาน 5 โมง มาเป็นเด็กเสริฟอีกงาน เลิกก็เกือบ เที่ยงคืน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าเกิดมีช่องทางเเนะนำการลงทุนเกี่ยวกับเม็ดเงิน หรืออะไรก็ตามแต่ผมพร้อมที่จะศึกษาเพิ่มครับ

เพื่อพ่อแม่ ตูจะสู้หลังชนฝา.... ยิ้มกว้างๆ
pam
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2012, 16:16:39 »

ถ้าทำงานประจำไปด้วยงานอะไรก็ทำยาก ลงทุนไปอาจเจ๊ง
มีใจ + มีเงิน + ไม่มีเวลา

เก็บเงินสักพักให้ได้ก้อนโตหน่อย ประสบการณ์พร้อม  แล้วออกมาเป็นนายตัวเอง โอกาสสำเร็จสูงกว่า
มีใจ + มีเงิน + มีเวลา

แนะนำตอนนี้ ก็หาคบเพื่อนที่เก่งๆค้าขาย ถามหาข้อมูลหาลู่ทาง จะดีที่สุดหรือ
ถ้าแนะนำคร่าวๆเช่น ซื้อกะหล่ำมากิโลละ 20 ดองขายกิโลละ 80 อะไรประมาณนี้ มีลูกค้าแน่นอน
peerawat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2012, 17:02:09 »

ส่งe mail  มาให้ผมได้ไหมครับ เดี๋ยวผมแนะนำอาชีพดี รายได้ดี  PM มาที่เมล์ผมได้นะค้าบ plt26aia@hotmail.com ค้าบ
nongming
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2012, 22:12:12 »

ในโลกนี้มีการหาเงินอยู่ 2 แบบ
1.Active income  ใช้แรงแลกเงิน ตอกบัตรเข้าตอกบัตรออก วันไหนหยุดก็โดนหัก แรงหมดเงินหมด หรือเรียกง่ายๆว่า ลูกจ้าง
2.Passive income  ใช้ระบบทำงานแทน แต่ได้เงินแบบไม่ต้องออกแรง 
แล้วคุณต้องการอยู่ด้านไหน  ฉันยินดีสละเวลาเพื่อให้ข้อมูล 083-200-8398  Happy Life
Pu_BaNDu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 11:17:52 »

ลองเข้ามาคุยกันได้ค่ะ งานfreelanceค่ะ รายได้ดี

บมจ.อยุธยาอลิอันซ์  ซี.พี. ประกันชีวิต (สาขา เชียงราย)
รับสมัครงาน จำนวนมาก
ตำแหน่ง ผู้จัดการหน่วย
วุฒิการศึกษา ปริญญาตรี
บุคลิกภาพดี , มีความมั่นใจสูง , รักงานบริการ , งานประชาสัมพันธ์
เพศ ชาย/หญิง อายุ 25 ปี ขึ้นไป
รายได้สูง ขึ้นอยู่กับความสามารถ
สวัสดิการ
-   ประกันสังคม
สมัครด้วยตนเองที่ สำนักงาน อยุธยา อลิอันซ์ ซี.พี.ประกันชีวิต (สาขาเชียงราย)
207/5 ม.12 ถ.ซุปเปอร์ไฮเวย์  ต.รอบเวียง
อ.เมือง จ.เชียงราย  โทร.081-8818944  ,053-712566
หรือส่ง  Resume
E-mail  kornkamol.j@aacpagecy.com

nongming
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 13:46:32 »

ได้งานยังคะ สนใจติดต่อกลับนะคะ
masterwan
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 13:51:23 »

ได้งานยังคะ สนใจติดต่อกลับนะคะ

งานคือผม ทำอยู่น่ะครับ เป็นงานประจำ แต่อยากหาช่องทางการลงทุนดู ว่า พอจะทำอารายกับเงินเก็บได้บ้างให้มัน งอกเงยขึ้นมาน่ะครับ
ขอบคุณนะครับ สำหรับคำปรึกษาและคำแนะนำดีๆ ซึ่งตอนนี้เนี่ยผม ทำทั้งงานประจำและงานเสริม เืพื่อให้เลี้ยงตัวเองและคนรอบข้างได้ด้วย แต่เหมือนว่าร่างกายมันเริ่มจะทานทนไม่ไหวกับการบ้าพลังทำงานแบบนี้ มาได้ 5 เดือน น่ะครับ
เลยอยากหาช่องทางการลงทุนเพิ่มเติม เพื่อที่ว่าผมจะได้ถนอมร่างกายไว้ เพื่อสามารถดูแลคนข้างไปได้ตลอด ไม่ใช่ว่าสุดท้ายเงินที่หามาต้องเอามารัีกษาตัวเองน่ะครับ
ยังไงก็ขอบคุณนะครับทุกๆ คำแนะนำ ทุกๆ คำปรึกษา
nongming
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 14:01:59 »

ชีวิตมนุษเงินเดือนคะ มีเงิน ไม่มีเวลา สุขภาพแย่  แต่ที่ดิฉันทำ มีเงิน มีเวลา สุขภาพดี ที่ดิฉันเริ่มทำที่นี้เพราะแม่เป็นเบาหวานและความดัน พอได้มาเจอคำแนะนำที่ดีตอนนี้แม่หายเลยคะ เมื่อก่อนเป็นมนุษย์เงิน ตอนนี้ดิฉันมาเจอโปรเจคนี้ สุดยอดคะ พอ แม่ ลูก สามี ดิฉันดูแลเค้าได้ทั้งสุข เงิน เวลา ลงทุนหลักร้อย แต่ตอนนี้ 5 หลักต่อเดือนคะพึ่งเข้ามาแค่เดือนกว่าเองคะ
nongming
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 14:16:26 »

รออยู่นะคะ
kanit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 15:51:21 »

หุ้นไม่อยากอย่างที่คิดครับ
ไม่ต้องมีเงินมากก็ลงทุนได้
เริ่มต้นสัด 3-4 หมื่นก็ได้นะครับ
ไม่ต้องออกจากงาน เล่นที่ละตัว
ตามข่าวนิดหนึ่งก็พอ ได้วันละ 500-1,000 บาท
ก็น่าจะพอนะครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ
หน้า: [1] พิมพ์