เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 11:31:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักตกปลาเชียงราย (ผู้ดูแล: >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  วันว่างไปพักผ่อนที่ แม่สายครับ (บ่อวิน)
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน วันว่างไปพักผ่อนที่ แม่สายครับ (บ่อวิน)  (อ่าน 6649 ครั้ง)
Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2010, 00:31:26 »

ไปมาวันเสาร์ครับ อยากถามพี่ๆหน่อยผมตกสวาย มันไม่ค่อยกินเลยอะคับตกแบบหนมปังฝังเข็ม จาระเม็ดมันกวนอะครับลากปล่อยๆ พี่ตกแบบใหนกันครับ  ผมตกช่วงบ่ายๆครับ

สวายกินดีช่วงเย็นครับ บ่ายๆอาจจะได้ประปราย

ตกฝังเข็มนี่แบบไหนครับ ตะกร้อวิ่งหรือตะกร้อหลายขอ

ถ้าสวายผมจะเล่นหน้าดินแบบตระกร้อวิ่ง+ขอเบอร์ 9 แค่นั้นแหละครับ  ยิ้มเท่ห์

หรือจะทุ่นก็ได้ครับ เอาลงสัก 1 เมตรครับตีติดฝั่งนั่งกลางๆบ่อดู  ยิ้มเท่ห์

อาหารถ้าจะให้ดี หนมปังที่เสียเเล้วขึ้นราก็ได้เอามาปั่นแล้วผสมหัวเชื้อนมเนยครีม ขอก็เกี่ยวหมดปัง

จะตกสวายที่บ่อนี้ง่ายครับ ปั้นอาหารใส่ตะกร้อเเล้วขอเบ็ดเกี่ยวหนมปัง เอามาฝังเเล้วก็ตีติดฝั่งพออาหารลงปุ๊บ ตะแตกปลาจะเข้ามาตอม ขอก็จะหลุดจากตะกร้อลอยมาสวายก้คาบหนีเราก็วิดเลยครับ มัน!!!
ใช้แบบตะกร้อวิ่งครับ ตกแบบเคียงดอยอะครับใช้หนมปังป่นหุ้มปังแผ่นเกี่ยวตะขอเบอร์10 ปลามันลากๆปล่อยๆ พอติดมาได้แต่จาระเม็ด อะครับ

สงสัยต้องย้ายหมายไหม่ครับ  ยิงฟันยิ้ม

nai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2010, 01:11:58 »

อิ อิ อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
way_ต้นน้ำเพชร
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2010, 09:30:34 »

อยากไป ช่วงนี้ไม่ว่าง
เลยครับ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 กรกฎาคม 2010, 17:04:44 โดย way_ต้นน้ำเพชร » IP : บันทึกการเข้า

กสิกร เป็นกระดูกสันหลังของชาติ ไทยจะเรืองอำนาจเพราะไทยเป็นชาติกสิกรรม ชีวิตของ กสิกร ต่างยืดถือความขยัน หมั่นศึกษา อดทน และมุ่งมั่นในการดำเนินชีวิต ที่ไม่เอาเปรียบใคร (แต่ไม่อยากให้ใครมาเอาเปรียบ)
โคะโละจัง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2010, 14:26:27 »

ถ้าจะม่วนเนอะ
Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

—‘ ฅ น ติ ด ดิ น ’—

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2010, 19:30:08 »

ไปมาเมื่อวันเสาร์ที่ 3 ได้ปลา 3 ตัว- - ปลาหายไปไหนหมด แม้แต่ตอนที่เค้าให้อาหาร ปลายังไม่เข้ากินอาหารเลย น้า ๆ ท่านใดไปแล้วปลากินดีมั่งครับน้า

เลยเปลี่ยนไปตกที่บ่อน้าธาน(บ้านสวนโสภา) อัดซะปวดหลังหมด ปลากินดีมากครับ

Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2010, 19:36:31 »

ไปมาเมื่อวันเสาร์ที่ 3 ได้ปลา 3 ตัว- - ปลาหายไปไหนหมด แม้แต่ตอนที่เค้าให้อาหาร ปลายังไม่เข้ากินอาหารเลย น้า ๆ ท่านใดไปแล้วปลากินดีมั่งครับน้า

เลยเปลี่ยนไปตกที่บ่อน้าธาน(บ้านสวนโสภา) อัดซะปวดหลังหมด ปลากินดีมากครับ

วันนี้ผมไปบ่อวินมาครับ อัดสวายสัก 5-6 ตัวนี่หละ

วันนี้ได้ดุกตัวโลกับไน โลครึ่งมา  ยิ้มเท่ห์

โสภาไม่ค่อยชอบไปเพราะมันไม่ได้ลุ้นปลาครับ ไปตกนี่รู้เลยว่าจะได้อะไร สวายล้วน ๆ

ปลาไม่ได้กินอาหารเอาอะไรตกก็กินหมด แต่ถ้าอยากอัดปลาจริงๆก็แนะนำเลยไปไม่เสียเที่ยว ล้าน% แต่บ่อนี้พี่ที่รู้จักเคยฟรุคได้ช่อนตัว 2 โลด้วยนะ  ตกใจ

Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 20:17:10 »

วันนี้พี่เวย์ มาบ่อวินไหมนะ เพราะผมเอารอกที่ซื้อจากพี่ไปล้างมาใหม่เเล้วเอามาลองเมื่อเย็นนี้

ถ้าใช่ไว้คราวหน้าเจอกันใหม่ครับเพราะวันนี้ไม่ได้ทักเพราะกลัวทักผิดคน อิอิอิอิ
แต่น่าจะใช่เพราะเเฟนพี่ใส่เอี้ยมใช่ไหมครับและตีเบสด้วย อิอิอิ

ตอนนี้ผมมี บีจี 15 2 ตัวเเล้วเนี่ย ตัวนึงได้มาหลังที่ซื้อจากพี่วันเดียว เสียค่าเหล้าไป 1200 รวมๆเเล้วซื้อมาไม่แพง อิอิอิ เพราะเหล้าเราก็กินด้วย 555

ปล.คราวหน้าเจอกันนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 20:54:06 »

วันนี้พี่เวย์ มาบ่อวินไหมนะ เพราะผมเอารอกที่ซื้อจากพี่ไปล้างมาใหม่เเล้วเอามาลองเมื่อเย็นนี้

ถ้าใช่ไว้คราวหน้าเจอกันใหม่ครับเพราะวันนี้ไม่ได้ทักเพราะกลัวทักผิดคน อิอิอิอิ
แต่น่าจะใช่เพราะเเฟนพี่ใส่เอี้ยมใช่ไหมครับและตีเบสด้วย อิอิอิ

ตอนนี้ผมมี บีจี 15 2 ตัวเเล้วเนี่ย ตัวนึงได้มาหลังที่ซื้อจากพี่วันเดียว เสียค่าเหล้าไป 1200 รวมๆเเล้วซื้อมาไม่แพง อิอิอิ เพราะเหล้าเราก็กินด้วย 555

ปล.คราวหน้าเจอกันนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ใช่แล้วครับ  ผมก็กลัวทักผิดคน นะครับ 

เจอกันคราวหน้าทักแน่นอน จำได้แล้วครับ

กสิกร เป็นกระดูกสันหลังของชาติ ไทยจะเรืองอำนาจเพราะไทยเป็นชาติกสิกรรม ชีวิตของ กสิกร ต่างยืดถือความขยัน หมั่นศึกษา อดทน และมุ่งมั่นในการดำเนินชีวิต ที่ไม่เอาเปรียบใคร (แต่ไม่อยากให้ใครมาเอาเปรียบ)
Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 20:57:15 »

ใช่แล้วครับ  ผมก็กลัวทักผิดคน นะครับ 

เจอกันคราวหน้าทักแน่นอน จำได้แล้วครับ

จำบีจีพี่ได้ใช่ไหมครับ 5555

ดีนะวันนี้เอาไปลอง ถ้าเอา หม่าปาทั้งชุดหรือ ลูมิสกับเรียวไป คงจะเชิด 555

แต่วันนี้เอาไปแมทมากๆ คันหมาป่ากับรอกบีจี 555

ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2010, 22:55:26 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

วันนี้ก็ไปลองคันใหม่เหมือนกันครับ

และกำลังสอนแฟน  หัดเบสแบบไม่มีตัวเกลี่ยสายนะครับ
วันนี้ขอบคุณเรื่อง  ปลาด้วยครับ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 00:08:49 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

วันนี้ก็ไปลองคันใหม่เหมือนกันครับ

และกำลังสอนแฟน  หัดเบสแบบไม่มีตัวเกลี่ยสายนะครับ
วันนี้ขอบคุณเรื่อง  ปลาด้วยครับ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ของผมคัน+รอกใหม่เก็บไว้บ้านครับ ยังไม่เอาลง รอแข่งเดือนหน้าอย่างเดียว

ตอนนี้ไปตกบ่อก็เอาแต่หมาป่าไปครับ ตีง่ายดี  ยิงฟันยิ้ม

เสียดายพี่กลับแป๊บเดียวผมได้ตัวไซค์ 2 โลพอดีเลยครับ นึ่งมะนาวกำลังอร่อยเลย

ที่เอาไปมันตัวเล็ก ทอดอย่างเดียว  ยิงฟันยิ้ม

วันเสารื-อาทิตย์ หนา้ผมไปอีกครับ  ยิงฟันยิ้ม

ไว้เจอกันครับพี่  ยิงฟันยิ้ม

ปล.แฟนพี่ตีเบส เพื่อน+พี่ผมที่รู้จักกันแถวนั้นตะลึงครับเห็นมาเล่าให้ผมฟัง  ยิ้มกว้างๆ

Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 00:43:21 »

อยากไปแจมน้า ๆ มั่งจัง

^^

Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 09:11:47 »

อยากไปแจมน้า ๆ มั่งจัง

^^

เสาร์ - อาทิตย์ ครับ ไว้เจอกัน ยิงฟันยิ้ม

nai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 10:26:56 »

บ่อวินฟิชชิ่งปาร์ค มีแมทการแข่งขันเดือนหน้าครับ
วันที่ 8 สิงหาคม 2553

ประเภทปลาหนังไซส์ 2.00 ก.ก.
อันดับที่ 1 เงินสด   20,000 บาท
อันดับที่ 2 เงินสด     5,000 บาท
อันดับที่ 3 เงินสด     2,500 บาท
อันดับที่ 4 เงินสด     1,500 บาท
ดันดับที่ 5 เงินสด     1,000 บาท
อันดับที่ 6-10 เงินสด 800 บาท

ปลาน้ำหนักสูงสุด
ที่ 1 เงินสด 2,000 บาท
ที่ 2 เงินสด 1,000 บาท

แล้วพบกันน่ะครับ
Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 10:29:35 »

อาทิตย์คงว่างครับน้าBenjamin(ไม่รู้น้าชื่อไร เลยเรียกลอคอินไปก่อนเด้อครับน้า ขออภัยด้วยครับ)

แต่เสาร์นี้ บ่อแฮดครับ แก้มือ ครั้งก่อนร้อยบาท ได้ปลาบู่ตัวเดียว - -

Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 17:02:37 »

บ่อวินฟิชชิ่งปาร์ค มีแมทการแข่งขันเดือนหน้าครับ
วันที่ 8 สิงหาคม 2553

ประเภทปลาหนังไซส์ 2.00 ก.ก.
อันดับที่ 1 เงินสด   20,000 บาท
อันดับที่ 2 เงินสด     5,000 บาท
อันดับที่ 3 เงินสด     2,500 บาท
อันดับที่ 4 เงินสด     1,500 บาท
ดันดับที่ 5 เงินสด     1,000 บาท
อันดับที่ 6-10 เงินสด 800 บาท

ปลาน้ำหนักสูงสุด
ที่ 1 เงินสด 2,000 บาท
ที่ 2 เงินสด 1,000 บาท

แล้วพบกันน่ะครับ

ทีมกระดาษเป็นผู้สนับสนุน  ยิงฟันยิ้ม

nai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 17:04:58 »

อ๋อ ลืมบอกไป ลงทะเบียน 600 บาทนะจ๊ะพี่น้อง
Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 17:06:42 »

อาทิตย์คงว่างครับน้าBenjamin(ไม่รู้น้าชื่อไร เลยเรียกลอคอินไปก่อนเด้อครับน้า ขออภัยด้วยครับ)

แต่เสาร์นี้ บ่อแฮดครับ แก้มือ ครั้งก่อนร้อยบาท ได้ปลาบู่ตัวเดียว - -

จริงๆผมชื่อ เเซซันครับ ส่วนมากเรียกเเซ แต่บางทีก็เรียกซันมันง่ายดี  ยิงฟันยิ้ม

เเล้วแต่จะเรียกครับ อิอิอิ

ไม่ต้องถึงขนาดเรียกน้าก็ได้ครับพี่ ผมกำลัง 20 ต้นๆอยู่เลยน่าจะอ่อนกว่าพี่ด้วยซ้ำนะ อิอิอิ เรียกน้องก็ได้ครับ อิอิอิ

บ่อแฮดไปมาวันก่อน เขาได้ไนตัวเป็น 2-3 โล แต่ผมไปนั่งเฝ้าเบ็ดครับ อิอิอิ

แอบตีเหยื่อปลอมด้วยแต่ไม่ได้เพราะตีบ่าจ่าง 555 ไว้วันที่เขาเปิดตีจะไปดูนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 23:18:59 »

จริงๆผมชื่อ เเซซันครับ ส่วนมากเรียกเเซ แต่บางทีก็เรียกซันมันง่ายดี  ยิงฟันยิ้ม

เเล้วแต่จะเรียกครับ อิอิอิ

ไม่ต้องถึงขนาดเรียกน้าก็ได้ครับพี่ ผมกำลัง 20 ต้นๆอยู่เลยน่าจะอ่อนกว่าพี่ด้วยซ้ำนะ อิอิอิ เรียกน้องก็ได้ครับ อิอิอิ

บ่อแฮดไปมาวันก่อน เขาได้ไนตัวเป็น 2-3 โล แต่ผมไปนั่งเฝ้าเบ็ดครับ อิอิอิ

แอบตีเหยื่อปลอมด้วยแต่ไม่ได้เพราะตีบ่าจ่าง 555 ไว้วันที่เขาเปิดตีจะไปดูนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

หูยยยผมไม่แก่หว่าหรอก เพราะผม 20 เอิ๊ก ๆๆๆ ม่ายยอมแก่คร้าบบ

เห็นบอกว่าบ่อวินมีช่อนด้วย เดี๋ยวยังไงจาแวะเข้าไปตีช่อนด้วยแระกัน

เพราะหลัง ๆ ปลาไม่ค่อนกินเท่าไหร่ เลยไม่อยากเอาคันตกบ่อไป อิกอย่าง ถนัดไปทางเหยื่อปลอมมากกว่านิดนึง

Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2010, 23:32:38 »

หูยยยผมไม่แก่หว่าหรอก เพราะผม 20 เอิ๊ก ๆๆๆ ม่ายยอมแก่คร้าบบ

เห็นบอกว่าบ่อวินมีช่อนด้วย เดี๋ยวยังไงจาแวะเข้าไปตีช่อนด้วยแระกัน

เพราะหลัง ๆ ปลาไม่ค่อนกินเท่าไหร่ เลยไม่อยากเอาคันตกบ่อไป อิกอย่าง ถนัดไปทางเหยื่อปลอมมากกว่านิดนึง

มีครับตัวใหญ่ด้วย

เคยได้ 2 ครั้ง

ครั้งแรกผูกเบ็ดเล่นๆกับขาร่ม พอดึงขึ้นมาช่อนตัวโลติดมาด้วย แต่ครั้งนั้นปล่อยไป

ครั้งที่สอง พี่ที่ไปด้วยกันลงไปล้างมือ และเห็นช่อนกำลังไล่กินปลาเล็กอยู่ขอบบ่อเลยเอาสวิงตักปลา ตักขึ้นมาได้ ตัวเกือบโล เอาให้เฮียเจ้าของบ่อไป  ยิงฟันยิ้ม

ครั้งที่สามคาดว่าวันที่ไม่มีคน จะเอาเหยื่อปลอมไปตีดู อิอิอิอิ

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์