เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 15:44:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  (^_^)..สุขสันต์วันเกิด..แฮปปี้เบิร์ธเดย์.ท่านแอดมิน ๑๐๔๑๐๑๒..ผู้น่ารักค่า..(^_^)
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน (^_^)..สุขสันต์วันเกิด..แฮปปี้เบิร์ธเดย์.ท่านแอดมิน ๑๐๔๑๐๑๒..ผู้น่ารักค่า..(^_^)  (อ่าน 4259 ครั้ง)
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 22:14:04 »

ขอขอบคุณ คุณหนูอนัตตา
ที่รี่มาให้คำพรในตอนเช้า
ขอให้พรนั้นจงกลับรับเต็มเปา
เป็นสองเท่าเลยนะ อนัตตา ยิงฟันยิ้ม

(ก๊ากกกกกกกกก เท่ากับว่า อนัตตา ก็แก่เพิ่มอีก ๒ ปี ก๊ากกกกกกกกกก ยิงฟันยิ้ม)

หง่ะ...เจ้าป้าไหงงั้นล่ะค่ะ แต่ไม่เป็นไรค่ะอีกน๊านนนนนนนนานกว่าอนัตตาจะเท่าเจ้าป้า ฮ่าๆๆๆๆเอิ้กกกกก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 05:54:54 »

ขอขอบคุณแฟรี่จากดวงจิต
ขอบคุณมิตรทุกคนที่ดลให้
คำอำนวยอวยพรจักเก็บไว้
ประทับใจไม่รู้ลืมปลื้มจริงจริง

และกราบขอบพระคุณท่านละอ่อนโบราณที่ประทานคำพรสุดประเสริฐมาให้ด้วยค่ะ

* download.jpg (4.52 KB, 115x169 - ดู 87 ครั้ง.)

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
asia-for-u

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 12:26:33 »

มาอวยชัย   ในวันเกิด  ประเสริฐศรี      ขอให้มี  แต่ความสุข   ทุกข์ห่างหาย
ขอโรคภัย  จงห่างไกล   ไม่กล้ำกราย     ทั้งร่างกาย  และจิตใจ  ให้สุขตลอดปี..... ยิ้มกว้างๆ
    ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลามาอวยพรวันเกิดช้าไป1วันต้องขออภัยด้วยนะครับท่านป้า...... ยิงฟันยิ้ม

086 730 2938
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 12:39:23 »

มาอวยชัย   ในวันเกิด  ประเสริฐศรี      ขอให้มี  แต่ความสุข   ทุกข์ห่างหาย
ขอโรคภัย  จงห่างไกล   ไม่กล้ำกราย     ทั้งร่างกาย  และจิตใจ  ให้สุขตลอดปี..... ยิ้มกว้างๆ
    ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลามาอวยพรวันเกิดช้าไป1วันต้องขออภัยด้วยนะครับท่านป้า...... ยิงฟันยิ้ม

ไม่เป็นไรค่ะ ท่านชัย  รู้ว่าท่านมีงานเยอะ
ถึงไม่ค่อยได้มาออนไลน์
ขอขอบคุณสำหรับคำอวยพร ขอให้ท่านชัยและครอบครัวมีความสุขเช่นกัน
ค้าขายร่ำรวย เซ็งลี้ฮ้อๆ นะคะ

ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 21:18:08 »

กลอนกลบท"ครอบจักรวาล"

สุขสันต์วันเกิดครับ ท่าน ๑๐๔๑๐๑๒ ผดล.  ....

ขออำนาจปวงเทวาอารักษ์ขอ
เสริมส่งต่อผลบุญหนุนนำเสริม
เติมความปราถนาดีนี้ต่อเติม
มาร่วมเจิมดิถีฤกษ์มีมา

ให้ท่านสุขสมหวังดังจิตให้
ร่าเริงใจแจ่มใสได้เริงร่า
คราประสงค์จำนงใดได้ทุกครา
จินตนาทั้งปวงลุล่วงจินต์

เลิศบวรวรรณวลีเป็นศรีเลิศ
ศิลป์ประเสริฐ คล้ายวันเกิด บรรเจิดศิลป์
รินอักษรนักกลอนงามล้ำรสริน
คลอเพลงพิณ ท่าน"หนึ่งศูนย์ สี่ฯ"ครวญคลอ

หวังชมห้องกรองกวีนี้ดังหวัง
ก่อพลังสั่งสมกลมเกลียวก่อ
ยอวาที"หนึ่งศูนย์สี่"มิเยินยอ
นวลละออ ขอคารวะ นะเนื้อนวล.......(ครับ)

ขอบคุณครับ

ศิษย์ใหม่ไร้วิชา
๑๙ มีนาคม ๒๕๕๕

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 22:36:36 »

อยากคารวะสักสามไหให้สมอยาก
นับถือมากหลากศิลป์จินต์เกินนับ
จับใจความงามไพเราะเกินจะจับ
น้อมคำนับกับศิษย์ใหม่ใจนอบน้อม

เพราะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.....ไม่รู้จบ
นับถือจริงๆจากใจน้อยๆเลยค่ะ
ท่านคือความภาคภูมิใจของชมรมนักกลอนค่ะ

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 22:41:59 »

ผมก็น่าภูมิใจของห้องกลอนด้วยนะครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม แลบลิ้น ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 22:56:46 โดย BG* » IP : บันทึกการเข้า
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 22:49:06 »

ผมก็น่าภูมิใจของห้องกลอนด้วยนะครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม แลบลิ้น ยิงฟันยิ้ม

ครับท่านเบบี้กันก็คือหนึ่งในความภูมิใจของห้องกลอนด้วยครับ
ในฐานะหนุ่มหล่อไม่เสร็จ.....ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

>_อนัตตา_<

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2012, 09:19:41 »

ครับท่านเบบี้กันก็คือหนึ่งในความภูมิใจของห้องกลอนด้วยครับ
ในฐานะหนุ่มหล่อไม่เสร็จ.....ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

อิอิ ^^ ถ้าเสร็จจะเป็นไงน้อออออ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
joecho
ระดับ ป.ตรี

ทำดีแทบตาย

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2012, 09:23:10 »

สุขสันต์วันเกิดด้วยคนนะครับ

ไม่มีใครไม่รู้จัก
0857102000
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2012, 19:04:22 »

สุขสันต์วันเกิดด้วยคนนะครับ

ขอบคุณท่านโจโฉมากนะคะ สำหรับคำอวยพร
ขอให้ท่านมีความสุข การงานก้าวไกล ไร้อุปสรรคใดๆ เป็นกำนันโจโฉ ไปเลยค่ะ

หน้า: 1 2 [3] พิมพ์