เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 19:00:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ลำเอียงนะ สำรวจหน่อย
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ลำเอียงนะ สำรวจหน่อย  (อ่าน 5512 ครั้ง)
eFuktCR
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 09:51:14 »

แบนถาวรเลยหรอ ล่อแหลม?? แค่รูปเข็มฉีดยา แต่กระทู้ท่านอื่นๆ ขาย มีด ขายปืน
ไม่อันตรายกว่ารูปโปรไฟล์ หรอครับ พิจารณาด้วย แบนไม่ว่า ก็น่าจะมีการเตือนกันมั่ง
นี่หรอ ดูแลบอร์ด !!! ดูการพีเอมของคุณมานะ  ผมเปลี่ยนรูปมา3วันแล้ว  ดูแลบอร์ด ดูให้ทั่วถึงสิ ไอดีสร้างใหม่ได้ แต่ความรู้สึกสร้างยากนะครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เนื่องจากเว็บของเรามีสมาชิกที่เป็นทั้งเด็กและเยาวชนเข้่ามาใช้อยู่เป็นจำนวนมาก
มี 2 เรื่องที่เรารณรงค์และขอความร่วมมือคือ  1 การใช้ภาษา   2 การแสดงภาพ
ทางเว็บอยากขอความร่วมมือ  ให้ท่านเปลี่ยนภาพประจำตัวให้เป็นภาพที่สุภาพ ไม่ล่อแหลมต่อเด็กและเยาวชนด้วยค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้

ผู้ดูแลบอร์ด  กอย่า

แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 09:59:27 »

แบนถาวรเลยหรอ ล่อแหลม?? แค่รูปเข็มฉีดยา แต่กระทู้ท่านอื่นๆ ขาย มีด ขายปืน
ไม่อันตรายกว่ารูปโปรไฟล์ หรอครับ พิจารณาด้วย แบนไม่ว่า ก็น่าจะมีการเตือนกันมั่ง
นี่หรอ ดูแลบอร์ด !!! ดูการพีเอมของคุณมานะ  ผมเปลี่ยนรูปมา3วันแล้ว  ดูแลบอร์ด ดูให้ทั่วถึงสิ ไอดีสร้างใหม่ได้ แต่ความรู้สึกสร้างยากนะครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เนื่องจากเว็บของเรามีสมาชิกที่เป็นทั้งเด็กและเยาวชนเข้่ามาใช้อยู่เป็นจำนวนมาก
มี 2 เรื่องที่เรารณรงค์และขอความร่วมมือคือ  1 การใช้ภาษา   2 การแสดงภาพ
ทางเว็บอยากขอความร่วมมือ  ให้ท่านเปลี่ยนภาพประจำตัวให้เป็นภาพที่สุภาพ ไม่ล่อแหลมต่อเด็กและเยาวชนด้วยค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้

ผู้ดูแลบอร์ด  กอย่า

ท่านไม่ได้ถูกระงับไอดีเพราะภาพดีสเพลย์
แต่ด้วยข้อหา   เปิดกระทู้ซ้ำ และหลายบอร์ด  "ประกาศรับซื้อไม้ไผ่ข้าวหลาม"   รบกวนสำรวจตัวเองด้วยค่ะ

การระงับไอดี  ผู้ดูแลบอร์ดจะแจ้งเหตุผลไว้ทุกครั้งถึงสาเหตุของการระงับไอดี  หากคุณล๊อกอินเข้าไป  จะมีข้อความบอกก่อนลองสังเกตดู
และการระงับไอดีของคุณ  แค่ 15 วันค่ะ  ถือว่าเบาสุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 10:05:16 โดย แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-. » IP : บันทึกการเข้า

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
eFuktCR
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 10:09:09 »

ฮืม
โพสในหัวข้อ เกษตร กับ จิปาถะ

ซ้ำซ้อนหรอครับ  ไม้ไผ่นี่ ก็เกษตร  จิปาถะ ทั่วไปได้เหมือนกัน
ถ้าแบบนั้น จะมีหลายหัวข้อทำไมครับ ไม่รวมไปเลยหละ เชื่อหละ โกรธ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 10:13:48 »

ฮืม
โพสในหัวข้อ เกษตร กับ จิปาถะ

ซ้ำซ้อนหรอครับ  ไม้ไผ่นี่ ก็เกษตร  จิปาถะ ทั่วไปได้เหมือนกัน
ถ้าแบบนั้น จะมีหลายหัวข้อทำไมครับ ไม่รวมไปเลยหละ เชื่อหละ โกรธ

ให้เลือกได้แค่ 1 บอร์ดค่ะ  
ในเมื่อเราให้คุณๆ ท่านๆ เข้ามาใช้บริการทั้งซื้อและขายสินค้า ฟรี
ก็ควรให้พื้นที่แก่ผู้อื่นได้ใช้ประโยชน์ร่วมกันบ้าง  ใส่ใจในกฏกติกาและรายละเอียดการใช้งานเวปบอร์ดซักนิดนะคะ
เพราะเราเชื่อว่า  คุณยังสามารถใช้ประโยชน์จากเวปเราไปอีกนาน

ปล.  แล้วทำไมไม่ไปดันกระทู้เก่าขึ้นมาล่ะค่ะ  เปิดกระทู้ใหม่ทำไม??
            ไอดีถูกระงับ  กระทู้ไม่ได้ถูกลบไปด้วยนะ

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
eFuktCR
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 10:20:02 »

เอาหละครับไม่เถียงหละครับ
เอาเวลาไปดูบอร์ดให้ทั่วถึงเถอะครับ
ที่ว่าบอกให้เลือกได้1หัวข้อหนะ
ไอที มอเอตร์ไซต์  แอบปั๊มในจิปาถะ ก็มีนะ

อย่างนี้แหละ บอร์ดบ้านเค้าหนิ ทำใจ ๆ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 10:51:13 »

เอาเวลาไปดูบอร์ดให้ทั่วถึงเถอะครับ
ที่ว่าบอกให้เลือกได้1หัวข้อหนะ
ไอที มอเอตร์ไซต์  แอบปั๊มในจิปาถะ ก็มีนะ

อย่างนี้แหละ บอร์ดบ้านเค้าหนิ ทำใจ ๆ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ไม่มีคำขอโทษในความเข้าใจผิด  แล้วยังพาลอีกนะท่าน  
อย่าว่าบ้านเค้าบ้านใครเลย  บ้านเรา  เราว่ามีน้ำใจมากแล้ว  ท่านล่ะ  มีน้ำใจกับเราหรือเปล่า
เรื่องหน้าที่  ไม่ต้องชี้นิ้วสั่งใครหรอก  เราดูแลคนเป็นพันได้  
แต่...  ท่านเอง  แค่อ่านกฏยัีงอ่านไม่ได้ ให้ความเคารพไม่ได้เลย    อย่าไปว่าใครเค้าเลยท่าน

@zunoi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 12:41:12 »

ไอที มอเอตร์ไซต์  แอบปั๊มในจิปาถะ ก็มีนะ

ไม่มีคำขอโทษในความเข้าใจผิด  แล้วยังพาลอีกนะท่าน  
อย่าว่าบ้านเค้าบ้านใครเลย  บ้านเรา  เราว่ามีน้ำใจมากแล้ว  ท่านล่ะ  มีน้ำใจกับเราหรือเปล่า
เรื่องหน้าที่  ไม่ต้องชี้นิ้วสั่งใครหรอก  เราดูแลคนเป็นพันได้  
แต่...  ท่านเอง  แค่อ่านกฏยัีงอ่านไม่ได้ ให้ความเคารพไม่ได้เลย    อย่าไปว่าใครเค้าเลยท่าน

+1 ครับ
บางคนคิดว่าตัวเองถูกอยู่เสมอ ไม่ลองคิดว่าอ่อเราผิดเองนี่น่า
จะทำให้โลกนี้ดีขึ้นอีกเยอะเลย
©®*
cr-nettech ltd.,part.
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 13:12:51 »

น่าจะพิจารณาตัวเอง มาตั้งกระทู้ให้ขายหน้าอีก

ผมอยู่มาจะสองปียังไม่เคยโดนแบนเลย แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 13:15:23 โดย เมรัย มัจจุราช » IP : บันทึกการเข้า

eFuktCR
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 13:17:38 »

เมื่อไหร่จะโตหนอ คนที่นี่

บอกกล่าวตักเตือนได้ ไม่ว่าหรอกครับ

แต่นี่เล่นให้ทำอะไรไม่ได้เลย ระงับหมด ทั้งโพส ตั้งหัวข้อใหม่  ไม่มีบอกกำหนดเวลาปลดระงับ มีการมาบอกแค่15วัน ถือว่าเบาสุด ไปดูถึงสาเหตุของการแบน ผมนะครับ คุณๆ

อย่าทำให้คนอื่นคิดว่า คนดูแลบอร์ดเป็นคนถูกเสมอ นะครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

อีกอย่าง การเตือนสาเหตุ ตัวสีแดง กับการพีเอม มา มันคนหละ ความหมาย คนละข้อหา เลยนะครับ จะแบน หนะ ปรึกษากันให้ดีก่อนนะ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 16:13:21 »

เมื่อไหร่จะโตหนอ คนที่นี่

บอกกล่าวตักเตือนได้ ไม่ว่าหรอกครับ

แต่นี่เล่นให้ทำอะไรไม่ได้เลย ระงับหมด ทั้งโพส ตั้งหัวข้อใหม่  ไม่มีบอกกำหนดเวลาปลดระงับ มีการมาบอกแค่15วัน ถือว่าเบาสุด ไปดูถึงสาเหตุของการแบน ผมนะครับ คุณๆ

อย่าทำให้คนอื่นคิดว่า คนดูแลบอร์ดเป็นคนถูกเสมอ นะครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

อีกอย่าง การเตือนสาเหตุ ตัวสีแดง กับการพีเอม มา มันคนหละ ความหมาย คนละข้อหา เลยนะครับ จะแบน หนะ ปรึกษากันให้ดีก่อนนะ

.............ตั้งสติแล้วทำความเข้าใจดีนะ    ที่ pm ไปเตือนน่ะ ถือว่าสุภาพมากแล้ว และไม่ได้เป็นสาเหตุของการระงับไอดีของคุณ
แต่สาเหตุที่คุณถูกระงับไอดี  คือ   "เปิดกระทู้ซ้ำ และหลายบอร์ด" ในเมื่อโตแล้ว ก็ไม่น่าจะเข้าใจอะไรยาก

ผู้ดูแลบอร์ดทำการระงับไอดีคุณแค่ 15 วัน , ห้ามการตั้งกระทู้และแสดงความคิดเห็นภายใน 15 วัน
  แต่เราไม่ได้คลิกที่ช่อง  "ห้ามเข้าสู่ระบบ"  หรือ "ลบไอดี" ของคุณทิ้ง

..........ถือว่าเราให้โอกาสมากแล้ว..........

ถ้ายังไม่ยอมเข้าใจ หรือ ยังรับกฏเกณฑ์ในบ้านหลังเล็กหลังนี้ไม่ได้  คุณจะทำธุรกิจใดๆ ในสังคมที่ใหญ่กว่านี้ได้อีกหรือ???

...ด้วยความเคารพ...

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2012, 16:17:34 »

ผู้ดูแลบอร์ดจะไม่เข้ามาตอบหรือแสดงความคิดเห็นใดๆ ในกระทู้นี้อีกต่อไป  และจะขอปักหมุดกระทู้นี้ไว้เป็นกรณีตัวอย่างให้เพื่อนสมาชิกได้ศึกษากัน

"หากคิดที่จะกระทำการสิ่งใด  แต่ยอมให้อารมณ์อยู่เหนือเหตุผล 
                                  สุดท้าย  ต้องจำนนต่อสิ่งที่ตนทำ  อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้"

ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 17:58:35 »

ผู้ดูแลบอร์ดจะไม่เข้ามาตอบหรือแสดงความคิดเห็นใดๆ ในกระทู้นี้อีกต่อไป  และจะขอปักหมุดกระทู้นี้ไว้เป็นกรณีตัวอย่างให้เพื่อนสมาชิกได้ศึกษากัน

"หากคิดที่จะกระทำการสิ่งใด  แต่ยอมให้อารมณ์อยู่เหนือเหตุผล 
                                  สุดท้าย  ต้องจำนนต่อสิ่งที่ตนทำ  อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้"

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
p1971
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2012, 06:30:22 »

เขาคงจ่ายค่าโฆษณาแล้ว จึงมาว่าเอาๆ หึยยย ฮืม
eFuktCR
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2012, 12:29:18 »

ผู้ดูแลบอร์ดคนนี้คงจะเด็กเกินไป เกินกว่าจะยอมรับความจริงได้
คงไม่เข้าใจความหมายของเราจริงๆหละ แทนที่จะปรับปรุง
บอร์ดจะได้ดีขึ้น แต่นี่กลับมาโพส ว่ากันอยู่นั่นแหละ แค่อยากได้คำอธิบายที่ละเอียด
กฎมีไว้สั่งบล๊อคได้ แต่ไม่มีกฎไว้สั่งปลดบล๊อคแฮ่ะ
©®*
cr-nettech ltd.,part.
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2012, 16:04:21 »

ผมว่าคนที่เด็กเกินกว่าจะยอมรับความจริงคือคุณมากกว่ามั้ง เค้าแบน 15 วันไม่ใช่เหรอ นี่ยังไม่ถึงนะ

เอางี้ปะ ถ้าคิดว่าที่นี่มันไม่ดี อยู่แล้วไม่มีความสุข โดนกลั่นแกล้ง ฯลฯ ก็อย่าเข้ามาเลยดีกว่า

ไปหากินบอร์ดอื่นเหอะ

onlinemymedia
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2012, 14:46:32 »

ดีคัรบผม
LEK Chonnaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2012, 11:40:59 »

ผมว่านิดหน่อยเองนะเจ๊...ทำเป็นไม่เห็นบ้างก็ได้นะครับ
บรรยากาศจะได้ดีขึ้น ยิ้มเท่ห์
เมย์
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2012, 14:16:54 »

กรุณาทำความเข้าใจด้วยค่ะ...

"กฏมันก็คือกฏ งั้นก็ปกครองคนหมู่มากไม่ได้"

อันนี้เห็นใจผู้ดูแลบอร์ดนะคะ
onlinemymedia
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2012, 13:56:16 »

555
LittleELF
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2012, 14:24:37 »

ใจร่มๆ

บริการซ่อม เช่า ขาย รถโฟล์คลิฟท์ จำหน่ายรถแบคโฮ รถแทรกเตอร์ รถกอล์ฟ  อะไหล่ต่างๆ 089-9983959
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์