เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 09:42:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ## ขอระบายหน่อย คิดถึงเจ้าสี่ขา ครับ ##
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ## ขอระบายหน่อย คิดถึงเจ้าสี่ขา ครับ ##  (อ่าน 1579 ครั้ง)
โชกุน
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 08:52:14 »

ตอนนี้ มาทำงานที่กรุงเทพฯ ตั้งแต่ต้นเดือนแล้ว

แยกเจ้า 5 ไว้ 3 บ้าน กะจะเอามาเลี้ยงที่ กทม แต่ที่บ้านพี่สาว แคบ กลัวมันหงุดหงิด

ผมไม่ได้ทิ้งมันนะ เพราะความจำเป็น ต้นทุนชีวิตคนเราไม่เหมือนกัน

มาอยู่ที่นี่ว่าจะหาเงินเก็บเพิ่มอีกสักก้อน แล้วค่อยกลับ เชียงราย

เปิดร้าน ที่บ้าน แล้วค่อยรับกลับมาเลี้ยงหมด

คิดถึง..มาก  เจ้าสี่ขาเพื่อนรัก  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

* cats-vert.jpg (467.83 KB, 480x1081 - ดู 189 ครั้ง.)

" หมาก็มีหัวใจ"
::เศษสังคม::
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 09:22:39 »

เอาใจช่วยเน้อ
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 09:57:36 »

เข้าใจความรู้สึกครับ  ผมเลี้ยงไม่ได้ ไม่มีที่  ต้องคอยดูไปงั้นๆ 

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
hansa
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 18:14:31 »

สู้ๆเอาเงินปิ๊กบ้านเน้อ
โชกุน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 18:52:46 »

ขอบคุณ ทุกกำลังใจครับ

คิดถึงมันจริงๆ ผมไม่เคยร้องไห้ ให้กับหมามาก่อน

คุณนู๋ว์เปิ่นจัง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 22:07:57 »

สุ้ๆ ค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
หมาที่บ้านเรา ถ้าเราพลัดตามันออกจากบ้านแค่ 20 นาที พอมันเห็นหน้าเรา  มันก็ส่งเสียงดีใจ
เอาใจช่วยนะคะ  "พลัดกันนานแค่ไหน  มันก็จำเราได้เสมอค่ะ" สุ้ๆ...
dEw_MS
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 00:10:18 »

ตัวผมอยู่แม่สาย แต่เด็กๆ อยู่เชียงใหม่ คิดถึงมันโคตรๆ Y___Y
ยิ่งกลับบ้านไปทีไรมันออกมาต้อนรับแบบว่า ไม่เจอกันนาน ยิ่งอยากเอามาเลี้ยงที่แม่สาย
แต่ติดตรงที่อยู่แฟลตเลย อด เดือนไหนเจอกันครั้งนึง  เหยยยยยยย

สวยหล่อ ไม่เกี่ยว อยู่ที่ซอยเปลี่ยว และพละกำลัง
คนบ้านดอย13
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 17:07:04 »

แล้วตัวไหนอยู่ที่เตาบ่มบ้างเนี่ย..ให้น้องเปิ้ลดูแลต่อไม่ได้เหรอคะ...

เปิดใจให้กว้าง....เราจะได้เป็นสุข
โชกุน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 18:32:08 »

แล้วตัวไหนอยู่ที่เตาบ่มบ้างเนี่ย..ให้น้องเปิ้ลดูแลต่อไม่ได้เหรอคะ...
  ร็อตไวเลอร์ยังอยู่ที่เตาบ่มครับ  ลุงแกเอาไว้เป็นเพื่อนเพราะแกอยู่คนเดียว ( ไม่มีหมาแกเหงา)

พุดเดิ้ล กับ มินิเจอร์ ไปอยู่ที่พาน บ้านพ่อ กับ บ้านพี่สะใภ้

ส่วน แฟนผมก็จะลงมา กทม กลางเดือนนี้ครับ

คนบ้านดอย13
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 19:50:34 »

เห้อออออ..แล้วร้านล่ะ..น้องไม่อยู่ร้านแล้วเหรอ..เอ้อเอ้ย..กำนี้จะไปหาใครละเนี่ย..ไม่ได้ไปเชียงแสนนาน ตกข่าวซะแระ...อืม..ชิเก้นเอ้ย..ไม่ได้ไล่ไก่แล้วเน้อ...

เปิดใจให้กว้าง....เราจะได้เป็นสุข
>_อนัตตา_<
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 14:52:01 »

เอาใจช่วยน่ะค่ะ  ขนาดข้าพเจ้าห่างจากถุงทองแค่ครึ่งวัน  ยังคิดถึงมากกกกเลยค่ะ
ตอนเจอกันนี้ เหมือนห่างกันเป็นเดือนเลยค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้ก็แล้วกันน่ะค่ะ  เศร้า เศร้า เศร้า ร้องไห้
hansa
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 18:26:59 »

เคยเห็นMV "จะรักกันอยู่หรือปล่าวไหมครับ"
http://www.youtube.com/watch?v=Y0uPA0TfLPE&feature=youtu.be
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 18:31:22 โดย hansa » IP : บันทึกการเข้า
iw
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 18:52:39 »

สู้นะครับผม มีอะไรให้ช่วยก็มาบอกกันครับผม
โชกุน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 19:08:01 »

สู้นะครับผม มีอะไรให้ช่วยก็มาบอกกันครับผม
  ขอบคุณมากครับ

โชกุน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 19:09:26 »

เคยเห็นMV "จะรักกันอยู่หรือปล่าวไหมครับ"
http://www.youtube.com/watch?v=Y0uPA0TfLPE&feature=youtu.be
   ยิ่งดู...ยิ่งคิดถึง

หน้า: [1] พิมพ์