เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 06 พฤษภาคม 2024, 13:23:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ชาวเชียงรายใครอยากเล่นหมากล้อมเชิญทางนี้จ้า
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ชาวเชียงรายใครอยากเล่นหมากล้อมเชิญทางนี้จ้า  (อ่าน 2311 ครั้ง)
Crayfish
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2012, 01:04:05 »

ชมรมกีฬาหมากล้อมจังหวัดเชียงรายเปิดแล้ว สถานที่เล่นหมากล้อม สำหรับทุกท่านที่อยากเล่นกีฬาหมากล้อม ฝึกสอนเบื้องต้นฟรี โดยอาจารย์หมากล้อมจากสมาคมกีฬาหมากล้อมแห่งประเทศไทย และอาจารย์สอนหมากล้อมมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง เปิดทำการทุกวันเสาร์ ตั้งแต่เวลา 20.00 น. Free ครับไม่มีค่าใช้จ่ายในการเล่นนะ หรือ ติดต่อ ที่ 089-6339745 เก๋ง

หรือเข้าไปพูดคุยสอบถามตามประสาคนเล่นหมากล้อมได้ที่แฟนเพจชมรมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 มีนาคม 2013, 15:18:11 โดย WEBMASTER » IP : บันทึกการเข้า
lanna_99
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 08:51:28 »

อยากหัดเล่นเหมือนกัน  แต่ดึกไป
blue dragon
มัธยม
**

..แดดสุดท้าย..

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 10:57:14 »

ไม่มีเวลาไปเลยครับ...เล่นเป็น หาเพื่อนเล่นไม่ค่อยได้เลย

กั๋นว่าจะมัด บ่ต้องมัดด้วยป๋อ กำปากกำคอ มัดกั๋นก็ได้
https://www.facebook.com/skyline.blue.9
Crayfish
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2012, 15:33:10 »

ว่างวันใหนก็เข้ามาได้ครับ ช่วงนี้ปิดเทอมชมรมจะเปิดช่วงเย็นๆครับ หรือจะโทรมาสอบถามก่อนก็ได้ สำหรับคนที่เล่นหมากล้อมในเชียงราย ที่ชมรมมีการสอบวัดระดับฝีมือให้ด้วยนะครับ  ยิ้ม
Snowblower
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 00:49:16 »

"เปิดทำการทุกวันเสาร์ ตั้งแต่เวลา 20.00 น."

ทำไมเปิดน้อยจังครับ แล้วช่วงอื่นปิดตลอดเลยรึเปล่าครับ

ถ้าวันเสาร์นี้ผมว่าง จะแวะไปดูนะครับ
เคยเล่นสมัยหนุ่มๆ ช่วง 10 กว่าปีที่แล้ว อยากเล่นอีก 555

Snowblower
Crayfish
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2012, 14:21:11 »

มาที่ชมรมเลยครับ สอนให้ฟรีจ้าา ยิงฟันยิ้ม
Crayfish
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 04:20:25 »

จริงๆก็เปิดตลอดทุกวันครับ แต่ส่วนมากจะนัดเจอกันช่วงเย็นๆถึงค่ำครับ จะมีคนเยอะหน่อยก็วันเสาร์ ถ้าจะเข้ามาเล่นก็โพสบอกได้ที่แฟนเพจของชมรม หรือโทรมาก็ได้ครับ ยินดีต้อนรับทุกคน
lหม่๋J หuว๑งๅม
ชั้นประถม
*

PHOEMPHUN

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 20:14:13 »

อยากได้หนังสือ 38 สูตรมุม (ภาษาไทย) จัง ใครมีบอกด้วนน๊า...
Crayfish
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 22:12:51 »

มึแต่ภาษาอังกฤษครับผม  เศร้า
ชั้นประถม
*

PHOEMPHUN

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2012, 13:00:30 »

อยากสอบดั้งคับ สอบที่ไหนดีคับ อยู่เชียงรายด้วย  ฮืม ฮืม
Crayfish
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2012, 00:17:29 »

ที่ชมรมสามารถสอบรอบเก็บคะแนนได้ครับ ส่วนการสอบเลื่อนระดับฝีมือ 1 ดั้งรอบ Verify
ต้องสอบที่สมาคมกีฬาหมากล้อมแห่งประเทศไทย ส่วนการสอบVerify ในภาคเหนือจะจัดขึ้น
ทุกปีที่งานแข่งขันหมากล้อมเชียงใหม่โอเพ่น ปลายปีนี้ครับ ถ้าจะเข้ามาสอบก็นัดหมายเวลามาได้เลยครับ
ที่ชมรมมีนักกีฬาระดับดั้งอยู่ 4-5 ท่านครับผม
ชั้นประถม
*

PHOEMPHUN

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 12:21:43 »

ที่ชมรมสามารถสอบรอบเก็บคะแนนได้ครับ ส่วนการสอบเลื่อนระดับฝีมือ 1 ดั้งรอบ Verify
ต้องสอบที่สมาคมกีฬาหมากล้อมแห่งประเทศไทย ส่วนการสอบVerify ในภาคเหนือจะจัดขึ้น
ทุกปีที่งานแข่งขันหมากล้อมเชียงใหม่โอเพ่น ปลายปีนี้ครับ ถ้าจะเข้ามาสอบก็นัดหมายเวลามาได้เลยครับ
ที่ชมรมมีนักกีฬาระดับดั้งอยู่ 4-5 ท่านครับผม

ขอบคุณมากครับ อยากให้เชียงรายมีดั้งเยอะๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ชั้นประถม
*

PHOEMPHUN

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2012, 17:20:46 »

ใครสนใจมาเล่นกับผมบ้างคับนัดมาได้เลย ยินดีคับ PM มานะคับ
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2012, 18:12:59 »

ถามนอกประเด็นหน่อยค่ะ แล้วมีชมรม OTHELLO  มั้ยคะ ชอบเล่นอันนี้ มากกว่าอะค่ะ   ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
ชั้นประถม
*

PHOEMPHUN

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2012, 18:52:07 »

ถามนอกประเด็นหน่อยค่ะ แล้วมีชมรม OTHELLO  มั้ยคะ ชอบเล่นอันนี้ มากกว่าอะค่ะ   ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

อันนี้คงต้องเล่นในเว็ปดีกว่าคับ เพราะกระดานโอเทโล่มันมีแต่ในเว็ป

แต่ถ้าจะเล่นหมากล้อม

ก็เข้ามาที่ชมรมได้คับหรือจะเล่นกับผมก่ PM มาคับ หรือโทรหา พี่เก๋ง ตามเบอร์โทรด้านบน ได้คับ

***เผื่อใครเบื่อเล่นทางเว็ปมันไม่สนุก  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
saladz
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2014, 08:49:11 »

ยังมีอยู่รึเปล่าครับ ?
kaewmarloon
มัธยม
**

〖ໂ ສ ດ ຕ າ ນ ເ ค ຍ】

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 23:37:14 »

น่าจะมีชมรม โอเทลโล่ จะได้แวะไปเล่นบ้าง ☺

http://www.playok.com/th/reversi/

http://www.thaibg.com/OTOnline/

หน้า: [1] พิมพ์