เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 07:28:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ซื้อขาย-รถมอเตอร์ไซด์ (ผู้ดูแล: Krit_66)
| | | |-+  มีอะไหล่ Dio 18f - 28f จำหน่ายในเชียงราย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน มีอะไหล่ Dio 18f - 28f จำหน่ายในเชียงราย  (อ่าน 17370 ครั้ง)
golf2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 11:54:46 »

กาบข้าง af 27 หน้าดิส  หาให้ได้ยังครับ จัดให้ด้วยครับ

art20069
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 12:52:21 »

อยู่แถวไหนครับ...จะได้เอารถไปให้ดู...พร้อมขอคำปรึกษาเรื่องของแต่ง...

หัวแขร่ ติด ยูเทรินร์ครับ ร้านซ่อมเล็ก ๆ ครับ ลุงดล..  ผมซ่อมที่นั้นหละครับ ผมไม่มีหน้าร้านหรอกครับพอดีชอบแต่งรถเล็กนะครับผมก็หาร้านซ่อมตั้งหลายร้านมาจบที่ร้านนี้หละครับซ่อมแล้วใช้ทนครับขี่ไม่ต้องกลัวพัง ( เพราะพยายามใช้ของแท้ฮ้างทุก ๆ ชิ้นที่สำคัญ )  เครื่องเงียบครับและได้คำแนะนำที่ดีในการรักษารถครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 12:55:27 โดย art20069 » IP : บันทึกการเข้า
kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2012, 17:11:43 »

รถป๊อบ ดิโอ สภาพก่อนเสีย
สต๊าสติดยาก เสียงดัง ควันดำนิด..พอสตาร์ติดไปได้ประมาณ 2กิโล ดับๆๆ

สถานะตอนนี้ จอดเก็บ สต๊าสคงไม่ติด เข็นไม่ไป
โดนน้ำท่วมในบ้าน ประมาณ 15 นิ้ว แต่ยกขาตั้งไว้
น้ำไม่ได้ถึงๆตัวเครื่องแต่ล้อนิดหน่อย

จะเอาไปให้ช่างแถวบ้านซ่อม เพราะจะเอาไว้รับส่งลูกไปเรียน

เบื้องต้นแบบนี้จะต้องเปลี่ยนอะไหร่อะไรบ้างคะ

เผื่อจะได้อุดหนุนค่ะ^^

***มีขาตั้งขายไหมคะ ที่มีอยู่สตาร์แบบว่าแรงมากกๆๆมันหักนิดค่ะ ***

ขอบคุณค่ะ..

แม่ค้าอยู่นนทบุรีนะคะ ไม่หายไปไหน ไม่มีโกงจ้า^_^
kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 11:41:53 »

รถเพิ่งประกอบเสร็จยังไม่ได้ทำอะไรเพิ่ม(ภายนอก)ทำเครื่องใหม่หมดทุกจุด
คาบูโนวา เดิม ๆ ใส่ได้พอดี ไล่ลดนมหนูนิดหน่อย ครับสำหรับท่านที่คาบูเสีย หรือสตาร์ตอยากหรือเร่งไม่โลงเปลี่ยนแทนกัีนได้ครับ  ลูกสูป 250 ครับ  ผ้าคลัชทองแดง  สปริง 2000 rpm  กล่องแต่งปรับองศา ปาดฝา 1.8 ลองกันดูนะครับขับ สนุกครับ

เดียว Test เสร็จมา update ทีครับว่านิ่มขนาดไหนครับ

--------

ลูกสูบ 250 มีหัวแหวนด้วยหรือเปล่าคะ(ถามเพราะไม่รู้จริงๆค่ะ)
ของใหม่หรือเปล่าคะ ส่งทางไปรษณีย์ได้ไหมเอ่ย
คงต้องซ่อมใหม่ทั้งหมดเลยค่ะ
มีถามคำถามไว้หน้าที่3ด้วยนะคะ รบกวนตอบหน่อยนะคะ
*-*-* รบกวนสรุปให้หน่อยได้ไหมคะว่าอาการเสียคห.บนที่ถามไปอ่ะจ่ะ
ว่าต้องใช้อะไหล่อะไรบ้างอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ปล. ยางรถป๊อบมีด้วยไหมคะ เส้นละเท่าไหร่คะ
จะได้สั่งพร้อมๆกันเลยค่ะ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 11:45:17 โดย kaikai1 » IP : บันทึกการเข้า

แม่ค้าอยู่นนทบุรีนะคะ ไม่หายไปไหน ไม่มีโกงจ้า^_^
p.k.pipe
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2012, 18:25:10 »

ของผมเป็น yamaha jog 3kj อยากเอารถไปให้ดูอะครับ ต้นค่อนข้างจัด กลางกับปลาย อืด บิดหมด ได้เท่าเดิม ไล่เม็ด แล้ว ชามหลังเปลี่ยนสปริงกลาง วิ่งได้แค่ 60  หาอะไร ยามาฮ่า ได้มั้ยครับ
kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 07:13:56 »

มารอคำตอบค่ะ ยิ้ม

wicker21
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2012, 13:25:21 »

รับแปลงเบรคดั้มเป็นดิสเบรค ปะครับ yamaha jog ครับ
รบกวน pm ครับ
p.k.pipe
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 09:35:11 »

สต๊าสติดยาก เสียงดัง ควันดำนิด..พอสตาร์ติดไปได้ประมาณ 2กิโล ดับๆๆ

สถานะตอนนี้ จอดเก็บ สต๊าสคงไม่ติด เข็นไม่ไป
โดนน้ำท่วมในบ้าน ประมาณ 15 นิ้ว แต่ยกขาตั้งไว้
น้ำไม่ได้ถึงๆตัวเครื่องแต่ล้อนิดหน่อย

จะเอาไปให้ช่างแถวบ้านซ่อม เพราะจะเอาไว้รับส่งลูกไปเรียน

เบื้องต้นแบบนี้จะต้องเปลี่ยนอะไหร่อะไรบ้างคะ

***มีขาตั้งขายไหมคะ ที่มีอยู่สตาร์แบบว่าแรงมากกๆๆมันหักนิดค่ะ ***

ขอบคุณค่ะ..

อยู่แถวไหนครับ ให้ช่างดูก่อนดีกว่าครับ แล้วจะเปลี่ยนอะไหล่ อะไร ค่อยมาถามหา จะง่ายกว่าครับ เท่าที่บอกมา เป็นได้หลายอย่างครับ
เจฟ เตชัส
มัธยม
**

เจฟครับ โทรหาได้ 09-1516-2553

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2012, 09:50:40 »

ได้ขายรถพวกนี้มั้ยครับ  zx 35  อะไรประมาณนี้
kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2012, 06:20:57 »

รบกวนช่างตอบหน่อยได้ไหมคะ ว่าอะไหล่ที่แจ้งไปมีขายไหมคะ
ต้องการสั่งซื้อค่ะ เพราะโรงเรียนใกล้เปิดแล้วต้องใช้ไปรับส่งลูกค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ..^^

p.k.pipe
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2012, 13:54:20 »

จขกท ไปไหนแล้ว เข้ามาตอบหน่อย ยิงฟันยิ้ม
kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2012, 05:53:57 »

ขอบคุณค่ะ..

อยู่แถวไหนครับ ให้ช่างดูก่อนดีกว่าครับ แล้วจะเปลี่ยนอะไหล่ อะไร ค่อยมาถามหา จะง่ายกว่าครับ เท่าที่บอกมา เป็นได้หลายอย่างครับ

-----------------------------------------------------
ขอบคุณที่แนะนำนะคะ  ยิ้ม

ตอนนี้อยากได้ลูกสูบค่ะ
จะหาซื้อไปให้ช่างค่ะหรือให้แฟนซ่อมค่ะ

งบน้อยต้องประหยัดนิดค่ะเห็นจขกท.ขายไม่แพงเลยสนใจอย่างสั่งซื้อค่ะ
คงต้องหลายอย่างอยู่ค่ะเลยอยากขอซื้ออะไหล่จากจขกท.ค่ะ
ไม่มีเวลาไปหาซื้อเองเลยค่ะ...

p.k.pipe
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2012, 07:55:24 »

คว้านเสื้อ เปลี่ยนลูกสูบ ช่างน่าจะหาอะไหล่ได้นะครับ ทำก็ประมาณ 700-800
p.k.pipe
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 17 มีนาคม 2012, 21:02:04 »

จขกท ไปลองรถ ยังไม่ มา ดัน ๆ
kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 06:27:19 »

ยิ้ม

นะโม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2012, 22:44:30 »

มีร้านซ่อมดีๆอีกร้านละครับ สำหรับคอรถเล็ก ช่วยสนับสนุนครับ
p.k.pipe
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 11:30:43 »

ได้ เอารถ ไปไว้ แล้วครับ ลุงคุยดีครับ ส่วน จขกท ยังไม่เจอตัว เลย  ยิงฟันยิ้ม
kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 19:04:56 »

ได้ เอารถ ไปไว้ แล้วครับ ลุงคุยดีครับ ส่วน จขกท ยังไม่เจอตัว เลย  ยิงฟันยิ้ม

-------------------------------------------------------
คุณ p.k.pipe  ถ้าไปร้านจขกท.อีกรบกวนถามราคาลูกสูบให้หน่อยได้ไหมคะ
ว่าใช่ 250 บาท ตามที่ จขกท. บอกไว้ด้านบนหรือเปล่าคะ อยากสั่งซื้อค่ะ...

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆล่วงหน้าเลยน๊าคะ ยิ้มกว้างๆ
ปล.จขกท.อยู่ไหนอ่ะจ๊ะ ช่วยหน่อยน๊าอยากสั่งของค่ะ...(ขอบคุณค่ะ^_^)

p.k.pipe
ชั้นประถม
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 20:32:06 »

-------------------------------------------------------
คุณ p.k.pipe  ถ้าไปร้านจขกท.อีกรบกวนถามราคาลูกสูบให้หน่อยได้ไหมคะ
ว่าใช่ 250 บาท ตามที่ จขกท. บอกไว้ด้านบนหรือเปล่าคะ อยากสั่งซื้อค่ะ...

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆล่วงหน้าเลยน๊าคะ ยิ้มกว้างๆ
ปล.จขกท.อยู่ไหนอ่ะจ๊ะ ช่วยหน่อยน๊าอยากสั่งของค่ะ...(ขอบคุณค่ะ^_^)
ครับ เดี๋ยวจะถามให้นะครับ แต่ว่า ลูกสูบไซค์ ไหนครับ
kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 21:30:51 »

คุณp.k.pipe....ขอบคุณมากๆเลยนะคะ...
หันไปถามคุณแฟนว่าขนาดไหน เค้าบอกว่าต้องถอดออกมาดูก่อนค่ะ

ไม่ทราบว่ามีวิธีเช็คอย่างอื่นไหมคะเช่นรุ่นนี้ใช้แบบนี้ อะไรประมาณนี้น่ะค่ะ

ถ้าสะดวกถอดออกมาได้เมื่อไหร่จะรีบมาแจ้งให้ทราบเลยนะคะ..

ปล.เมื่อเย็นนี้ก็แวะร้านซ่อมรถลงไปถามช่างมาค่ะเค้าบอกว่าลูกละตั้ง 1200 บาทค่ะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 21:49:22 โดย kaikai1 » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 พิมพ์