เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 00:41:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  มีต้อนหม่อนหิมาลายันมาขอแลก
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน มีต้อนหม่อนหิมาลายันมาขอแลก  (อ่าน 7544 ครั้ง)
anocha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2012, 09:03:17 »

มีครับ แลกได้ครับ ผมอยากได้สี่ทิศสีแดงมีหัวให้แลกไหมครับ
ส่วนโฮย่าคุณมีโฮย่าอะไรบ้างครับ ที่บ้านก็เลี้ยงโฮย่าเหมือนกันครับ
ส่วนหม่อนหิมลายันสีขาวและแดงยังไม่โต มีหม่อนแม่ลูกดกกำลังออกลูกเต็มต้นเลยครับ ต้องรอให้ตัดแต่งกิ่งก่อนนะครับ
ยินดีครับถ้าสนใจจะแลก
Alyssum
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2012, 13:40:45 »

ขอบคุณครับคุณ anocha

ขอชื่อ-ที่อยู่ครับ(ส่งข้อความหลังไมค์มาก็ได้ครับ) เดี๋ยวผมขุดหัวว่านสี่ทิศฮอลแลนด์ส่งไปให้ก่อน ดอกเพิ่งโรยไปเองครับ รอได้รับแล้วค่อยส่งมะยมแดงมาให้ผมครับ

เรื่องหม่อนแม่ลูกดก ก็อยากขอแลกซักกิ่งครับ รอตัดแต่งเมื่อไหร่บอกด้วยครับผม

ส่วนโฮย่าที่ผมมีเอาเฉพาะที่โตแล้วตัดชำได้ เท่าที่นึกชื่อออกก็มีประมาณนี้ครับ
australis มีสองแบบไม่ทราบ ssp. อะไรบ้าง
buotii
camphorifolia, carnosa (red), coronaria (pink)
davidcummingii
elliptica
finlaysonii nova, fitchii (cmf-8)
gracilis (H. memoria)
imperialis (alba, red), incrassata
kerrii
lacunosa (long leaf)
mindorensis (red, yellow)
obscura, cv. optimistic
pallilimba, paziae, pubicalyx
rotundiflora (sp. square)
schneei, cv. sunrise
joker_lek
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2012, 01:29:21 »

อยากได้ครับมีต้น ไฮเดรนเยีย กับเมล็ดต้นพยูง ครับ

กลอยแห้ง-กลอยทอด ปลีก-ส่ง0867874569 idline joker306
stand
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2012, 18:43:38 »

ผมมีเฟริ์นกีบแรด ดาหลาสีขาว มะยมหวาน ปอจะแลกได้ก่อคับ โทร.0801202455
Alyssum
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2012, 19:19:04 »

ผมมีเฟริ์นกีบแรด ดาหลาสีขาว มะยมหวาน ปอจะแลกได้ก่อคับ โทร.0801202455

คุณ stand ครับ สนใจจะแลกดาหลาสีขาวกับโฮย่ามั๊ยครับ หรือสุพรรณิการ์ซักกิ่งกำลังชำอยู่เลย แต่ขอเป็นหลังสงกรานต์นะครับ
moonoiy
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2012, 23:10:26 »

มีกล้าอีกไหมคับ ผมมีละมุดเขมร  แลกได้ไหม รอนานก็ได้คับอยากได้
jesdath
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2012, 04:14:31 »

หม่อนหิมาลายัน ลูกยาวดี ถ้าดกๆน่ะดังระเบิดแน่  ว่าแต่ใครชอบผสมหม่อนเล่นบ้าง

รณรงค์ขอให้คนไทยมีสิทธิ์ อ่านเขียนภาษาอังกฤษแบบแท้ๆ
--รับบูรณะโน๊ตบุคและคอมที่เก่ามากๆ- ราคากันเองครับ
--รณรงค์ให้คนไทยใช้ลีนุกซ์ จะได้ไม่นอนผวากลัวลิขสิทธิ้จ้ะ
makreng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 14:57:05 »

คุณ  jukgree  ที่ว่าจะให้กิ่งหม่อนหิมาลายัน
ปรากฏว่าชำไม่ติดซักต้น เอากิ่งสดไปชำเองมั๊ย
ให้หม่อนขาว กับแดง 2 กิ่ง แจ้งที่อยู่ทางข้อความ
ส่วนตัวก็ได้  ท่านอื่นๆมีแต่กิ่งสดนะคะ
ถ้าใครสนใจจะแลกลองแจ้งมาอีกที
makreng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 14:59:38 »

ภาพต้นหม่อนแดง

makreng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 15:00:50 »

ภาพต้นหม่อนขาว

ARM REVOLUTION
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 15:06:02 »

ถ้าเป็นกล้าไม้ผล(ผลไม้) ผมก้มีแค่อโวคาโด้
แต้ถ้าเป็นไม้มงคลประดับ ผมมีกล้า เศรษฐีวิลสัน(ตัวผู้ ตัวเมีย)
ไม่รู้จะสนใจไหม๊ครับ
khuanta
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 18:41:53 »

ตัวขวัญเองมีทั้ง2สีแต่ต้นยังไม่โตค่ะ การปักชำกิ่งหม่อนหิมาลายันนี่ขึ้นยากนะค่ะ เพราะเค้าไม่เหมือนหม่อนบ้านเราถั่วไป เพื่อนขวัญทำขายอยู่ในเว็ปอื่น เค้าบอกว่าต้องตอนกิ่ง ทาบกิ่ง(ทาบกับกิ่งหม่อนธรรมดา)หรือการติดตา(ติดตากับตอหม่อนธรรมดา) เพราะว่าการปักชำขึ้นยากเลยขายกิ่งกัน 200+ขึ้นไป ต้นขนาดที่คุณมีตามรูป เกิน5,000บาทด้วยซ้ำไปค่ะ เพื่อนขวัญได้มาตอนแรกปักชำ50ขึ้น2กิ่งลองมาเลยๆๆจนไปถามแหล่งขายเค้าแนะนำวิธีที่กล่าวมาข้างบนมากว่าค่ะ
nari
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2012, 20:52:10 »

สนใจต้นฟิกส์ (มะเดื่อฝรั่ง) บ้างมั๊ยคะ พอดีจะตอนกิ่ง มีแบล็กแจ็ค,อินคาโกลด์ ขอแลกเป็นกิ่งตอนหม่อนหิมาลายัน ขาว,แดง เดี๋ยวแถมว่านสี่ทิศ Apple Blossom หัวใหญ่ให้ค่ะ ยิงฟันยิ้ม
CapMoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2012, 08:54:45 »

ใครมีต้นไม้แปลกๆมาแลก ลองเสนอมาเลยจ้า ดูรูปหม่อนหิมาลายันไปพลางๆก่อนนะ

อยากได้แต่ไม่มีอะไรไปแลกเลยค่ะ ถ้าแบ่งขายบอกบ้างนะค่ะ
ston
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 20:22:56 »

มีต้น สะแล ของเชียงรายแท้ๆ เอาก่อครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
KCT.
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2013, 13:21:37 »

แลกกับ แคทรียากอใหญ่มากๆ มั้ยคะ หรือกล้า เกฟ กูซเบอรี่ ดีคะ  ไก่แจ้ญี่ปุ่นสีขาวล้วนก็ได้นะคะ อยากได้หม่อนค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2013, 13:28:03 โดย KCT. » IP : บันทึกการเข้า
ILoVePaNgYa
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2013, 22:47:11 »

อยากได้จังที่บ้านมีแต่ต้นไม้ใหญ่ที่แม่เลี้ยงไว้เอาไปปลูกที่สวน เป็นต้นสะเดาช้างครับต้นสูงใหญ่เอาไว้สร้างบ้านครับ หรือแปรรูปขาย  เสียดายจัง ฮืม ฮืม

ไม่หล่อแต่จน....
kangaroo_41
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2013, 22:54:26 »

อยากได้เหมือนกันครับ
numdoitung1
ชั้นประถม
*

ไม่หล่อแต่อะหร่อย^^

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2013, 17:02:06 »

ใครมีต้นไม้แปลกๆมาแลก ลองเสนอมาเลยจ้า ดูรูปหม่อนหิมาลายันไปพลางๆก่อนนะ

อยากได้แต่ไม่มีอะไรไปแลกเลยค่ะ ถ้าแบ่งขายบอกบ้างนะค่ะ

ผมก็อยากได้สัก 2 ตันครับ

4 สิ่งในโลกที่เงินซื้อไม่ได้
“ความรัก” , “เวลา” , “ชีวิต”, และ “มิตรแท้”
กระเจียว
มัธยม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2013, 08:48:46 »

ไม่มีอะไรไปแลกสักอย่าง อยากได้ๆ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์