เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 พฤศจิกายน 2018, 02:08:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ศูนย์กลางธุรกิจ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=1025412.0
x
ขณะนี้เรากำลังไลฟ์ คลิกที่นี่เพื่อชม

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm+, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis, : 1100 Km. :, ©®*, Cupid)
| | |-+  รถใช้แก๊ส LPG มีปัญหา ยินดีให้คำแนะนำ
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 ... 64 พิมพ์
ผู้เขียน รถใช้แก๊ส LPG มีปัญหา ยินดีให้คำแนะนำ  (อ่าน 337506 ครั้ง)
shiff2007
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #360 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2011, 14:58:53 »

รถ Nissan Tiida Latio 1.6B A/T  ออกจากศูนย์ฯ ได้ 7 วัน
เอาไปติดตั้งแก๊ส LPG ที่อู่คุณ THANAPUT  แบบไม่ต้องเสียดายรถใหม่ป้ายแดง
เพราะต้องใช้เดินทางวันละประมาณ 120 กิโลเมตร  แบกรับภาระค่าน้ำมันไม่ไหว
สัปดาห์หนึ่ง ค่าน้ำมันประมาณ 1,500 บาท ตกเดือนละประมาณ 6,000 บาท  
รวมปีหนึ่งประมาณ 72,000 บาท นี่ยังไม่รวมค่าน้ำมันในการเดินทางไปโน่นมานี่
คาดว่าปีหนึ่ง ค่าน้ำมันไม่น่าจะต่ำกว่า 100,000 บาทเป็นแน่แท้ ...  ร้องไห้   ร้องไห้    ร้องไห้

หลังจากเอาไปติดตั้งแก๊สมาแล้ว  ทุกอย่างเหมือนเดิม
อัตราความเร็ว รอบเครื่อง การออกตัว หรืออื่น ๆ  ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง
มีเพียงอย่างเดียวที่ไม่เหมือนเดิม และน่าตกใจมากที่สุด นั่นก็คือ

มีเงินเหลือเก็บในกระเป๋า สัปดาห์ละ 900 บาท (ค่าแก๊สสัปดาห์ละ 600 บาท)
คิดเป็นเดือน ๆ ละ 3,600 บาท รวมปีหนึ่งมีเงินเหลือไม่ต่ำกว่า 43,000 บาท
สรุปแล้วติดตั้งแก๊ส 29,000 บาท ใช้เวลา 8 เดือน คืนทุนค่าติดตั้งเรียบร้อย
ที่เหลือนอกนั้น กำไรล้วน ๆ หักส่วนต่างไว้เป็นค่าซ่อมบำรุงรักษารถ สบาย ....

ผลงานการติดตั้งที่อู่คุณ THANAPUT  
ไม่อยากจะพูดหรืออธิบายอะไรให้มาก
เดี๋ยวจะว่าได้รับค่าโฆษณา .. ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม
แต่บอกได้คำเดียวว่า  เยี่ยม ..

ความรู้ปึ๊ก - อธิบาย/ตอบคำถามทุกคำถามได้เคลียร์แบบไม่หวงความรู้อีกต่างหาก 
ประสบการณ์เพียบ - เปิดอู่ติดตั้งแก๊สมาได้ 6 ปี รถเก๋งกระบะบรรทุกผ่านมือมาทุกยี่ห้อ
ความเอาใจใส่ดูแลดี - ควบคุมดูแลการติดตั้ง จูนเครื่อง และทดสอบระบบด้วยตัวเอง
ผลิตภัณฑ์ที่เลือกใช้ - ใช้ผลิตภัณฑ์ที่มีคุณภาพ ราคาสูงนิดหน่อยแต่ได้ของดีมีการรับประกันความปลอดภัย ...
บริการที่เป็นมิตรกับลูกค้า - ทั้งก่อนการติดตั้งและหลังการติดตั้ง สบายใจ

ฝากบอกสมาชิกที่อยากจะติดตั้งแก๊สให้รถคันโปรดคู่ชีวิตของคุณ
หาอู่ที่มีมาตรฐาน ผลงานมีคุณภาพ  ไปใช้บริการได้ครับ
ผมไปมาแล้ว สบายใจ เลยมาช่วยการันตีคุณภาพให้ครับ

ขอบคุณคุณ THANAPUT ที่ทำให้ผมมีรายได้เพิ่มขึ้นทันตาเห็น ...  ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 เมษายน 2011, 15:01:40 โดย .•:*☆shiff2007☆*:•. » IP : บันทึกการเข้า

โบราณว่า ไม้ใหญ่ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า
คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา
Moo Mengkato
มัธยม
**

กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย...น้ำเต้าอันลอยนั้นจะถอยจม

« ตอบ #361 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2011, 18:31:26 »

ผมก็ติดที่นี่ 2 คันแล้วครับ เดี่ยวรอเดือนหน้าจะเอารถภรรยาไปติดอีก ยิงฟันยิ้ม
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #362 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2011, 00:52:06 »

รถ Nissan Tiida Latio 1.6B A/T  ออกจากศูนย์ฯ ได้ 7 วัน
เอาไปติดตั้งแก๊ส LPG ที่อู่คุณ THANAPUT  แบบไม่ต้องเสียดายรถใหม่ป้ายแดง
เพราะต้องใช้เดินทางวันละประมาณ 120 กิโลเมตร  แบกรับภาระค่าน้ำมันไม่ไหว
สัปดาห์หนึ่ง ค่าน้ำมันประมาณ 1,500 บาท ตกเดือนละประมาณ 6,000 บาท  
รวมปีหนึ่งประมาณ 72,000 บาท นี่ยังไม่รวมค่าน้ำมันในการเดินทางไปโน่นมานี่
คาดว่าปีหนึ่ง ค่าน้ำมันไม่น่าจะต่ำกว่า 100,000 บาทเป็นแน่แท้ ...  ร้องไห้   ร้องไห้    ร้องไห้

หลังจากเอาไปติดตั้งแก๊สมาแล้ว  ทุกอย่างเหมือนเดิม
อัตราความเร็ว รอบเครื่อง การออกตัว หรืออื่น ๆ  ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง
มีเพียงอย่างเดียวที่ไม่เหมือนเดิม และน่าตกใจมากที่สุด นั่นก็คือ

มีเงินเหลือเก็บในกระเป๋า สัปดาห์ละ 900 บาท (ค่าแก๊สสัปดาห์ละ 600 บาท)
คิดเป็นเดือน ๆ ละ 3,600 บาท รวมปีหนึ่งมีเงินเหลือไม่ต่ำกว่า 43,000 บาท
สรุปแล้วติดตั้งแก๊ส 29,000 บาท ใช้เวลา 8 เดือน คืนทุนค่าติดตั้งเรียบร้อย
ที่เหลือนอกนั้น กำไรล้วน ๆ หักส่วนต่างไว้เป็นค่าซ่อมบำรุงรักษารถ สบาย ....

ผลงานการติดตั้งที่อู่คุณ THANAPUT  
ไม่อยากจะพูดหรืออธิบายอะไรให้มาก
เดี๋ยวจะว่าได้รับค่าโฆษณา .. ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม
แต่บอกได้คำเดียวว่า  เยี่ยม ..

ความรู้ปึ๊ก - อธิบาย/ตอบคำถามทุกคำถามได้เคลียร์แบบไม่หวงความรู้อีกต่างหาก 
ประสบการณ์เพียบ - เปิดอู่ติดตั้งแก๊สมาได้ 6 ปี รถเก๋งกระบะบรรทุกผ่านมือมาทุกยี่ห้อ
ความเอาใจใส่ดูแลดี - ควบคุมดูแลการติดตั้ง จูนเครื่อง และทดสอบระบบด้วยตัวเอง
ผลิตภัณฑ์ที่เลือกใช้ - ใช้ผลิตภัณฑ์ที่มีคุณภาพ ราคาสูงนิดหน่อยแต่ได้ของดีมีการรับประกันความปลอดภัย ...
บริการที่เป็นมิตรกับลูกค้า - ทั้งก่อนการติดตั้งและหลังการติดตั้ง สบายใจ

ฝากบอกสมาชิกที่อยากจะติดตั้งแก๊สให้รถคันโปรดคู่ชีวิตของคุณ
หาอู่ที่มีมาตรฐาน ผลงานมีคุณภาพ  ไปใช้บริการได้ครับ
ผมไปมาแล้ว สบายใจ เลยมาช่วยการันตีคุณภาพให้ครับ

ขอบคุณคุณ THANAPUT ที่ทำให้ผมมีรายได้เพิ่มขึ้นทันตาเห็น ...  ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับท่าน...

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
THANAPUT

« ตอบ #363 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2011, 00:52:55 »

ผมก็ติดที่นี่ 2 คันแล้วครับ เดี่ยวรอเดือนหน้าจะเอารถภรรยาไปติดอีก ยิงฟันยิ้ม
ครับท่าน..เดี๋ยวพิเศษให้ครับ +อีก 2,000 บาท ใช่มั้ย.. ตกใจ ตกใจ

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
kidscloset
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #364 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2011, 16:04:24 »

แอร์โฟรเสียบ่อยเป็นเพราะอะไรครับ แก้ไขอย่างไร
THANAPUT

« ตอบ #365 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2011, 18:44:16 »

ถ้าติดระบบมิกเซอร์มาก่อน..ก็เกิดการชิงจุดระเบิดนอกห้องเผาไหม้
หรือ..แบ็กไฟร์ครับ....
ถ้าจะให้หาย..ต้องหมั่นเช็คระบบการจุดระเบิด..เช่นหัวเทียน-สายคอล์ย-สายหัวเทียนครับ

kidscloset
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #366 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2011, 11:47:11 »

แอร์โฟรเสีย แต่ของผมติดระบบหัวฉีดตั้งแต่แรกแล้วครับ
THANAPUT

« ตอบ #367 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2011, 22:08:02 »

ขอดูรูปการติดตั้ง  ยี่ห้อหัวฉีดครับ..

Jazz-Emer
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #368 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 13:27:56 »

เมื่อวานได้ยินข่าวร้ายว่ารัฐจะเก็บภาษีป้ายเพิ่ม(ไม่รู้ว่าเท่าไหร่ แต่เหมือนว่าจะแพงมาก แพงพอๆ กับค่าน้ำมันเกือบทั้งปีเลย)
ก็เลยถามคุณ THANAPUT ว่าถ้าเข้าตาจน จ่ายภาษีไม่ไหว เราสามารถแปลงระบบไปเป็นเอ็นจีวีได้รึป่าวครับ แล้วงบประมาณเท่าไหร่ เป็นการเตรียมทางเลือกไว้ล่วงหน้าครับ
ganginwpop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #369 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 15:00:26 »

เก็บภาษีคนที่ติดหรอครับ
K&M
มัธยม
**

« ตอบ #370 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 19:54:43 »

รถผมตอนเช้าสตาร์ทติดยากครับ
แต่ถ้าติดครั้งหนึ่งแล้วก็ติดง่ายทั้งวันนะครับ ต้องจูนอะไรอีกไหมครับ
ใช้ระบบเดียวครับ แก็ส

ไม่มีใครทำร้ายเราได้สวยสดงดงามเท่ากับตัวเราทำร้ายตัวเราเอง
                      เด็กพาน 091 701 0785

ต่าเปิ้ลเป็นดีไขหัว ต่าตัวเป็นดีไขไห้
THANAPUT

« ตอบ #371 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 21:36:22 »

เมื่อวานได้ยินข่าวร้ายว่ารัฐจะเก็บภาษีป้ายเพิ่ม(ไม่รู้ว่าเท่าไหร่ แต่เหมือนว่าจะแพงมาก แพงพอๆ กับค่าน้ำมันเกือบทั้งปีเลย)
ก็เลยถามคุณ THANAPUT ว่าถ้าเข้าตาจน จ่ายภาษีไม่ไหว เราสามารถแปลงระบบไปเป็นเอ็นจีวีได้รึป่าวครับ แล้วงบประมาณเท่าไหร่ เป็นการเตรียมทางเลือกไว้ล่วงหน้าครับ
คิดที่จะเก็บภาษี...คิดได้ครับ
แต่ประชาชนคนใหนจจะยอมจ่าย...
มีแต่จะเพิ่มความเกลียดชัง...กับรัฐบาลที่กระทำแบบนี้
คะแนนเสียง..จะหายไปมหาศาล
ท้าเลย..ไม่กล้าเก็บล้านเปอร์เซ็นต์...

THANAPUT

« ตอบ #372 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 21:40:23 »

รถผมตอนเช้าสตาร์ทติดยากครับ
แต่ถ้าติดครั้งหนึ่งแล้วก็ติดง่ายทั้งวันนะครับ ต้องจูนอะไรอีกไหมครับ
ใช้ระบบเดียวครับ แก็ส
ปรกติ...ต้องน้ำมันก่อนนะครับ
ถ้าใช้แก๊สก่อน  หม้ไม่ร้อน..มันผิดธรรมชาติของการทำงาน..หม้อต้มจ่ายแก๊สหนา
เพราะหม้อต้มยังไม่ร้อน..จ่ายแก๊สไม่เสถียร..
พอมันร้อน..มันจ่ายแก๊สเป็นไอ..เหมาะสมกับที่เครื่องยนต์ต้องการ
ก็เลยทำให้ติดเครื่องยนต์ได้ง่ายขึ้นครับ

kwangkrab
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #373 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2011, 22:05:40 »

ช่วงนี้งานยุ่งไม่ครับพี่ อยากเอารถไปให้เช็คอีกคัน  ยิงฟันยิ้ม
GigaBEST
มัธยม
**

« ตอบ #374 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 12:26:38 »

ช่วงนี้งานยุ่งไม่ครับพี่ อยากเอารถไปให้เช็คอีกคัน  ยิงฟันยิ้ม

พี่ตี๋ครับ สอบถามหน่อยครับ ว่าที่พี่ตี๋ มีบริการแบบผ่อนชำระมั้ยอ่ะครับ พอดีเห็นของอู่ช่างคมที่แม่จัน บอกว่าติดแก๊สสามารถผ่อนชำระได้
จึงรบกวนสอบถามนะครับ

ขอบคุณครับ
korpi132
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #375 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 21:21:47 »

ขอปรึกษานะครับ แต่ก่อนรถผมเติมแก๊สเต็มถังวิ่งได้ 550 - 600กิโล แต่หลังวิ่งได้ 400-450กิโล ต่อถัง ลองไปปรับวาล์วหลายครั้งแล้ว แต่ก็ยังกินแก๊สอยู่ มีวิธีการปรับหรือร้านแนะนำไหมครับ ช่วงนี้เปลืองแก๊สเกินไปครับ
ไส้เดือนดิน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #376 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 21:32:29 »

เอาเข้าไปหาพี่เขาที่อู่เลยครับ  ตกใจ
THANAPUT

« ตอบ #377 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 22:23:07 »

พึ่งกลับมาจาก กทม.ครับ
เข้าเช็คได้ครับ..พรุ่งนี้อยู่ที่ร้าน

THANAPUT

« ตอบ #378 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 22:23:46 »

พี่ตี๋ครับ สอบถามหน่อยครับ ว่าที่พี่ตี๋ มีบริการแบบผ่อนชำระมั้ยอ่ะครับ พอดีเห็นของอู่ช่างคมที่แม่จัน บอกว่าติดแก๊สสามารถผ่อนชำระได้
จึงรบกวนสอบถามนะครับ

ขอบคุณครับ
มีครับ.. อิออนครับ..

THANAPUT

« ตอบ #379 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 22:24:37 »

ขอปรึกษานะครับ แต่ก่อนรถผมเติมแก๊สเต็มถังวิ่งได้ 550 - 600กิโล แต่หลังวิ่งได้ 400-450กิโล ต่อถัง ลองไปปรับวาล์วหลายครั้งแล้ว แต่ก็ยังกินแก๊สอยู่ มีวิธีการปรับหรือร้านแนะนำไหมครับ ช่วงนี้เปลืองแก๊สเกินไปครับ
บางครั้งการเติมแก๊สแต่ละครั้ง
จะได้น้ำแก๊สที่แตกต่างกัน..ไม่แน่นอน..
การขับขี่ก็มีผลต่อการกินแก๊สพอสมควร
การวัดค่าของการกินแก๊ส..ถ้าจะให้ได้ในแนวของผมนั้น
ต้องเอาการเติม 3 ครั้ง ต่อระยะทางมาหารคิดกันครับ
จึงะได้ค่าไกล้เคียงของการใช้งานจริง
แต่ถ้าได้ระยะทางที่ท่านได้ตามที่บอก..ก็คือ  550-600 กม/ ต่อถังนั้น
ติดตั้งแบบใหนมาครับ..ดูดหรือฉีด..
ถ้าเป็นระบบดูด..สามารถทำได้ครับ..แต่รูมิกซ์เซอร์ต้องเล็ก
แต่ถ้าเป็นหัวฉีด..วีออส..ก็พอทำได้ในระดับนี้ครับแต่ไม่ง่ายครับ
ต้องผู้หญิงขับ เท้าเบาๆ..ความเร็วไม่เกิน 80 / ชม.ได้แน่นอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 พฤษภาคม 2011, 22:31:09 โดย THANAPUT » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 ... 64 พิมพ์