เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 21 พฤศจิกายน 2018, 09:50:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ศูนย์กลางธุรกิจ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=1025412.0
x
ขณะนี้เรากำลังไลฟ์ คลิกที่นี่เพื่อชม

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm+, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis, : 1100 Km. :, ©®*, Cupid)
| | |-+  รถใช้แก๊ส LPG มีปัญหา ยินดีให้คำแนะนำ
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 ... 64 พิมพ์
ผู้เขียน รถใช้แก๊ส LPG มีปัญหา ยินดีให้คำแนะนำ  (อ่าน 337897 ครั้ง)
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #300 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 23:37:09 »

ปั้มแก๊สเปิดใหม่ ปั้ม LPG แถวบ้านขัวแคร่ ใครผ่านไปทางนั้นเชิญแวะใช้บริการ
คนเชียงรายจะสะดวกขึ้นกว่าเดิม..อีกหลายเท่าตัว..
ไปติดป้ายโฆษณาได้มั้ยครับ..

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
THANAPUT

« ตอบ #301 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 23:40:06 »

เกจ์แก๊สรุ่นต่างๆ...มักจะเป็นแบบ 2 สาย
แต่บางยี่ห้อจะเป็นแบบ 3 สายครับ เสถียรภาพกว่า..นิ่งกว่า..ไม่รวน..

* a1.jpg (231.06 KB, 860x645 - ดู 529 ครั้ง.)

* a2.jpg (179.04 KB, 860x645 - ดู 467 ครั้ง.)

* a3.jpg (270.01 KB, 860x645 - ดู 469 ครั้ง.)

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
8inw
จอหงวนราชวงศ์ฮั่น
ระดับ ป.ตรี

เสร็จนาฆ่าโคทึก...เสร็จศึกฆ่าขุนพล

« ตอบ #302 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 23:46:22 »

ปั้มแก๊สเปิดใหม่ ปั้ม LPG แถวบ้านขัวแคร่ ใครผ่านไปทางนั้นเชิญแวะใช้บริการ
คนเชียงรายจะสะดวกขึ้นกว่าเดิม..อีกหลายเท่าตัว..
ไปติดป้ายโฆษณาได้มั้ยครับ..

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 21:43:29 โดย 8inw » IP : บันทึกการเข้า
ganginwpop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #303 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2011, 11:08:51 »

รถผมเปอร์โย 306SR
ไปติดแบบหัวฉีดมา

ให้ร้านจูน 2-3 รอบมันก็ยังสะดุดอยู่ครับ
ร้านที่ติดให้เอาไปจูน 2-3 ครั้ง ไม่ดี
เลยเอาไปอีกร้าน เค้าเปลี่ยนหัวฉีดอะไรซักอย่าง ให้ หมดไปอีกพันกว่าบาท
ตอนนี้ก็ดีกว่าเดิมครับ แต่ก็ยังสะดุดอยู่ ตอนใช้ครัชช่วยตลอดครับ
(ตอนแรก ออกเกียร์ 1 ยังสะดุดบางทีก็ดับไปเลย)

ไม่ทราบพอมีวิธีแก้ไหมครับ
ขอบคุณครับ
@@@ฮิเดโก๊ะ@@@
ชั้นประถม
*

« ตอบ #304 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2011, 21:49:52 »

รถวีออส ติแกสมาแล้ว2-3ปี ตอนนี้เวลาออกตัวเสียจะดัง วี๊ดๆๆๆ..ซักพักก็หายไปเสียดังมาจากห้องเครื่องตอนแรกคิดว่าเป็นสายพานแอร์  ใช่รึเปล่าค่ะหรือว่าเป็นเพราะติดแก้สแล้วถึงเวลาต้องเปลี่ยนอะไรซักอย่าง ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
THANAPUT

« ตอบ #305 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2011, 22:11:26 »

ให้ร้านจูน 2-3 รอบมันก็ยังสะดุดอยู่ครับ
ร้านที่ติดให้เอาไปจูน 2-3 ครั้ง ไม่ดี
เลยเอาไปอีกร้าน เค้าเปลี่ยนหัวฉีดอะไรซักอย่าง ให้ หมดไปอีกพันกว่าบาท
ตอนนี้ก็ดีกว่าเดิมครับ แต่ก็ยังสะดุดอยู่ ตอนใช้ครัชช่วยตลอดครับ
(ตอนแรก ออกเกียร์ 1 ยังสะดุดบางทีก็ดับไปเลย)

ขอบคุณครับ
ขอโทษด้วยนะครับที่มาตอบช้า
ยุ่งๆกับงานที่เยอะมาก..กับพอดีพ่อเข้าโรงพยาบาล
ติดหัวฉีดยี่ห้ออะไรมาครับ
ขอดูรถได้มั้ยครับ..
ว่างๆเชิญเขารถมาดูเบื้องต้นก่อนก็ได้ครับ

THANAPUT

« ตอบ #306 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2011, 22:15:23 »

รถวีออส ติแกสมาแล้ว2-3ปี ตอนนี้เวลาออกตัวเสียจะดัง วี๊ดๆๆๆ..ซักพักก็หายไปเสียดังมาจากห้องเครื่องตอนแรกคิดว่าเป็นสายพานแอร์  ใช่รึเปล่าค่ะหรือว่าเป็นเพราะติดแก้สแล้วถึงเวลาต้องเปลี่ยนอะไรซักอย่าง ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
เป็นในจังหวะที่ เร่งเครื่องหรือเปล่า
พอลดคันเร่งลงมา..เสียงก็หายไป ใช่หรือไม่
ถ้าใช่..ผมหม้อผ้ายึดครับ..แก้ไขโดยเปลี่ยนชุดซ่อมหม้อต้มใหม่
ลองเอาจารบีทาที่สายพานเครื่องยนต์แบบ บางๆ..หรือดูว่ามีแตกบ้างหรือยัง
ว่าเสียงดังกล่าวหายหรือไม่..ถ้าหาย..สายพายพานยึดครับ..ตั้งใหม่หรือเปลี่ยนใหม่หายครับ

@@@ฮิเดโก๊ะ@@@
ชั้นประถม
*

« ตอบ #307 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2011, 22:20:49 »

เป็นในจังหวะที่ เร่งเครื่องหรือเปล่า
พอลดคันเร่งลงมา..เสียงก็หายไป ใช่หรือไม่
ถ้าใช่..ผมหม้อผ้ายึดครับ..แก้ไขโดยเปลี่ยนชุดซ่อมหม้อต้มใหม่
ลองเอาจารบีทาที่สายพานเครื่องยนต์แบบ บางๆ..หรือดูว่ามีแตกบ้างหรือยัง
ว่าเสียงดังกล่าวหายหรือไม่..ถ้าหาย..สายพายพานยึดครับ..ตั้งใหม่หรือเปลี่ยนใหม่หายครับ
สตาร์ก็ดังเลยค่ะ  พรุ่งนี้จะลองเอาจารบีทาดูอีกทีค่ะ ถ้าต้องเปลี่ยนใหม่ราคาปรพาณเท่าไหร่ค่ะ ขอบคุณค่ะ
jajaja
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #308 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2011, 22:22:04 »

รถติดแก๊ส โตโยต้ารุ่นหยดน้ำ สตราทติดง่ายอยู่
แต่เวลาขับขึ้นดอยเหมือนแรงตกคะ ทำไงดีคะ
เป็นผุ้ญิงขับคนเดียวคะ (ปกติขับเร็วด้วย อิอิ)
จะเอารถไปเช็คที่ไหนก็กลัวถูกหลอกอะ เพราะไม่มีความรู้
ถ้าถ่ายรูปมาให้ดูนี้ รบกวนให้แนะนำหน่อยได้ไหมคะ
ถ้าได้ ขอบพระคุณล่วงหน้าคะ
ganginwpop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #309 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2011, 23:06:27 »

ขอบคุณครับ
ยุ่งๆกับงานที่เยอะมาก..กับพอดีพ่อเข้าโรงพยาบาล
ว่างๆเชิญเขารถมาดูเบื้องต้นก่อนก็ได้ครับ
พอดีเอารถมาใช้ที่เชียงใหม่อะครับ
เดียวถ้ามีโอกาส ได้กลับเชียงรายจะขอรบกวนนะครับ

ขอบคุณครับ
THANAPUT

« ตอบ #310 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2011, 23:19:09 »

รถติดแก๊ส โตโยต้ารุ่นหยดน้ำ สตราทติดง่ายอยู่
แต่เวลาขับขึ้นดอยเหมือนแรงตกคะ ทำไงดีคะ
เป็นผุ้ญิงขับคนเดียวคะ (ปกติขับเร็วด้วย อิอิ)
จะเอารถไปเช็คที่ไหนก็กลัวถูกหลอกอะ เพราะไม่มีความรู้
ถ้าถ่ายรูปมาให้ดูนี้ รบกวนให้แนะนำหน่อยได้ไหมคะ
ถ้าได้ ขอบพระคุณล่วงหน้าคะ
อึดต่างกับน้ำมันเยอะมั้ยครับ
ต้องแต่งรูมิกเซอร์ที่ครอบทางเข้าของอากาศครับ..รับรองว่าวิ่งขึ้นเขากระฉูดแน่นอน
ว่างๆเอารถมาให้ผมดูก่อนละกันครับ..
ถ่ายรูปมาดูก่อนก็ได้ครับ

Namja
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #311 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2011, 11:38:33 »

รบกวนหน่อยค่ะพอดีเพิ่งไปติดแก้สหัวฉีดgi หม้อต้มโทมาเซโต อย่างอื่นไม่ทราบค่ะ หลังจากติดรถเร่งแก้สไม่ค่อยขึ้นน้ำมันปกติจูนแล้วสองครั้งเหมือนเดิม มีกลิ่นแก้สจากปลายท่อแรงพอดูเลยค่ะและไม่เคยเห็นหยดน้ำจากปลายท่อเลยค่ะรถนิววีออสปี2007ค่ะมีวิธีแก้ใหมค่ะขอบคุณค่ะ
K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #312 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2011, 12:49:23 »

ได้รถมาแล้วคับ   ว่าจะเอาเข้าไปเปลี่ยนของเหลว    PM ไปหาแล้วคับ    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ganginwpop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #313 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2011, 22:09:19 »

ขอบคุณครับ
พอดีเอารถมาใช้ที่เชียงใหม่อะครับ
เดียวถ้ามีโอกาส ได้กลับเชียงรายจะขอรบกวนนะครับ

ขอบคุณครับ
ถ่ายรูปมาแล้วครับ
ไม่รู้ว่ารุ่นอะไรยังไง -*-

* IMG_2794.JPG (80.84 KB, 640x480 - ดู 412 ครั้ง.)

* IMG_2796.JPG (109.73 KB, 640x480 - ดู 358 ครั้ง.)

* IMG_2797.JPG (57.58 KB, 640x480 - ดู 355 ครั้ง.)

* IMG_2798.JPG (115.44 KB, 640x480 - ดู 355 ครั้ง.)

* IMG_2803.JPG (84.92 KB, 640x480 - ดู 381 ครั้ง.)
THANAPUT

« ตอบ #314 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2011, 18:24:29 »

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ
ถ่ายรูปมาแล้วครับ
ไม่รู้ว่ารุ่นอะไรยังไง -*-

ว่างๆ..เอาของจริงมาให้ผมดูคร่าวๆก่อนครับ..
ฟรี..ไม่มีค่าใช่จ่ายใดๆ..ถ้าไม่มีการเปลี่ยนอุปกรณ์..ถ้าแก้ไขแล้วไม่หาย..ไม่คิดตังค์ครับ

THANAPUT

« ตอบ #315 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2011, 18:26:16 »

งานติดตั้งต่างๆ..ดูได้จากกระทู้นี้ครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=52448.0
ราคาติดตั้งแก๊ส..มีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อยนะครับ

Jazz-Emer
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #316 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2011, 13:55:43 »

ผมใช้นิวแจ๊ส2008 ติดหัวฉีด emer ถังโดนัท
ติดที่ร้าน....ที่เชียงใหม่ มีปัญหาตลอดเอาไปให้ทางร้าน
แก้ไขให้ก็มีแต่เปิดคอมจูนให้ใหม่ แต่ก็ไม่ดีขึ้น จนต้องไป
ซื้อสายจูน+โปรแกรมมาจูนเอง ซึ่งปัญหาที่เจอก็มีดังนี้
1. ชลอรถแล้วเครื่องสั่นเหมือนจะดับ---แก้แล้วเพราะช่างที่ร้าน จูนแก๊สท่วม
2. เปลี่ยนจากน้ำมันเข้าแก๊สเครื่องสะดุดอย่างแรง ลองจูนอยู่หลายครั้ง
ลองทั้งเปลี่ยนเข้าแก๊สโดยเหยียบและถอนคันเร่ง ก็ยังไม่หาย
แต่ลองสั่งดับการฉีดแก๊สทีละสูบพบว่าเครื่องสั่นทุกสูบ---แก้โดยการย้ายปลั๊ก
หัวฉีดจาก 1 2 3 4 เป็น 4 3 2 1 แล้วสั่งดับการฉีดแก๊สทีละสูบเหมือนครั้งแรก
พบว่าเครื่องไม่สั่นอีกเลยและสับจากน้ำมันเข้าแก๊สเครื่องสะดุดน้อยลงมาก
ไม่กระฉาก แต่ยังรู้สึกว่าสะดุดอยู่(อย่างน้อยก็รู้ว่าร้านต่อหัวฉีดสลับมาให้ตั้งแต่
ออกจากร้าน)
3. ที่บอกระดับแก๊สไม่เคยขึ้นเต็มสีเม็ดซักที ทั้งที่เติมเต็มถัง ทางร้านบอกว่าเข็ม
วันระดับเสียก็เอามาเปลี่ยนให้ 3-4 อันก็ไม่หาย ผมเลยใช้วิธีเติม 300 บาท วิ่งได้
300โล แทน ไม่ดูที่วัดระดับแล้ว
4. ไม่กลับที่ร้านนี้อีกแล้วเพราะไปแล้วก็แก้อะไรไม่ได้ วิเคราะห์หาสาเหตุจริงก็ไม่ได้
ตอนจูนเอง พอวิ่งได้ กินแก๊สที่ โลละบาท แต่ที่ 3500 รอบมีอาการเครื่องสั่นไม่รู้จะจูน
ยังงัยดีครับ

เขียนเยอะหน่อยครับ อึดอัดไม่รู้จะเล่าให้ใครฟัง
แนะข้อ 4 ให้ด้วยนะครับ
THANAPUT

« ตอบ #317 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2011, 22:10:13 »

ผมใช้นิวแจ๊ส2008 ติดหัวฉีด emer ถังโดนัท
ติดที่ร้าน....ที่เชียงใหม่ มีปัญหาตลอดเอาไปให้ทางร้าน
แก้ไขให้ก็มีแต่เปิดคอมจูนให้ใหม่ แต่ก็ไม่ดีขึ้น จนต้องไป
ซื้อสายจูน+โปรแกรมมาจูนเอง ซึ่งปัญหาที่เจอก็มีดังนี้
1. ชลอรถแล้วเครื่องสั่นเหมือนจะดับ---แก้แล้วเพราะช่างที่ร้าน จูนแก๊สท่วม
2. เปลี่ยนจากน้ำมันเข้าแก๊สเครื่องสะดุดอย่างแรง ลองจูนอยู่หลายครั้ง
ลองทั้งเปลี่ยนเข้าแก๊สโดยเหยียบและถอนคันเร่ง ก็ยังไม่หาย
แต่ลองสั่งดับการฉีดแก๊สทีละสูบพบว่าเครื่องสั่นทุกสูบ---แก้โดยการย้ายปลั๊ก
หัวฉีดจาก 1 2 3 4 เป็น 4 3 2 1 แล้วสั่งดับการฉีดแก๊สทีละสูบเหมือนครั้งแรก
พบว่าเครื่องไม่สั่นอีกเลยและสับจากน้ำมันเข้าแก๊สเครื่องสะดุดน้อยลงมาก
ไม่กระฉาก แต่ยังรู้สึกว่าสะดุดอยู่(อย่างน้อยก็รู้ว่าร้านต่อหัวฉีดสลับมาให้ตั้งแต่
ออกจากร้าน)
3. ที่บอกระดับแก๊สไม่เคยขึ้นเต็มสีเม็ดซักที ทั้งที่เติมเต็มถัง ทางร้านบอกว่าเข็ม
วันระดับเสียก็เอามาเปลี่ยนให้ 3-4 อันก็ไม่หาย ผมเลยใช้วิธีเติม 300 บาท วิ่งได้
300โล แทน ไม่ดูที่วัดระดับแล้ว
4. ไม่กลับที่ร้านนี้อีกแล้วเพราะไปแล้วก็แก้อะไรไม่ได้ วิเคราะห์หาสาเหตุจริงก็ไม่ได้
ตอนจูนเอง พอวิ่งได้ กินแก๊สที่ โลละบาท แต่ที่ 3500 รอบมีอาการเครื่องสั่นไม่รู้จะจูน
ยังงัยดีครับ

เขียนเยอะหน่อยครับ อึดอัดไม่รู้จะเล่าให้ใครฟัง
แนะข้อ 4 ให้ด้วยนะครับ

พรุ่งนี้ผมอยู่ที่ร้านตอนสายๆ..วิเคราะห์ปัญหา..พร้อมชี้จุดบกพร่องให้..
ดูการติดตั้งจากที่เดิมสัก  2 นาที..ก็รู้ว่าสาเหตุว่า..เป็นเพราะอะไร
ฟรีครับ..

Jazz-Emer
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #318 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2011, 12:23:51 »

ขอโทษทีครับลืมบอกว่ารถผมอยู่ที่เชียงใหม่ครับ
แต่จากอาการพอจะวิเคราห์ได้มั๊ยครับ
somsak01
ชั้นประถม
*

« ตอบ #319 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2011, 12:29:40 »

เก็บข้อมูลครับ

หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 ... 64 พิมพ์