เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 05 พฤษภาคม 2024, 12:43:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  สลาก ออมสิน
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน สลาก ออมสิน  (อ่าน 6641 ครั้ง)
Love Never Dies.
ระดับ ป.ตรี

ตีกันกูป่วย แต่ถ้ากินเหล้า บอกกูด้วย ถึงป่วยกูก็จะไป

« เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2012, 21:01:12 »

อยากทราบข้ม มูล นิด หน่อย คับ ว่า 

ถ้าเกิดเราซื้อสลากออมสิน   10 หน่วย(หน่วยละ50บาท)

แล้ว 1 ใน 10 หน่วยที่เรา ซื้อ นั้น เกิด ถูก ราง วัล   แล้ว อีก 9 หน่วยที่ เหลือ ยังสามารถ ตรวจ ต่อ ไปได้ อยู่ หรือ ไม่ คับ

ผู้ รู้  ข้อ คำตอบด้วยนะคับ   

ดื่มเหล้ากับสหายรู้ใจ พันไห่ก็ไม่เมา เช้าวันรุ่งขึ้น "เสี่ยวเอ้อ ข้ามาอยู่ที่นี้ได้ยังไง"
partner
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2012, 21:03:03 »

10 หน่วยที่ซื้อ ก็สามารถตรวจ ได้ ถึง สามปี  หรือ ห้าปี ตามประเภทสลากที่เราซื้อหนะค่ะ 
tengnueng
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2012, 22:00:13 »

สลากพิเศษ 3 ปี หน่วยละ 50 บาท ยังมีจำหน่ายอยู่หรอคับท่าน?
ผมซื้อสลากพิเศษ 3 ปี หน่วยละ 50 บาท จำนวน 200 หน่วย ตั้งแต่เดือนกันยายน ปีที่ผ่านมา
ณ ปัจจุบัน ผ่านการออกรางวัลมาแล้วประมาณ 3 ครั้ง ยังไม่ถูกซักครั้งเลย
สงสัยผมคงดวงไม่ดี  ยิงฟันยิ้ม
ระดับ ป.ตรี

ตีกันกูป่วย แต่ถ้ากินเหล้า บอกกูด้วย ถึงป่วยกูก็จะไป

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2012, 13:37:30 »

สลากพิเศษ 3 ปี หน่วยละ 50 บาท ยังมีจำหน่ายอยู่หรอคับท่าน?
ผมซื้อสลากพิเศษ 3 ปี หน่วยละ 50 บาท จำนวน 200 หน่วย ตั้งแต่เดือนกันยายน ปีที่ผ่านมา
ณ ปัจจุบัน ผ่านการออกรางวัลมาแล้วประมาณ 3 ครั้ง ยังไม่ถูกซักครั้งเลย
สงสัยผมคงดวงไม่ดี  ยิงฟันยิ้ม

มี มั้ง  ครับ  เ้พราะ ผมก็ ซื้อ เดือน  กันยา เหมือนกัน   

ดื่มเหล้ากับสหายรู้ใจ พันไห่ก็ไม่เมา เช้าวันรุ่งขึ้น "เสี่ยวเอ้อ ข้ามาอยู่ที่นี้ได้ยังไง"
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2012, 21:43:36 »

รอ คำตอบ อยู่  นะคับ 

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 08:53:58 »

รอคำตอบต่อไป 

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 10:39:42 »

.

ทั้ง 10 หน่วยสามารถลุ้นรางวัลจนครบอายุสลากเลยครับ

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 12:38:57 »

.

ทั้ง 10 หน่วยสามารถลุ้นรางวัลจนครบอายุสลากเลยครับ

ตามนี้ครับผม

แต่ผมซื้อไว้เมื่อ3ปีที่แล้วละ ไม่เคยถูกสักครั้งเลย งิงิ

ครบ 3 ปี ตอนนี้ขายไปแล้ว งอล 55+

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2012, 00:16:53 »

...

ดอกเบี้ยสูงมากกว่าเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปมาเลยนะครับ

.

...เงินดีงานเดิน...เงินเกินงานวิ่ง...Line=i6629
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2012, 07:52:54 »

.

หมายถึง   9 หน่วยที่เหลือ ยัง สามารถ  ตรวจจนครบงวดได้ใช่มั๊ยครับ 

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2012, 11:07:10 »

.

ไม่ใช่แค่ 9 หน่วยที่เหลือครับ....

ทั้ง 10 หน่วยเลย....

สลากแต่ละหน่วยสามารถถูกรางวัลซ้ำแล้วซ้ำอีกได้ครับ (ถ้าโชคดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆ)

.

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2012, 19:49:16 »

.

ไม่ใช่แค่ 9 หน่วยที่เหลือครับ....

ทั้ง 10 หน่วยเลย....

สลากแต่ละหน่วยสามารถถูกรางวัลซ้ำแล้วซ้ำอีกได้ครับ (ถ้าโชคดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆ)

.

สามารถตรวจ  ซ้ำได้ ด้วยหรอ  ครับ  กำลังรู้่ นะ คับ   

chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2012, 17:29:25 »

สลากออมสินคืออะไรคับ ขอรายละเอียดด้วยคับ ดีกว่าเงินฝากออมทรัพย์ไหมคับ
พอดีผมมีเงินฝากอยู่แต่ได้ดอกนิดเดียว ขอบคุณคับ..
แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 10:10:17 »

.

มันคือหวยที่ไม่ถูก ก็ไม่เสียเงินครับ ...

-------------

สลากกินแบ่งรัฐบาล เลขละ 100-120 บาท ... ลุ้นหวยได้ 1 ครั้ง ถ้าไม่ถูก เสียเงินไปเลย

สลากออมสิน เลขละ 50 บาท ลุ้นหวยได้ 36 ครั้ง (ลุ้นเดือนละครั้ง 3ปี) ถ้าไม่ถูกเลยตลอด 3ปี ได้คืนเลขละ 53.50 บาท

----------------

ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมที่ ธนาคารออมสินใกล้บ้านท่าน ครับ

.

Neo_G
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2012, 15:18:21 »

สลากออมสิน คือสลากที่ซื้อแล้วสลากทุกเลขเราก็ตรวจไปเรื่อยๆ 36 ครั้ง ตรวจแล้วตรวจอีกแล้วแต่ความขยัน พอครบอายุก็เอาไปขายได้ตังค์คืน พร้อมดอกเบี้ยนิสนึง
ส่วนจะถูกสลากหรือเปล่า มันกะแล้วแต่ดวงอะเนาะ
ปล.ที่ซื้อมายังเงียบอยู่เลย ตอนนี้รอรางวัลที่หนึ่งอยู่เจ้า

เสียมบ่า คม หื้อใส่ด้ามหนักๆ
ความฮู้บ่านักหื้อหมั่นฮ่ำหมั่นเฮียน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2012, 09:59:27 »

สลากออมสิน คือสลากที่ซื้อแล้วสลากทุกเลขเราก็ตรวจไปเรื่อยๆ 36 ครั้ง ตรวจแล้วตรวจอีกแล้วแต่ความขยัน พอครบอายุก็เอาไปขายได้ตังค์คืน พร้อมดอกเบี้ยนิสนึง
ส่วนจะถูกสลากหรือเปล่า มันกะแล้วแต่ดวงอะเนาะ
ปล.ที่ซื้อมายังเงียบอยู่เลย ตอนนี้รอรางวัลที่หนึ่งอยู่เจ้า

ถ้า ผมเกิดถูกรางวัล    ขึ้นมา   แต่ผมไม่เคยตรวจสลากใน 3 ปี เลย  หล่ะ ครับ   
ทางธนาคารจะให้รางวัลย้อยหลัง มั๊ย ครับ   

แมงมุม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2012, 22:47:03 »

.

ย้อนหลังครับ....

แต่ว่าเราต้องมาเอารางวัลมาขึ้นภายในระยะเวลาหนึ่งหลังจากหมดอายุ ไม่แน่ใจว่านานเท่าไหร่

Neo_G
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2012, 10:49:49 »

http://www.gsb.or.th/lottery/lottery3.php

ตามนี้เลยจ้า
ฝากสักห้าแสนเลยจะได้ถูกรางวัลทุกงวดๆๆ

เสียมบ่า คม หื้อใส่ด้ามหนักๆ
ความฮู้บ่านักหื้อหมั่นฮ่ำหมั่นเฮียน
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2012, 16:54:00 »

ตอนนี้มีเงินฝากประเภทออมทรัพย์ ธ. กรุงเทพ ไม่รู้ดอกเบี้ยเท่าไหร่
ถ้าเราถอนออกมาซื้อสลากออมสินเก็บไว้ อย่างไหนดีกว่ากันคับ ขอบคุณคับ...
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2012, 17:09:57 »

อยากทราบการเดินบัญชีนาคาร เขาทำกันยังไง มีขั้นตอนอะไรบ้างคับ ขอบคุณคับ...
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์