เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 16:35:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  แลกเปลี่ยนความรู้เรื่อง forex ครับ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน แลกเปลี่ยนความรู้เรื่อง forex ครับ  (อ่าน 11175 ครั้ง)
jukgree
ชั้นประถม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 20:28:11 »

ผมตั้ง TL Stop ไว้ 25 จุด  ดีดกลับขึ้นไปแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม

สถานะตอนนี้ผมก็เข้าเซลไปอีกรอบแล้ว อย่าลืมตั้ง cut loss กันนะครับ ตลาดนี้มันโหดเหลือเกิน
thexfile
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา... จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2012, 22:56:19 »

ผมตั้ง TL Stop ไว้ 25 จุด  ดีดกลับขึ้นไปแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม

สถานะตอนนี้ผมก็เข้าเซลไปอีกรอบแล้ว อย่าลืมตั้ง cut loss กันนะครับ ตลาดนี้มันโหดเหลือเกิน

ใช่ครับ ช่วงนี้มันเด้งไว แต่ผมไม่ตั้ง cut loss นะครับ เด้งขึ้นลงยังไงก็ได้ ถือนานๆ หน่อย จิ้นเยอะๆ ขยิบตา ยิงฟันยิ้ม
Teanchanapanya
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 22:02:57 »

มีทั้งออเดอร์ถือสั้นและยาวครับของผม ยิงฟันยิ้ม

"Ton" SHOP  0846112929 ต้นครับ
C_Tar
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2012, 10:25:15 »

อัพเดทครับ ผมยังเล่น e/u อยู่ครับ รู้ว่าเสี่ยง ผันผวนและไวต่อข่าวมาก แต่ก็ยังเล่นอยู่เพราะไม่รู้นิสัยเงินตัวอื่นๆและสภาพคล่อง ภาพรวมเศรษฐกิจของประเทศนั้น (ยังไม่มีเวลาศึกษา)สรุปว่า จนบัดนี้ก็ยังได้ๆเสียๆ แต่เริ่มไปในทิศทางที่ดีขึ้น สู้ต่อไป...
puch
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2012, 10:06:24 »

ดูยูโรตอนนี้ผันผวน กราฟวีคนี้มองเป็น triple bottoms ได้มั้ยครับ

* untitled.JPG (149.85 KB, 1039x573 - ดู 488 ครั้ง.)
C_Tar
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 16:42:15 »

ไม่ทราบว่าคุณ puch ใช้โปรแกรมอะไรเหรอครับ ผมเคยใช้แต่ marketiva กับ mt4
ในความคิดเห็นส่วนตัว ผมว่าได้นะ triple bottom จากที่ ราคาลงต่ำลง แต่ อินดิเคเตอร์ไม่ลงตาม
แต่ผมเล่นสั้นวันต่อวัน บางทีก็ทามเฟรม 1 นาที ไม่ค่อยได้มองยาวครับ ต้องให้ผู้เชี่ยวชาญมาชี้ครับ อิอิ
shadow1024
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2012, 16:48:32 »

ว้าววว ผู้ร่วมอุดมการ ^^ 5ปีครับ ใน forex
puch
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 06:26:41 »

ใช้ของ fxcm ครับ ที่โ่ชว์เป็นกราฟรายอาทิตย์ครับ แต่ของจริงก็ไม่ได้เล่นยาวขนาดนั้น แค่ดูเป็นสัญญาณกลับตัวเท่านั้น ผมเล่นมาตั้งแต่ปี 49 ครับ
C_Tar
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2012, 17:20:10 »

คุณ puch เล่นมานานมากเลย สงสัยจะเทรดเป็นอาชีพหลักแน่ๆ ผมมีข้อสงสัยนิดหน่อยครับ จะถามจากท่านผู้มีประสบการณ์นี่แหละ ว่าตลาด ณ ปัจจุบัน กับ สมัยแรกเริ่มที่เทรดนี่ มันต่างกันมากไหมครับ
puch
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2012, 07:00:14 »

ผมไม่ได้เก่งอะไรหรอกน่ะครับ แต่คิดว่าตลาดช่วงหลังเนี่ยเล่นยากกว่าเมื่อก่อนครับ ความผันผวนสูงตั้งแต่มีปัญหาเรื่องการแทรกแซงของเฟดและยุโรป ตั้งแต่ยุคปลายๆของอลัน กรีนสแปนมา ก็ผันผวนมากขึ้นครับ แต่ก็ดีสำหรับคนเล่นค่าเงินที่สามารถเล่นได้หลายรอบมากขึ้น
nutbogger
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2012, 22:47:42 »

ท่านไหนสนใจเหรียญ LR ติดต่อมาได้นะครับเดี่ยวขายให้ราคาถูกๆๆครับคนบ้านเดียวกัน 081-0328686 nut ครับ
vitt
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2012, 10:20:09 »

เข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ ยิงฟันยิ้ม
vitt
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 10:43:54 »

เมื่อวานร่วงกระจุยกระจายเลยครับ
ติดดอยอยู่ตั้งนาน แลบลิ้น
best.best
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2012, 00:23:53 »

แนะนำโบรก สำหรับคนไทยนะค่ะ
ช่วงก่อนเคยมีปัญหา โดนแฮกค์ บัญชี LR ไปสามหมื่นกว่าบาท
ซึ่งคุยกับคนขาย LR แล้วเค้าส่งมาให้เรียบรอยแล้ว แต่พอดีติดต่อ LR เค้าแค่แอคเค้าของคนที่แอกค์ไปให้ช้ำใจเล่นเปล่าๆ แล้วก็เอาอะไรไม่ได้เลย

เลยมานั่งคิด เราไม่ต้องซื้อ LR ได้ไหม เหมือนไม่ปลอดภัยเลย เราโอนเงินออกไปนอกประเทศ แล้วมันเสี่ยงไปไหม แล้วเราจะได้เงินคืนไหม

จนมีพี่ที่เค้าเทรดอยู่แบบมืออาชีพ แนะนำให้เล่นโบรกคนไทย ถ้าโอน 300$ โบนัส 100%
ยังไำม่พอ โบนัส ถอนได้อีก ทุกวันนี้ดีใจที่ได้เจอค่ะ อยากให้คนเชียงรายเราเทรดได้นะค่ะ
ไม่มีผลประโยชน์แอบแฝงค่ะ บริการดีมาก มีซับพอร์ตคอยให้คำปรึกษาตลอด  ตามลิ้งค์เลยนะค่ะ   
http://www.paxforex.com/th/?refId=ed9bfb76-8070-466e-b1a9-3cc10e348aa0

หรือว่ามีอะไรปรึกษาได้ค่ะ ตอนนี้พอจับทางได้ละค่ะ อยากช่วยกัน คนบ้านเดียวกัน

* 2555-09-15_2148 update.PNG (168.51 KB, 400x371 - ดู 439 ครั้ง.)
AserityShop
มีของก็ขาย ไม่มีก็ไม่ขาย ก็แค่นั้นครับ
ระดับ ป.ตรี

¬AserityShop¬

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2012, 20:51:51 »

ตอนนี้ก็กำลังอ่านในนี้อยู่ คาดว่าจะรู้เรื่องเพียงน้อยนิด อิอิ  ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม

http://www.high-money.com/leranmenu.php

ซื้อขายมั่นใจ 100% เช็คประวัติได้ เป็นคนง่ายๆไม่ซับซ้อน (^_^)
ติดต่อ Tel: 099-2494781,0643273958
ไลน์:aserityshop

งดคุยเล่นในเวลาราชการ หลัง 22.00 น.งดติดต่อทุกกรณี
C_Tar
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2012, 11:07:44 »

ชาว forex ในเชียงรายเป็นยังไงกันบ้างคับ ช่วงนี้ยังกำไรกันไหมเอ่ย ส่วนผมไม่มีอะไรคืบหน้าได้ๆเสียๆ เดือนนี้เท่าทุน (ยังดีที่ไม่ขาดทุน u/e สุดสวิงริงโก้ >.<)
ratchapol002
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2015, 21:51:01 »

ใครสนใจบ้างครับ
https://youtu.be/Rvp83dMIaPA
C_Tar
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016, 15:18:02 »

...กลับมาขุดกระทู้ครับ พอดีไปเข้ากูเกิ้ล พิมพ์ค้นหาว่า "เชียงราย forex" พอกดเข้ามากลายเป็นกระทู้ตัวเองเมื่อปี 5 ปีก่อน อยากจะมาเล่าประสบการณ์ หลังจากวันสุดท้ายที่โพส ก็เทรดมาเรื่อยๆ จากที่เคยไฟแรงอ่านหนังสือ เข้าเว็บ ศึกษา นั่งจ้องจออย่างบ้าคลั่งเมื่อหลายปีก่อน พอมาตอนนี้ก็เริ่มทำเหมือนคนปกติบ้างละ อ่านข่าวทุกเช้า 10-20 นาที ดูกราฟตอนเช้าว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงไปจากเมื่อวานที่เราคาดรึเปล่า ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงก็ปล่อยมัน เทรดแบบปล่อยปะละเลย (เหมือนฝรั่งเลี้ยงลูก 555 ) ความตื่นเต้นเริ่มหมดไป เหลือแต่ข่าว non-farm และปรับดอกเบี้ย พอลุ้นสนุกๆ จากที่เมื่อก่อน เฮ้ย ลุงเบนจะพูดอีกแล้ว(ประะธานเฟดคนก่อน) เที่ยงคืน ตีหนึ่ง ก็ยังรอดูผล .. เฮ้ย มันขู่จะยิงถล่มกัน ..เฮ้ยสงครามกลางเมือง ...เฮ้ย แผ่นดินไหว ... e/u ขึ้นแน่ ลงแน่ นู้นนี่นั่น  ตื่นเต้นไปหมด
...แต่ก็ผ่านมาหลายปี ณ ตอนนี้ได้มาอยู่ในโลกความจริงที่ว่าเทรดให้อยู่รอดพอ กำไรช่างมัน ไว้ทีหลัง จากที่เคยฝันต้องได้ต่อเดือนเท่านั้นเท่านี้ จาก 100ดอล เดือนต่อไป 200 ต่อไปก็ 400 800 1600 ... ปีนี้แหละเราจะรวยแล้ว เอาเข้าจริงทำไมได้กดดัน ตอนนี้มาเริ่มใหม่ขอให้รอดเพื่อตัวเองจะได้มีกำลังใจเทรดต่อไป เป้าหมายปีนี้ก็รักษาทุนให้ได้โดยไม่ล้างพอร์ต 555
...โชคดีจงเป็นของผม ขอบคุณที่สละเวลามาฟังคนขี้โม้ครับ

ปล.ตอนนี้ยังเหลือใครอยู่บ้างขอเสียงหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016, 15:23:31 โดย C_Tar » IP : บันทึกการเข้า
kampon
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2016, 09:53:08 »

...กลับมาขุดกระทู้ครับ พอดีไปเข้ากูเกิ้ล พิมพ์ค้นหาว่า "เชียงราย forex" พอกดเข้ามากลายเป็นกระทู้ตัวเองเมื่อปี 5 ปีก่อน อยากจะมาเล่าประสบการณ์ หลังจากวันสุดท้ายที่โพส ก็เทรดมาเรื่อยๆ จากที่เคยไฟแรงอ่านหนังสือ เข้าเว็บ ศึกษา นั่งจ้องจออย่างบ้าคลั่งเมื่อหลายปีก่อน พอมาตอนนี้ก็เริ่มทำเหมือนคนปกติบ้างละ อ่านข่าวทุกเช้า 10-20 นาที ดูกราฟตอนเช้าว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงไปจากเมื่อวานที่เราคาดรึเปล่า ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงก็ปล่อยมัน เทรดแบบปล่อยปะละเลย (เหมือนฝรั่งเลี้ยงลูก 555 ) ความตื่นเต้นเริ่มหมดไป เหลือแต่ข่าว non-farm และปรับดอกเบี้ย พอลุ้นสนุกๆ จากที่เมื่อก่อน เฮ้ย ลุงเบนจะพูดอีกแล้ว(ประะธานเฟดคนก่อน) เที่ยงคืน ตีหนึ่ง ก็ยังรอดูผล .. เฮ้ย มันขู่จะยิงถล่มกัน ..เฮ้ยสงครามกลางเมือง ...เฮ้ย แผ่นดินไหว ... e/u ขึ้นแน่ ลงแน่ นู้นนี่นั่น  ตื่นเต้นไปหมด
...แต่ก็ผ่านมาหลายปี ณ ตอนนี้ได้มาอยู่ในโลกความจริงที่ว่าเทรดให้อยู่รอดพอ กำไรช่างมัน ไว้ทีหลัง จากที่เคยฝันต้องได้ต่อเดือนเท่านั้นเท่านี้ จาก 100ดอล เดือนต่อไป 200 ต่อไปก็ 400 800 1600 ... ปีนี้แหละเราจะรวยแล้ว เอาเข้าจริงทำไมได้กดดัน ตอนนี้มาเริ่มใหม่ขอให้รอดเพื่อตัวเองจะได้มีกำลังใจเทรดต่อไป เป้าหมายปีนี้ก็รักษาทุนให้ได้โดยไม่ล้างพอร์ต 555
...โชคดีจงเป็นของผม ขอบคุณที่สละเวลามาฟังคนขี้โม้ครับ

ปล.ตอนนี้ยังเหลือใครอยู่บ้างขอเสียงหน่อยครับ
เห็นด้วยกับโพสต์นี้นะครับ ผมเคยอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่แรกๆ พอดีวันนี้มาเจอความรู้สึกคล้ายๆกันเลยครับ. ตอนพอตเล็กๆผมสอยเอาเรื่อยๆพอพอตโตมานี่มันต้องระวังรอบคอบให้มากกว่าเดิม ประทับใจกระทู้นี้มากครับ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์