เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 01 พฤศจิกายน 2014, 19:27:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

++ คลิกที่นี่ เพื่อดูความเคลื่อนไหวในเว็บบอร์ด รายงานผลแบบอัตโนมัติ ทุกๆ 1 นาที++

.:: กฏกติกา ระเบียบการใช้งานเว็บไซต์เชียงรายโฟกัสดอทคอม ขอให้สมาชิกและผู้ใช้บริการทุกท่านโปรดอ่านทำความเข้าใจ ก่อนที่จะใช้งาน ::.

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ (ผู้ดูแล: D-max, ฺB Wash Car Detailing, กบฏ)
| | |-+  ขอความรู้ของการเสียภาษี รถ 4 ประตูหน่อย ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอความรู้ของการเสียภาษี รถ 4 ประตูหน่อย ครับ  (อ่าน 4662 ครั้ง)
เสือท่าสุด
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 15:57:50 »

ขอรบกวนผู้รู้หน่อยครับ

พอดีอยากทราบว่า  ถ้าเราซื้อรถ 4 ประตูมา  จะเสียภาษี

ปีละ เท่าไหร่ครับ   และ  อีกกี่ปีภาษีถึงจะลด  และ

ลดลงปีละเท่าไหร่ครับ     (((( ขอบคุณครับ ))))
Jumyut(จอมยุทธแดนเหนือ)
มัธยม
**

มีลูกปั๊ก+แม่พันธุ์ปั๊ก+ชิวาวา+ปอมขาว+รับผสม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 16:03:26 »

พอดีอยากทราบว่า  ถ้าเราซื้อรถ 4 ประตูมา  จะเสียภาษี

ปีละ เท่าไหร่ครับ   และ  อีกกี่ปีภาษีถึงจะลด  และ

ลดลงปีละเท่าไหร่ครับ     (((( ขอบคุณครับ ))))
ถ้าเราซื้อรถ 4 ประตูมา  จะเสียภาษี

ปีละ เท่าไหร่ครับ 4,9xx ครับ
อย่างอื่นโอ้! "งานนี้ยากสำหรับคนไม่รู้ หมูสำหรับคนชำนาญ"
สำหรับผมต้องขอผ่าน

ขอสมาชิกคนชำนาญท่านอื่นมาช่วยตอบด่วน

ขายและรับซื้อลูกสุนัขทุกสายพันธุ์ ให้ราคาสูง บริการถึงที่ โทร 08-2185-7772 ต้น
เสือท่าสุด
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 16:12:15 »

พอดีอยากทราบว่า  ถ้าเราซื้อรถ 4 ประตูมา  จะเสียภาษี

ปีละ เท่าไหร่ครับ   และ  อีกกี่ปีภาษีถึงจะลด  และ

ลดลงปีละเท่าไหร่ครับ     (((( ขอบคุณครับ ))))
ถ้าเราซื้อรถ 4 ประตูมา  จะเสียภาษี

ปีละ เท่าไหร่ครับ 4,9xx ครับ
อย่างอื่นโอ้! "งานนี้ยากสำหรับคนไม่รู้ หมูสำหรับคนชำนาญ"
สำหรับผมต้องขอผ่าน

ขอสมาชิกคนชำนาญท่านอื่นมาช่วยตอบด่วน

ขอบคุณครับ
D-max
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 17:35:54 »

เครื่องรถกี่CCครับ
รถใหม่4ประตูเครื่อง2,500cc เสียปีละ สี่พันกว่าๆเกือบห้าพันครับ
เครื่อง3,000cc เสีย ปีละหกพันกว่าๆเกือบเจ็ดพันครับ

ปล.ถ้ารถผมเปลี่ยนได้ผมจะเอาเครื่องสองพันห้าครับ ยิงฟันยิ้ม
yoshida sec104
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2011, 23:12:48 »

เสียตามccครับไม่เท่ากันครับภาษีน่าจะลดลงปีละ10%ครับหลังจาก5ปีแล้วเสียครึ่งหนึ่งครับผมก็4ประตู2คันครับลองให้ผู้รู้จริงมาตอบอีกทีครับ
เสือท่าสุด
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 17:14:29 »

เสียตามccครับไม่เท่ากันครับภาษีน่าจะลดลงปีละ10%ครับหลังจาก5ปีแล้วเสียครึ่งหนึ่งครับผมก็4ประตู2คันครับลองให้ผู้รู้จริงมาตอบอีกทีครับ
   ที่ว่าจะลดลง 10%  นั้นหลังจาก  5  ปี  หรือว่า

ตั้งแต่  ปี ที่สองเป็นต้นไปเลยครับ  ลืมไปครับ

เป็นเครื่อง  2500 cc  ครับ

((((  ขอบคุณครับ  ))))
victorinox
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 17:28:08 »

ปีที่ 6  ลด 10%
ปีที่ 7  ลด 20%
ปีที่ 8  ลด 30%
ปีที่ 9  ลด 40%
ปีที่ 10 ขึ้นไป ลด 50%
เสือท่าสุด
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2011, 17:55:25 »

ปีที่ 6  ลด 10%
ปีที่ 7  ลด 20%
ปีที่ 8  ลด 30%
ปีที่ 9  ลด 40%
ปีที่ 10 ขึ้นไป ลด 50%
   ((((  ขอบคุณมากครับ  ))))
หน้า: [1] พิมพ์