เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 23:02:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ถามวิธีส่งลูกสุนัข
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ถามวิธีส่งลูกสุนัข  (อ่าน 7065 ครั้ง)
koko23
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2011, 23:38:58 »

ตามหัวข้อเลยครับ พอดีซื้อน้องหมาที่ เชียงราย ต้องการให้ส่งมาที่ พิษณุโลก จะส่งได้ทางไหนบ้างครับ

ช่วยตอบทีนะครับ น้องหมาตัวนี้มันถูกชะตาอ่า !!!!
everise bulldog
มัธยม
**

087-6985859

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 00:48:58 »

ขับรถมารับสถานเดียวเลยครับ

พ่อพันธ์รับผสม รับเลี้ยงลูกสุนัข BulldogแรกเกิดและมีลูกสุนัขBulldogจำหน่าย 0876985859
Vidar
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 01:02:10 »

ไม่ได้มาตัดทอนกำลังใจนะคะ ส่งทางเครื่องบินวุ่นวายมากๆ เพิ่งเฟ้นหาข้อมูลวันนี้ จะส่งเหมือนกันคะ

จำหน่ายรังไหมธรรมชาติ รังไหมเคลือบสบู่ มาทำใบหน้าขาวใสโดยไม่พึ่งสารเคมีกันเถอะhttp://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=2
koko23
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 01:25:52 »

ง่า !!!!  หากันต่อไป อิอิ  ยิงฟันยิ้ม
Vidar
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 01:33:44 »

ง่า !!!!  หากันต่อไป อิอิ  ยิงฟันยิ้ม
คะ มันต้องมีสักทาง วันนี้ก็หาทางน้ำตาแทนหยดเลยทีเดียว(เวอร์ไปละเรา ยิงฟันยิ้ม)

จำหน่ายรังไหมธรรมชาติ รังไหมเคลือบสบู่ มาทำใบหน้าขาวใสโดยไม่พึ่งสารเคมีกันเถอะhttp://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=2
katsom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 01:56:21 »

รถไงครับ ที่ขนส่งเก่าลองไปถามเค้าดูเคยส่งไปอยู่
lemonorange
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 02:05:23 »

ไม่ได้มาตัดทอนกำลังใจนะคะ ส่งทางเครื่องบินวุ่นวายมากๆ เพิ่งเฟ้นหาข้อมูลวันนี้ จะส่งเหมือนกันคะ

มาแชร์ข้อมูลค่ะ
ไม่ยากค่ะส่งทางเครื่องบิน ราคาก้อตกอยู่ประมาณ 400 กว่าบาทขึ้นไป (ชั่งน้ำหนักรวมกรง)
ส่งทางเครื่องบิน โทรสอบถามที่เบอร์นี้เลยค่ะ ส่งเส้นทาง กรุงเทพ-เชียงราย หรือ เชียงราย-กรุงเทพ  (053)793824 ,798220 หรือไปที่คลังสินค้าบริษัทการบินไทย (อาคารเล็กๆด้านขวามือจากทางเข้าค่ะ)

อันนี้เที่ยวบินจากเชียงรายไปกรุงเทพค่ะ
เที่ยวบิน  131       ออก 10.35 ถึง 11.55  ปิดรับของเวลา 08.30
เที่ยวบิน  135       ออก 15.45 ถึง 17.05  ปิดรับของเวลา 13.30
เที่ยวบิน  141       ออก 20.20 ถึง 21.40  ปิดรับของเวลา 18.00
เที่ยวบิน  X8117   ออก 17.10 ถึง 18.30  ปิดรับของเวลา 14.50

ถ้าส่งทางเครื่องบินแนะนำให้ใส่กรงตามภาพที่แนบมาค่ะ หรือกระเป๋าพลาสติก ที่ด้านในมีถาดรอง(ราคาจะแพงหน่อย) และไปติดต่อก่อนเวลาเครื่องออก 2 ชั่วโมงค่ะ
หวังว่าข้อมูลคงเป็นประโยชน์นะคะ ^^

* .jpg (28.28 KB, 500x374 - ดู 5127 ครั้ง.)
koko23
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 12:31:47 »

ขอบคุณทุกคนมากครับ อิอิ 

เรื่องเครื่องบินโทรสอบถามแล้ว ของการบินไทยจากเชียงรายจะไม่ลงพิษณุโลกครับ

ต้องส่งไป กทม ก่อนแล้วส่งกลับมา พิษณุโลก ซึ่งไม่มีคนรอรับที่ กทม อ่า

เลยโทรถาม วินทัวร์ ครับ เขารับส่งแต่ต้องขึ้นกับคนขับรถนะครับ

น้องมาจะมาพรุ่งนี้เช้า แต่ 6 ชม ในการเดินทางก็หวั่นๆอยู่

แต่ถามพี่เขาแล้วเขาบอกว่าวินทัวร์จะเก็บน้องหมาไว้ในห้องแอร์(ที่พนักงานเอาไว้นอน) ก็คงโอเคอยู่
Be fish aqua shop
ระดับ ป.ตรี

คิดถึง มฟล จัง

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 12:41:49 »

เป็นคนพิโลกค่ะ  การบินไทยไม่ลงแล้ว
ฝากวินทัวร์ ไม่ดี ห่วยแตก ขนาดผู้โดยสาร มันยังทิ้งเลย โดนมาแล้ว
ขับรถไปรับเลยดีกว่า  ขับเองอย่างช้า ก้ไม่เกิน หก ชม หรอก
ค่าเช่ารถก็ไม่แพงหรอกค่ะ แนะนำได้

newjuju
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 13:41:58 »

ผมเคย คิดจะให้เพื่อน ส่งบางแก้วมาจากพิษณุโลก  แต่ก็ต้องถอดใจ 

ส่งวินทัวร์ เหมือนต้องวัดดวงคับ  แต่เท่าที่เจอมาห่วยแตกคับ บริการไม่ได้เรื่องคับ
ขนาด กับคน ยังบริการแย่เลยเหมือนคุณ afflure   บอกคับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 16:30:18 »

ผมเคย คิดจะให้เพื่อน ส่งบางแก้วมาจากพิษณุโลก  แต่ก็ต้องถอดใจ 

ส่งวินทัวร์ เหมือนต้องวัดดวงคับ  แต่เท่าที่เจอมาห่วยแตกคับ บริการไม่ได้เรื่องคับ
ขนาด กับคน ยังบริการแย่เลยเหมือนคุณ afflure   บอกคับ

ใช่ๆ พุดแล้วขึ้น 555
เคยนั่งกลับพิโลกเพราะ นครชัยทัวร์เต็ม  ทั้งคัน สามคน ลงพิโลก นอกนั้นไปสุโขทัย
วินทัวร์ มันเอาเรามาปล่อยทิ้งไว้ที่แพร่ แล้วให้หาตั๋วกลับเอง แม่งง แย่ๆๆๆ

koko23
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 20:57:49 »

นครชัยทัวร์ รับส่ง (รอดไปที) ราคาไม่แพงด้วยอ่า  รอรับน้องตอนเที่ยง อิอิ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 22:59:31 »

นครชัยทัวร์ รับส่ง (รอดไปที) ราคาไม่แพงด้วยอ่า  รอรับน้องตอนเที่ยง อิอิ

ไม่ทราบว่า นครชัยทัวร์ ที่รับส่ง นี่  ต้องมีคนนั่งกับสุนัขด้วยหรือป่าวค่ะ
หรือฝากคนขับมาได้เลย

koko23
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2011, 23:16:08 »

นำน้องหมาใส่กรงแล้วส่งอย่างเดียวเลยครับ
หน้า: [1] พิมพ์