เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 07:35:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  ที่ไหนซ่อมMacBook Pro , Apple
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ที่ไหนซ่อมMacBook Pro , Apple  (อ่าน 2688 ครั้ง)
sue
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2009, 12:06:49 »

ใครรู้ในชร.ที่ไหนซ่อมMac แนะนำหน่อยค่ะ   MacBook Pro ของ Apple เป็นอะไรไม่รู้ไม่มีเสียง
northcr
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2009, 10:39:59 »

ร้านพีเอสคอมงัยครับ  เอาไปให้เขาทำเลย เขาซ่อมดีครับ..เร็วด้วย  ดูในนามบัตรมาน๊ะครับ 085-8654430 ครับ   ---ผมชื่อโย  เมื่อก่อนเรียนเทคโนโลยีเชียงรายครับ  ไปซ่อมที่นั่นนานแล้ว มีเบอร์ 2 เบอร์ติดนามบัตรที่ติดคอมมาที่เป็นสติ๊กเกอร์น่ะครับ จำได้หรือยังครับ เลือกมาให้เบอร์เดียวครับ ถ้าโทรไม่ติดหรือว่ามีปัญหายังงัย จะบอกอีกเบอร์ให้ครับ  แล้วเบอร์ร้านเบอร์อะไรครับ บอกไปเลยครับ  เผื่อเจ้าของกระทู้เข้ามาอ่านครับ จะได้ติดต่อโดยตรงเลย..ผมทำงานก่อนน๊ะครับ  ทำงานที่โรงแรมในเมืองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2009, 12:21:54 โดย ชีวิตคนมีสูง-มีต่ำ » IP : บันทึกการเข้า
เจียงฮายรำรึก
ชั้นประถม
*

เชียงราย....หนาวมาก

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2009, 23:11:31 »

ร้านพีเอสคอมงัยครับ  เอาไปให้เขาทำเลย เขาซ่อมดีครับ..เร็วด้วย  ดูในนามบัตรมาน๊ะครับ 085-8654430 ครับ

พอดีในนามบัตรไม่มีเบอร์มือถือแล้วพี่รู้เบอร์ได้งัยคับหรือว่าพี่เคยเป็นช่างเก่าที่ร้านมาก่อนในนามบัตรมีแต่เบอร์ร้านกับเบอร์แฟกช์

"The only thing in life achieved without effort is failure."
มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ควาพยายามมากมายคือ...ความล้มเหลว
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2009, 13:17:45 »

อันนี้ครับพี่ --->ช่างคนเก่า  ไม่ค่อยได้ตอบกระทู้หรอก...อย่าคิดมากสิปอนด์-ณัฐวัฒน์  ผ่อง....น้าว่าพ่อปอนด์เขาไม่มาจองเวนจองกำน้าหรอก เพราะเขาเป็นผู้ใหญ่แล้ว ดูชื่อดีๆก่อนที่จะว่าน้า โทรมาถามก้อได้นี่เบอร์ก้อไม่ได้เปลี่ยน เครื่องนี้ก้อเข้าชื่อน้าเองอัตโนมัติ น้าคงไม่วิปริต ไปสมัครหลายชื่อหรอก ปวดหัวซะเปล่าน๊ะ  (อุตส่าห์ไม่ไปยุ่งแล้วน๊ะ..หัดเข้าวัดฟังเทศน์ซะบ้าง จิตใจจะได้สะอาดขึ้นมาหน่อย)

1. ศัตรูที่น่าสะพรึงกลัวที่สุดในชีวิตเรา คือ "ตัวเราเอง"

2. ความล้มเหลวที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในชีวิตเรา คือ "ความอวดดี "

3. การกระทำที่โง่เขลาที่สุดในชีวิตเรา คือ "การหลอกลวง "

4. สิ่งที่แสนสาหัสที่สุดในชีวิตเรา คือ "ความอิจฉาริษยา "

5. ความผิดพลาดมหันต์ที่สุดในชีวิตเรา คือ "การยอมแพ้ตนเอง "

มีไว้ทำไร...? ไม่ได้ด่าน๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2009, 00:03:34 โดย Touch&Fun » IP : บันทึกการเข้า
uki
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2009, 19:52:59 »

หน้า รร สามัคคีวิทยาคม นะครับ มี i store มาเปิดแล้ว
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2009, 22:54:50 »

หน้า รร สามัคคีวิทยาคม นะครับ มี i store มาเปิดแล้ว

ใช่ครับ ไปเห็นมาเหมือนกัน...อย่าเข้าร้านมั่วๆน๊ะครับ   อย่าเอาไปให้ร้านที่ไม่รู้ดองไว้เด็ดขาด  เดี๋ยวทำเสียไม่รับผิดชอบอีก...ยกตัวอย่างร้านซ่อมมือถือบางร้าน  ซ่อมไม่ดี หรือซ่อมแล้วพังก้อปัดความรับผิดชอบซะงั้นนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2009, 14:45:20 โดย Touch&Fun » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์