เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 17:53:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ศูนย์กลาง-ซื้อขายรถยนต์ (ผู้ดูแล: nuifish, NOtis, Krit_66, Active Oper)
| | | |-+  <+นิสสัน อัลเมร่า+มาร์ช จองเดือนนี้รับรถ ตุลาคม ดาวน์เริ่มต้น 0 % ผ่อน 84 เดือน
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 25 พิมพ์
ผู้เขียน <+นิสสัน อัลเมร่า+มาร์ช จองเดือนนี้รับรถ ตุลาคม ดาวน์เริ่มต้น 0 % ผ่อน 84 เดือน  (อ่าน 117034 ครั้ง)
bee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2011, 12:17:07 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

^___^
maximum
มัธยม
**

แบบไหนที่ว่าดี บอกทีจะได้ทำ

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2011, 21:58:31 »

วันนี้ไปดูรถ และทดลองขับมาแล้วครับ
ไปพร้อมกันทั้งครอบครัวเลย เข้าไปทีแรกเห็น อัลเมร่าสีขาว E MT จอดอยูู่
ก็ตกหลุมรักเลย อัลเมร่า สวยมากๆครับ แฟนผมยังบอกว่าสวยมากๆ
ภายในกว้างพอดีๆ นั่งเบาะหลังรู้สึกว่าไม่อึดอัดเลย

ได้ลองขับเกียร์ ธรรมดา กับ ออโต้
ตอนแรกลองขับรถเกียร์ธรรมดา ผลที่ได้ ถือว่าดีทั้งการทรงตัวและสมรรถน่ะ
ออกตัว อัตราเร่งทำได้ดีครับ ทีแรกจะตัดสินใจว่าชอบ รุ่นนี้ล่ะ
น้องเบญ(เซลล์)บอกว่าอยากให้พี่ได้ลองขับเกียร์ออโต้ ดูบ้าง เลยจัดไปตามคำขอ
ผลที่ได้ ทั้งการออกตัว การทรงตัว การเปลี่ยนเกียร์ นิ่มมากแทบไม่รู้สึกเลย
ยิ่งมีระบบ Idling stop ด้วย แปลกดี น่าจะประหยัดน้ำมันอีกเยอะ
ถ้าไม่ได้ลองขับรถด้วยเกียร์ทั้งสองระบบ เราจะมองไม่เห็นความแตกต่างเลยครับ

สรุปว่า ได้ทำการหมั้นหมาย น้องอัลเมร่า สีขาว AT ไปเรียบร้อยครับ
(แต่ของแถมน้อยไปหน่อยน่ะ เพิ่มให้อีกภายหลังจะไม่โกรธเลย)

ต้องขอขอบคุณ น้องเบญ เป็นอย่างมากครับ
การอธิบายรายล่ะเอียด และข้อมูลเทคนิคต่างๆ ของตัวรถชัดเจนมาก
แถมตอบคำถามได้เกือบทุกข้อสงสัยเลย ประทับใจจริงๆ (แสดงว่าทำการบ้านมาดี)
การบริการสุภาพเรียบร้อย เป็นกันเองกับลูกค้าดีมากๆเลย ยิ้มตลอด
อยากเจอเซลล์ที่น่ารัก น่ารัก แบบนี้มานานแล้วครับ
ถ้ามีกด Like ผมจะกดให้หลายๆครั้งเลยครับ

แล้วผมจะบอกต่อถึงการบริการที่ประทับใจในครั้งนี้ กับคนอื่นๆอีกน่ะครับ
ขอให้น้องเบญ  ได้ยอดจองเยอะๆ น่ะครับ

bee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2011, 10:35:23 »

วันนี้ไปดูรถ และทดลองขับมาแล้วครับ
ไปพร้อมกันทั้งครอบครัวเลย เข้าไปทีแรกเห็น อัลเมร่าสีขาว E MT จอดอยูู่
ก็ตกหลุมรักเลย อัลเมร่า สวยมากๆครับ แฟนผมยังบอกว่าสวยมากๆ
ภายในกว้างพอดีๆ นั่งเบาะหลังรู้สึกว่าไม่อึดอัดเลย

ได้ลองขับเกียร์ ธรรมดา กับ ออโต้
ตอนแรกลองขับรถเกียร์ธรรมดา ผลที่ได้ ถือว่าดีทั้งการทรงตัวและสมรรถน่ะ
ออกตัว อัตราเร่งทำได้ดีครับ ทีแรกจะตัดสินใจว่าชอบ รุ่นนี้ล่ะ
น้องเบญ(เซลล์)บอกว่าอยากให้พี่ได้ลองขับเกียร์ออโต้ ดูบ้าง เลยจัดไปตามคำขอ
ผลที่ได้ ทั้งการออกตัว การทรงตัว การเปลี่ยนเกียร์ นิ่มมากแทบไม่รู้สึกเลย
ยิ่งมีระบบ Idling stop ด้วย แปลกดี น่าจะประหยัดน้ำมันอีกเยอะ
ถ้าไม่ได้ลองขับรถด้วยเกียร์ทั้งสองระบบ เราจะมองไม่เห็นความแตกต่างเลยครับ

สรุปว่า ได้ทำการหมั้นหมาย น้องอัลเมร่า สีขาว AT ไปเรียบร้อยครับ
(แต่ของแถมน้อยไปหน่อยน่ะ เพิ่มให้อีกภายหลังจะไม่โกรธเลย)

ต้องขอขอบคุณ น้องเบญ เป็นอย่างมากครับ
การอธิบายรายล่ะเอียด และข้อมูลเทคนิคต่างๆ ของตัวรถชัดเจนมาก
แถมตอบคำถามได้เกือบทุกข้อสงสัยเลย ประทับใจจริงๆ (แสดงว่าทำการบ้านมาดี)
การบริการสุภาพเรียบร้อย เป็นกันเองกับลูกค้าดีมากๆเลย ยิ้มตลอด
อยากเจอเซลล์ที่น่ารัก น่ารัก แบบนี้มานานแล้วครับ
ถ้ามีกด Like ผมจะกดให้หลายๆครั้งเลยครับ

แล้วผมจะบอกต่อถึงการบริการที่ประทับใจในครั้งนี้ กับคนอื่นๆอีกน่ะครับ
ขอให้น้องเบญ  ได้ยอดจองเยอะๆ น่ะครับ

ขอขอบคุณ  คุณพี่ maximum มากๆค่ะ
ต้องขออภัยในเรื่องแถมค่ะ แต่หากมีสิ่งใดที่เพิ่มเติ่มก้อจะคอยดูแลให้ค่ะ
หากพี่มีข้อสงสัยใดๆ ทั้งเรื่องตัวรถหรือเงื่อนไขต่าง สอบถามได้ทุกเวลานะค่ะ ยินดีให้บริการค่ะ

^___^
bee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2011, 13:50:15 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ลูกค้าท่านใด ที่ยังไม่ได้เข้ามาทดลองขับ เรียนเชิญมาทดลองขับที่โชว์รูมนิสสันเชียงรายได้นะค่ะ แล้วจะรู้ถึงความสุขที่ กว้าง.....ขึ้น.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

^___^
bee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2011, 15:57:54 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* V11174479-45.jpg (198.58 KB, 1280x653 - ดู 6157 ครั้ง.)

* V11174479-46.jpg (194.51 KB, 1024x719 - ดู 8474 ครั้ง.)

* V11174479-47.jpg (198.78 KB, 1280x838 - ดู 6199 ครั้ง.)

* V11174479-48.jpg (192.78 KB, 1280x653 - ดู 6003 ครั้ง.)

* V11174479-49.jpg (189.67 KB, 1280x624 - ดู 6586 ครั้ง.)

^___^
bee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2011, 11:16:25 »

ยิงฟันยิ้ม ตกใจ ขยิบตา  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม

^___^
p@o
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2011, 15:14:24 »

โปรโมชั่นดาวน์เริ่มต้น  39,000 บาท  มีสินเชื่อของธนาคารอะไรให้เลือกบ้างครับ
รบกวน PM  ด้วยครับ
maximum
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2011, 22:49:35 »

ระหว่างรอ รับรถ
อยากไปลองขับอีกครั้ง ได้มั้ยครับ

ดอกเบี้ยถูกสุดตอนนี้ มีของอะไรบ้างครับ
ของ nissan lissing มีมั้ย
bee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2011, 16:59:29 »

โปรโมชั่นดาวน์เริ่มต้น  39,000 บาท  มีสินเชื่อของธนาคารอะไรให้เลือกบ้างครับ
รบกวน PM  ด้วยครับ

มีแต่ของบริษัท นิสสันลิสซิ่ง ค่ะ โปรถึง 31 ตุลาคมนี้เท่านั้นค่ะ

^___^
bee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2011, 17:04:11 »

ระหว่างรอ รับรถ
อยากไปลองขับอีกครั้ง ได้มั้ยครับ

ดอกเบี้ยถูกสุดตอนนี้ มีของอะไรบ้างครับ
ของ nissan lissing มีมั้ย

ได้ค่ะคุณพี่ 
 ส่วนของลิสซิ่งที่ดอกเบี้ยถูกตอนนี้มีของนิสสันลิสซิ่ง ,เกียรตินาคิน, กับกรุงศรีออโต้ ค่ะ

^___^
maximum
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2011, 23:07:50 »

สนใจของนิสสัน ลิสซิ่ง ครับ
เห็นว่าถูก ประมาณเดียวกับกรุงศรีออโต้ มั้ย
แล้ว SCB เป็นงัยครับ

ปล.รถมา รีบบอกเลยน่ะจ๊ะ
bee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2011, 23:08:07 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

^___^
bee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2011, 23:31:10 »

เห็นว่าถูก ประมาณเดียวกับกรุงศรีออโต้ มั้ย

สำหรับของนิสสันลิสซิ่ง เงื่อนไขต้องเป็นลูกค้าที่เคยผ่อนกับนิสสัน ลิสซิ่งมาก่อน ลูกค้ามีประวัติดี จึงจะได้ดอกเบี้ยถูกค่ะ
สำหรับ SCB ดอกเบี้ยสูงกว่าบริษัทอื่นนิดนึงค่ะ
ถ้าแนะนำก้อน่าจะเป็น กสิกร กับ เกียรตินาคินค่ะ

ปล.รถมาจะรีบแจ้งทันทีค่ะ ตอนนี้รอให้น้ำลดลงแล้วทางบริษัทนิสสันจะดำเนินการจัดสรรรถขึ้นเทเลอร์ส่งให้ลูกค้า โดยเร็วที่สุดค่ะ

^___^
maximum
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2011, 10:48:34 »

สำหรับของนิสสันลิสซิ่ง เงื่อนไขต้องเป็นลูกค้าที่เคยผ่อนกับนิสสัน ลิสซิ่งมาก่อน ลูกค้ามีประวัติดี จึงจะได้ดอกเบี้ยถูกค่ะ
สำหรับ SCB ดอกเบี้ยสูงกว่าบริษัทอื่นนิดนึงค่ะ
ถ้าแนะนำก้อน่าจะเป็น กสิกร กับ เกียรตินาคินค่ะ

ปล.รถมาจะรีบแจ้งทันทีค่ะ ตอนนี้รอให้น้ำลดลงแล้วทางบริษัทนิสสันจะดำเนินการจัดสรรรถขึ้นเทเลอร์ส่งให้ลูกค้า โดยเร็วที่สุดค่ะ

สรุปของนิสสันลิสสิ่ง ถ้าจะเป็นลูกค้าใหม่ ดอกจะแพงกว่าที่อื่นใช่มั้ย
เพราะเห็นว่ามีการผ่อนแบบพิเศษอยู่
surapong18
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2011, 11:17:06 »

แถมอะไรบ้างครับ สนใจอยู่
bee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 09:10:53 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม

^___^
virusglay
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 11:17:05 »

แล้วดอกเบี้ยของ ธนชาติละครับถูกหรือป่าว

พอดีผมเป็นลูกค้าของธนชาติอ่ะครับ

เมื่อว่านลองไปขับดูแฟนชอบมาก

ว่าจะเอาตัว ES อิอิ คิดอยู่ว่าจะซื้อสดเลยหรือว่าผ่อนดี

ใครมีคำแนะนำบอกด้วย

แต่ต้องรอขายรถคันเก่าออกไปก่อน

ขอบอกว่ารถขับดีมากชอบมากมาย อัลเมร่า
p@o
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 11:19:09 »

ผมได้รับรถแล้วใช้งานได้ 2 วัน 
1.น้ำมันเฉลี่ย  25 กม.ต่อ 1 ลิตร
2.อัตราการเร่งไม่ต้องพูดถึงพอๆกับ H และ พี่ T เครือง 1500 
3.ช่วงล่าง  การทรงตัว  เยี่ยม
4.เวลาขับแซงกดปุ่ม sport ช่วย ใช้เวลาไม่เกิน 2 วินาที
5.ระบบ Idling Stop  ทำงานได้สุดยอดจิงๆ ช่วยประหยัดน้ำมันได้เยอะ
6.บอดี้ ภายใน และ ภายนอก ตรงกับคอนเซป  ความสุขที่กว้างขึ้น
สำหรับผู้ที่ลังเลรีบตัดสินใจเลยนะครับ  หรืออยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมดูได้ที่  http://www.thaialmeraclub.com/index.php?board=18.0

ปล.น่าจะมีของแถมเยอะๆนะครับ  จะได้เป็นตัวช่วยสมหรับผู้ที่ลังเล
virusglay
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 11:21:05 »

รับเทริ์นรถได้ป่าวครับ

รถผม Audi A4 ปี 39 สีขาวครับ

ขอราคาดีๆหน่อยน่ะอิอิ

ผมไม่อย่ากรอขายแล้วมันช้าอ่ะครับ
kokae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 00:38:00 »

รถ อัลเมร่าที่จะส่งมาเดือนพฤศจิกายนนี้จะมาประมาณวันที่เท่าไรครับ ยิงฟันยิ้ม ผมจองรุ่น Ecvt สีขาวไว้กับคุณเบญครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 25 พิมพ์