เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 08 พฤษภาคม 2024, 09:51:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน
| | |-+  ๐ กฎการใช้บอร์ดนี้ ๐
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ๐ กฎการใช้บอร์ดนี้ ๐  (อ่าน 48611 ครั้ง)
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2012, 20:58:42 »

รับทราบคับ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
ผู้ชายขายนมดีไลท์
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2012, 13:55:31 »

ทราบแล้วครับผม... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Buritripadvisor-CM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2012, 13:29:09 »

รับทราบค่ะ
ji jirawat
ระดับ ป.ตรี

PS2-autoglass ติดกระจกรถ ติดฟิล์มรถและอาคาร 053-700549

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2012, 01:21:54 »

มันแจ๋วววววววมากกกก งานหาคนคนหางาน ได้ตรงตามความต้องการของ ทั้ง 2 เลย

ว่างงานหางานทำ ที่นี้มีหมด ครอบทุกความต้องการ จริงๆ

A BB OffRoad Freedom Club
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2012, 06:45:08 »

ผู้หางาน(อยากได้งาน)
    - วุฒิการศึกษา
    - เคยผ่านงานประเภทไหนมาบ้าง (ไม่สะดวกบอก บ. ไห้บอกตำแหน่งก็พอ)
    - ความสามารถอื่นๆ (ที่นอกจากในวุฒิ)
    - งานที่ต้องการ
    - เงือนเดือนที่ต้องการ

ผู้หาพนักงาน(อยากได้คนงาน)
    - ตำแหน่งที่ต้องการ
    - ระยะเวลาทำงาน,วันหยุด
    - เงินเดือนต้องระบุจำนวนจริง  ไม่ใช่ระบุ 8000-10,000 ไปสมัครให้จริง 6,000
    - สถานที่ประกอบการ
    - เบี้ยเลี้ยงสวัสดิการอื่นๆ
กะทู้ใดลงรายละเอียดไม่ชัดเจน ผมจะไม่แจ้งแล้วนะครับ ผมลบอย่างเดียวเลย เนื่องจากเมื่อท่านแจ้งรายละเอียดไม่ครบ คนหางานก็จะ PM มาถามผู้ดูแลบอร์ดซึ่งผู้ดูแลบอร์ดก็ไม่ทราบเช่นกัน เมื่อเป็นเช่นนี้กะทู้เองก็มีมากมาย ผมจะไม่แจ้งให้ทราบอีกแล้วจะดำเนินการลบทิ้งอย่างเดียว เน้นธุรกิจ MLM ผมลบเลยนะครับไม่ย้ายห้องนะครับ
ขอบคุณครับ

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
beboy008
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2012, 08:54:47 »

รายใด้เสริมหรือธุรกิจเครือข่ายมันผิดตรงไหนไม่ใด้หรอกคนไปทำงานซะหน่อย ไม่ใช่ธุรกิจลูกโซ่ที่ผิดกฏหมายนิ มันก็เป็นงานๆนึงเหมือนกัน ถ้ามันไม่ดีไม่ใด้เงินจริงหรือผิดกฏหมายแล้วคนเค้าจะทำกันทำไมแล้วตำรวจทำไมไม่จับ เปิดใจยอมรับงานประเภทนี้บ้างคับ มันก็สร้างรายใด้เสริมให้กับคนที่ทำเหมือนกัน สุดท้ายผมขอเปลี่ยนกฏในข้อนี้ด้วยนะครับ ผมจะใด้หาทีมงานของผมใด้ซะที
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2012, 12:59:46 »

แล้วหางานแบบนี้ทำ เข้าข่ายอะไรดี?...ทำความเดือดร้อน งานผิดกฎหมาย หรือ ?
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=246912.msg3342694;topicseen#new

lovelyme
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 14:59:32 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=301276.0

รบกวนปิดกระทู้นี้ให้หน่อยน่ะค่ะบังเอิญว่ามีคนมาก่อกวนค่ะ
     ขอบคุณค่ะ
pongkon
ชั้นประถม
*

เกิดมาทั้งที เอาดีให้ได้

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2012, 14:17:54 »

1. จขกท.ผู้หาพนักงาน ต้องเป็นนายจ้างโดยตรงหรือผู้รับมอบอำนาจจากนายจ้าง(มีหนังสือมอบอำนาจมาแสดง) ไม่ใช่เป็นสาย นายหน้า หาพนักงานให้นายจ้างอื่น
2. ไม่มีลักษณะแอบแฝง เช่น รับสมัครอบรม เรียนภาษา แต่แจ้งเป็นรับสมัครงาน เป็นต้น
3. เลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่ง
    3.1 ไม่อนุญาตให้ตั้งกระทู้ กรณี จขกท. เป็นบริษัทจัดหางาน หรือสาย นายหน้า หาพนักงานให้นายจ้างอื่น
    3.2 กรณี จขกท. เป็นบริษัทจัดหางาน และต้องการรับสมัครเพื่อจัดส่งไปทำงานในประเทศหรือต่างประเทศ จะต้องปฏิบัติตามระเบียบกระทรวงแรงงานและสวัสดิการสังคม ว่าด้วยการโฆษณาการจัดหางาน พ.ศ. ๒๕๔๙ และมีเอกสารหลักฐานมาแสดงด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 ธันวาคม 2012, 14:02:47 โดย pongkon » IP : บันทึกการเข้า
lovekoy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2012, 16:15:13 »

ช่วยเตือนผุ้ที่ตั้งกระทุ้นด้วยนะค่ะว่าให้ระบุคุณสมบัติให้แน่ชัดด้วยและควรบอกรายละเอียดไห้มากกว่านี้นะค่ะ
lovelyjaikojung
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2013, 20:12:51 »

สนใจตำแหน่งธุการค่ะ^^ แต่ไม่มีประสบการณ์ จะสมัครได้ไหมคะ ยิ้ม
Rinjang
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2013, 16:09:01 »

แล้วหางานแบบนี้ทำ เข้าข่ายอะไรดี?...ทำความเดือดร้อน งานผิดกฎหมาย หรือ ?
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=246912.msg3342694;topicseen#new

ถึง Corolado4 ข้องใจอะไรให้ถามเจ้าของกระทู้ได้ค่ะ เบอร์โทรก็ทิ้งไว้ มีทั้งไลท์ และวอสแอป มีตัวตนค่ะ รายละเอียดก็มี ถ้าผิดกฏหมายจริงก็ไม่กล้ามาโพสหรอกค่ะ แล้วไม่รู้มันไปสร้างความเดือดร้อนให้ใครตอนไหน ถึงกระทู้ที่ดิฉันโพสไปมันจะเข้าข่ายอะไรดี แต่มันก็มีอีกหลายๆกระทู้ที่โพสเหมือนกัน ทำไมคุณไม่แจ้งลบให้หมดคะ แล้วแบบนี้คนที่จะพูดว่าทำความเดือดร้อนดิฉันน่าจะเป็นคนพูดมากกว่า
ผู้ดูแลห้องช่วยเช็คด้วยค่ะ ถ้าลบกระทู้ของดิฉันแล้วก็ก็ช่วยลบกระทู้อื่นด้วยที่โพสแบบเดียวกัน ก่อนดิฉันจะตั้งกระทู้ก็ได้เข้าไปดูก็เห็นมีเป็นสิบๆกระทู้ก็เลยมาตั้งบ้าง แล้วไงมีแค่กระทู้นี้ที่โดนลบ เพราะคนๆเดียวนี้หรอคะ ไม่มีความเป็นธรรม
ปล.กระทู้ของดิฉันเป็นการรับสมัครโคโยตี้ โมเดล นางแบบค่ะ ลบไปแล้วเลยไม่มีข้อมูล ถ้าดิฉันไม่สามารถโพสได้แล้วทำไมคนอื่นถึงทำได้คะ ไหนบอกว่าเป็นสื่อกลางในการหาคนหางาน

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=413891.msg5002019#msg5002019
กระทู้นี้ก็เห็นตั้งนานแล้วเหมือนกัน ทำไมไม่แจ้งลบ?ฮืมฮืมฮืม??
แล้วก็มีอีกเยอะแยะ ถ้าคนใดคนหนึ่งไม่สามารถโพสได้ก็ไม่ต้องมีใครโพสได้สิคะถึงจะถูกต้องและเป็นธรรม

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=461002.msg5540980#msg5540980
แล้วกระทู้นี่อีกล่ะ ทำไมไม่แจ้งลบให้มันหมดๆไปด้วยคะ กลั่นแกล้งกันรึป่าวCorolado4 นักเลงคีบอร์ด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 สิงหาคม 2013, 04:31:30 โดย Rinjang » IP : บันทึกการเข้า
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2013, 09:54:44 »

ถึง Corolado4 ข้องใจอะไรให้ถามเจ้าของกระทู้ได้ค่ะ เบอร์โทรก็ทิ้งไว้ มีทั้งไลท์ และวอสแอป มีตัวตนค่ะ รายละเอียดก็มี ถ้าผิดกฏหมายจริงก็ไม่กล้ามาโพสหรอกค่ะ แล้วไม่รู้มันไปสร้างความเดือดร้อนให้ใครตอนไหน ถึงกระทู้ที่ดิฉันโพสไปมันจะเข้าข่ายอะไรดี แต่มันก็มีอีกหลายๆกระทู้ที่โพสเหมือนกัน ทำไมคุณไม่แจ้งลบให้หมดคะ แล้วแบบนี้คนที่จะพูดว่าทำความเดือดร้อนดิฉันน่าจะเป็นคนพูดมากกว่า
ผู้ดูแลห้องช่วยเช็คด้วยค่ะ ถ้าลบกระทู้ของดิฉันแล้วก็ก็ช่วยลบกระทู้อื่นด้วยที่โพสแบบเดียวกัน ก่อนดิฉันจะตั้งกระทู้ก็ได้เข้าไปดูก็เห็นมีเป็นสิบๆกระทู้ก็เลยมาตั้งบ้าง แล้วไงมีแค่กระทู้นี้ที่โดนลบ เพราะคนๆเดียวนี้หรอคะ ไม่มีความเป็นธรรม
ปล.กระทู้ของดิฉันเป็นการรับสมัครโคโยตี้ โมเดล นางแบบค่ะ ลบไปแล้วเลยไม่มีข้อมูล ถ้าดิฉันไม่สามารถโพสได้แล้วทำไมคนอื่นถึงทำได้คะ ไหนบอกว่าเป็นสื่อกลางในการหาคนหางาน
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=413891.msg5002019#msg5002019
กระทู้นี้ก็เห็นตั้งนานแล้วเหมือนกัน ทำไมไม่แจ้งลบ?ฮืมฮืมฮืม??
แล้วก็มีอีกเยอะแยะ ถ้าคนใดคนหนึ่งไม่สามารถโพสได้ก็ไม่ต้องมีใครโพสได้สิคะถึงจะถูกต้องและเป็นธรรม
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=461002.msg5540980#msg5540980
แล้วกระทู้นี่อีกล่ะ ทำไมไม่แจ้งลบให้มันหมดๆไปด้วยคะ กลั่นแกล้งกันรึป่าวCorolado4 นักเลงคีบอร์ด
..ทักท้วงไว้ตั้งแต่ปี 2012 แล้วแต่ เจ้าของบอร์ด จะพิจารณา ถ้าเขาคงไว้ ก็เรื่องของเขานะครับ ผมแค่ท้วงติง ไม่สนว่าจะเป็นใคร ส่วนอีกหลายกระทู้ที่เข้าข่าย ผมไม่มีเวลามาเปิดอ่านเหมือนกับเจ้าของบอร์ดนั่นล่ะครับ..ถ้าคุณขยันคลิกหามาเทียบ จะเป็นผู้ช่วย เจ้าของบอร์ดได้เยี่ยมเลยครับ..
..อยากได้ความเป็นธรรม ย้อนกลับไปอ่านหน้าหนึ่ง กฎกติกา ถ้าคุณยอมรับว่าคุณผิดหรือเข้าข่ายข้อใดก่อน ค่อยมาต่อว่ากัน(นักเลงคีย์บอร์ด)นะครับ...
(กระทู้ที่ว่าปรากฎว่าได้ถูกลบหายไปแล้ว ถ้าเป็นของคุณ กรุณาก้อปปี้ข้อความเดิมๆ ที่ไม่แก้ไขมาวางให้ สมาชิกหลายคนลงคะแนนคิดเห็นหน่อยซิครับ ผมท้าเลย เพราะก่อนที่ผมจะคีย์อะไรลงไป ผมไตร่ตรองดีแล้วครับ..ไปเปิดอ่านประวัติการลงข้อความผมได้)
..ลงความคิดเห็นให้ เจ้าของบอร์ด ให้แอดมินพิจารณา แต่ถูกเจ้าของกระทู้มาต่อว่า..?
..ขอความเห็นที่เป็นธรรมในเรื่องนี้กับสมาชิกและแขกขาจรทุกท่านด้วยล่ะกัน..
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=465391.msg5588866;topicseen#new (ย้ำของฝากจาก วม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 สิงหาคม 2013, 15:05:38 โดย corolado4 » IP : บันทึกการเข้า

corolado4

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2013, 08:50:25 »

.....ก้อปจากสำนักงานจัดหางานจังหวัด.....เอามาย้ำในสิ่งที่ผมได้ท้วงติงไป
..ไม่ใช่การข้องใจ..เอามาตักเตือนคนที่จะเข้ามาหางานทำ..จะได้ละเอียดรอบคอบ
ถ้าไปทำให้คนประกาศหาแรงงานเสียประโยชน์..ก็ไม่รู้จะทำอย่างไรได้
..มีกระทู้ให้ถามตอบ ให้ลงความคิดเห็น ก็ลงไปแล้ว...จะให้ไปไล่จับผิดก็ใช่ที่
บังเอิญมาเจอกระทู้นั้น..ให้ความเห็นแบบเปิดเผย..
กลับมาถูกต่อว่าทั้งออกหน้าและเบื้องหลัง(พีเอ็ม)...
(ผมไม่ปล่อยวางง่ายๆ)...
วิธีการไปทำงานต่างประเทศอย่างถูกต้อง
การไปทำงานต่างประเทศอย่างถูกต้องมี 5 วิธี คือ
1. บริษัทจัดหางานเป็นผู้จัดส่ง คือบริษัทที่จะจัดส่งคนหางานไปทำงานต่างประเทศได้ จะต้องเป็นบริษัทจัดหางานที่ได้รับอนุญาตจากกรมการจัดหางานเท่านั้นและก่อนเดินทางจะต้องได้รับการอบรมจากกรมการจัดหางานหรือที่สำนักงานจัดหางานจังหวัดทุกครั้ง
2. กรมการจัดหางานจัดส่ง คือผู้ที่ประสงค์จะไปทำงานต่างประเทศสามารถลงทะเบียนสมัครงาน เพื่อให้กรมการจัดหางานจัดส่งไปทำงานต่างประเทศได้ที่กรมการจัดหางานหรือที่สำนักงานจัดหางานจังหวัด
3. เดินทางด้วยตัวเอง คือ ผู้ที่จะเดินทางไปต่างประเทศติดต่อนายจ้างเพื่อเข้าไปทำงานในต่างประเทศ ซึ่งก่อนเดินทางจะต้องแจ้งการเดินทางด้วยตนเองที่กรมการจัดหางานหรือสำนักงานจัดหางานทุกจังหวัด
4. นายจ้างประเทศไทยพาลูกจ้างของตนไปทำงานในต่างประเทศ
5. นายจ้างในประเทศไทยส่งลูกจ้างของตนไปฝึกงานในต่างประเทศ
กรณีที่ 4 และ 5 คือ บริษัทที่ตั้งอยู่ในประเทศไทย ต้องการพาลูกจ้างในบริษัทไปทำงาน หรือถูกส่งไปฝึกงานในต่างประเทศ ซึ่งก่อนหน้านายจ้างจะพาไปหรือส่งไปฝึกงานจะต้องแจ้งการเดินทางต่อกรมการจัดหางานหรือสำนักงานจัดหางานทุกจังหวัด

corolado4

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2013, 10:12:28 »

..ทักท้วงไว้ตั้งแต่ปี 2012 แล้วแต่ เจ้าของบอร์ด จะพิจารณา ถ้าเขาคงไว้ ก็เรื่องของเขานะครับ ผมแค่ท้วงติง ไม่สนว่าจะเป็นใคร ส่วนอีกหลายกระทู้ที่เข้าข่าย ผมไม่มีเวลามาเปิดอ่านเหมือนกับเจ้าของบอร์ดนั่นล่ะครับ..ถ้าคุณขยันคลิกหามาเทียบ จะเป็นผู้ช่วย เจ้าของบอร์ดได้เยี่ยมเลยครับ..
..อยากได้ความเป็นธรรม ย้อนกลับไปอ่านหน้าหนึ่ง กฎกติกา ถ้าคุณยอมรับว่าคุณผิดหรือเข้าข่ายข้อใดก่อน ค่อยมาต่อว่ากัน(นักเลงคีย์บอร์ด)นะครับ...
(กระทู้ที่ว่าปรากฎว่าได้ถูกลบหายไปแล้ว ถ้าเป็นของคุณ กรุณาก้อปปี้ข้อความเดิมๆ ที่ไม่แก้ไขมาวางให้ สมาชิกหลายคนลงคะแนนคิดเห็นหน่อยซิครับ ผมท้าเลย เพราะก่อนที่ผมจะคีย์อะไรลงไป ผมไตร่ตรองดีแล้วครับ..ไปเปิดอ่านประวัติการลงข้อความผมได้)
..ลงความคิดเห็นให้ เจ้าของบอร์ด ให้แอดมินพิจารณา แต่ถูกเจ้าของกระทู้มาต่อว่า..?
..ขอความเห็นที่เป็นธรรมในเรื่องนี้กับสมาชิกและแขกขาจรทุกท่านด้วยล่ะกัน..
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=465391.msg5588866;topicseen#new (ย้ำของฝากจาก วม)
..อยากเล่นกับผม..จัดไป...
Rinjang
(ไม่มีหัวข้อ)
« ส่งให้: corolado4 เมื่อ: วันนี้ เวลา 02:29:47 »
   ตอบโดยอ้างถึงข้อความ ตอบ ลบข้อความนี้
Fuck u Corolado4 old man
Don't u have noting to do want u keep come disturb my post if u really so free to stalk my post I recommend you Thailand road is so dirty u can use yr dirty mouth and hand to clean idiot bastard don't understand what I typing go goggle it u dont think u r a good man or great , people looking for job we helping not asking them go kill people or rob people , don't hide behide the computer and copy and paste at forum small little chicken !!!
...พอใจเมื่อใด จะเข้ามาลบ..
..หาก ผู้ดูแลบอร์ดพิจารณาแล้วเห็นว่าไม่เหมาะสม ลบได้ ไม่ว่า ไม่โวยวายครับ..

mintphathai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 23 กันยายน 2013, 12:26:18 »

ข้อแนะนำดีๆสำหรับคนหางานมือใหม่ จร้าาาา 
1. การจะหางานทำเราควรจะเป็นผู้โทรหาร้านเค้าเอง การฝากเบอร์ทิ้งไว้เป็นสิ่งที่ดี แต่ เจ้าของกิจการส่วนใหญ่เค้าไม่โทรหาคุณหรอกหากเค้าไม่ได้ขาดแคลนคนงานจริงๆ อายจัง

2. ควรรู้กาละเทศะในการไปสมัครงาน หรือโทรสมัครงาน ว่าร้านเค้าสะดวกให้สมัครเวลาไหน เพราะมันบ่งบอกถึงอนาคตการทำงานของคุณในวันข้างหน้าว่าคุณรู้จักเวลารึเปล่า ว่าเวลาไหนควรทำไม่ควรทำ หรือรบกวนผู้อื่นรึเปล่า ตกใจ

3.การสมัครงานควรสมัครด้วยตนเอง ไม่ว่าจะโทรสมัคร หรือติดต่อที่ร้าน เพราะเค้ารับคนที่จะทำงาน  ไม่ใช่รับ แฟนคุณ คุณพ่อ คุณแม่ หรือญาติของคุณ ร้านที่รับสมัครเค้าจะได้พิจารณาว่าคนที่จะมาทำงานร่วมกับเค้ามีบุคลิกลักษณะอย่างไร ตรงกับงานของร้านเค้าหรือไม่ เจ๋ง

4. การสมัครงานควรพกความมั่นใจไปด้วย ถ้าเจ๋งจริงไปเองเลย อย่าพาญาติพี่น้องมาเป็นโขยง (เข้าใจว่าคนมาสมัครงานใหม่ต้องการกำลังใจ)  แต่มาขนาดนี้ ร้านที่รับสมัครเค้าจะมั่นใจได้ไงถ้ารับคุณแล้วจะทำงานคนเดียวได้?ฮืม ยิ้มกว้างๆ

5.ควรจะอ่านรายละเอียดที่เจ้าของเค้าโพสต์ไว้ให้ละเอียดก่อนที่จะโพสต์ถามอะไรออกไป เค้าจะได้ไม่ต้องตอบซ้ำซากเพราะมันแสดงถึงความใส่ใจในงานของคุณ ฮืม

6.สุดท้ายนี้ก็ขอให้คนหางานได้งานที่ตนเองชอบและผู้ที่หาคนได้คนที่ตรงกับงานนะค่ะ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

(ขอออกตัวก่อนว่าไม่ใช่ผู้ที่เจ๋งมาจากไหน เพียงแค่เอาความรู้อันน้อยนิดที่มีมาแนะนำพวกคุณ ปารถนาดีจริงๆ อยากให้ได้งานที่ถูกใจผู้สมัครงานและตรงกับงานผู้รับสมัครจริงๆ)  ยิ้มเท่ห์

มิ้น ผ้าฝ้าย ผลิตและจำหน่ายกางเกงสะดอผ้าฝ้าย ผ้าพื้นเมืองทั้งปลีกและส่ง 082-030-7890http://www.mintcotton.com
R15
มัธยม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2014, 22:00:04 »

โพสต์รับงานก็เป็นการหางานนะคับ หาคนจ้างงาน พวกผมเป็นผู้รับเหมา ถ้างานเยอะผมก็คงไม่ต้องมาโพสต์หาคนจ้างงานหรอกคับ ยิ่งผมเป็นผู้รับเหมาหน้าใหม่สดๆร้อนๆด้วย เห็นใจผมด้วยคราฟฟฟฟฟ ร้องไห้

Tanbt15
เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2014, 20:06:42 »

กระทู้ที่โพสรับงานแต่ไม่ใช่หางาน

ประมาณว่าเหมือนธุระกิจ ก็ไม่ควรจะอยู่ในห้องหางานค่ะ

ก็หางานอะครับ มันไม่ใช้หางานตรงไหน  ยิงฟันยิ้ม

เป็นการหาคนจ้างอะครับ
โพสต์รับงานก็เป็นการหางานนะคับ หาคนจ้างงาน  ถ้างานเยอะผมก็คงไม่ต้องมาโพสต์หาคนจ้างงานหรอกคับ  เห็นใจผมด้วย ก็แค่อยากมีงานทำ ที่สำคัญ ผมโพสแล้วมีคนจ้างอ่ะคับ มันไม่ดีตรงไหน

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
Dookie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2015, 11:30:51 »

เห็นบ่อยมากครับกรุงไทยเเอกซ่าครับ

V-thailand
มัธยม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2015, 09:10:21 »

เห็นมีเยอะมากครับ แทบทุกประเภท โพสมา ไม่บอกรายละเอียดอะไรซักอย่าง ไม่มีรูป ให้โทรไปถาม ไลน์ไปถามบ้าง ที่แย่คือ พอมีคนสนใจ เข้าไปสอบถาม ก็ไม่เคยเข้าไปตอบคำถามเลยครับ เงียบไปเฉยๆ.
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์