เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 08:03:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ขายลูกพิทบูลน้อย วัย2เดือนครึ่ง น่ารักนิสัยดี รูปร่ายดี
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขายลูกพิทบูลน้อย วัย2เดือนครึ่ง น่ารักนิสัยดี รูปร่ายดี  (อ่าน 2722 ครั้ง)
aoffer_cycling
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2011, 12:20:40 »

ยิงฟันยิ้ม ขายลูกพิทบูลน้อย  วัย2เดือนครึ่ง น่ารักนิสัยดี รูปร่ายดี
เกิด 3 ก.ค. 54 มีตัวเมีย 4 ตัว  
ราคา 4,500 (ราคาต่อลองกันได้คับ) ฉีดวัคซีนรวมเเละถ่ายพยาธิเเล้ว
ลูหสนัขอยู่ที่ จ.พะเยา  

* ตัวเมีย.jpg (153.69 KB, 400x400 - ดู 1457 ครั้ง.)

* ลูกๆ.jpg (190.37 KB, 400x500 - ดู 1516 ครั้ง.)

* 555.jpg (187.7 KB, 400x500 - ดู 909 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กันยายน 2011, 00:34:52 โดย aoffer_cycling » IP : บันทึกการเข้า
เเก้นโก๊ะ_*_
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2011, 13:20:14 »

น่ารักๆทั้งนั้นอ่าคับ
ไม่ทราบว่าน้องเค้าเป็น สายรายหรอคับ

ผิดตรงไหนที่เกิดมาเป็น อีกา
ดีกว่านกใน กรงที่ลืมวิธีบินไปเเล้วถ่มเเท่ไป
มีดีกว่ากันเยอะเลย เป็นอีกานะมันดีอยู่เเล้ว...!!!
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2011, 13:59:26 »

พ่อเป็นบูลลี่  เเม่เป็นเทอเรีย  คับผม 

นิสัยน่ารักขี้เล่นทุกตัวคับ
EicKiv
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2011, 16:53:37 »

สายกัดหรือสายโชว์ครับ ดันๆ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2011, 18:21:14 »

สายโชว์คับ
waeo.patcharin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2011, 22:48:43 »

น่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ อยากๆได้ๆ
Godlike
มัธยม
**

จงอย่าเอาเปรียบใครและอย่าให้ใครมาเอาเปรียบ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2011, 01:16:35 »

ยังไงช่วยตอบ PM นะครับ ผม จะไปรับลูกหมาเองที่พะเยาะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กันยายน 2011, 14:49:14 โดย Godlike » IP : บันทึกการเข้า

"คนจริงชอบแก้ใข้ คนจัญไรชอบแก้ตัว"
ถามพ่อ ถามแม่ ถามเมีย ถามพี่ ถามน้อง ถามเพื่อน ถามกูรู เรียนต่อ รอขายรถ ใจเย็นครับ
ขอคนบรรลุนิติภาวะ น้ำลายบูดไม่เอาน่ะครับ
พร้อมแล้วโทรมา
0925812333
ChawThaiLue
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2011, 20:57:42 »

ลูกผสมไม่แน่นำคับ

ถ้าอยากเลี้ยงก็ขอให้ศึกษาก่อนนะคับ

ไม่ใช้ว่าเอามาเลี้ยงแล้วมันนิสัยไม่ดีเท่าที่ควรแล้วเอาไปปล่อยวัดไม่ได้นะคับ

เด๋วมันจะกินเจ้าอาวาสเอานะคับ

กฎ ของ อเมริกันพิตบูล ห้ามผสมข้ามสายพันธ์ คับ

ข้อมูลเพิ่มเติม www.pitbullzone.com คับ

รับ.ชื้อน้ำมันพืชเก่า(ที่ใช้แร้ว) รวมทั้งน้ำมันหมู.
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=961105.msg10158584#msg10158584
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2011, 21:46:24 »

ก็ไม่ได้ข้ามสายพันธ์นี้คับ  ต้นกำเนิดก่อนจะมาเป็นบูลลี่ก็พัฒนาสายพันธ์มาเทอเรียก็ว่าได้คับ  พูดง่ายๆๆก็เทอเรียก็คือบรรพบุรุตของบูลลี่นั้นเอง  ส่วนบูลลี่เรตโน๊ตประวัติที่ผมรู้ๆๆมานี้มาจากพิทบูลเทอเรียผสมกับบูลด๊อค   เมื่ออดีตตอนเรตโน๊ตออกมาใหม่ๆๆก็เกิดการต่อต้านจากพวกที่เล่นสายพันธ์เเท้  เเต่ผมกับตรงข้ามผู้คนกับมามีคนนิยมเล่นในสายนี้เป็นเพราะมันไม่ดุ  น่ารัก  ตัวเล็ก  ขาสั้น 
kimsaki
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2011, 21:52:39 »

นึกว่า พิตบลูมีกล้ามท้องเป็นลูกๆเลย ตาลาย คิคิ

น้ำหอมดอกไม้ + ครีม สมุนไพรชัญกาญน์
เบ้น 089-237-7706
Line Benzce2
ChawThaiLue
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2011, 21:58:42 »

นึกว่า พิตบลูมีกล้ามท้องเป็นลูกๆเลย ตาลาย คิคิ

ยังไงก็ตามแต่ขึ้นอยู่กับความเข้าใจของแต่ล่ะบุคคลคับ

เด๋วจะหาว่าผมมาพูดเสียๆหายๆทำให้ขายลูกหมาไม่ได้

ปล.ผมไม่มีเจตนาเป็นอย่างอื่น คับ

ผมรักในพิตบูลแล้วอยากให้คนที่คิดจะรักเหมือนผมควรศึกษาก่อนคับ

รับ.ชื้อน้ำมันพืชเก่า(ที่ใช้แร้ว) รวมทั้งน้ำมันหมู.
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=961105.msg10158584#msg10158584
ChawThaiLue
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2011, 22:04:23 »

ตาคุณไม่ลายหรอกคับ

แล้วก็ไม่ใช่แค่ คุณนึกไปเองมันมีจิงๆคับ

http://pitbullzone.com/pedigree/

mink_pb
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2011, 23:40:14 »

ก็ไม่ได้ข้ามสายพันธ์นี้คับ  ต้นกำเนิดก่อนจะมาเป็นบูลลี่ก็พัฒนาสายพันธ์มาเทอเรียก็ว่าได้คับ  พูดง่ายๆๆก็เทอเรียก็คือบรรพบุรุตของบูลลี่นั้นเอง  ส่วนบูลลี่เรตโน๊ตประวัติที่ผมรู้ๆๆมานี้มาจากพิทบูลเทอเรียผสมกับบูลด๊อค   เมื่ออดีตตอนเรตโน๊ตออกมาใหม่ๆๆก็เกิดการต่อต้านจากพวกที่เล่นสายพันธ์เเท้  เเต่ผมกับตรงข้ามผู้คนกับมามีคนนิยมเล่นในสายนี้เป็นเพราะมันไม่ดุ  น่ารัก  ตัวเล็ก  ขาสั้น 

ขอแก้ไขความเข้าใจที่ผิดๆ เกี่ยวพิทบูลที่คุณได้ทราบมาน่ะครับ
คุณไม่ได้ข้ามสายพันธ์หรอกครับ แต่คุณใช้คำพูดผิดหมดเลยย เทอเรียที่ผมเข้าใจคือ ตัวเล็ก ขนยาว (เทอเรียที่คุณเข้าใจเป็นอย่างไรเป็น บูลเทอเรีย พิทบูลเทอเรีย เป็นฟ๊อกเทอเรีย เป็นย๊อกเชียเทอเรีย เลยไม่เข้าใจว่าเทอเรียที่คุณเข้าใจเป็นแบบไหน) แต่ถ้าเป็นพิทบูลจะแยกออกเป็นสาย เช่น สายกัด สายโชว์ เร็ตโน็ต บูลลี่ เท่าที่ผมเห็น พ่อเป็นพิทบูลสายโชว์  แม่ก็เป็นแม่พิทบูลสายโชว์ แล้วที่คุณอ้างถึงพ่อเป็นบูลลี่ แล้วมันเหมือนพิทบูลผสมบูลด๊อก แล้วกลายเป็นบูลลี่ที่คุณอ้างถึงตรงไหนครับ..สายพันธ์พิทบูลจริงๆไม่ได้ผสมข้ามสายพันธ์ครับ แต่เป็นการคัดสายพันธ์ตั้งแต่อดีตมาครับ (มันก็เหมือนคน ที่แบ่งเป็นชนชาติ เป็นคนเช่นกัน แต่เชื้อชาติไม่เหมือนกัน เอเชีย ยุโรบ แขก) ขอโทษที่ชี้แจง เพื่อไม่อยากให้ท่านอื่นที่สนใจจะเลี้ยงพิทบูลสับสนครับ..

รับผสมเทียมสุนัขทุกสายพันธุ์...โดยผู้ผสมมืออาชีพ (ทั้งในและนอกสถานที่)ค่าผสม ในเมืองเชียงราย 700 บาท และนอกเมือง คิดตามระยะทาง..
-ให้คำแนะนำสำหรับสุนัขที่ผสมกันเองไม่ได้  (089-1617183)
"Broken Arrow"
*

princess...

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2011, 11:19:53 »

นมไม่ใช่หรอตัวเอง อิอิ

"การเฉยชา" คือการบอกลาโดยไม่ต้องออกเสียง...
RunG_PooM
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2011, 23:05:45 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ
หน้า: [1] พิมพ์