เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 11:29:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  >> งดเหล้าเข้าสนามบอล 18 ก.ย นี้ ที่ ม.แม่ฟ้าหลวง <<
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน >> งดเหล้าเข้าสนามบอล 18 ก.ย นี้ ที่ ม.แม่ฟ้าหลวง <<  (อ่าน 3617 ครั้ง)
>> A.P.COMPUTER <<
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

เธอทำให้ฉันรู้และเข้าใจคำว่าสองเรา

« เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 11:34:34 »

ช่วยกันรณรงค์ หน่อยนะคับ เพราะ ทีมเชียงรายยูไนเต็ดได้กลับมาเตะที่ เชียงรายแล้ว

ด้วยความอนุเคราะห์ และเมตตา จาก ม.แม่ฟ้าหลวง จะประเดิมการกลับมาด้วยการพบกับ

บีอีซี เทโรฯ วันอาทิตย์ที่ 18 ก.ย. นี้ เวลา 18.00 น. แฟนพันธ์แท้เชียงรายยูไนเต็ดไปให้ได้นะคับ

และที่สำคัญที่สุด การแข่งขันฟุตบอลสปอนเซอร์ไทยพรีเมียร์ลีก ของเชียงรายยูไนเต็ด นัดที่เล่นในบ้าน ที่สนาม ม.แม่ฟ้าหลวง

จะเป็นประวัติศาสตร์ ของวงการฟุตบอลไทย ที่จะมีการ งดดื่มเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอ ในสนามไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้น

ดังนั้นจึงขอประกาศประชาสัมพันธ์ กับแฟนบอลทุกท่านว่า ไปดูฟุตบอลคราวนี้ ห้ามนำเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอทุกชนิดเข้า มหาลัย เป็นอันเด็ดขาด

ผู้ฝ่าฝืน จะถูกดำเนินคดี ตามกฏหมาย

ดังนั้น เชียร์บอลให้สนุกปลอดภัยไปกับเชียงรายยูไนเต็ด ไร้แอลกอฮอ นะคับ

มีเพื่อนบอกเพื่อน มีใครที่รู้จักจะไปดูบอล ช่วยๆ กันบอกนะคับ เชียงรายจะได้เป็นเมือง ฟุตบอลตัวอย่าง ของประเทศ

ขอบคุณครับ

แฟนคลับเชียงรายยูไนเต็ดคนหนึ่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กันยายน 2011, 17:02:12 โดย APcomputer โทร 083-2039960 » IP : บันทึกการเข้า

ติดตั้งจานดาวเทียมเริ่มต้นเพียง 1,650 บาท
เลขบัญชี ธ.กรุงเทพฯ 511-031-7764 อภิชิต เรือนศ
numpepsi
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 12:30:23 »

ไปเชียร์บอลไม่ต้องเมาก็เชียร์สนุกได้ อยากให้ชาวเชียงรายโชว์ให้เห็นเป็นตัวอย่างครับ

ถ้ากฎเขียนไว้ว่ามันผิดก็อย่าหาเหตุผลส่วนตัวมาแหกกฎ... เข้าใจป่ะ...

K_golf
เดินหน้าต่อไป
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

คนเจียงฮาย100%

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 12:56:07 »

ดีๆๆๆ

กอล์ฟออกซิเจน 086-672-5325
กอล์ฟออกซิเจน Golf Oxygen
086 672 5325
https://maps.google.com?q=19.9430654,99.8127386&hl=th-TH&gl=th&entry=gps&lucs=47062720&g_st=ic
Archavin
ชั้นประถม
*

089-999-4438

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 13:04:31 »

มาฮับตี้ร้านกำเต้อ

ขาย-ซ่อม มือถือ แท็บเล็ท โน๊ตบุ๊ค เดสท๊อป จอคอมพิวเตอร์
ประกอบคอมพิวเตอร์ อัพเกรต แลกเปลี่ยนอะไหล่
แฟลชโปรแกรมมือถือ Nokia Samsung Imobile Chaina
ปลดล็อกไทย-พม่า-จีน
Schematic and Software repair
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 13:20:57 »

ตามนั้นครับ อยากเมา ก็ข้างนอก ม . แล้วกัน
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 13:23:53 »

น่าจะให้ทางสโมสร ขับรถประกาศเสียงตามสายครับ เพราะคนที่พร้อมจะทำผิดกฏคงไม่มานั่งเล่นอินเตอร์เน็ตครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
Sant4Cuz
' Haters Gonna Hate '
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

Sol y Luna`

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 15:30:53 »

อย่าหาว่างู้นงี้เลยนะครับ
วันนั้นนั่งกินข้าวอยุ่หน้า ม. วันเดียวกันที่กว่างโซ้ง แข่งพอดี
มีกองเชียร์เสื้อสีส้ม ขับรถกระบะมา 5 -6 คัน ทะเบียนเชียงราย
ลงมาซื้อเหล้า โซดา น้ำแข็ง แก้วพลาสติก ร้านข้างๆ
ผมเห็นกับตานี่ละครับ

ขอร้องนะครับ ช่วยกัน งดแอลกอฮอล์
ถ้าอยากเมาเชียร์อยุ่บ้านครับ
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 16:08:12 »

ก่อนหน้าที่จะดดยย้ายออกไปเตะที่เชียงใหม่
ก็มีป้ายรณรงค์ ห้ามดืมใน ม. หลายๆจุด
รบกวนแฟนกว่างงดดื่ม  เห้นแจ้งให้ staff เลยครับ
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2011, 16:16:52 »

ขอความร่วมมือด้วยครับ

งดเหล้าเข้าสนามบอล

แฟนกว้างโซ้งพันธุ์แท้

ต้องไม่ทำให้ทีมเสื่อมเสีย

ถ้ารู้ว่าห้ามไม่ได้ นั่งอยู่บ้าน

เข้าเน็ท เดียวมีคนรายงานให้เอง

ขอบคุณครับ

Ar' nea

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2011, 13:17:30 »

เรื่องขับรถด้วยนะค่ะ อย่าไวมากไปในมหาลัย โดยเฉพาะม.ไซร์ รุ่นน้องเพื่อนๆเจอเฉี่ยวหลายคนค่ะ ขอให้ขับช้าๆกันหน่อยนะค่ะ

วังน้อยยินดีต้อนรับนะค่ะ บริการประทับใจ ราคาเป็นกันเอง ราคาไม่แพง ดูแลด้วยผู้เชี่ยวชาญโดยเฉพาะ ผลิตภัณฑ์ในร้านใช้สมุนไพร100% เยี่ยมชมและกดLike ได้ที่ http://www.facebook.com/wangnoithaimassages
Jip Rider
ระดับ ป.ตรี

jiprider

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2011, 14:29:10 »

ได้บรรยากาศการดูบอลอีกครั้งนึงแว้ววว
ND~Evolution
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2011, 15:10:04 »

มันส์แน่ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2011, 15:13:39 »

ก็ดีนะ...ถ้าร่วมใจกัน ^^^...งด...^^^กันจิงๆๆๆๆ

corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2011, 15:29:59 »

ให้คำแนะนำ แล้วแต่ว่า จะปฏิบัติตามได้ไหม?
มหาวิทยาลัย
-ช่องทางเข้านอกจากรับบัตรจากยามแล้ว ให้ยามตรวจสิ่งของนำเข้ามา
-มี ผู้ใหญ่(เข้าเวรวันหยุด)ของทางมหาวิทยาลัย ประจำที่ สนาม คอยรับรู้ปัญหา
-มี นศ มาร่วมเป็นสักขีพยาน มีกล้องถ่ายภาพทั้งในสนาม นอกสนาม(จราจร)
  จะเรียกว่าคอยจับผิด ก็ตามสะดวก เพราะจะได้หลักฐานชัดเจนกว่าการกล่าวหา
ฝ่ายกองเชียร์(ทั้งทีมเหย้า ทีมเยือน)
-ก่อนแข่งขัน ให้มีการ รณรงค์ ไม่สนับสนุนการเชียร์แบบมีแอลกอฮอล์
-ทีมงาน ต้องให้ความร่วมมือกับมหาวิทยาลัย  ร่วมกันประกาศไม่ต้อนรับกองเชียร์ที่ไม่เชื่อฟัง
-กองเชียร์ด้วยกัน ได้บทเรียนแล้ว ต้องปรามกัน และไม่ยอมรับแฟนบอลที่ชอบดื่มไปเชียร์ไป
-นอกมหาวิทยาลัย หลังการแข่งขัน จะฉลองแสดงความยินดีที่ชนะ  หรือแสดงความเสียใจที่
 ทีมพ่ายแพ้ ก็พึง ระลึกเสมอว่า อย่าทำให้ชาวบ้าน(เชียงรายด้วยกัน)เดือดร้อน
........ไม่งั้นก็จะถูกพิจารณา และเกิดปัญหาซ้ำซากไม่รู้จบสิ้น.....

ttyy
ระดับ ป.ตรี

ซ่อม/ซื้อ/ขาย มือถือทุกรุ่น

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2011, 15:36:11 »

บอลชนะแล้วค่อยออกมาฉลองข้างนอกก็ได้ครับ

ไม่กินเหล้าสัก 3 ชั่วโมง ผมว่าไม่ตายหรอกครับ

รับซื้อ-ขาย-ฝาก-ขายฝากคอมพิวเตอร์ PC Notebook โทรศัพท์มือถือ nokia iPhone samsung ทีวี LCD เครื่องเสียง เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิดราคาสูง รุ่นเก่า รุ่นใหม่ โทรมาคุยกันได้ครับ
>> A.P.COMPUTER <<
ระดับ ป.ตรี
*

เธอทำให้ฉันรู้และเข้าใจคำว่าสองเรา

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2011, 19:27:14 »

บอลชนะแล้วค่อยออกมาฉลองข้างนอกก็ได้ครับ

ไม่กินเหล้าสัก 3 ชั่วโมง ผมว่าไม่ตายหรอกครับ
แวะดริ้ง หน้าร้านพี่ตั้มเลยดีไหม 5555+

ติดตั้งจานดาวเทียมเริ่มต้นเพียง 1,650 บาท
เลขบัญชี ธ.กรุงเทพฯ 511-031-7764 อภิชิต เรือนศ
บจก.กิจเจริญป่าแดด
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2011, 19:35:28 »

สนามบอลติด หอพักนักศึกษาซึ่งส่วนมากเป็นผู้หญิง ถ้าดื่มสุราในมหาลัยถ้าผมมีลูกสาวผมก็เป็นห่วงลูกเหมือนกัน ลังเล

เราขาย วัสดุก่อสร้างครบวงจร
คูณบารมี
ระดับ ป.ตรี

อะไหล่ คอม เชียงราย

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2011, 20:45:42 »

ต้องไปแน่นอนค้าบบ

Animato
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2011, 21:01:44 »

ให้คำแนะนำ แล้วแต่ว่า จะปฏิบัติตามได้ไหม?
มหาวิทยาลัย
-ช่องทางเข้านอกจากรับบัตรจากยามแล้ว ให้ยามตรวจสิ่งของนำเข้ามา
-มี ผู้ใหญ่(เข้าเวรวันหยุด)ของทางมหาวิทยาลัย ประจำที่ สนาม คอยรับรู้ปัญหา
-มี นศ มาร่วมเป็นสักขีพยาน มีกล้องถ่ายภาพทั้งในสนาม นอกสนาม(จราจร)
  จะเรียกว่าคอยจับผิด ก็ตามสะดวก เพราะจะได้หลักฐานชัดเจนกว่าการกล่าวหา
ฝ่ายกองเชียร์(ทั้งทีมเหย้า ทีมเยือน)
-ก่อนแข่งขัน ให้มีการ รณรงค์ ไม่สนับสนุนการเชียร์แบบมีแอลกอฮอล์
-ทีมงาน ต้องให้ความร่วมมือกับมหาวิทยาลัย  ร่วมกันประกาศไม่ต้อนรับกองเชียร์ที่ไม่เชื่อฟัง
-กองเชียร์ด้วยกัน ได้บทเรียนแล้ว ต้องปรามกัน และไม่ยอมรับแฟนบอลที่ชอบดื่มไปเชียร์ไป
-นอกมหาวิทยาลัย หลังการแข่งขัน จะฉลองแสดงความยินดีที่ชนะ  หรือแสดงความเสียใจที่
 ทีมพ่ายแพ้ ก็พึง ระลึกเสมอว่า อย่าทำให้ชาวบ้าน(เชียงรายด้วยกัน)เดือดร้อน
........ไม่งั้นก็จะถูกพิจารณา และเกิดปัญหาซ้ำซากไม่รู้จบสิ้น.....
ขออนุญาต แสดงความคิดเห็นนะคะ-คือปกติแล้วยามที่ดูแลทุกส่วนก็มีหน้าที่ประจำที่หนักมากๆอยู่แล้วทั้งดูแลความเรียบร้อยของนักศึกษาเพราะ ยอมรับว่าระเบียบเยอะคะ ที่ต้องจัดเกี่ยวกับนักศึกษา(ไหนจะจับหมวกกันน๊อคเข้าออก ยิงฟันยิ้ม) เกรงว่าน่าจะทำไม่ไหว ควรมีเจ้าหน้าที่ของ บอล โดยตรงมาดูแลคะ(เพราะยามเองก็มีบริษัทที่ดูแลให้ทำหน้าที่ดูแล มฟล ให้ดีที่สุด)
-และในมอ ก็รณรงค์เรื่องไม่สูบบุหรี่ใน มอ ด้วยคะ
-เรื่องเวรยามเจ้าหน้าที่ เท่าที่ทราบไม่มีส่วนเกี่ยวข้องนะคะ เพราะ เจ้าหน้าที่ดูแลรับผิดชอบเฉพาะส่วนค่อนข้างชัดเจน เช่น ประจำหอใน ประจำห้องต่างๆ มีบริษัท รปภ ดูแลอยู่แล้ว
ถ้าเป็นไปได้ ก็ควรให้ผู้บริหาร  ทีม จัดการเรื่องความเรียบร้อยเอง หรือ ต้องคุยในส่วน รปภ ด้วยคะ ทาง มฟล คงไม่สามารถจัดการ เพราะเป็นการเช่าใช้สนาม
(ปล.ขอโทษด้วยถ้าใช้คำ ไม่เหมาะสม เป็นความคิดเห็นส่วนตัวไม่เกี่ยวกับมหาลัยคะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กันยายน 2011, 21:53:41 โดย ๋Jingting » IP : บันทึกการเข้า

"You don’t get harmony when everybody sings the same note."
Ossy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2011, 08:15:40 »

จากเวปเชียงรายยูไนเต็ดนะครับ
http://www.chiangrai-united.com/board/index.php?topic=8122.msg109080#msg109080

ขออนุญาตนำเรียนผลการประชุม "เรื่องกำหนดแผนการปฏิบัติงานตามมาตรการ 5 ข้อ" เมื่อวันที่ 7 กันยายน 2554 ณ ช๊อปเด่นห้า ต่อแฟนคลับทุก ๆ ท่าน ดังนี้ **

มาตรการที่ 1 : ห้ามจำหน่ายเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ / ห้ามนำหรือพกพาภาชนะทุกชนิดที่ใส่เครื่องดื่ม

ข้อปฏิบัติ :
      1. ไม่อนุญาตให้บุคคลใด ๆ เข้ามาจำหน่ายสินค้าทุกชนิดภายในมหาวิทยาลัยและบริเวณการแข่งขันโดยเด็ดขาด ยกเว้นสินค้า อาหาร ที่สโมสรเป็นผู้จัดจำหน่ายและสินค้าจากสปอนเซอร์หลักเท่านั้น
       2. ไม่อนุญาตให้นำภาชนะทุกชนิดบรรจุเครื่องดื่มทุกชนิด (ไม่เว้นแม้กระทั่งน้ำเปล่า) เข้ามาภายในมหาวิทยาลัยและสนามโดยเด็ดขาด หากต้องการนำน้ำดื่มเข้าไปในสนาม จะต้องหาถุงพลาสติกใส ใส่น้ำเข้าไปเอง ทางสโมสร และเจ้าหน้าที่จะไม่มีการเตรียมให้โดยเด็ดขาด
   3. จะมีการตั้งจุดตรวจเข้มจำนวน 2 จุดหลัก คือ จุดที่ 1 บริเวณปากทางเข้ามหาวิทยาลัย และจุดที่ 2 บริเวณปากทางเข้าสนาม โดยเจ้าหน้าที่ตำรวจ และสารวัตรทหาร โดยเจ้าหน้าที่ทั้งหมดจะได้รับคำสั่ง “ห้ามโดยเด็ดขาด ไม่มีข้อยกเว้น และไม่มีคำว่า อะลุ้มอล่วย”
   4. หากพบผู้ฝ่าฝืนกรณีที่ 1 จะมีการแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ เพื่อจับ และเชิญออกนอกมหาวิทยาลัยโดยทันที
   5. หากพบผู้ฝ่าฝืนกรณีที่ 2
      5.1 แจ้งเจ้าหน้าที่ ยึดภาชนะเหล่านั้นทันที พร้อมตักเตือน
      5.2 หากยังฝ่าฝืน หรือไม่ยินยอม จะแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ พร้อมเชิญออกนอกมหาวิทยาลัยโดยทันที
   6. กรณีเมาสุราและก่อให้เกิดความรำคาญต่อผู้ชม และหรือไม่สามารถควบคุมพฤติกรรมได้ และหรือมีพฤติกรรมที่น่าจะก่อให้เกิดปัญหาใด ๆ ต่อส่วนรวม จะมีการแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ เชิญตัวออกจากนอกสนามโดยทันที
   7. บริเวณสนาม จะมีการนำรถขัง มาจอดไว้เพื่อเตรียมไว้สำหรับผู้ที่ฝ่าฝืนโดยรุนแรง
   8. ตั้งแต่ปากทางเข้ามหาวิทยาลัย บริเวณโดยรอบสนาม และภายในสนาม จะมีเจ้าหน้าที่สังเกตการณ์ พร้อมวิทยุสื่อสาร และจะมีกล้องจำนวน 4 จุด ที่จะคอยสังเกตพฤติกรรม และจับภาพผู้กระทำผิด หากพบผู้ฝ่าฝืน เจ้าหน้าที่จะมีการแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ และดำเนินการตามข้อตกลงข้างต้นทันที พร้อมบันทึกภาพไว้บุคคลเหล่านั้นไว้เป็นหลักฐาน
   9. การประชาสัมพันธ์โดยป้ายติดรอบจังหวัด ได้รับการสนับสนุนอย่างเต็มที่จากกลุ่มนกเงือก และ AIA เป็นผู้จัดทำและดำเนินการ โดยแฟนคลับทุกท่านที่ต้องการช่วยสโมสรฯ ร่วมรณรงค์ สามารถติดต่อขอรับป้ายติดหน้าร้านได้ที่ คุณยุ้ย โทร. 053-711605 ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2554 เป็นต้นไป
   10. การประชาสัมพันธ์ผ่านคลื่นวิทยุหลัก วิทยุชุมชน และเสียงตามสาย รวมถึงรถประชาสัมพันธ์ ทางผมเองจะเป็นผู้ดำเนินการจัดทำสปอตความยาวไม่เกิน 20 วินาที และจะดำเนินการส่งเข้าสถานีวิทยุต่าง ๆ ส่วนกรณีเสียงตามสายในชุมชน และรถประชาสัมพันธ์ หากเพื่อน ๆ ที่ต้องการแสดงความจริงใจในการช่วยงานครั้งนี้ สามารถติดต่อรับไฟล์สปอต (MP3) ได้ที่ผม โทร. 085-6243597 หรือ Request มาทางอีเมล์ได้ที่ mdtsul@hotmail.com ทุกวัน เริ่มส่งสปอตได้ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2554 นี้เป็นต้นไป
   11. การประชาสัมพันธ์โดยโฆษกในสนาม กรณีพบผู้กระทำผิดตามข้อตกลง จะมีการประกาศออกไมค์ทันที และจะมีการประชาสัมพันธ์ข้อตกลงต่าง ๆ ทั้งก่อนแข่งและหลังแข่งเพื่อเป็นการรณรงค์ภายใต้โครงการ “สนามสีขาว พวกเราเชียงรายยูไนเต็ด”

มาตรการที่ 2 : ระบบการจราจร

1. ระบบการจราจรในวันที่มีการแข่งขัน จะจัดให้เป็นระบบแบบ วันเวย์ คือ เข้าทางนึง และออกอีกทางนึง โดยจะมีป้ายลูกศรบอกทางเข้า และทางออกอย่างชัดเจน
   2. กำหนดความเร็วในการขับขี่ไว้ที่ไม่เกิน 60 ก.ม./ชั่วโมง
   3. ไม่อนุญาตให้มีการแซง
   4. ตลอดทางเข้าและทางออก จะมีเจ้าหน้าตำรวจจราจร ร่วมกับเจ้าหน้าที่ อปพร. เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยของมหาวิทยาลัยฯ รวมถึงเจ้าหน้าที่อาสาสมัคร ร่วมดำเนินการชี้ตำแหน่ง บอกทาง ให้สัญญาณ และรักษาข้อบังคับ
   5. กำหนดจุดจอดรถยนต์ไว้เพียงจุดเดียวทางด้านทิศเหนือ ห่างจากสนามประมาณ 300 เมตร สามารถจอดรถยนต์ได้ 600-800 คัน และจุดจอดรถมอเตอร์ไซต์ทางด้านอัฒจรรย์ฝั่งไม่มีหลังคา สามารถเข้าและออกได้โดยสะดวก โดยมีเจ้าหน้าที่คอยควบคุมการเข้าจอด และดูแลรถของท่านให้
   6. ระหว่างการขับขี่ทั้งเข้าและออก ไม่อนุญาตให้ใช้เสียงแตร (หากไม่มีความจำเป็นจริง ๆ) เพื่อเป็นการรักษากฎการห้ามใช้เสียงเพื่อก่อให้เกิดความรำคาญต่อมหาวิทยาลัยฯ
   7. กรณีมีผู้ฝ่าฝืนตามข้อตกลงในมาตรการนี้ จะมีการแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจเพื่อตัดเตือน และดำเนินการตามกฎระเบียบจราจรโดยทันที
   8. กำหนดเวลาในการให้เข้าสนามได้ตั้งแต่เวลา 15.00 น.
   9. กรณีมีผู้เข้าสนามก่อน 15.00 น. และทำการฝ่าฝืนมาตรการข้อที่ 1 โดยตั้งใจหรือไม่ก็ตาม จะมีเจ้าหน้าที่สโมสรฯ และเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัย ทำการถ่ายรูปเป็นหลักฐาน พร้อมกับล๊อคตัวไว้ และแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ เพื่อควบคุมตัวดำเนินการโดยทันที และพร้อมกับไม่อนุญาตให้เข้าสนามโดยเด็ดขาด
   10. การประชาสัมพันธ์ผ่านคลื่นวิทยุหลัก วิทยุชุมชน และเสียงตามสาย รวมถึงรถประชาสัมพันธ์ ทางผมเองจะเป็นผู้ดำเนินการจัดทำสปอตความยาวไม่เกิน 20 วินาที และจะดำเนินการส่งเข้าสถานีวิทยุต่าง ๆ ส่วนกรณีเสียงตามสายในชุมชน และรถประชาสัมพันธ์ หากเพื่อน ๆ ที่ต้องการแสดงความจริงใจในการช่วยงานครั้งนี้ สามารถติดต่อรับไฟล์สปอต (MP3) ได้ที่ผม โทร. 085-6243597 หรือ Request มาทางอีเมล์ได้ที่ mdtsul@hotmail.com ทุกวัน เริ่มส่งสปอตได้ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2554 นี้เป็นต้นไป
   11. การประชาสัมพันธ์โดยโฆษกในสนาม กรณีพบผู้กระทำผิดตามข้อตกลง จะมีการประกาศออกไมค์ทันที และจะมีการประชาสัมพันธ์ข้อตกลงต่าง ๆ ทั้งก่อนแข่งและหลังแข่งเพื่อเป็นการรณรงค์ภายใต้โครงการ “สนามสีขาว พวกเราเชียงรายยูไนเต็ด”
   12. ภายในบริเวณสนาม จะมีรถพยาบาล กรณีมีอุบัติเหตุเกิดขึ้น จะมีเจ้าหน้าที่ผู้ประสานงาน วิทยุสื่อสารแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจและพยาบาล พร้อมนำรถออกช่วยเหลืออย่างรวดเร็วและโดยทันที

มาตรการที่ 3 : การห้ามใช้เสียงเพื่อก่อให้เกิดความรำคาญต่อมหาวิทยาลัยฯ

1. ในระหว่างการเดินทางเข้าและออกจากสนาม ไม่อนุญาตให้ใช้เสียงใด ๆ ไม่ว่าจะเป็นการโห่ร้อง การตีกลอง ปรบมือ ร้องเพลง กรณีเสียงแตรรถ หากไม่มีความจำเป็น ก็จะไม่อนุญาตให้ใช้ เมื่อพ้นปากทางมหาวิทยาลัยแล้ว เต็มที่ได้เลยไม่มีใครว่า และอยากให้เป็นเช่นนั้น เพื่อให้คนข้างนอกได้รู้ว่า วันนี้ ทีมเราเป็นเช่นไร จะส่งเสียงตั้งแต่ปากทางมหาวิทยาลัยไปจนถึงบ้านท่านเลยก็ได้ไม่มีใครว่า
   2. การประชาสัมพันธ์ผ่านคลื่นวิทยุหลัก วิทยุชุมชน และเสียงตามสาย รวมถึงรถประชาสัมพันธ์ ทางผมเองจะเป็นผู้ดำเนินการจัดทำสปอตความยาวไม่เกิน 20 วินาที และจะดำเนินการส่งเข้าสถานีวิทยุต่าง ๆ ส่วนกรณีเสียงตามสายในชุมชน และรถประชาสัมพันธ์ หากเพื่อน ๆ ที่ต้องการแสดงความจริงใจในการช่วยงานครั้งนี้ สามารถติดต่อรับไฟล์สปอต (MP3) ได้ที่ผม โทร. 085-6243597 หรือ Request มาทางอีเมล์ได้ที่ mdtsul@hotmail.com ทุกวัน เริ่มส่งสปอตได้ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2554 นี้เป็นต้นไป
   3. การประชาสัมพันธ์โดยโฆษกในสนาม จะมีการประกาศออกไมค์ถึงการห้ามใช้เสียง และจะมีการประชาสัมพันธ์ข้อตกลงต่าง ๆ ทั้งก่อนแข่งและหลังแข่งเพื่อเป็นการรณรงค์ภายใต้โครงการ “สนามสีขาว พวกเราเชียงรายยูไนเต็ด”

มาตรการที่ 4 : กรณีมีสื่อพาดพิงมหาวิทยาลัยฯ ตั้งแต่บัดนี้

ขอชี้แจงให้ทุกท่านได้รับทราบว่า การที่มหาวิทยาลัยฯ ได้อนุญาตให้ใช้สนามอีกครั้ง ไม่ได้เป็นเพราะมหาวิทยาลัยฯ ให้อภัยพวกเราเป็นหลัก แต่ประเด็นหลักที่แท้จริงแล้ว เป็นเพราะ มหาวิทยาลัยฯ นั้น เห็นความสำคัญของทีมเชียงรายยูไนเต็ดที่ได้สร้างชื่อเสียงอย่างมากมายให้กับจังหวัดเชียงรายและพี่น้องได้ภาคภูมิใจมาโดยตลอด และตลอดระยะเวลาตั้งแต่ที่ทีมเชียงรายยูไนเต็ดไปใช้สนาม 700 ปี เชียงใหม่นั้น มหาวิทยาลัยฯ ก็มีเจ้าหน้าที่คอยติดตามความเคลื่อนไหวต่าง ๆ และคณะผู้บริหารทุกท่าน ก็เป็นห่วงพวกเรามาโดยตลอด เมื่อมีการยื่นเรื่องขอใช้สนาม ทางมหาวิทยาลัยฯ จึงไม่ปฏิเสธการให้ความช่วยเหลือนี้ อีกทั้งยังแนะนำข้อปฏิบัติต่าง ๆ เพื่อให้ทีมเชียงรายยูไนเต็ด และแฟนคลับทุกท่านต่อจากนี้ จะได้เข้ามาชมและเชียร์ด้วยความสบายใจ รวมถึงไม่สร้างความเดือดร้อนให้กับมหาวิทยาลัยฯ ด้วย ซึ่งจะเป็นต้นแบบของการเชียร์ที่ขาวสะอาด การใช้สนามที่สมบูรณ์แบบ และจะกลายเป็นทีมแรกของประเทศไทย ที่เชียร์ด้วยใจไร้แอลกอฮอล์

1. ขอให้เป็นความร่วมมือกับแฟนคลับทุก ๆ ท่าน หากต่อจากนี้ มีสื่อใดพาดพิงมหาวิทยาลัยฯ ไม่ว่าจะเป็นที่ใดก็ตาม ขอความร่วมมือให้พวกเราร่วมกันออกมาปกป้องด้วยหัวใจที่บริสุทธิ์ของพวกเราโดยพร้อมเพรียงกัน

มาตรการที่ 5 : ขอบเขตระยะเวลาการขอใช้สนาม

มหาวิทยาลัยฯ ได้อนุญาตให้สโมสรฯ ใช้สนาม 2 นัดคือในวันที่ 18 กันยายน และ 21 กันยาน และจะทำการประเมินผลร่วมกันระหว่าง มหาวิทยาลัยฯ กับสโมสรฯ หากการประเมินผลผ่าน สโมสรฯ ก็จะทำหนังสือขออนุญาตไปที่มหาวิทยาลัยฯ เพื่อขอใช้สนามแข่งขันต่อไป ซึ่งก็แน่นอนว่า เราจะได้ใช้สนามมหาวิทยาลัยฯ อย่างแน่นอน
   แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น หากพวกเราแฟนคลับทุกท่าน ตระหนักถึงความรับผิดชอบร่วมกันในการรักษากฎระเบียบตามมาตรการทั้งหมดที่ได้กล่าวไว้แล้ว เรามั่นใจได้เลยว่า จะไม่มีปัญหาใด ๆ สำหรับการใช้สนามมหาวิทยาลัยฯ จนจบฤดูกาล 2011 ด้วยการช่วยเหลือจากมหาวิทยาลัยฯ

** การดำเนินการตามกฎระเบียบทั้งหมดที่ได้กล่าวมาแล้ว จะดำเนินการภายใต้คำว่า “เด็ดขาด” และไม่มีคำว่า เพื่อน อะลุ้มอล่วย หรือหยวน จึงขอกราบเรียนแฟนคลับทุก ๆ ท่าน ให้ทราบและปฏิบัติโดยทั่วกัน

** ประกาศรับอาสาสมัครร่วมปฏิบัติงาน **

การทำงานในครั้งนี้ สโมสรฯ ตัวแทนแฟนคลับที่เข้าร่วมประชุม ต้องการประกาศรับอาสาสมัครเข้าร่วมปฏิบัติงานร่วมกันจำนวนทั้งสิ้น 20 ท่าน โดยต้องการผู้ที่มีเจตจำนงช่วยสโมสรฯ อย่างแท้จริง เสียสละ ทุ่มเท จริงใจ ต้องการพิสูจน์ความสามารถ มาร่วมปฏิบัติงานกับสโมสรฯ และตัวแทนแฟนคลับ โดยสามารถสมัครได้ที่ สจ.โหน่ง โทร. 084-3732499, 083-5763573 ทุกวัน ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป อยากให้แฟนคลับทุกท่านที่แสดงออกด้วยการพิมพ์แสดงความคิดเห็นในบอร์ดแห่งนี้ เปลี่ยนมาเป็นให้ความร่วมมือในการทำงาน การเสียสละ คือการให้ที่ยิ่งใหญ่กว่าคำพูด
   และต้องขอขอบพระคุณ กลุ่มนกเงือก และ AIA ที่เข้ามาร่วมดำเนินงานกับพวกเราในการให้ความช่วยเหลือด้านต่าง ๆ ที่สมบูรณ์แบบที่สุด รวมถึงจัดเจ้าหน้าที่พนักงานของกลุ่มนกเงือก จำนวน 20 ท่านเข้าร่วมปฏิบัติงานในครั้งนี้ของพวกเรา จึงอยากให้พวกเราแสดงความขอบคุณสปอนเซอร์หลักของเรา กลุ่มนกเงือก และ AIA มาในครั้งนี้ด้วย

สุดท้าย ... เพื่อน ๆ ครับ ไม่ว่าเพื่อน ๆ จะอยู่กลุ่มเชียร์ใดก็ตาม ผม (ป๋าดีพ) ของเพื่อน ๆ ทุกคน ผมให้เกียรติและเข้าใจในทุก ๆ คนมาโดยตลอด ด้วยหัวใจของผม และผมก็รักทุกคนทุกกลุ่ม ผมเองคนปากเกร็ดที่รักเชียงรายยูไนเต็ด วันนี้ได้เข้ามาร่วมปฏิบัติงานในครั้งนี้แล้ว ผมไม่เคยมีกลุ่ม ไม่เคยแบ่งพวก คำเดียวที่ผมมี คือ WE R United ผมรู้จักเพื่อน ๆ น้อยมาก แต่วันที่มีคนบอกผมให้ผมเข้ามาช่วยกันหน่อย ผมตอบรับทันทีโดยที่ไม่ต้องคิดมาก เพราะมันเป็นวันที่สโมสรฯ และเพื่อน ๆ กำลังเดือดร้อน และต้องการความช่วยเหลือ และผมก็ยินดีมากที่ความช่วยเหลือเหล่านั้น ผ่านพ้นไปด้วยดี ทั้งนี้ไม่ใช่เป็นเพราะทีมงาน หรือแม้แต่ตัวผมเองที่ทำให้ความสำเร็จนั้นเกิดขึ้นได้ แต่มันเป็นเพราะ พลังของเพื่อน ๆ ที่มีต่อทีมที่ชื่อว่า “เชียงรายยูไนเต็ด” จึงทำให้อะไร ๆ หลาย ๆ อย่างมันผ่านไปด้วยดีต่างหาก นี่คือเรื่องจริงที่ผมได้สัมผัสมาเองจากปากของผู้ใหญ่ ซึ่งมันทำให้ผมน้ำตาแทบไหล ขนลุก หัวใจพองโต ภรรยาผมซึ่งไม่เคยคิดจะเชียร์กีฬาเลยเพราะไมชอบกีฬา หลังจากทุกอย่างผ่านไป วันนั้นเราไปเซ็นทรัลฯ เขาบอกว่า อยากได้เสื้อ CRUTD พวกเล่นซื้อซะ 3 ตัวเลย เผื่อลูกสาวผมด้วย ผมหล่ะดีใจที่ทำให้คนที่ไม่ชอบกีฬาเลย หันมาสนใจทีม CRUTD และสิ่งที่ผมประทับใจในคำพูดของภรรยาผม คือ ที่เขาสนใจไม่ใช่เพราะทีม CRUTD อย่างเดียว แต่เป็นเพราะ สิ่งที่ผมได้ลงมือทำ .. เพื่อน ๆ ครับ ผมคิดว่า มันถึงเวลาแล้วจริง ๆ ที่เราจะตัดปัญหาทุกอย่างออกไป เปลี่ยนวิกฤตให้เป็นโอกาส แล้วมาร่วมมือกันลงมือทำงานกัน เพื่อความยิ่งใหญ่ของทีม ...... เชียงรายยูไนเต็ด ..... แล้วครับ

ขอขอบพระคุณทุกท่าน

ปรัชชญา  รัตนโกเศศ
        ที่ปรึกษา

จุดยืนของทุกคนคือ ส้นตีนตัวเองครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์