เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 14 พฤษภาคม 2024, 19:29:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ร้านข้าวมันไก่ ในเมืองเชียงรายร้านไหนอร่อยที่สุดคะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านข้าวมันไก่ ในเมืองเชียงรายร้านไหนอร่อยที่สุดคะ  (อ่าน 8929 ครั้ง)
kulico
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2011, 15:33:22 »

เพิ่งย้ายมาอยู่เชียงรายค่ะ  อยากทราบว่าร้านข้าวมันไก่ร้านไหนอร่อยที่สุดคะ (พอดีชอบกินค่ะ)
piriya
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2011, 15:37:04 »

ถ้ากลางวันไม่แน่ใจ
แต่ถ้าตอนเย็นผมว่าข้าวมันไก่ที่ห้าแยกอร่อยนะ
hivolt
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2011, 18:31:30 »

ช่วงเช้า ร้านตรงใกล้ๆร้าน จ เจริญชัยอ่ะครับ อร่อย ถูก เที่ยงๆแกก็ขายหมดล่ะ

ตอนเที่ยง ร้าน ตรงแถว แยกประตูเชียงใหม่ เป็นญาติกับร้าน แรก สูตรเดียวกันเลย ให้เยอะ อร่อย ถูก

ตอนเย็น ผมโหวต ร้านรถเข็น ใบเฟิร์นข้าวมันไก่นะ

ห้าแยกผมว่างั้นๆ แอบแพงอีก

Gr33Nzii-
เตรียมอนุบาล
*

Gr33Nzii-

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2011, 18:38:28 »

ตามลิ้ง ร้านนี้เลยค่ะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=100484.msg1129181#msg1129181
jukgree
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2011, 20:17:01 »

ข้าวมันไก่หัวลำโพงครับ เยอะมาก อร่อยมาก น้ำจิ้มก็อร่อยมาก น้ำซุปก็อร่อย ไปทางหัวฝายก่อนถึงป่าช้าเจ๊ก  ยิ้มเท่ห์
แต่บางวันขาย บางวันก็ไม่ขายขึ้นอยู่กับอารมณ์ของเจ้าของร้าน  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณ
กำเมือง ถ้าคนเมืองบ่อู้ แล้วใผ๋จะอู้ละคับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2011, 20:22:04 »

ผมว่าร้านข้าวมันไก่ตรงข้าม รพ.ส่งเสริมสุขภาพ ต.แม่กรณ์ อร่อยมาก ใครที่ผ่านไปทางนั้นลองแวะชิมได้นะคับ รับรองว่าอร่อยเหมือนที่สิงคโปร์เลย   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เตือนตัวเอง ว่าเก่งได้...แต่อย่ากร่าง
รู้รับฟัง...ไม่ใช่พร่ามเป็นน้ำไหล
อย่างหลงตน...ให้คนเขาเหนื่อยหน่ายใจ
เจอบันได...ถ้าขึ้นได้--ต้องลงเป็น
เด็กชายมังคุด ฆ่าตุ๊ดด้วยมือเปล่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2011, 20:28:36 »

ร้านข้าวมันไก่ ลิ้มบุ้งครับ เปิดมานาน ยาวนาน อร่อยที่สุดชัวร์ครับ

อยู่ตรง สันโค้งครับ ติดกับร้าน MAX SPEED (ร้านแต่งมอเตอร์ไซค์)

รู้สึกร้านจะอยู่ตรงข้ามกับ ซ.ราชโยธา 2
Toy88
ระดับ ป.ตรี

โลกจะสงบสุขถ้าทุกคนมอบความรักให้แก่กัน

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2011, 23:31:20 »

มีหลายร้านให้เลือก แต่จะบอกว่า "ของกิ๋นลำ อยู่ที่คนมัก" เน้อคับ ยิงฟันยิ้ม

เหนือฟ้ายังมีฟ้่า เหนือคนยังมีคน
 แต่ไม่มีอะไรเหนือกฎแห่งกรรม
วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 15:05:13 »

ขอบคุณท่าน  hivolt  มากๆครับที่มาอุดหนุนและช่วยเชียร์  วันนี้เอารูปและพิกัดร้านมาบอกท่านเจ้าของกระทู้และท่านอื่นๆด้วย  ผมขายอยู่หน้าบริษัทเมืองไทยประกันชีวิตก่อนถึงซอย  18  มิถุนาครับ  ขายเฉพาะตอนเย็น  หยุดทุกวันเสาร์  ขายราคาจานละ  30  บาทครับ

และสำหรับท่านใดที่สนใจการลงทุนเพื่อทำเงินให้งอกเงยแล้วล่ะก็  เชิญได้ที่ห้องนักลงทุนเลยนะครับ  เพราะทุกวันนี้เราคงปฏิเสธไม่ได้ว่า  ชีวิตตั้งแต่ก่อนเกิดจนตายไปแล้วยังต้องใช้เงินอยู่  เพราะฉะนั้น  การทำเงินให้มากขึ้นก็เป็นเรื่องที่จำเป็นครับ  แต่ทำอย่างไรนั้น  ไปอ่านกันได้ในห้องนักลงทุนครับ ซึ่งแต่ละกระทู้ก็มีแนวคิดการลงทุนหลายแบบมานำเสนอ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=33231.0

* หน้าร้าน.jpg (210.47 KB, 800x600 - ดู 4995 ครั้ง.)

* ข้างร้าน.jpg (191 KB, 800x600 - ดู 4967 ครั้ง.)

* ข้าวมันไก่.jpg (144.94 KB, 800x600 - ดู 5077 ครั้ง.)

* ข้าวมันไก่ย่าง.jpg (126.44 KB, 800x600 - ดู 5093 ครั้ง.)

ถึงจะจน       พี่ก็จน      อย่างมีเกียรติ
ถึงจะเครียด  พี่ก็เครียด   อย่างมีหวัง
ถึงจะบ้า       พี่ก็บ้า       อย่างมีพลัง
ถึงจะพัง       พี่ก็พัง       อย่างมีฟอร์ม
khamnoy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 16:48:14 »

ตอนดึก ๆๆๆก้อเห็นด้ยนะครับ  ร้านใบเฟรินส์ ....เจ้าของน่ารัก เป็นกันเองครับ  ...อร่อยดี...ด้วย..ครับ....ตอนนี้ย้ายมาอยู่ใกล้ๆๆร้านลาบเป็ดอุดรครับ
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2011, 16:57:13 »

ท่านวายุแอบทำตลาด อิอิ

ขอบอกว่าร้านนี้เด็ด ผมไปบ่อยครับ อิอิ

โดเรม่อน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2011, 09:07:47 »

ตอนกลางวัน มีขายตรงเยื้องวัดมิ่งเมือง เป็นน้องร้านสุโขทัย กับในซอย ข้าวมันไก่เจ้จิน ซอยหลังสุเหร่า
podduang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2011, 11:24:01 »

ร้านห้าแยกรสชาติธรรมดาครับ แถมแพงมากกกพิเศษ 40 บาทได้นิดเดียวเองครับ ส่วนตัวแล้วผมไม่แนะนำร้านนี้นะ
Lovesong
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

"ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก"

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2011, 11:25:50 »

ข้าวมันไก่พี่กุ้ง สี่แยกคุ้มเจ้านาง...สันโค้งหลวงซอย6  ยิงฟันยิ้ม
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2011, 11:26:55 »

เยื้องวัดมิ่งเมือง แนะนำเลยคะร้านนี้ได้เยอะด้วย น้ำซุปอร่อยคะ ที่ร้านจะมีเย็นตาโฟขายด้วยนะ อร่อยเช่นกันคะ

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
wat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2011, 21:13:19 »

ช่วงเช้า ร้านตรงใกล้ๆร้าน จ เจริญชัยอ่ะครับ อร่อย ถูก เที่ยงๆแกก็ขายหมดล่ะ

ตอนเที่ยง ร้าน ตรงแถว แยกประตูเชียงใหม่ เป็นญาติกับร้าน แรก สูตรเดียวกันเลย ให้เยอะ อร่อย ถูก

ตอนเย็น ผมโหวต ร้านรถเข็น ใบเฟิร์นข้าวมันไก่นะ

ห้าแยกผมว่างั้นๆ แอบแพงอีก

+1 เสียงครับ ตักน้ำจิ้มเองได้ด้วย น้ำซุปไม่พอตักเพิ่มได้ เจ้าของไม่หวง
ROSSARIN_KK
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2011, 15:27:23 »

เอกข้าวมันไก่ ค่ะ ซอยต้นลุง เลี้ยวซ้าย อร่อยค่ะ สูตรไหหลำ
3cha cafe'
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2011, 15:39:30 »

ร้านใบเฟิร์น หน้าเมืองไทยประกันชีวิต (เยื้องๆนิ่มซี่เส็งขนส่ง) อร่อยดี

จริงจังแค่ไหน แค่ไหนเรียกจริงจัง ผิดเพียงแปดครั้ง ถึงเก้าซะที่หน๋าย.....
B-boub
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2011, 21:54:57 »

ร้านข้าวมันไก่ใกล้ๆกับคลีนิคทำฟันหมอประจักษ์ทางออกไปสี่แยกโรงแรมแสนภูเพลส
ข้าวมันไก่รวม(ทอดบวกต้ม) 35 ได้เยอะมาก แถมเย็นตาโฟอร่อยด้วยเค็มๆเปรี้ยวๆ รสเข้มถึงใจดี
Mangainaja
ชั้นประถม
*

No pain No gain

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2011, 00:07:16 »

ผมว่าร้านข้าวมันไก่ตรงข้าม รพ.ส่งเสริมสุขภาพ ต.แม่กรณ์ อร่อยมาก ใครที่ผ่านไปทางนั้นลองแวะชิมได้นะคับ รับรองว่าอร่อยเหมือนที่สิงคโปร์เลย   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
+1,000,000  เลยค่ะ ร้านน้าลอง (น้าแฟนเค้าเอง) ตอนนี้น่าจะเปิดร้านแล้ว เพราะเค้าหยุดร้านยาวมาหลายเดือนแล้วค่ะ พ่อเค้าไม่สบาย
จุดเด่นของร้าน...
ข้าวนี่นุ่มไม่แข็ง ไม่แห้ง เนื้อไก่ก็ไม่แห้ง ชุ่มน้ำไปทั้งตัว น้ำซุปอร่อย (ขอกระดูกซุปเพิ่มได้) น้ำจิ้มเด็ดมาก ลองแวะมาทานกันนะคะ หน้า รพ.ส่งเสริมสุขภาพ ตำบลแม่กรณ์ ทางไปน้ำตกขุนกรณ์นะคะ (บ้านฝั่งหมิ่น) ยิ้ม ยิ้ม
หน้า: [1] 2 พิมพ์