เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 10:57:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  ไฮโดรโปรนิกส์ที่พืชสวนเชียงรายสอนฟรี
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 27 พิมพ์
ผู้เขียน ไฮโดรโปรนิกส์ที่พืชสวนเชียงรายสอนฟรี  (อ่าน 77101 ครั้ง)
aj_nano
ชั้นประถม
*

« ตอบ #360 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 19:32:09 »

โรงแบบนี้น่าจะได้นะคุณหนุ่ม
ได้เลยครับปี้ ส่วนผมคุยกะแฟนแล้วโรงเรือน2ผมจะเอามุ้งตาถี่เอาครับ32นิ้ว แค่รับแรงกระแทกฝนพอครับ และก็จะทำรางแสลน ดึงเอาอะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ynwa2513
ลุงช้างข้าวแกงถาด ท่าสายเชียงราย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #361 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 20:18:16 »

โรงแบบนี้น่าจะได้นะคุณหนุ่ม
เอาแล้วววววววววววววววววววว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

https://www.facebook.com/UncleChangDishes
ลุงช้างข้าวแกงถาด ท่าสายเชียงราย
bblagent
ยามเจ้ามาเอาอะไรมาได้บ้าง มีทรัพย์สินต่างๆติดมาใหม ยามเจ้าไปเจ้าจะเอาอะไรไป มีสิ่งใดไปไ
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #362 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2012, 21:45:02 »

ลงทุนดีจังคับคุณหนุ่ม

"มนุษย์มักพยายามจะหลอกตัวเองอยู่เสมอในสิ่งที่ไม่เที่ยงแท้ว่าเที่ยงแท้และหลงวนอยู่กับสิ่งที่เป็นทุกข์ว่าเป็นสุข" (ว.วชิรเมธี)
aj_nano
ชั้นประถม
*

« ตอบ #363 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 13:14:27 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แม่ตอนนี้เก็บแตงกวาญี่ปุ่นไฮโดรมาผัด ลำขนาด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 13:18:31 โดย aj_nano » IP : บันทึกการเข้า
สวนเห็ดกรรณิการ์
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #364 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 17:25:43 »

คุณหนุ่ม แม่สายสั่งเจ้าเก่าลง10ชุดนะข่าวเพิ่งมาคะ

การเพาะเห็ดเป็นอาชีพ ไม่ใช่เรื่องยากหากแต่คนที่ทำไม่สำเร็จ ไม่ใช่เขาไม่เก่งแค่เขาล้มเลิกไปก่อนก็เท่านั้นเอง
aj_nano
ชั้นประถม
*

« ตอบ #365 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 09:20:45 »

ของเก่ายังทำไม่เสร็จ จัดหนัก ของใหม่ตามมาอีกแล้ว 800 ราง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #366 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 09:56:05 »

ของเก่ายังทำไม่เสร็จ จัดหนัก ของใหม่ตามมาอีกแล้ว 800 ราง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เปิดร้านขายส่งดีกว่าเอาไหม จัดหนักกว่านี้ไปเลยและให้ถูกกว่า กทมเลยนะ

การเพาะเห็ดเป็นอาชีพ ไม่ใช่เรื่องยากหากแต่คนที่ทำไม่สำเร็จ ไม่ใช่เขาไม่เก่งแค่เขาล้มเลิกไปก่อนก็เท่านั้นเอง
SCREEN
มัธยม
**

« ตอบ #367 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 10:29:01 »

สนใจมากคะ แต่ทำงานประจำ อยากไปเรียนมากเลย
phonchai2425
ชั้นประถม
*

« ตอบ #368 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 12:25:55 »

เอาลูกน้องไปช่วยทำราง บ๋อ วันละเมาปอละ 5555555
bom3000cc
ชั้นประถม
*

ผิดบ้าง ถูกบ้าง เดี๋ยวก็ดีเอง

« ตอบ #369 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 18:14:03 »

พี่หนุ่มครับ กะว่าจะไ่ม่ให้มีทางเดินในสวนเลยรึป่าวครับพี่ จัดหนักจัดเต็มเลยทีเดียว ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ynwa2513
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #370 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 18:55:19 »

พี่หนุ่มครับ กะว่าจะไ่ม่ให้มีทางเดินในสวนเลยรึป่าวครับพี่ จัดหนักจัดเต็มเลยทีเดียว ตกใจ ตกใจ ตกใจ
จริงด้วยคุณบอม บอกคุณหนุ่มเหลือกินเหลือใช้ก็มาทางนี้เน้อ 55

https://www.facebook.com/UncleChangDishes
ynwa2513
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #371 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 18:58:30 »

สนใจมากคะ แต่ทำงานประจำ อยากไปเรียนมากเลย
ทางที่ดีไล่อ่านกระทู้แรกๆก่อนน่ะครับจะได้ทำความรู้จักกันก่อนในนี้มีหลากหลายครับ หลายวิธีการ หลายรูปแบบ แต่ที่ทุกคนมีเหมือนกันก็คือ น้ำใจในการแบ่งปันครับ ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่ทุกๆท่านน่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

aj_nano
ชั้นประถม
*

« ตอบ #372 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 19:48:05 »

ไหนๆก็มาทางนี้แล้ว สงสัยจะได้เปิดร้านขายอุปกรณ์ไฮโดร แบบเอาราคาขายพอๆกะซื้อที่ กทม น่าจะได้ขายหรือเปล่านะครับ ตอนนี้ ถ้วยปลูก ทั้งดำ ทั้งเขียว ฟองน้ำ เต็มบ้านแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
bom3000cc
ชั้นประถม
*

ผิดบ้าง ถูกบ้าง เดี๋ยวก็ดีเอง

« ตอบ #373 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2012, 21:10:55 »

พี่หนุ่มครับ ที่บอกว่าชุดสองพันกว่าของพี่นะ ผมสั่งในเว็บมาสี่พันเจ็ด ผมว่าของพี่ถูกกว่ามากเลยครับพี่  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #374 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 07:13:20 »

ไหนๆก็มาทางนี้แล้ว สงสัยจะได้เปิดร้านขายอุปกรณ์ไฮโดร แบบเอาราคาขายพอๆกะซื้อที่ กทม น่าจะได้ขายหรือเปล่านะครับ ตอนนี้ ถ้วยปลูก ทั้งดำ ทั้งเขียว ฟองน้ำ เต็มบ้านแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขายพอๆกับ กทม ก็ไม่ใช่คนเชียงรายแล้วสิถ้าเป็นคนบ้านเราต้องขายถูกกว่าคะเห็นด้วยไหมคะ

aj_nano
ชั้นประถม
*

« ตอบ #375 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 09:05:14 »

ไหนๆก็มาทางนี้แล้ว สงสัยจะได้เปิดร้านขายอุปกรณ์ไฮโดร แบบเอาราคาขายพอๆกะซื้อที่ กทม น่าจะได้ขายหรือเปล่านะครับ ตอนนี้ ถ้วยปลูก ทั้งดำ ทั้งเขียว ฟองน้ำ เต็มบ้านแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขายพอๆกับ กทม ก็ไม่ใช่คนเชียงรายแล้วสิถ้าเป็นคนบ้านเราต้องขายถูกกว่าคะเห็นด้วยไหมคะ

พี่กรรณ์ครับ ผมสั่งที่เดียวกะ ที่ กทม ครับ แต่มาแล้วผมจะเสียเปรียบตรงสต๊อคของและค่าขนส่งครับ แต่ลูกค้าจะได้เปรียบตรง บริการอุ่นใจ และค่าขนส่งครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 11:10:42 โดย aj_nano » IP : บันทึกการเข้า
ynwa2513
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #376 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 11:20:10 »

ไหนๆก็มาทางนี้แล้ว สงสัยจะได้เปิดร้านขายอุปกรณ์ไฮโดร แบบเอาราคาขายพอๆกะซื้อที่ กทม น่าจะได้ขายหรือเปล่านะครับ ตอนนี้ ถ้วยปลูก ทั้งดำ ทั้งเขียว ฟองน้ำ เต็มบ้านแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พี่กรรณ์ครับ ผมสั่งที่เดียวกะ ที่ กทม ครับ แต่มาแล้วผมจะเสียเปรียบตรงสต๊อคของและค่าขนส่งครับ แต่ลูกค้าจะได้เปรียบตรง บริการอุ่นใจ และค่าขนส่งครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
จัดไปเลย เอาให้ครบ ทำแบรนด์เลย สู้ๆ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #377 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 13:00:20 »

คุณหนุ่มพี่กะว่าจะใช้รางยาวนะ เมื่อไหร่จะได้ทำก็ไม่รู้คนถมที่โดนแบล็คลิตรให้หยุดทำการสักพักเนื่องจากรบกวนชาวบ้านที่ของพี่เลยค้างอยู่อย่างนั้นล่ะคะ

aj_nano
ชั้นประถม
*

« ตอบ #378 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 20:30:43 »

จัดไปเลย เอาให้ครบ ทำแบรนด์เลย สู้ๆ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ตั้งใจจัดเต็มแระก้าวขาลงไปแล้ว
คุณหนุ่มพี่กะว่าจะใช้รางยาวนะ เมื่อไหร่จะได้ทำก็ไม่รู้คนถมที่โดนแบล็คลิตรให้หยุดทำการสักพักเนื่องจากรบกวนชาวบ้านที่ของพี่เลยค้างอยู่อย่างนั้นล่ะคะ
ได้ครับพี่ทำได้หมดพร้อมเมื่อไรก็บอกครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 20:33:19 โดย aj_nano » IP : บันทึกการเข้า
bblagent
ยามเจ้ามาเอาอะไรมาได้บ้าง มีทรัพย์สินต่างๆติดมาใหม ยามเจ้าไปเจ้าจะเอาอะไรไป มีสิ่งใดไปไ
มัธยม
*

« ตอบ #379 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2012, 12:48:55 »

ลุยเลยครับคุณหนุ่มเอาใจช่วยเดี๋ยวอาจจะอุดหนุนด้วยตอนนี้ขอศึกษาอีกนิดครับ

"มนุษย์มักพยายามจะหลอกตัวเองอยู่เสมอในสิ่งที่ไม่เที่ยงแท้ว่าเที่ยงแท้และหลงวนอยู่กับสิ่งที่เป็นทุกข์ว่าเป็นสุข" (ว.วชิรเมธี)
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 27 พิมพ์