เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 02 พฤษภาคม 2024, 18:28:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  แจ้งเปลี่ยนแปลงสถานที่รับใบอนุญาตฯเชียงราย ครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน แจ้งเปลี่ยนแปลงสถานที่รับใบอนุญาตฯเชียงราย ครับ  (อ่าน 6813 ครั้ง)
hs5ejj
เพื่อนเตือนภัย
ชั้นประถม
*

เพื่อนเตือนภัย เชียงราย 0055

« เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 14:41:24 »

แจ้งเปลี่ยนแปลงสถานที่ขอรับใบอนุญาตพนักงานวิทยุสมัครเล่นฯ
ครั้งที่  18 / 2553  รุ่นที่ 1 ( กาสะลองคำ )
จากบ้านคุณฉัตรชัย HS1KCL ( ท่านมีภารกิจ)
เป็นที่  ศูนย์ประสานงานฯ “ เครือข่ายเพื่อนเตือนภัยแห่งประเทศไทย “
จ.เชียงราย

หน้าโรงแรมพริมาดาเพลส หลังโรงแรมลิตเติ้ลดั๊ก
ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป  วันและเวลาราชการ
ติดต่อสอบถาม  08 4613 7103

73
HS5EJJ

รายงานสภาพอากาศ หรือแจ้งเหตุ เป็นข้อมูลดิบให้ศูนย์เตือนภัยพิบัตืแห่งชาติ เพื่อประสานงานฯ ในส่วนที่เกี่ยวข้อง

ด้วยจิตอาสา เพื่อช่วยเหลือสังคม กด โทรศัพท์ 192  ไม่เสียตัง ตลอด 24 ชั่วโมง ทุกเครือข่าย
A BB OffRoad Freedom Club
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 17:12:16 »

ผมไปแล้วครับไปถึงบ้านคุณฉัตรชัย แต่คุณฉัตรชัยบอกว่าเอาไปไว้ที่ศูนย์ฯแล้ว เลยต้องวนไปที่ศูนย์ฯ
ไปถึงท่าน hs5ejj ออกไปตลาดเลยยังไม่ได้บัตร แต่ไม่เป็นไรครับท่าน hs5ejj บอกพรุ่งนี้มาเอาได้สแตนบายด์ตลอด
ขอบคุณครับ พรุ่งนี้เจอกันครับผม

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
ramill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 09:12:42 »

ขอประชาสัมพันธ์ซักนิดนะครับ เผื่อมีเพื่อนสมาชิกไปรับใบอนุญาต ที่ อดีตท่านผู้ปฎิบัติหน้าที่แทนแทนนายก ฯ ( เคยปฎิบัติงานระหว่างวันที่ 21 เม.ย 54 - 15 มิ.ย 54 ) ในระหว่างที่ท่านฉัตรชัยไม่อยู่ ติดภาระกิจประชุมที่กรุงเทพ ฯ อาจสับสนว่าคณะกรรมการชุดเลือกตั้งวันที่ 26 มิ.ย 54 กระทำการใด ๆ ต่อทรัพย์สินสมาคม ฯ พอดีได้เก็บภาพใว้ครับ ตอนที่ท่านนายก ฯ ท่านบรรลือศักร  ศรแก้ว  HS 5 NDQ  มอบครุภัณฑ์ เอกสาร และเงินสด ( ทั้งหมดรวมถึงที่เก็บมาจากศูนย์ประสานงาน ฯ ด้วย ) ให้ท่านนายกใหม่ ท่านสมยศ  ตีระดิเรก HS 5 BSX บรรยายด้วยภาพนะครับ หลาย ๆ ท่านคงสบายใจขึ้นนะครับ / 73

* นายกใหม่ 1.jpg (196.23 KB, 850x638 - ดู 1477 ครั้ง.)

* นายกใหม่ 2.jpg (192.89 KB, 850x638 - ดู 1468 ครั้ง.)

* นายกใหม่ 3.jpg (196.94 KB, 795x596 - ดู 1471 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 09:15:25 โดย ramill » IP : บันทึกการเข้า
ramill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 09:41:12 »

อีกนิดครับ เพื่อความสบายใจของสมาชิกสมาคม ฯ ภาพครุภัณฑ์ และเอกสารบางส่วนที่คณะกรรมการบริหารชุดใหม่ รับมาจากคณะกรรมการบริหารชุดก่อนครับ ( ท่านมอบให้มาเอง แล้วคงไม่มีใครกล่าวหาว่า รับมอบมาโดยมิชอบอีกนะครับ ) บางส่วนอยู่ที่สมาคม ฯ หน้าศูนย์วิจัย จะทะยอยเอาภาพมาลงให้ครบครับ  ขอบคุณที่เข้ามาชมกระทู้ครับ / 73

* คุรุภัณฑ์ 1.1.jpg (194.65 KB, 850x459 - ดู 1458 ครั้ง.)

* คุรุภัณฑ์ 4.1.jpg (218.67 KB, 850x638 - ดู 1450 ครั้ง.)

* คุรุภัณฑ์ 2.1และ 3.1.jpg (50.46 KB, 378x284 - ดู 1413 ครั้ง.)

* เอกสาร 1.jpg (190.4 KB, 619x850 - ดู 1420 ครั้ง.)

* เอกสาร 2.jpg (147.48 KB, 604x850 - ดู 1385 ครั้ง.)
hs5ejj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 10:32:14 »

เรื่องทรัพย์สินของสมาคมฯเป็นข้อกฏหมาย

สมาชิกภาพตลอดชีพที่เขายังมีชีวิตอยู่เขาถามว่า
" พวกท่านเข้ามายุ่งเกี่ยวกับสมาคมฯ(HS5AR)ด้วยข้อบังคับข้อใดและพวกท่านมีสิทธิและหน้าที่หรือไม่"
ยังไม่เห็นตอบสักที

ด้วยความเคารพ ครับ
73

รายงานสภาพอากาศ หรือแจ้งเหตุ เป็นข้อมูลดิบให้ศูนย์เตือนภัยพิบัตืแห่งชาติ เพื่อประสานงานฯ ในส่วนที่เกี่ยวข้อง

ด้วยจิตอาสา เพื่อช่วยเหลือสังคม กด โทรศัพท์ 192  ไม่เสียตัง ตลอด 24 ชั่วโมง ทุกเครือข่าย
hs5ejj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 10:49:03 »

ต่ออีกนิด

เอกสารใดๆที่เกี่ยวข้องและพวกท่านได้ดำเนินการไปแล้วนั้น ก็เป็นข้อกฏหมาย ด้วยนะครับ

QRU
73

ช่างเอ๋
ช่างเอ๋ 081-7169120
ระดับ ป.ตรี

☆ช่างเอ๋☆ 081-7169120

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 11:25:36 »

ขอดูตรงนี้ซักนิดนะครับ
คณะกรรมการชุดเลือกตั้งวันที่ 26 มิ.ย 54 และท่านนายก ฯ ท่านบรรลือศักร  ศรแก้ว  HS 5 NDQ 

จากการมอบครุภัณฑ์ เอกสาร และเงินสด ทั้งหมดมาจากศูนย์ประสานงาน ฯ  บรรยายด้วยภาพนะครับ
นั่นหมายถึงว่าชุดใหม่ควรได้ทำงานอย่างเหมาะสม แต่เมื่อมีการเปลี่ยนแปลงใดๆ

ในระหว่างที่ท่านฉัตรชัยไม่อยู่ ติดภาระกิจประชุมที่กรุงเทพ ฯ และเพื่อนสมาชิกจะไปรับใบอนุญาต ที่ อดีตท่านผู้ปฎิบัติหน้าที่แทนแทนนายก ฯ ( เคยปฎิบัติงานระหว่างวันที่ 21 เม.ย 54 - 15 มิ.ย 54 ) เมื่อท่านได้เห็นภาพดังกล่าวแล้วคิดว่าสะดวกจะรอไปรับตอนที่คุณนคุณฉัตรชัย HS1KCL กลับมาก็ดี

อีกนิดครับ เพื่อความสบายใจของสมาชิกสมาคม ฯ ภาพครุภัณฑ์ และเอกสารบางส่วนที่คณะกรรมการบริหารชุดใหม่ รับมาจากคณะกรรมการบริหารชุดก่อนครับ (ท่านมอบให้มาเอง) บางส่วนอยู่ที่สมาคม ฯ หน้าศูนย์วิจัย จะทะยอยเอาภาพมาลงให้ครบ

เครดิตท่าน ramill

รูปผลงานช่างเอ๋(อ่าน 904,630 ครั้ง) ==>>http://www.boransat.net/board/index.php?topic=19034.new#new

ช่างเอ๋ 081-7169120 Line:  topcctvlamphun 
เลขที่บัญชี 020239600982 ธ.ออมสิน นุชจรินทร์ บุญธรรม
ramill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 11:35:13 »

พวกท่านเข้ามายุ่งเกี่ยวกับสมาคมฯ(HS5AR)ด้วยข้อบังคับข้อใดและพวกท่านมีสิทธิและหน้าที่หรือไม่

เอกสารใดๆที่เกี่ยวข้องและพวกท่านได้ดำเนินการไปแล้วนั้น ก็เป็นข้อกฏหมาย ด้วยนะครับ

ถูกต้องแล้วครับ ถ้าไม่สิทธิและหน้าที่ คงไม่ดำเนินรับมอบทุกอย่าง จากท่าน นายกบรรลือศักร  ศรแก้ว มาดำเนินการบริหารสมาคม ฯ ต่อครับ ส่วนเจ้าของกระทู้  ก็ยอมรับสภาพกับการหมดหน้าที่ตรงนี้แล้ว และนำเอกสารต่าง ๆ  เงินสด และครุภัณฑ์มาคืนแล้ว ( หรือท่านจำของที่ท่านเคยใช้อยู่ไม่ได้ ) ส่วนสมาชิกสมาคม ชนิดตลอดชีพ หรือถาวร หรือที่ท่านเรียกว่าสมาชิกมีชีวิตอยู่ ขอชื่อที่อยู่เขาหน่อยครับ ผมจะให้ทีมงานไปพบที่บ้านเลยครับ อยากเจอท่านจริง ๆ (เห็นอ้างมาหลายทีแล้ว)
ส่วนข้อบังคับ จะเชื่อมถึงกฏหมายยังไง จะให้ทีมกฏหมายมาชี้แจงครับ ไม่อยาก เดี๋ยวก็อ้างกฏหมาย เดี๋ยวก็อ้างกฏหมาย จะอายเด็กเปล่า ๆ ครับ / ด้วยความเคารพ / 73
ช่างเอ๋
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 11:46:13 »

พวกท่านเข้ามายุ่งเกี่ยวกับสมาคมฯ(HS5AR)ด้วยข้อบังคับข้อใดและพวกท่านมีสิทธิและหน้าที่หรือไม่

ถูกต้องแล้วครับ ถ้าไม่สิทธิและหน้าที่ คงไม่ดำเนินรับมอบทุกอย่าง จากท่าน นายกบรรลือศักร  ศรแก้ว มาดำเนินการบริหารสมาคม ฯ ต่อครับ ส่วนเจ้าของกระทู้  ก็ยอมรับสภาพกับการหมดหน้าที่ตรงนี้แล้ว และนำเอกสารต่าง ๆ  เงินสด และครุภัณฑ์มาคืนแล้ว ( หรือท่านจำของที่ท่านเคยใช้อยู่ไม่ได้ ) ส่วนสมาชิกสมาคม ชนิดตลอดชีพ หรือถาวร หรือที่ท่านเรียกว่าสมาชิกมีชีวิตอยู่ ขอชื่อที่อยู่เขาหน่อยครับ ผมจะให้ทีมงานไปพบที่บ้านเลยครับ อยากเจอท่านจริง ๆ (เห็นอ้างมาหลายทีแล้ว)
ส่วนข้อบังคับ จะเชื่อมถึงกฏหมายยังไง จะให้ทีมกฏหมายมาชี้แจงครับ ไม่อยาก เดี๋ยวก็อ้างกฏหมาย เดี๋ยวก็อ้างกฏหมาย จะอายเด็กเปล่า ๆ ครับ / ด้วยความเคารพ / 73

เมื่อวานผมมาพบทีมทนายและไปดูข้อมูลที่สำนักงานอัยการเขตมาแล้วนะครับ ท่าน ramill

รูปผลงานช่างเอ๋(อ่าน 904,630 ครั้ง) ==>>http://www.boransat.net/board/index.php?topic=19034.new#new

ช่างเอ๋ 081-7169120 Line:  topcctvlamphun 
เลขที่บัญชี 020239600982 ธ.ออมสิน นุชจรินทร์ บุญธรรม
ช่างเอ๋
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 13:03:10 »

ผมมาอ่านเอกสารหน้านี้หลายรอบ และได้ยินเรื่องทั้งหมดที่ท่านบรรลือศักร  ศรแก้ว  HS 5 NDQ พูดในที่ประชุม วันที่ 26 มิ.ย 54 หากนักวิทยุสมัครเล่นที่ผ่านการสอบที่มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย ได้ยินแบบที่ผมได้ยินท่านจะรู้ว่าความจริงเป็นเช่นไร และก่อนที่จะมารับตำแหน่งทางคณะกรรมการทุกท่านไม่มีใครมีปัญหาเรื่องรถ(เครื่องยนต์)และเน้นการทำงานให้โปร่งใส

นึกถึงรายชื่อผู้เข้าสอบ พนักงานวิทยุสมัครเล่น(สนามสอบเชียงราย) ก็อปลิงค์มาให้โหลดครับ
http://www.ntc.or.th/uploadfiles/015201123643Test_Cheingrai.pdf

เครดิตท่าน DaKoObB

เรื่อง   การอนุญาตให้ดำเนินการจัดการอบรมและสอบเพื่อรับประกาศนียบัตรพนักงานวิทยุสมัครเล่นขั้นต้น
สมาคมนักวิทยุสมัครเล่นจังหวัดเชียงราย จึงขอประกาศรับสมัครบุคคลทั่วไป เพื่อเข้ารับการอบรมและสอบ
ดังนี้.-
คุณสมบัติผู้สมัครเข้าอบรมและสอบ
1) มีสัญชาติไทย
2) อายุ  15  ปีขึ้นไป(นับถึงวันที่สมัคร)
3) ไม่เป็นพระภิกษุหรือสามเณร ซึ่งต้องห้ามตามระเบียบของมหาเถรสมาคม

เอกสารและหลักฐานการสมัคร
   รูปถ่ายหน้าตรง ไม่สวมหมวกและแว่นตาดำ ถ่ายมาแล้วไม่เกิน 6 เดือน  ขนาด 1  นิ้ว จำนวน  3  ใบ
   สำเนาบัตรประชาชน หรือบัตรประจำตัวข้าราชการ พนักงานองค์กรของรัฐ          จำนวน  1  ใบ
   สำเนาทะเบียนบ้านที่มีชื่อของผู้สมัคร                                                   จำนวน  1  ใบ
   (สำเนาเอกสารทุกฉบับต้องลงลายมือชื่อรับรองสำเนาถูกต้องด้วย)

ค่าใช้จ่าย   คนละ    1,000.00  บาท  ( หนึ่งพันบาทถ้วน)
ลิงค์ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=20497.0

เครดิต HS5TXB

อยากให้นักวิทยุสมัครเล่นที่สอบได้ออกมาแสดงข้อคิดเห็น จะได้รีบฝึกขึ้นความถี่กันเร็วๆและเยอะๆครับ
เพื่อการพัฒนากิจการ หลังจากที่ท่านผู้ใหญ่ทุกท่านเปิดโอกาส

กิจการนักวิทยุสมัครเล่น จะได้มีพนักงานที่มีฝีมือเยอะขึ้น
ที่ผ่านมามีข้อมูลเผยแพร่น้อยเกินไป

hs5ejj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 13:13:19 »

ที่เขาถามทำใมไม่ตอบให้ชัดเจน เฉไฉ ไปเรื่อยๆ หยุดดิ้นได้แล้ว
อยากเจอเขาก็เชิญ ครับ

สมาชิกภาพตลอดชีพเลขที่  10136

นายอนุสรณ์  อินทวงศ์  HS1JGH

ที่อยู่หาไม่ยาก เพราะอยู่ในวงการมานาน

ตามสบายนะครับ

73

hs5ejj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2011, 16:34:26 »

ถ้าคนที่ 1 ยังไม่สะใจสมใจ ต้องคนนี้ ครับ
ท่านมีสมาชิกภาพตลอดชีพ ของสมาคมฯคนแรกเลย
ท่านแม่นทั้งข้อบังคับของสมาคมฯและข้อกฏหมาย

อยากรู้ว่าเป็นใคร  คงไม่ยากสำหรับพวกท่าน(น่าจะมีรายชื่ออยู่แล้ว)

ขอให้ทุกท่านโชคดี ครับ
QRU
73

ramill
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2011, 06:09:43 »

ถูกต้องแล้วครับ ถ้าไม่สิทธิและหน้าที่ คงไม่ดำเนินรับมอบทุกอย่าง จากท่าน นายกบรรลือศักร  ศรแก้ว มาดำเนินการบริหารสมาคม ฯ ต่อครับ ส่วนเจ้าของกระทู้  ก็ยอมรับสภาพกับการหมดหน้าที่ตรงนี้แล้ว และนำเอกสารต่าง ๆ  เงินสด และครุภัณฑ์มาคืนแล้ว ( หรือท่านจำของที่ท่านเคยใช้อยู่ไม่ได้ ) ส่วนสมาชิกสมาคม ชนิดตลอดชีพ หรือถาวร หรือที่ท่านเรียกว่าสมาชิกมีชีวิตอยู่ ขอชื่อที่อยู่เขาหน่อยครับ ผมจะให้ทีมงานไปพบที่บ้านเลยครับ อยากเจอท่านจริง ๆ (เห็นอ้างมาหลายทีแล้ว)

เมื่อวานผมมาพบทีมทนายและไปดูข้อมูลที่สำนักงานอัยการเขตมาแล้วนะครับ ท่าน ramill

ขอบคุณครับที่ HS 5 STK  หรือท่านเอ๋บ้านช่าง ที่เสียสละเวลามาทำงานเป็นตัวแทนมวลสมาชิก ในการขับเคลื่อนกิจการวิทยุสมัครเล่นของเชียงราย พอดีได้หลักฐานหลาย ๆ มา ทั้งเป็นคลิปเสียง ภาพถ่าย ทั้งจากสมาชิก และจากร้านค้าอุปกรณ์สื่อสาร จากสถานที่ต่าง ๆ หลายแห่ง ไม่เว้นแม้แต่อู่รถ และ ฯลฯ ไม่ทราบว่า ท่านเอ๋บ้านช่างจะใช้หรือไม่ครับ ถ้าเอาจะส่งให้ครับ / ขอบคุณครับ / 73
m.16 ฮาละก่าย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2011, 18:08:47 »

ham ใหม่สับสนมากๆๆๆๆ มันมีผลประโยชน์ อะไรมากมายครับ ถึงได้ทะเลาะกัน ก็เห็นทุกคนพูดว่าจะพัฒนาวิทยุสมัครเล่น จ.เชียงรายให้ดี ให้ได้ประโยชน์มากที่สุด ผมว่าหยุดเถอะครับไม่มีประโยชน์อะไรหรอกครับรู้ถึงไหนอายถึงที่นั้น อายนักวิทยุสมัครเล่นจังหวัดอื่นบ้างเถอะครับ ต่างคนต่างทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีดีกว่าครับ สำหรับคนเก่าก็ลองปล่อยให้คนใหม่เขาทำงานไปก่อน ถ้าทำไม่ดี ไม่โปร่งใส หรืออะไรๆมันไม่ดีขึ้นมา ก็ว่ากันใหม่ มันเปลี่ยนแปลงกันได้ครับ (เอาอย่างงี้ดีไหม มาทำงานร่วมกันทั้งคนเก่าและคนใหม่)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ด้วยความเครารพ /73
 อ่อ...อันนี้ขอสอบถามทั้งคนเก่าและใหม่นะครับ คือผมสอบและอบรมที่ ราชภัฏเชียงราย จนบัดนี้ผมยังไม่ได้รับหนังสือใบรับรองนามเรียกขาน และบัตรประจำตัวนักวิทยุสมัครเล่นเลยครับ แต่ได้นามเรียกขานแล้วครับ
ไปติดต่อขอรับทั้งสถานที่เก่าและที่ใหม่ที่บ้านท่านฉัตรชัย ก็ไม่ได้ ทุกที่ก็บอกเหมือนๆกันว่า ตกหล่น ไม่ทราบว่าจะตกหล่นนานไมครับ ไม่ทราบทางสมาคมฯจะดำเนินการอย่างไรครับ เผื่อจะได้สมัครเป็นสมาชิกสมาคมฯกับเขาเสียที (ตอนไปขอนามเรียกขาน กรอกแบบฟร์อมพร้อมกับเงิน 214 บาท)ขอบคุณครับ ไม่ว่ากันนะ ฮืม ฮืม ฮืม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
hs5ejj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2011, 18:36:55 »

ก่อนอื่นต้องขออภัยในความบกพร่อง ทั้งหลายทั้งปวง
ในฐานะคณะทำงานผู้จัดการอบรมและสอบฯ
ใบอนุญาตที่ท่านสอบถามนะครับ
ทั้ง 29 ท่าน ที่ตกหล่น  น่าจะได้รับไม่เกินว้นศุกร์ที่ 29  ก.ค. 54 
นอกเสียจากทางเขต 3 ลำปาง เกิดความขัดข้องอื่นๆ
ได้แจ้งไปรายชื่อแล้วครับ เมื่อวันอังคารที่ 19 ก.ค. 54
ยังไงก็อดใจสักนิด ครับ สอบถามที่ 08 4613 7103 หรือ
สายตรงที่ เขต 3 ลำปางเลย ก็สะดวก 054 313920 ต่อ 104

ขอบคุณครับ
73

ช่างเอ๋
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2011, 23:18:39 »

ham ใหม่สับสนมากๆๆๆๆ มันมีผลประโยชน์ อะไรมากมายครับ ถึงได้ทะเลาะกัน ก็เห็นทุกคนพูดว่าจะพัฒนาวิทยุสมัครเล่น จ.เชียงรายให้ดี ให้ได้ประโยชน์มากที่สุด ผมว่าหยุดเถอะครับไม่มีประโยชน์อะไรหรอกครับรู้ถึงไหนอายถึงที่นั้น อายนักวิทยุสมัครเล่นจังหวัดอื่นบ้างเถอะครับ ต่างคนต่างทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีดีกว่าครับ สำหรับคนเก่าก็ลองปล่อยให้คนใหม่เขาทำงานไปก่อน ถ้าทำไม่ดี ไม่โปร่งใส หรืออะไรๆมันไม่ดีขึ้นมา ก็ว่ากันใหม่ มันเปลี่ยนแปลงกันได้ครับ (เอาอย่างงี้ดีไหม มาทำงานร่วมกันทั้งคนเก่าและคนใหม่)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ด้วยความเครารพ /73
 อ่อ...อันนี้ขอสอบถามทั้งคนเก่าและใหม่นะครับ คือผมสอบและอบรมที่ ราชภัฏเชียงราย จนบัดนี้ผมยังไม่ได้รับหนังสือใบรับรองนามเรียกขาน และบัตรประจำตัวนักวิทยุสมัครเล่นเลยครับ แต่ได้นามเรียกขานแล้วครับ
ไปติดต่อขอรับทั้งสถานที่เก่าและที่ใหม่ที่บ้านท่านฉัตรชัย ก็ไม่ได้ ทุกที่ก็บอกเหมือนๆกันว่า ตกหล่น ไม่ทราบว่าจะตกหล่นนานไมครับ ไม่ทราบทางสมาคมฯจะดำเนินการอย่างไรครับ เผื่อจะได้สมัครเป็นสมาชิกสมาคมฯกับเขาเสียที (ตอนไปขอนามเรียกขาน กรอกแบบฟร์อมพร้อมกับเงิน 214 บาท)ขอบคุณครับ ไม่ว่ากันนะ ฮืม ฮืม ฮืม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ท่านถามดีครับ

1.ham ใหม่สับสนมากๆๆๆๆ มันมีผลประโยชน์ อะไรมากมายครับ ถึงได้ทะเลาะกัน ก็เห็นทุกคนพูดว่าจะพัฒนาวิทยุสมัครเล่น จ.เชียงรายให้ดี ให้ได้ประโยชน์มากที่สุด
ตอบ ไม่มีอะไรนอกจาก เพื่อแลกเปลี่ยนความรู้ความคิดเห็นซึ่งกันและกัน เพิ่มข้อมูลนิดนะครับจากลิงค์นี้==> สมาคมของนักวิทยุสมัครเล่น

2.ผมว่าหยุดเถอะครับไม่มีประโยชน์อะไรหรอกครับรู้ถึงไหนอายถึงที่นั้น อายนักวิทยุสมัครเล่นจังหวัดอื่นบ้างเถอะครับ
ตอบ ท่านสั่ง"หยุด"เพื่อใครคนใดคนหนึ่งหรือเปล่า มีการManagement ผิดพลาด ท่านมองรูปเอกสารข้างต้น แล้วเอาค่าสมัครคูณจำนวนดูสิผมคิดเป็น 463,000บาท นั้นคือต้นทุน แทนที่เวลาผ่านไป7เดือน ถ้าManagementดี จำนวนมันไม่ลดมาเหลือ 43,191บาทหรอก นี่มันล้มเหลวชัดๆ ไม่ใช่เงินท่านคนเดียว มีของเวปมาสเตอร์ คุณกอย่า คุณA BB OffRoad Freedom Club ทั้งสามท่านนี้เป็นผู้ดูแลบอร์ดเชียงรายโฟกัส และพอดีมีนักศึกษาที่ต้องเก็บออมสะสมเงินมาจ่ายเพื่อรับวุฒิบัตร รอเป็นพนักงานนักวิทยุสมัครเล่นนี่ด้วย มีหลายสถาบันทั้งในจังหวัดเชียงรายและจังหวัดอื่นๆ ทีนี้ใครอายครับ

3.ต่างคนต่างทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีดีกว่าครับ สำหรับคนเก่าก็ลองปล่อยให้คนใหม่เขาทำงานไปก่อน ถ้าทำไม่ดี ไม่โปร่งใส หรืออะไรๆมันไม่ดีขึ้นมา ก็ว่ากันใหม่ มันเปลี่ยนแปลงกันได้ครับ (เอาอย่างงี้ดีไหม มาทำงานร่วมกันทั้งคนเก่าและคนใหม่)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ด้วยความเครารพ /73
ตอบผมเอารูปคนมาทำงานให้ดูตั้งเยอะและแต่คนเยอะขนาดนี้ยังไม่พอไงครับ มันต้องร่วมมือกันทุกๆคน คนผิดควรชดใช้ แล้วก็ต้องทราบโดยทั่วกันว่าเป็นบุคคลอันตรายต่อสังคม ไม่ควรจะกระทำสิ่งใดๆต่อไป จะใช้เวลาและฝีมือขนาดไหนถ้าจะมาช่วยกันฟื้นให้ก้าวหน้าผมอยากจะขอท่านออกมาทำงานด้วยนะครับ
ลิงค์รูป
1.http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=108626.0
2.http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=99977.0

4. อ่อ...อันนี้ขอสอบถามทั้งคนเก่าและใหม่นะครับ คือผมสอบและอบรมที่ ราชภัฏเชียงราย จนบัดนี้ผมยังไม่ได้รับหนังสือใบรับรองนามเรียกขาน และบัตรประจำตัวนักวิทยุสมัครเล่นเลยครับ แต่ได้นามเรียกขานแล้วครับ
ตอบ PMแจ้งชื่อ เบอร์โทรมาครับ ผมทำอะไรไม่ได้ก็น้อยจะช่วยตามให้ท่านจนได้ เพราะทุกอย่างมันมีอุปสรรค์อย่างที่ทราบแต่ผมทำได้ครับ หากท่านยินดี

ท้ายนี้ มีเงินแค่สี่หมื่นบาทให้ไปจัดการทำให้มันงอกหรือเพิ่มขึ้นมา และเฟอร์นิเจอร์ คุรุภัณท์ วิทยุเก่าน่าจะเอาไปเข้าตู้โชว์ไว้ เก็บรักษาไว้อาจจะเอามาใช้ตอนจำเป็น แล้วหาเทคโนโลยีใหม่ๆมาใช้ในสมาคม ผมไม่ได้คิดหรูไปแต่ทีมงานตั้งใจจะทำกันอย่างนั้นจริงๆซึ่งทำได้ถ้าทุกคนต้องร่วมมือ

hs5ejj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2011, 06:59:32 »

คอบ คุณเอ๋
ผมว่า พวกท่านควรจะไปพบคนที่เขาถาม มาตลอดว่าพวกท่านมายังไงที่บอกไปแล้ว 2 ท่าน
ในส่วนของรายได้-รายจ่ายของสมาคมฯ ปี 2552 - 2553
สรุปรายงานถึง กสทช.เป็นข้อมูลที่เปิดเผยได้  และ
ตามรายงานการประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2554 พวกท่านก็มีอยู่ในมือ
ได้ประกาศ ให้สมาชิกฯได้ที่รับข่าวสารที่ไม่ถูกค้อง ไปตรวจสอบที่ศูนย์ฯได้ มีทั้งออกอากาศและติดประกาศ ก็ทำไปแล้ว เขาบอกว่าคนพูดไม่ได้ทำ คนทำไม่ได้พูด ผู้ฟังอาจเข้าใจคลาดเคลื่อนได้ พวกท่านก็ได้รับแจ้งทางความถี่ ทำใมไม่เข้าไปหาความถูกต้อง ( อ้าวลืมไป พวกท่านไม่มีสมาชิกภาพ )
ท่านอย่าแปลงคำให้ผู้อื่นเสียหาย ท่านกำลังหมิ่นประมาทคณะทำงานฯ
ส่วนพวกท่านจะหยุดหรือไม่  เป็นสิทธิของพวกท่าน

สุดท้ายขอแจ้งปิดกระทู้ เนื่องจากเจ้าของกระทู้ แจ้งเปลี่ยนสถานที่ฯเท่านั้น

ขอบพระคุณเจ้าของพื้นที่

QRU
73

A BB OffRoad Freedom Club
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2011, 15:35:56 »

ขอแจ้งผ่านสำหรับกรณีที่กล่าวถึงกะทู้นี้เรื่องที่มาที่ไปของข้อมูล เรื่องเงินค่าสมัครสอบ 1,000 บาท
จากยอด 463,000 บาท (ตัวเลขอ้างอิงถึงจากจำนวนผู้สมัครนะครับคือ 463 คน )โดยทาง
คุณ hs5ejj ได้แจ้งว่าสมาชิกท่านใดอยากทราบถึงรายละเอียดให้ไปดูเอกสารได้ที่ศูนย์ประสานงานหน้าโรงแรมพริมาดา หรือตามเบอร์โทรของคุณ hs5ejj 08 4613 7103 ได้ทุกเวลาที่อยู่ศูนย์ประสานงาน และทางคุณ hs5ejj อาจจะสแกนมาลงให้ดูในวันต่อไปอีกทีนึงครับ ข้อมูลนี้ผมได้โทรไปสอบถามทั้ง 2 ฝ่ายมาแล้วและก็แจ้งว่าขอทำหน้าที่เป็นสื่อกลางเผยแพร่ข้อมูลให้เพื่อนสมาชิกทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณครับ
เอ บีบี

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
hs5ejj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2011, 08:27:35 »

เป็นเช่นนี้ ครับ

* focus_ 001s.jpg (148.22 KB, 600x825 - ดู 1185 ครั้ง.)

* focus_ 001s.jpg (148.22 KB, 600x825 - ดู 1148 ครั้ง.)

m.16 ฮาละก่าย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 25 กรกฎาคม 2011, 15:06:18 »

ท่านถามดีครับ

1.ham ใหม่สับสนมากๆๆๆๆ มันมีผลประโยชน์ อะไรมากมายครับ ถึงได้ทะเลาะกัน ก็เห็นทุกคนพูดว่าจะพัฒนาวิทยุสมัครเล่น จ.เชียงรายให้ดี ให้ได้ประโยชน์มากที่สุด
ตอบ ไม่มีอะไรนอกจาก เพื่อแลกเปลี่ยนความรู้ความคิดเห็นซึ่งกันและกัน เพิ่มข้อมูลนิดนะครับจากลิงค์นี้==> สมาคมของนักวิทยุสมัครเล่น

2.ผมว่าหยุดเถอะครับไม่มีประโยชน์อะไรหรอกครับรู้ถึงไหนอายถึงที่นั้น อายนักวิทยุสมัครเล่นจังหวัดอื่นบ้างเถอะครับ
ตอบ ท่านสั่ง"หยุด"เพื่อใครคนใดคนหนึ่งหรือเปล่า มีการManagement ผิดพลาด ท่านมองรูปเอกสารข้างต้น แล้วเอาค่าสมัครคูณจำนวนดูสิผมคิดเป็น 463,000บาท นั้นคือต้นทุน แทนที่เวลาผ่านไป7เดือน ถ้าManagementดี จำนวนมันไม่ลดมาเหลือ 43,191บาทหรอก นี่มันล้มเหลวชัดๆ ไม่ใช่เงินท่านคนเดียว มีของเวปมาสเตอร์ คุณกอย่า คุณA BB OffRoad Freedom Club ทั้งสามท่านนี้เป็นผู้ดูแลบอร์ดเชียงรายโฟกัส และพอดีมีนักศึกษาที่ต้องเก็บออมสะสมเงินมาจ่ายเพื่อรับวุฒิบัตร รอเป็นพนักงานนักวิทยุสมัครเล่นนี่ด้วย มีหลายสถาบันทั้งในจังหวัดเชียงรายและจังหวัดอื่นๆ ทีนี้ใครอายครับ

3.ต่างคนต่างทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีดีกว่าครับ สำหรับคนเก่าก็ลองปล่อยให้คนใหม่เขาทำงานไปก่อน ถ้าทำไม่ดี ไม่โปร่งใส หรืออะไรๆมันไม่ดีขึ้นมา ก็ว่ากันใหม่ มันเปลี่ยนแปลงกันได้ครับ (เอาอย่างงี้ดีไหม มาทำงานร่วมกันทั้งคนเก่าและคนใหม่)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ด้วยความเครารพ /73
ตอบผมเอารูปคนมาทำงานให้ดูตั้งเยอะและแต่คนเยอะขนาดนี้ยังไม่พอไงครับ มันต้องร่วมมือกันทุกๆคน คนผิดควรชดใช้ แล้วก็ต้องทราบโดยทั่วกันว่าเป็นบุคคลอันตรายต่อสังคม ไม่ควรจะกระทำสิ่งใดๆต่อไป จะใช้เวลาและฝีมือขนาดไหนถ้าจะมาช่วยกันฟื้นให้ก้าวหน้าผมอยากจะขอท่านออกมาทำงานด้วยนะครับ
ลิงค์รูป
1.http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=108626.0
2.http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=99977.0

4. อ่อ...อันนี้ขอสอบถามทั้งคนเก่าและใหม่นะครับ คือผมสอบและอบรมที่ ราชภัฏเชียงราย จนบัดนี้ผมยังไม่ได้รับหนังสือใบรับรองนามเรียกขาน และบัตรประจำตัวนักวิทยุสมัครเล่นเลยครับ แต่ได้นามเรียกขานแล้วครับ
ตอบ PMแจ้งชื่อ เบอร์โทรมาครับ ผมทำอะไรไม่ได้ก็น้อยจะช่วยตามให้ท่านจนได้ เพราะทุกอย่างมันมีอุปสรรค์อย่างที่ทราบแต่ผมทำได้ครับ หากท่านยินดี

ท้ายนี้ มีเงินแค่สี่หมื่นบาทให้ไปจัดการทำให้มันงอกหรือเพิ่มขึ้นมา และเฟอร์นิเจอร์ คุรุภัณท์ วิทยุเก่าน่าจะเอาไปเข้าตู้โชว์ไว้ เก็บรักษาไว้อาจจะเอามาใช้ตอนจำเป็น แล้วหาเทคโนโลยีใหม่ๆมาใช้ในสมาคม ผมไม่ได้คิดหรูไปแต่ทีมงานตั้งใจจะทำกันอย่างนั้นจริงๆซึ่งทำได้ถ้าทุกคนต้องร่วมมือ
ผมไม่ใช้พวกใหนฝ่านใหน เพียงอยากแสดงความคิดเห็นในฐานะนักวิทยุสมัครเล่นมือใหม่เท่านั้นเอง ก็เห็นตอบโต้กันไปมานะครับ และผมก็จะหยุดแสดงความคิดเห็นละครับท่าน มันเปลืองตัวป่าวๆครับ โชคดี มีชัย เฮงๆ นะครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์