เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 00:01:38
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  เงินทุนไม่ถึงหมื่น เล่นหุ้นได้มั๊ย
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เงินทุนไม่ถึงหมื่น เล่นหุ้นได้มั๊ย  (อ่าน 4282 ครั้ง)
lolitalala
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 23:06:57 »

จะมีโบรกเกอร์ที่ไหนเค้าจะให้เราได้ลองเล่นหุ้นบ้างมั๊ยคะ
อยากหัดเล่นเป็น อ่านหนังสือมาพักใหญ่แล้ว แล้วก็ไปอ่านเทคนิคต่างๆจากในเว็ป
อยากลองจริง ถ้าไม่ลองจริงก็คงไม่รู้ แล้วก็ความรู้ก็คงอยู่แค่ตำรา
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 23:31:47 »

ถ้าอยากลองของจริงแต่ยังไม่อยากเสี่ยง

ก็ลองสมัครเล่นโปรแกรม นี้ดูครับ

http://click2win.settrade.com/SETClick2WIN/index.jsp

สมัครสมาชิกแล้วเล่นได้เลย โดยมีเงินทุนให้ 5M

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 23:39:10 »

เลือกได้เลย
1. คันทรีกรุ๊ป ตรงข้ามทวียนต์
2.เอเชียพลัส บนธนาคารกรุงเทพ ห้าแยก
3.เคจีไอ หลัง รร.ดำรงค์
อีกสองแห่งเป็นมินิโบรค
1.ธนชาติ บนธนาคารนครหลวงไทย ติดสหทวีกิจ ห้าแยก
2.ซิมิโก บนธนาคารกรุงไทย ติดกับ รร.สันติ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2011, 23:43:21 โดย วัยทองคะนองรัก » IP : บันทึกการเข้า

INTECH_COMPUTER
ฝันให้ไกลไปให้ถึง
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

รับแก้ปัญหาเรื่องเน็ตบ้าน

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2011, 15:13:07 »

ถ้าอยากลองของจริงแต่ยังไม่อยากเสี่ยง

ก็ลองสมัครเล่นโปรแกรม นี้ดูครับ

http://click2win.settrade.com/SETClick2WIN/index.jsp

สมัครสมาชิกแล้วเล่นได้เลย โดยมีเงินทุนให้ 5M

เดี้ยวขอลองด้วยคน ครับปม

lolitalala
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2011, 23:05:37 »

ขอบคุณนะคะ click2win ก็ให้เราฝึกเล่นไปด้วย
แล้วเราก็ได้ดูคลิปแนะนำการลงทุนจาก settrade เหมือนกัน
เข้าใจมากขึ้นนะ
Atermist
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2011, 13:51:54 »

KIMENG บัญชี เติมเงิน ครับ ซัก 5000 ก็โอเคละคับ

แต่ความจริงก็ไม่มีขั้นต่ำนะ จะลงทุนเท่าไหร่ ก็โอนเงินเข้าไปเลย

ก็ ซื้อได้ในวงเงินนั้น
dedimiss
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2011, 14:10:02 »

น่าลองด้วยคนนะเนี่ย สนใจเรื่องหุ้นมาก ตอนนี้ มีอะไรดีๆ เอามาแนะนำอีกนะคะ
mr.teller
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2011, 14:17:59 »

ลงชื่อสนใจด้วยคนครับ ขอผู้มีประสบการณ์แนะด้วยอีกที
ว่าลงทุนโบรกไหนดี ตอนนี้ก็อ่านหนังสือ หาข้อมูลมาพอควร
(ผมมีทุนไม่ถึงหมื่นเหมือนกันฮะ)
punya
ชั้นประถม
*

ยิ่งให้ยิ่งได้ ยิ่งหวงยิ่งอด

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 กรกฎาคม 2011, 14:24:32 »

ขอบคุณ คุณวัยทองคะนองรัก ทีี่แนะนำ เวปดีๆๆค่ะ
ขอบคุณ  click2win ให้อะไรดีๆๆมากมายค่ะ
Cupid
ระดับ :ป.โท

Experience is the best teacher.

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2011, 09:49:30 »

ผมคิดอยู่นานว่าจะตอบกระทู้นี้อย่างไรดี  ลองตอบดูนะครับ   

เงินทุนไม่ถึงหมื่น เล่นหุ้น ได้ครับ

เล่นแบบนักเก็งกำไรรายวัน (นักลงทุนระยะสั้น) ความเสี่ยงสูงมากครับ โอกาสไปตลอดรอดฝั่ง
แทบมองไม่เห็น (โดยเฉพาะมือใหม่) เพราะเงินน้อย ได้ไม่คุ้มเสียครับ

เล่นแบบนักลงทุนระยะกลาง หรือระยะยาว (ซื้อเก็บ) ก็ได้ แต่ถ้าจะทยอยหาเงินมาลงทุนเพิ่ม ก็
น่าจะดียิ่งขึ้นนะครับ เพราะเราจะรู้สีกเองว่าผลตอบแทนได้น้อย และอาจจะอยากเข้าไปเก็งกำไรราย
วันมากกว่า (การวิ่งขึ้น-ลง อย่างรวดเร็วและรุนแรงของหุ้นหลายๆตัวในแต่ละวัน มันยั่วน่ะครับ)

ผมอยากจะให้ศึกษาหาข้อมูลกันให้มากๆน่ะครับ แล้วทยอยหาเงินมาลงทุนครั้งละเล็กละน้อยตาม
ศักยภาพของแต่ละท่าน ตามวิธีของท่าน Temujin ที่นำรายได้ส่วนหนึ่งมาลงทุนทุกเดือน (ขออนุญาต
พาดพิงท่าน Temujin นะครับ)

ผมเชื่อว่าหลายๆท่านที่คิดจะลงทุนในหุ้น อายุยังน้อยอยู่ ประสบการณ์ยังไม่ค่อยมีในด้านการลง
ทุน ควรจัดสรรรายได้จากการทำงาน หรือการประกอบอาชีพส่วนตัว มาทยอยลงทุนแบบท่าน Temujin
ดีกว่านะครับ
Cupid
ระดับ :ป.โท

Experience is the best teacher.

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2011, 09:51:37 »

ลงชื่อสนใจด้วยคนครับ ขอผู้มีประสบการณ์แนะด้วยอีกที
ว่าลงทุนโบรกไหนดี ตอนนี้ก็อ่านหนังสือ หาข้อมูลมาพอควร
(ผมมีทุนไม่ถึงหมื่นเหมือนกันฮะ)

เปิดบัญชีโบรคฯไหน ได้ทั้งนั้นครับ...
ma. Anshop
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2011, 14:31:45 »

อยากเล่นด้วยเหมือนกันอยากทราบรายละเอียดขั้นตอนการเปิดบัญชีขอท่านผู้รู้ช่วยกรุณาแนะนำด้วยขอบคุณหลายๆๆ
lolitalala
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2011, 18:34:26 »

เทคนิคสำหรับผู้เริ่มลงทุน
step 1

lolitalala
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2011, 18:34:53 »

step 2

lolitalala
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2011, 18:35:14 »

step 3

lolitalala
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2011, 18:36:37 »

พวกนี้เป็นคลิปที่เราก็เคยดูมานะจ้ะ เห็นมันดีเลยเอามาแปะต่อให้
ส่วนเรื่องเทคนิคอื่นๆ ก็คงยังต้องขอคำแนะนำจากท่านอื่นๆ กันต่อไป
mr.teller
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2011, 19:37:55 »

ขอบคุณสำหรับคลิปดีๆคร้าบบบ

ลองไปเล่น click2win แล้วครับ ค่อนข้างเข้าใจขึ้นเยอะ
เห็น freedom settrade ให้ลงทุนได้ start ที่ 5,000 ก็กำลังเล็งจะเปิดพอร์ตกับที่นี่เหมือนกัน
makhin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2011, 19:24:00 »

ลงทุนซื้อขายทองคำในตลาดโลกกับ Co-fx
หลายคนอาจจะไม่เคยได้ยินว่า Forex คืออะไร?
Forex (Foreign Exchange) คือ ตลาดหลักทรัพย์เงินตราที่ใหญ่ที่สุดในโลก ด้วยมูลค่าการซื้อขายถึง $3.00 Trillion (ล้านล้านดอลล่าร์สหรัฐฯ)ต่อวัน เปิดทำการตลอด 24 ชั่วโมงทุกวัน โดยหยุดการซื้อขาย แค่วันเสาร์-อาทิตย์เท่านั้น
 ในอดีตนั้นการซื้อขายในตลาด Forex ถูกจำกัดไว้แค่ธนาคารและสถาบันทางการเงินใหญ่ๆ เท่านั้น แต่ในปัจจุบัน ได้มีการซื้อขายผ่าน Internet โดย Brokers ต่างๆ ที่มีอยู่มากมายทั่วโลกซึ่งสามารถลงทุนด้วยเงินลงทุนที่ต่ำ  ทำให้เราสามารถนำเงินเพียงน้อยนิดไปลงทุนในตลาด Forex เพื่อทำกำไรได้อย่างมากมาย
Co-fx เป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่เปิดโอกาสให้ท่านสามารถลงทุนในตลาดซื้อขายเงินตราระหว่างประเทศ ทองคำ เงิน น้ำมัน แร่ธาตุ หรือสินค้ามีมูลค่าต่างๆที่เป็นที่ต้องการในตลาดระดับโลก
Co-fx เสนอเงินลงทุนเริ่มต้นพียง 100usd และไม่จำกัดจำนวนเงินในการลงทุน
Co-fx เสนอคอมมิชชั่นเริ่มต้นที่ 30 เหรียญ
Co-fx เสนอ leverage เริ่มต้นที่ 1:100
Co-fx เสนอสแปรดขั้นต่ำเริ่มต้นเพียง 1 pip
Co-fx มีเจ้าหน้าที่ให้คำแนะนำเรื่องการลงทุนตลอด 24 ชั่วโมง
และ Co-fx มีเจ้าหน้าที่ให้คำปรึกษาพร้อมสอนการใช้โปรแกรมฟรีโดยไม่มีข้อผูกมัดใดๆทั้งสิ้น รวมถึงท่านที่ไม่มีความรู้เรื่อง Forex เลย เรามีเจ้าหน้าที่ให้คำแนะนำและปรึกษาในการลงทุน
วิธีการทำกำไร คือการลงทุนซื้อขายอัตราแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ ทองคำ โลหะเงินหรือน้ำมัน อื่นๆอีกมากมายหากท่านต้องการ พร้อมแล้วก็ทดลองเล่น Demo กันเลยซึ่งท่านสามารถดาว์โหลด Demo MT4 ไปเล่นฟรีได้ที่ลิงค์นี้โดยตรง  http://files.metatrader4.com/cofx/cofx4setup.exe
หรือเยี่ยมชมเราได้ที่เว็บไซต์ http://www.co-fx.com/  และหากมีข้อสงสัยใดๆ ติดต่อเราได้ผ่านช่องทางดังนี้
Msn: Aco-fx@hotmail.com
Yahoo Messenger : Cofxxforexx@yahoo.com
Facebook :  Co-fx@hotmail.com
Email: inquiry@co-fx.com
skype : cofxx.forexx                                                                       Tel.084-5492054

* co-fx.jpg (9.44 KB, 183x80 - ดู 749 ครั้ง.)
lolitalala
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 09:32:28 »

ตอนนี้ตัดสินใจเปิดบัญชีไปแล้วค่ะ กับ freedom settrade
ยื่นเอกสารไปเรียบร้อย ขอเริ่มๆ แค่ไม่ถึงหมื่นก่อนละกันนะ
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 20 กรกฎาคม 2011, 10:39:45 »

ตอนนี้ตัดสินใจเปิดบัญชีไปแล้วค่ะ กับ freedom settrade
ยื่นเอกสารไปเรียบร้อย ขอเริ่มๆ แค่ไม่ถึงหมื่นก่อนละกันนะ

กรุณาเลือกโบรเกอร์ให้ดีด้วยนะครับ

เพราะบางโบรก็มีขั้นต่ำ 50 บาท   บางโบรก็ไม่มีขั้นต่ำ

แต่รายละเอียดลึกๆผมก็ศึกษาไม่เข้าใจซะที

ยังไงถ้าได้รายละเอีดอย่างไร ช่วยเอามาลงเป้นความรู้ด้วยนะครับ

หน้า: [1] 2 พิมพ์