เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 17:05:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักกลอน
| | |-+  กลับตัวกลับใจเสียใหม่...สังคมยังให้อภัย........
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 พิมพ์
ผู้เขียน กลับตัวกลับใจเสียใหม่...สังคมยังให้อภัย........  (อ่าน 11368 ครั้ง)
Joe.friend of chai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 20:58:49 »

เอามาให้ดูค่ะ
ท่านโจ
ตกลงอยู่ฝ่ายเราแล้วนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อยู่ตรงกลางครับ...แต่เอาใจช่วยเจ้าป้าเสมอครับผม
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 21:08:27 »

เย้ย  ตกใจ ท่านโจ ได้โปรด ตรองดูใหม่ 
ขอท่านไป นอนนึก คิดอีกหน
อย่าไปหลง เชื่อเจ้าป้า  ชอบเล่นกล 
เสกเวทมนต์ ของดำ หน้าหมองมัว

เดี่ยวผมไปปรึกษาพระอาจาร์ย ทำน้ำมนต์ให้ท่านก่อนนะครับ
Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 21:17:17 »

ว้าววววววววววววววววววว ยิ้มกว้างๆ
เป็นคนแรกที่กล้าหาญชาญชัย จริงใจ ซื่อสัตย์  เชื่อมั่นในตัวเอง รักเพื่อน เป็นที่สุด

ยินดีต้อนรับสู่ห้องกลอนค่ะ

และตกลงใจว่าจะอยู่ฝ่ายเรานะคะ
ไชโย ไชโย  กิ๊ววววววววววววววววววว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ธ สถิตย์ในใจตราบนิรันดร์กาล
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 21:21:19 »

ผมจะลอง คิดตรึกตรอง ดูเสียใหม่  
ว่าจะอยู่ ข้างใคร ให้สมหวัง
หรือจะย้าย ไปข้างฝั่ง เบบี้กัน
เพื่อสานฝัน ให้ลุล่วง ไปด้วยดี

แต่ลองคิด คิดดู ถึงเจ้าป้า
จะเจ็บปวด แค่ไหนหนา ที่หุนหัน
ที่ผมอาจ ไปอยู่ข้าง เบบี้กัน
จึงขอหัน กลับมาคิด ตัดสินใจ

วันข้างหน้า ผมจะมา ช่วยบอกเล่า
ว่าจะเข้า ไปอยู่ข้าง ที่ฝ่ายไหน
แต่ให้ดี ก็อยากจะ ให้เพื่อนชัย
ช่วยนำไป ตัดสิน ให้อีกที

วันพรุ่งนี้ ชัยเพื่อนรัก จงมาตอบ
ว่าชัยชอบ ให้ผม อยู่ข้างไหน
หรือจะให้ ผมไปอยู่ ข้างของชัย
จะเอาไง ให้รีบมา อย่าช้าเลย................

Joe Friend of Chai

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 21:22:08 »

เชื่อผมเถอะ เพื่อนน้องแจง เอ๋จอย  
รอคอยอยู่ อย่าไปมัว คงคารม กับคนแก่
สวรรค์รอท่าน เห็นรำไร เป็นแน่แท้  
ชีวิตแย่ เพราะหลงผิด คิดจนตาย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 21:27:12 »

น่าสนใจ ตรงที่มี น้องนองเยอะ
เผื่อได้เจอะ น้องน่ารัก เป็นหนักหนา
เบบี้กัน ขอให้ผม ใช้เวลา
แล้วจะมา ตอบว่า อยู่ข้างใคร

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 21:42:25 »

ผมจะทำยังไงถึงจะเพิ่มระดับจากประถมศึกษาได้สักที แนะนำด้วยนะครับ
♡♡<Fairy>♡♡
นางฟ้า...ราตรี
ระดับ :ป.โท

เทพธิดา...ไร้ปีก

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 21:44:06 »

เข้ามาแต่งกลอนเยอะๆ เลยค่ะ เผลอแปปๆ...ก็จะไปถึงแฟนพันธ์แท้เลยนะคะ... ยิงฟันยิ้ม

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 21:44:47 »

ประมาณว่าต้องขยันโพสต์เยอะๆ เลยน่ะค่ะ...ห้องไหนก็ได้... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์

>>>>>....หากหัวใจไม่เข้มแข็ง    อย่าหวัง "แรง" จากสวรรค์....<<<<<
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 21:46:09 »

ให้ดูท่านป้า ๑๐๔๑๐๑๒ เป็นตัวอย่างนะคะ...ท่านขยันโพสต์ มากๆๆๆๆๆ..จริงๆๆค่ะ...น่ารักที่สุด... ยิ้มเท่ห์

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 21:48:20 »

ผมมีเวลาน้อยมาก...ทำงานเช้า กว่าถึงบ้านก็ดึก...บางวันต้องหอบงานมาทำที่บ้าน...วันนี้พอว่างบ้างเลยเข้ามาทักทายเพื่อนๆ ชมรมนักกลอนครับ...ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณFairy
♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 21:53:14 »

ผมมีเวลาน้อยมาก...ทำงานเช้า กว่าถึงบ้านก็ดึก...บางวันต้องหอบงานมาทำที่บ้าน...วันนี้พอว่างบ้างเลยเข้ามาทักทายเพื่อนๆ ชมรมนักกลอนครับ...ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณFairy

ยิ้มเท่ห์...ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ...
:Dเหมือนกันค่ะ...ขนาดทำงานที่ได้อยู่หน้าคอมเกือบทั้งวัน...กลางวัน(เวลาทำงาน) ยังไม่ค่อยได้ออนเลยค่ะ......มักจะได้ออน ตอนดึกๆ แล้วก็หลับๆ ตื่นๆ อยู่หน้าคอมประจำ สมาชิกห้องกลอนจะรู้ดี ว่าแฟรี่ออน..แต่หลับไปซะแล้ว...อิอิ...เป็นบ่อย... ยิงฟันยิ้ม

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 21:55:05 »

เราอยู่คนเดียวก็ได้
ไม่เห็นอยากได้พวกเลย

แง แง แง

แต่ท่านโจเป็น เพื่อนยาก เพื่อนซี้ เพื่อนเลิฟ ของนายชัย นะ
มีเราคนเดียวที่บุกป่าฝ่าดงพงไพร ความมืดมิด ความหนาวเย็น ความหวาดกลัว
ไปหาท่านชัย ที่แม่จัน
มีเราคนเดียวที่เป็นกำลังใจให้นายชัยตอนร้องเพลง ที่แม่จัน
มีเราคนเดียวที่คอยปรบมือให้นายชัย (ไม่มีใครตบให้เลย น่าสงสารชะมัด ยิงฟันยิ้ม)ที่แม่จัน
มีเราคนเดียว ที่นายชัยชวนไปที่ร้านเพื่อนของนายชัย
มีเราคนเีดียวที่กินไวน์ กะนายชัย
มีเราคนเดียวที่เก็บภาพของนายชัยได้
เราอุตส่าห์ชวนเบบี้กัน หวังว่าจะไปเป็นกำลังใจให้นายชัย
แต่ท่านโจ รู้ไหม นายเบบี้กันตอบว่าไม่ wah โกรธ
บอกว่าไร้สาระ จะอยู่กับน้องหนู มันส์กว่า สนุกกว่า

แล้ว แล้ว แบบนี้ ท่านคิดดูซิว่า นายชัยจะเฮิร์ท ขนาดไหน ถ้ารู้ความจริง
เราอุตส่าห์บอกนายชัยว่า เบบี้กัน ไม่ว่าง ไปติดสาว เอ้ย ติดดอย

เอาเถอะ แล้วแต่ท่านโจจะเลือกก็แล้วกัน
เรามันคนอาภัพ กำพร้ามาตั้งแต่เล็ก ร้องไห้
เราคงทำใจได้ เพราะเราชินแล้วกับการถูกนายเบบี้กันย่ำยีมาโดยตลอด ร้องไห้ ร้องไห้

ขอให้ท่านจงโชคดี  
ลาก่อนนะ เพื่อนรัก

แง แง  แง

เฮ้อ จบได้ซะที เนื้อย เหนื่อย ยิงฟันยิ้ม

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 22:09:12 »

ท่านป้าครับ..ผมฟังเรื่องราวที่ท่านป้าพูดให้ฟัง...ผมเกิดศรัทธาในตัวท่านป้าจริงๆ...ท่านป้าจริงใจกับชัยเพื่อนรักของผมถึงขนาดนี้...มีหรือที่ผมจะไม่อยู่ข้างท่านป้า....ยังไงก็ฝากเนื้อ ฝากตัว ดูแล ประคบประหงม ผมให้ดีๆนะครับ ริ้นไม่ให้ไต่ ไรไม่ให้ตอม ด้วยนะครับท่านป้า......

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 22:11:57 »

อ้อ  ปกตินะเราไม่เคยดื่มพวกสุรายาเมาเลยนะ
เวลาไปไหน เราจะไม่กิน(เพราะกลัวหมด ยิ้มกว้างๆ)
เเต่เพื่อนายชัย เพื่อนรักของท่านโจ
เราจำต้องกินไวน์ เพื่อแสดงสปิหลุด เอ้ย สปิริต
จนเราเกือบเมาไวน์
เราทำเพื่อใคร
(สะอื้น ฮัก ฮัก  )

* the-than28[2].gif (109.06 KB, 190x134 - ดู 90 ครั้ง.)

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 22:16:49 »

ไปเถอะทั้งคู่ ไปสู่ประตูสวรรค์......................................

Yim sri
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 22:17:51 »

ท่านป้าครับ..ผมฟังเรื่องราวที่ท่านป้าพูดให้ฟัง...ผมเกิดศรัทธาในตัวท่านป้าจริงๆ...ท่านป้าจริงใจกับชัยเพื่อนรักของผมถึงขนาดนี้...มีหรือที่ผมจะไม่อยู่ข้างท่านป้า....ยังไงก็ฝากเนื้อ ฝากตัว ดูแล ประคบประหงม ผมให้ดีๆนะครับ ริ้นไม่ให้ไต่ ไรไม่ให้ตอม ด้วยนะครับท่านป้า......

เย้ สำเร็จ สำเร็จ กิ๊วววววววววววววววววววววววววว ยิงฟันยิ้ม
เบบี้กัน กับเรา คนละชั้น
อย่ามาเทียบเปรียบฝืมือ
นายต้องเรียนรู้อีกเยอะนะจ๊ะ ปืนน้อย
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 22:19:18 »

ยิ้มกว้างๆ...แหม...ท่านโจ..น่าอิจฉาจังเลยนะคะ.....มีแต่คนแย่งตัวกันอุตลุด.... ยิงฟันยิ้ม

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 22:25:57 »

@ Baby Gun 555...ขำจังอ่ะ...ไปเถอะทั้งคู่...ดีนะที่ไปประตูสวรรค์...ถ้าเกิดเป็นตรงข้าม...ไม่อยากจะนึก

@ Fairy ก็อนาคตนักแต่งกลอนมือเอก....ก็มีแย่งตัวกันอย่างนี้แหละครับ...อิอิ..ล้อเล่นครับ

♡♡<Fairy>♡♡

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2011, 22:31:58 »

ยิ้มกว้างๆ...เห็นมั๊ย...ห้องกลอนนี้...สนุกสนานกันขนาดเลย.... ยิงฟันยิ้ม
แวะมาแอ่วบ่อยๆ นะคะ....แต่งกลอนวันละบทก็ได้...
....ยังไงตอนนี้ ท่านโจ...ก็เป็นสมาชิกชมรมนักกลอน แห่ง เชียงรายโฟกัส...เต็มตัว
แถม...ยังอยู่ข้างท่านป้า ๑๐๔๑๐๑๒...ประชาสัมพันธ์ของชมรมเราอีกต่างหาก.... ยิงฟันยิ้ม
ไว้มีมีทติ้ง....ก็เชิญแวะมาร่วมด้วยนะคะ.... ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 พิมพ์