เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 21:27:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  CR Bike Universityชาว cru มาร่วมปั่น จักรยาน ไปเรียนกันดีไหม ร่วมเป็นกลุ่มต้นแบบ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน CR Bike Universityชาว cru มาร่วมปั่น จักรยาน ไปเรียนกันดีไหม ร่วมเป็นกลุ่มต้นแบบ  (อ่าน 3705 ครั้ง)
tomtom
ชั้นประถม
*

ใจพร้อม กายพร้อม ปั่นทุกที่ ที่มีทาง

« เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 20:39:31 »

อยากให้มีคนปั่นเยอะๆ จะได้มีเพื่อนคับ เพราะผมคนหนึ่งที่เคยคิดว่าไม่กล้าปั่นไป

มาลงชื่อกันดีไหม ลงรูปลงรถ ยื้อห้อด้วยคับยิ่งดี จะได้สร้างความรู้จักกันก่อน  (อยากตั้งเป็นกลุ่มคับ)  มีใครจะพอสนันสนุนได้ไหมเอ่ย

มาสร้าง กลุ่ม บนสังคมเชียงรายโฟกัสคับ
ชื่อกล่ม CR Bike University

ชื่อต้อม น่ะคับ ปรึกษา ให้คำเนาะมานำได้คับ

อยากให้ลงชื่อ เข้าร่วมกันน่ะคับ จะได้แบ่งรหัสประจำตัว เลยครับ

คุณสมบัติ
- ชาย หญิง หรือ .....  ก้อได้ครับ
-มีจักรยานของตนเอง ที่ตนเองรัก ลงรูป ด้วยคับ
-มีใจรักในการปั่น
-รู้กฎจราจร
-มีไฟ กระพริบ จะดีมากๆครับ

วัตถุประสงค์
- ประหยัด สตางค์ อันดับ1
-รถโลกร้อน อันดับ 2
-ปั่นในสิ่งที่ ใจชอบ อันดับ3
-ไม่เสี่ยงต่อโดน ตำรวจจับ อันดับ4
-อื่นๆ อีกมากมายอิอิ

ใจพร้อม  กายพร้อม  ปั่นทุกที่  ที่มีทาง

* 6.jpg (200.27 KB, 640x480 - ดู 188 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 มิถุนายน 2011, 21:09:28 โดย tomtom » IP : บันทึกการเข้า

ของตกแต่งโดนๆคลิกเลย
อย่ามองคนแค่.การแต่งกาย
tomtom
ชั้นประถม
*

ใจพร้อม กายพร้อม ปั่นทุกที่ ที่มีทาง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 20:43:57 »

ลงชื่อ ลง รถ ได้น่ะคับ เจอจะได้ทักกกานน

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 20:53:06 »

เสียดาย จบเมินละ หุหุ

konrukmear
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 22:45:46 »

ดีครับ สนับสนุนมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เห็นสาวจีนปั่น ข๊าวขาว   .....

เสื้อน้องเขาน่ะ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
freedomboyd
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 02:02:56 »

ปีก่อนผมก็ปั่นจักรยานไปเรียนเหมือนกันนะครับ
แต่ตอนนี้ซ้อนรถเพื่อนเอาละ เพราะไม่มีเวลา + มีเวลาไม่มากพอ
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 07:39:43 »

ตอนเรียนผมก็ใช้ครับ รถถีบ ตั้งแต่ ปวช. จนจบ ป.ตรี ( บางวัน ที่เวลามีพอ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เพื่อสุขภาพครับ

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
jackie
magdafVE
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 11:28:01 »

รอเข้าหน้าหนาวก่อน

tomtom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 12:05:53 »

ลดโลกร้อนกันนน

๑Sam jubu๑
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 12:17:00 »

งันปั่นไปแอ่ว ดอยตุงมะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สนใจกล้องฟิล์ม กล้องดิจิตอล เลนส์canon sony เลนส์มือหมุน ทยอยลงของในเพจครับ ขออยู่เชียงราย

https://www.facebook.com/SM-Camera-200088610346370/

สนใจโทร 0987470006
Line samjubuu
mr.klanarong
ชั้นประถม
*

รับผลิตงานสปอตโฆษณาวิทยุ - รถแห่ ทั่วประเทศไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 13:29:11 »

ลำบากตอนปั่นขึ้นเนินก่อนเข้าประตูมหาวิทยาลัย นั่นน่ะก่า
สมัยต่าก่อน พวกผมใช้วิธีจักก่าย่าง ครับ เดินไปจีบสาวไป
สนุกดี ไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อยเลย แต่ตอนนี้คงเดินไม่ไหวแล้ว
โลกมันเปลี่ยนไปเนาะ  แต่ปั่นจักรยานก้อโอเค แต่ขอเป็นแบบเปลี่ยนเกียร์ได้
คนต่าฟ้า(บ่าวลื้อ)
ชั้นประถม
*

SME

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 13:30:45 »

ผมกะจบเมินล่ะคับ

แต่ ว่า อยากหนา ปั่นรถถีบนิ

เป็น บ่าวๆ บะเท่าได   สาวๆ นิท่าจะบะมี

กะโปรงสั้น ขนาด....
Phaksaran
ระดับ ป.ตรี

P H A K S A R A N

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 14:02:07 »

คนอยู่ในเมืองไม่ปั่นเป็นกิโลเหรอครับ .... มีหวังคงต้องออกบ้าน 6 โมงเช้า 555
Nick
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 15:36:47 »

น่าสนนะ จะได้ไม่มีเสียงรถ มีแต่เสียงเจี้ยวจ้าว ทักทาย ปั่นด้วยกัน ไปเรียนด้วยกัน น่าหนุกกกกกก
jodisratana
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 16:26:24 »

ตอนเรียนบางมดผมก็ปั่น พอเรียนจบก็ให้รุ่นน้องใช้ต่อ วันอาทิตย์ที่ผ่านมาไปเลือกตั้งแถวนั้นก็ลืมแวะไปดูว่ายังอยู่รึเปล่า (รถถีบรหัส)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ฉันมองสิ่งที่ฉันมี ไม่มองสิ่งที่ฉันขาด ^^
ชาลี1956 (bamboo1956)
ไลน์ lapolpat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 16:46:54 »

ดีคับตั้งชมรมรนณรงค์ รับรองเป็นต้นแบบ ม.อื่นด้วย
jodisratana
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 16:53:20 »

สมัยก่อนที่ อ.เชียงของ เห็นนักเรียนโรงเรียนโจ้โก้ ปั่นกันไปเป็นกลุ่ม ไปเรียนหนังสือกัน ทั้งตอนเช้าและตอนเย็น ทุกวันนี้ไม่เห็นละ  ยิ้ม

ฉันมองสิ่งที่ฉันมี ไม่มองสิ่งที่ฉันขาด ^^
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 17:22:05 »

ปั่นออกจาก ม. ไม่เท่าไร ปั่นเข้ามอนี่ เหนื่อยครับ  ยิงฟันยิ้ม

jodisratana
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 17:26:38 »

ปั่นออกจาก ม. ไม่เท่าไร ปั่นเข้ามอนี่ เหนื่อยครับ  ยิงฟันยิ้ม
มันเป็นดอยแหละ  ยิงฟันยิ้ม

miyoko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 17:29:52 »

น่าส่งเสริมได้ออกกำลังกายด้วย

chomodo
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 21:16:52 »

ผมว่าแต่ตั้งชมรมขึ้นครับแล้วคนเข้าเยอะก็จะร่วมกันปั่นมาแบบไม่อายคนอื่นครับ ผมว่าส่วนมากที่ไม่ปั่นเพราะความอายของคนครับ ถ้าคนปั่นเยอะๆ ก็จะไม่อายครับแล้วจะมีคนปั่นเพิ่มครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์