เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 01:23:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เรื่องเครนยังไม่จบ มลพิษมาแล้ว
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน เรื่องเครนยังไม่จบ มลพิษมาแล้ว  (อ่าน 8098 ครั้ง)
put_put
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2018, 12:12:59 »

วันนี้ก็ยังเงียบ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น สงสัยคงจะเตะถ่วงเวลาจนสร้างเสร็จแน่
put_put
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2018, 20:24:35 »

วันนี้มีใครไม่รู้เอาโดรนมาบินดูใกล้ๆเครนทุกตัวเลย ไม่รู้ว่ามาดูเพื่อช่วยเราหรือช่วยคนมีตัง
put_put
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2018, 20:32:13 »

คืนนี้เห็นชัดๆเลย ไม่รู้มันใหญ่โตมาจากไหนถึงไม่มีใครจะทำอะไรมันเลย จะส่งไปร้องทุกข์กะทางสถานีโทรทัศน์หลายๆช่องแล้วจะถามด้วยว่า เจ้าหน้าที่ไม่คิดจะทำอะไรบ้างเลยรึไง แล้วมากินภาษีประชาชนทำไม ยอมรับว่าทั้งโมโหและผิดหวังกับราชการมากสุดๆเลยครับ

* IMG_2410.jpg (74.67 KB, 800x600 - ดู 502 ครั้ง.)

* IMG_2411.jpg (88.6 KB, 800x600 - ดู 503 ครั้ง.)

* IMG_2414.jpg (69.42 KB, 800x600 - ดู 497 ครั้ง.)

* IMG_2416.jpg (79.55 KB, 800x600 - ดู 508 ครั้ง.)
put_put
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2018, 20:34:04 »

ข้ามหลังคามาเลย
put_put
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2018, 00:01:29 »

วันนี้ส่งจดหมายร้องเรียนไปถึงนายกตู่ กับศูนย์รับเรื่องร้องทุกข์ของรัฐบาลอีกครั้ง ตั้งใจลงชื่อเจ้าหน้าที่ทุกคนที่เคยไปร้องเรียนไว้ทุกหน่วยงานเลย
put_put
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2018, 23:54:58 »

ส่งถึงนายก กะ คสช.อีกที ขอให้ลงมาตรวจสอบเจ้าหน้าที่ด้วยว่า ได้ปฏิบัติงานจริงหรือเพิกเฉยกันแน่

* IMG_2456.jpg (60.93 KB, 614x820 - ดู 430 ครั้ง.)

* IMG_2456.jpg (60.93 KB, 614x820 - ดู 424 ครั้ง.)
Ossy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2018, 08:36:21 »

น่าเห็นใจมากเลยครับ เป็นผมก็คงนอนไม่ค่อยหลับเช่นกัน

อย่าหวังอะไรกับระบบข้าราชการของไทยครับ
เราแค่ชาวบ้านธรรมดา ๆ ( ไม่มีเส้นสาย , ไม่รู้จักผู้หลักผู้ใหญ่)
ได้แต่ภาวนาอย่าให้ได้เกิดอุบัติเหตุใด ๆ

มันต้องเกิดปัญหาขึ้นก่อนครับ+ออกสื่อ 
ถึงจะมีหน่วยงานเข้ามาดูแลตรวจสอบ
ณ ตอนนั้น ผู้เกี่ยวข้องเสนอหน้ามากันเพียบแน่นอน
และก็จะมีการโยนกันไปโยนกันมาของแต่ละหน่วยงาน
เพื่อปัดความรับผิดชอบกันแน่นอน (ทั้ง ๆ ที่เราก็แจ้งมาตลอด)

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ 

จุดยืนของทุกคนคือ ส้นตีนตัวเองครับ
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2018, 09:00:47 »

ผมคิดถึงเคสนี้เลย  

สู้ต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้คนธรรมดาแบบเราๆ

อีกช่องทางครับถ้ามีปัญหาเกียวกับมลภาวะ เสียง ฝุ่น ควัน น้ำเน่าเสีย ร้องเรียนที่นี่อีกช่องทาง

http://ecap.pcd.go.th/Petition.aspx

ดูแลค่อนข้างดีเลยครับ มีโทรมาสอบถามติดตามผล ตอบอีเมลล์ ส่งจดหมายตอบ-รับ กรณีของผมนี่เก็บหมดทุกรายละเอียดให้เยอะที่สุดเท่าที่จะเก็บได้ครับ ภาพถ่าย วีดีโอ คลิปเสียง ส่งไปหมดเลยครับ (หลายรอบเหมือนกัน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 สิงหาคม 2018, 09:18:02 โดย >: l!ne-po!nt :< » IP : บันทึกการเข้า

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2018, 19:58:44 »

เมื่อเย็นวันนี้ดูข่าวทีวี เครนล้ม...น่าจะใน กทม. เผื่อจำผิดของประเทศไทยนี่แหละไม่ได้เป็นข่าวต่างประเทศแต่อย่างใด และเป็นเหตุการณ์ในวันนี้ด้วย คิดถึงเจ้าของกระทู้มาก / ขอให้ต่อสู้ให้สำเร็จ และขอให้เจ้าของกระทู้พร้อมครอบครัวปลอดภัยจากเครนที่อยู่ชิดบ้านในทุกประการ

ดูตามภาพนี่เครนไม่ได้อยู่ใกล้บ้าน แต่บ้านอยู่ใต้เครนเลย ใครบ้างจะไม่ผวา
mon-mint
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2018, 21:44:42 »

วันนี้ (30 ส.ค.) เมื่อเวลา 13.30 น. เครนถล่มมีผู้เสียชีวิตภายในโครงการก่อสร้าง
คอนโดมิเนียม The Rise Rama 9ถนนพระราม 9 แขวงบางกะปิ เขตห้วยขวาง กรุงเทพมหานคร

put_put
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2018, 23:50:54 »

ขอบคุณครับ ผมก็ผวาตลอดเลยครับ โดยเฉพาะเวลาฝนตกฟ้าร้อง แล้วก็รู้สึกโกรธพวกเจ้าหน้าที่ที่ด้านนั่งกินภาษีเราด้วย ผมได้ร้องทุกข์เรื่องสงสัยการประพฤษติมิชอบ ละเลยหน้าที่ ลงทั้งชื่อทั้งตำแหน่งเจ้าหน้าที่ทุกคนของศูนย์ดำรงธรรมกับเทศบาลที่เกี่ยวข้องกับ คสช.ไปแล้ว ครอบครัวผมอยู่ยากเจ้าหน้าที่พวกนั้นก็ต้องอยู่ยากเหมือนกัน ทั้งโกรธทั้งโมโหจริงๆครับ
boonsong_2502
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2018, 11:28:29 »

เข้าใจในความรู้สึก  เข้าใจในความกลัว แต่ถ้าทุกอย่างขออนุญาต และอนุญาตอย่างถูกต้อง ผมว่าน่าจะจบนะครับ ถ้าให้เขาหยุดก่อสร้างความเจริญจะมาได้อย่างไร กรุงเทพฯคงไม่มีอะไรให้เห็นกันอย่างทุกวันนี้ กฎหมายมีครับ ให้เป็นไปตามกฎหมาย

คงพูดไม่ได้หลอกว่ารอให้เกิดเหตุก่อนค่อยว่ากัน แต่ให้ดูเปอร์เซ็นการเกิดเหตุ ที่เครนล้มเกิดกี่เปอร์เซ็น
ผมไม่มีตัวเลข แต่ถ้าล้มซัก 0.5% คงไม่มีใครใช้แน่นอนครับ
anw
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2018, 13:22:53 »

เข้าใจในความรู้สึก  เข้าใจในความกลัว แต่ถ้าทุกอย่างขออนุญาต และอนุญาตอย่างถูกต้อง ผมว่าน่าจะจบนะครับ ถ้าให้เขาหยุดก่อสร้างความเจริญจะมาได้อย่างไร กรุงเทพฯคงไม่มีอะไรให้เห็นกันอย่างทุกวันนี้ กฎหมายมีครับ ให้เป็นไปตามกฎหมาย

คงพูดไม่ได้หลอกว่ารอให้เกิดเหตุก่อนค่อยว่ากัน แต่ให้ดูเปอร์เซ็นการเกิดเหตุ ที่เครนล้มเกิดกี่เปอร์เซ็น
ผมไม่มีตัวเลข แต่ถ้าล้มซัก 0.5% คงไม่มีใครใช้แน่นอนครับ.    +1ครับ
put_put
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2018, 23:25:41 »

เข้าใจในความรู้สึก  เข้าใจในความกลัว แต่ถ้าทุกอย่างขออนุญาต และอนุญาตอย่างถูกต้อง ผมว่าน่าจะจบนะครับ ถ้าให้เขาหยุดก่อสร้างความเจริญจะมาได้อย่างไร กรุงเทพฯคงไม่มีอะไรให้เห็นกันอย่างทุกวันนี้ กฎหมายมีครับ ให้เป็นไปตามกฎหมาย

ผมไม่มีตัวเลข แต่ถ้าล้มซัก 0.5% คงไม่มีใครใช้แน่นอนครับ
ขอรบกวนอ่านนะครับ "ผมไม่เคยขอให้ยกเลิกก่อสร้างครับ ที่ดิ้นรนตั้งแต่เห็นท่าว่าจะตั้งเสาคือขอให้ย้ายเครนไปไกลๆบ้านหน่อยเท่านั้นครับ"  กฏหมายมีครับ  แล้วกฏหมายก็บอกไว้ว่าผู้ใดทำให้ผู้อื่นสูญเสียสวัสดิภาพและความปลอดภัยผู้นั้นผิดนะครับ  แล้วแขนเครนพาดผ่านหลังคาแถมสปอร์ตไลน์ส่องเรียกว่าอะไรดีครับ เป็นไปตามกฏหมายมั๊ยครับ  กฏหมายอนุญาติให้ทำงานก่อสร้างได้ถึงแค่ตะวันตกดินด้วยเหตุผลความปลอดภัยแล้วอีกหลายๆอย่าง แล้วที่เทปูนถึงสี่ทุ่มบ้าง ห้าทุ่มบ้าง  เป็นไปตามกฏหมายมั๊ยครับ ขอเล่าเรื่องเก่าครับ ลำเหมืองสาธารณะ คุณรู้มั๊ยว่ามีความสำคัญขนาดไหน ตามกฏหมายไม่มีใครหน้าไหนจะสามารถถมหรือจะวางท่อถมได้ แต่ถนนจากท็อปไปลานจอดรถนั่นคือลำเหมืองสาธารณะที่เซ็นทรัลแอบถม เรียบร้อยไปแล้ว  ร่องน้ำระหว่างเซ็นทรัลกับหมู่บ้านนั่นก็ใช่ลำเหมืองสาธารณะที่เซ็นทรัลเคยแอบถม แต่โดนชาวหมู่บ้านเอาเรื่องทันถึงขุดคืน  โฉนดของทางเซ็นทรัลกับบ้านชาวบ้านบอกไว้ตรงกันว่า 5 เมตร แต่ตอนนี้มันถึงรึปล่าว  ว่างๆจะเอาเลเซอร์วัดให้ดูครับ  เรื่องกฏหมายผังเมืองอีกเรื่อง  เซ็นทรัลไม่มีสิทธิมาสร้างตรงนี้นะครับต้องขยับออกเมืองไปอีก  เรื่องเก่าๆผ่านไปแล้วเล่าสู่กันเฉยๆเพราะแก้ไม่ได้แล้ว กฏหมายมีครับแล้วให้เป็นไปตามกฏหมายรึปล่าว  ผมขอเวลาปัจจุบันนี้ทุกคนในครอบครัวมีสวัสดิภาพและความปลอดภัยไม่โดนคนมีตังมีอำนาจมาเบียดเบียน  ทั้งๆที่ตั้งแต่ผมจำความได้ก็เกิดมาในบ้านของนักกฏหมาย  ผมย่อมเข้าใจเ้รื่องนี้และผมเองก็เรียกร้องตามขั้นตอนทุกอย่างตามระเบียบสังคมสามารถอนุญาติให้ทำได้เพราะมั่นใจว่าทางเซ็นทรัลทำผิดกฏหมาย  แล้วผมทำผิดตรงไหนครับ  หรือว่าพอคนมีตังมีอำนาจมาเบียดเบียนก็ปล่อยเฉย  ชีวิตเราไม่ได้ถูกกว่าคนพวกนั้นนะครับ  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กันยายน 2018, 23:34:39 โดย put_put » IP : บันทึกการเข้า
put_put
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2018, 23:59:50 »

เรื่องความเจริญผมก็ชอบครับ ไปที่เดียวธนาคารครบที่ต้องการ ของกินก็เยอะ แอร์ก็เย็น ไม่ได้เกลียดเซ็นทรัลเลย แต่มันคนละเรื่องกะที่รัองเรียนกันมั๊ย
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2018, 08:43:45 »

ขอรบกวนอ่านนะครับ "ผมไม่เคยขอให้ยกเลิกก่อสร้างครับ ที่ดิ้นรนตั้งแต่เห็นท่าว่าจะตั้งเสาคือขอให้ย้ายเครนไปไกลๆบ้านหน่อยเท่านั้นครับ"  กฏหมายมีครับ  แล้วกฏหมายก็บอกไว้ว่าผู้ใดทำให้ผู้อื่นสูญเสียสวัสดิภาพและความปลอดภัยผู้นั้นผิดนะครับ  แล้วแขนเครนพาดผ่านหลังคาแถมสปอร์ตไลน์ส่องเรียกว่าอะไรดีครับ เป็นไปตามกฏหมายมั๊ยครับ  กฏหมายอนุญาติให้ทำงานก่อสร้างได้ถึงแค่ตะวันตกดินด้วยเหตุผลความปลอดภัยแล้วอีกหลายๆอย่าง แล้วที่เทปูนถึงสี่ทุ่มบ้าง ห้าทุ่มบ้าง  เป็นไปตามกฏหมายมั๊ยครับ ขอเล่าเรื่องเก่าครับ ลำเหมืองสาธารณะ คุณรู้มั๊ยว่ามีความสำคัญขนาดไหน ตามกฏหมายไม่มีใครหน้าไหนจะสามารถถมหรือจะวางท่อถมได้ แต่ถนนจากท็อปไปลานจอดรถนั่นคือลำเหมืองสาธารณะที่เซ็นทรัลแอบถม เรียบร้อยไปแล้ว  ร่องน้ำระหว่างเซ็นทรัลกับหมู่บ้านนั่นก็ใช่ลำเหมืองสาธารณะที่เซ็นทรัลเคยแอบถม แต่โดนชาวหมู่บ้านเอาเรื่องทันถึงขุดคืน  โฉนดของทางเซ็นทรัลกับบ้านชาวบ้านบอกไว้ตรงกันว่า 5 เมตร แต่ตอนนี้มันถึงรึปล่าว  ว่างๆจะเอาเลเซอร์วัดให้ดูครับ  เรื่องกฏหมายผังเมืองอีกเรื่อง  เซ็นทรัลไม่มีสิทธิมาสร้างตรงนี้นะครับต้องขยับออกเมืองไปอีก  เรื่องเก่าๆผ่านไปแล้วเล่าสู่กันเฉยๆเพราะแก้ไม่ได้แล้ว กฏหมายมีครับแล้วให้เป็นไปตามกฏหมายรึปล่าว  ผมขอเวลาปัจจุบันนี้ทุกคนในครอบครัวมีสวัสดิภาพและความปลอดภัยไม่โดนคนมีตังมีอำนาจมาเบียดเบียน  ทั้งๆที่ตั้งแต่ผมจำความได้ก็เกิดมาในบ้านของนักกฏหมาย  ผมย่อมเข้าใจเ้รื่องนี้และผมเองก็เรียกร้องตามขั้นตอนทุกอย่างตามระเบียบสังคมสามารถอนุญาติให้ทำได้เพราะมั่นใจว่าทางเซ็นทรัลทำผิดกฏหมาย  แล้วผมทำผิดตรงไหนครับ  หรือว่าพอคนมีตังมีอำนาจมาเบียดเบียนก็ปล่อยเฉย  ชีวิตเราไม่ได้ถูกกว่าคนพวกนั้นนะครับ  ขอบคุณครับ

ถูกต้องเลยครับ

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2018, 20:19:45 »

ในไทยคงเห็นเรื่องการร้องเรียนอีกเยอะ เรื่องสำคัญเด่นๆ รองๆ ก็จัดตามระบบไปครับ แต่การก่อสร้างเห็นไปไวอยู่ เพราะช่วงนี้เซ็นทรัลก็ปรับปรุงขยับขยายเพื่อรองรับลูกค้า ทุกวันนี้หาที่จอดรถยากมากครับ เป็นกำลังใจให้ละกันครับ แต่ปัญหาที่ร้องเรียนลุงตู่คงสารพันหลายๆ ปัญหารอการแก้ไขทั้งเร่งด่วน เพราะในไทยคงมีการฟ้องมีร้องเรียนอีกเยอะเลย
put_put
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2018, 21:15:02 »

ในไทยคงเห็นเรื่องการร้องเรียนอีกเยอะ เรื่องสำคัญเด่นๆ รองๆ ก็จัดตามระบบไปครับ แต่การก่อสร้างเห็นไปไวอยู่ เพราะช่วงนี้เซ็นทรัลก็ปรับปรุงขยับขยายเพื่อรองรับลูกค้า ทุกวันนี้หาที่จอดรถยากมากครับ เป็นกำลังใจให้ละกันครับ แต่ปัญหาที่ร้องเรียนลุงตู่คงสารพันหลายๆ ปัญหารอการแก้ไขทั้งเร่งด่วน เพราะในไทยคงมีการฟ้องมีร้องเรียนอีกเยอะเลย
ครับ ก็หวังไว้ว่าเรื่องที่ร้องเรียนไปจะได้ผลถึงจะดูลมๆแล้งครับ เห็นว่าจะมีคนไปร้องเรียนเรื่องอื่นเพิ่มอีกครับ ตีสี่รื้อนั่งร้าน รื้อแบบ ตอกเข็ม แย็กพื้น สามทุ่มก็ยังทำ คนอนุม้ติก็เตรียมตอบยันหลักฐานที่เค้าถ่ายไว้เยอะแยะให้หมดละกัน
boonsong_2502
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2018, 22:16:35 »

ถ้ามั่นใจว่าการก่อสร้างไม่เป็นไปตามกฎหมาย แล้วมีผลกระทบกับเรา ผมเห็นว่าฟ้องเลย ครับ
put_put
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2018, 18:09:45 »

เอ่อ เรื่องการก่อสร้างผมก็ไม่รู้มันผิดรึปล่าว  จะผิดแบบมั๊ยหรือเรื่องอื่นๆในทางวิศวกรรม  ผมไม่มีความรู้เลยครับ  ส่วนตัวแล้วคิดว่าเซ็นทรัลก่อสร้างในที่ของตัวเองมันก็เป็นสิทธิของเค้าน่ะครับ  ถึงจะไม่ชอบก็เถอะครับ(อยู่ดีๆมีตึกเบ้อเร้อโผล่หลังบ้าน  แถมเป็นลานจอดรถอีกต่างหาก) ขอแค่ขั้นตอนการทำงานต้องระมัดระวังและอย่าสร้างความเดือดร้อนให้คนที่อยู่อาศัยเดิมเท่านั้น  เรื่องมันก็อยู่ที่ตรงนี้แหละครับ  ตั้งแต่เริ่มเห็นเสาเครนก็ดูน่ากลัวเห็นท่าไม่ดีแล้ว  ใครเป็นคนตั้งเครนก็ไม่รู้จัก  กี่คนก็ไม่รู้  ชื่ออะไรก็ไม่รู้  ฝีมือความสามารถมีเยอะรึปล่าวเราก็ไม่รู้  มาตรฐานการทำงานเอาที่มั่นใจได้หรือพอใช้ได้ก็ไม่รู้  แล้วเราจะเชื่อได้ไงว่ามันปลอดภัยในเมื่อเราไม่รู้อะไรเลย  เวลามีพายุ ลมฝน แขนกับท้ายมันแกว่ง  เวลาที่แขนกับสปอร์ตไลท์มันพาดผ่านหลังคาอีกมันน่ากลัวมากครับ  มั่นใจเลยว่าถ้าจะฟ้องร้องทำได้แน่นอนครับแต่มันจะนานมาก  เตะถ่วงไปจนสร้างเสร็จคดียังไม่จบเลยมั้งครับ  ผมก็เลยใช้วิธีร้องเรียนกับเจ้าหน้าที่รัฐตามที่สังคมเปิดทางให้ทำได้น่าจะเร็วกว่า อันที่จริงทางสำนักนายกฯเคยโทรหาผมแล้วบอกว่าเห็นทั้งรูปทั้งจดหมายก็เข้าใจและรับเรื่องไว้แล้วและจะส่งเรื่องให้เจ้าหน้าที่ของเชียงรายรีบดำเนินการ  แต่เรื่องหายไปที่เทศบาลครับ  ผมเลยส่งไปอีกครั้งแถมส่งไปที่ คสช.ร้องเรียนเรื่องสงสัยเจ้าหน้าที่ประพฤษมิชอบด้วย  ส่วนเรื่องทำงานตอกเข็มรื้อนั่งร้านตั้งแต่ตีสี่ เลิกสามสี่ทุ่มนั่นอีกครับ  ก็คงเหมือนกันใช้วิธีร้องเรียนดีกว่า  แต่ถ้ามีข้อเสนอแนะก็ขอรบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์