เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 14:21:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอคำแนะนำด่วนเลยค่ะ เกี่ยวกับ อินเตอร์เน็ต
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอคำแนะนำด่วนเลยค่ะ เกี่ยวกับ อินเตอร์เน็ต  (อ่าน 1547 ครั้ง)
saohuaihok
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 12:22:21 »

เนื่องมาจากว่า เน็ตของทีโอทีที่ใช้อยู่ล้มมาเป็นอาทิตย์ และเพิ่งใช้งานได้ตอนนี้เอง จึงตัดสินใจจะยกเลิกของทีโอทีเนื่องจาก สัญญาณเน็ต ล้มบ่อยมาก ๆ
และเมื่อวานนี้ได้ไปสมัครขอใช้บริการของเน็ต 3BB พร้อมชำระ 790 และรอการติดตั้งภายใน10วัน พนักงานแจ้งว่าหากยกเลิกก่อน 12 เดือนจะต้องเสีย ประมาณ 4พันกว่า  แต่พอsearch จากกูเกิ้ลเข้าใจว่า เน็ตของเค้าจะแย่กว่าหรือเปล่า ขอคำยืนยั้นมีใครใช้อยู่บ้างค่ะ แล้วเป็นยังไงกันบ้าง

" รักแท้ก็เหมือน ผี ที่หลายคนว่ามีจริง แต่ น้อยคนนัก ที่ได้เจอ "
Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 12:35:14 »

งงคำถามขนาดเลยเจ้า...
จะถามว่าเนต 3BB ใช้ดีหรือเปล่าใช่มั๊ย
saohuaihok
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 12:37:48 »

ใช่แล้วเจ๊า .. อยากทราบว่าเน็ต 3BB ใช้ดีไหม

" รักแท้ก็เหมือน ผี ที่หลายคนว่ามีจริง แต่ น้อยคนนัก ที่ได้เจอ "
Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 12:43:26 »

อ่อ...ดีอยู่นะค่ะ..
ที่บ้านใช่เนต3bb มีปัญหาแต่ตอนเริ่มติดตั้งแต่ตอนนี้ก็ไม่ค่อยมีปัญหา
แต่ที่ออฟฟิศใช่ TOT เพิ่งไปติดตั้งมาเดือนหนึ่ง ช่วงสองอาทิตย์เนตไม่ค่อยดีหลุดบ่อยมากเลย แต่เมื่อวานช่างเขาบอกว่า ทางส่วนกลางเขากำลังปรับปรุงสัญญาณแล้วก็คืนงานให้ทางเชียงรายแล้วอะนะ แต่ก็ใช้ได้โอเคเหมือนเดิม

อีกอย่างจะช้าจะเร็วถ้าสัญญาณดีอยู่แล้วอาจจะเป็นแต่เครืองหรือเปล่า
saohuaihok
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 12:46:29 »

ขอบคุณค่ะ คุณ Lovely

saohuaihok
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 12:54:23 »

ตัดสินใจยกเลิกของ ทีโอที แล้วมาใช้ 3BB ดีไหมล่ะเนียะ ฮืม ฮืม ฮืม

Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 12:57:00 »

เสียดายตังค์.... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ :Dอิอิ

แล้วแต่ตัดสินใจเลยเจ้า
saohuaihok
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 14:13:42 »

ฮืม ฮืม

ball
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 21:15:20 »

3 bb  นั้นแยกตัวมาจาก  ทีทีแอนด์ที และยังคงใช้อุปกรณ์ตัวเดียวกัน กำลังมีปัญหากัน เนื่องจากใช้ตู้สัญญาณตู้เดียวกัน ฝ่ายหนึ่งเอากุญแจไปล๊อค อีกฝ่ายหนึ่งไปตัดกุญแจ เพื่อเข้าไปปรับเปลี่ยน ,ต่อสาย แก้ไข  ให้ลูกค้า มีการแจ้งความที่โรงพักประจำ ดูแล้ว สองบริษัทฯ นี้ไม่น่าใช้บริการเท่าไหร่   
ordinaryboy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 23:49:44 »

ผู้บริหารข้างในตีกันเอง

มีปัญหาบ่อยสิ่งที่เกิดขึ้น
เลยมาตกอยู่ที่ผู้ใช้บริการอย่างเรา
เฮ้อทำใจ ส่วนผมก็ใช้3bbครับ555

มิตรภาพ-ไม่มีวันตาย
saohuaihok
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2010, 15:08:43 »

ขอบคุณทุกคำแนะนำ
ลอง Search ข้อมูลเพิ่มเติมจากกูเกิ้ล ไม่ค่อยหนุนให้ใช้3BB เท่าไหร่นัก
ก็เลยตัดสินใจยกเลิกเลยค่ะ แต่พี่ ๆ พนักงานก็ใจดี คืนตังค์ให้ครบถ้วนทุกบาทเลยค่ะ

bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2010, 19:05:21 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์...ใช้3BBครับ...ช่วงพวกแตกเป็น2บริษัทเน็ตมีปัญหาประปราย..

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
arkly
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2010, 19:22:37 »

มาเพื่อยืนยันครับในเขตจังหวัดเชียงราย 3BB สเถียรที่สุดแล้วตั้งแต่เปิดร้านอินเตอร์เน็ตมาเนี่ยใช้มาแล้วทุกค่ายครับ
Lovely
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2010, 05:49:15 »

พูดถึงถ้าดีน่าจะเป็นแคทเทเลฯนะ แต่ติดตั้งค่อนข้างแพงและไม่เป็นที่รู้จักสักเท่าไหร่
crcomputer
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2010, 17:47:37 »

พูดถึงถ้าดีน่าจะเป็นแคทเทเลฯนะ แต่ติดตั้งค่อนข้างแพงและไม่เป็นที่รู้จักสักเท่าไหร่

แต่สัญญาณโทรศัพท์ มีปัญหามากเลยค่ะ
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2010, 18:06:42 »

ขอแนะนำหน่อยครับ
1.จุดที่คุณจะขออยู่ตรงแถวไหน ถ้าอยู่ห่างไกลจุดที่ให้บริการ อาจจะต้องทำใจหน่อยครับ เพราะถ้าจะให้เน๊ตเสถียรก็น่าจะไม่เกิน 3 โล
2.อาทิตย์ที่ผ่านมา เน็ต tot ล่มบ่อยเพราะ Node ใหญ่กรุงเทพล่ม +กับเคเปิ้ลที่มาจากเชียงรายไฟไหม้ด้วย ทำให้ link down ครับ
3.เรื่องบริการ ผมเคยใช้ทั้งคู่ แต่ถ้าจะให้เร็วแนะนำเป็นของ 3BB ครับ
4.ถ้าใช้ไม่ครบกำหนด แล้วมีปัญหาเรื่องบริการหรือเน็ตสปีตไม่เต็มตามที่ขอ สามารถยืนยกเลิกโดยไม่เสียเงินได้ครับ เพราะสาเหตุมาจาก tot tt&t เองครับ
5.สถานที่บางที่ tot อาจจะดีกว่า tt&t หรือ tt&t อาจจะดีกว่า tot อาจจะดีกว่า ขึ้นอยู่กับ Node เจ้าของค่ายไหนตั้งใกล้บ้านคุณครับ
P.1973
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2010, 13:38:35 »

เข็ดแล้วคราบ กับ ToT (ตราเด็กร้องให้)
genter
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2010, 14:23:23 »

ขอใช้บริการใหม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรบ้างคับ ยังไมมีเบอร์เลย
tukta906
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2010, 15:45:57 »

แล้วตอนนี้คุณ saohuaihok ทำอย่างไรต่อคะ  ยกเลิก tot แล้วถ้ากลับไปขอใช้อีกเขาต้องนับสัญญา12เดือนใหม่หรือเปล่า  พอดีตัวเองก็ใช้มาจะสองปีแล้วค่ะ  ร่ำ ๆ จะยกเลิกไปใช้ 3BB เหมือนกันค่ะ   ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] พิมพ์