เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 07 พฤษภาคม 2024, 12:16:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เหตุการณ์สำคัญ ช่วยอ่านด้วย และเตือนด้วยความเป็นห่วง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เหตุการณ์สำคัญ ช่วยอ่านด้วย และเตือนด้วยความเป็นห่วง  (อ่าน 1788 ครั้ง)
boondham
ระดับ :ป.โท

« เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2010, 22:20:47 »

ฝากชาวเชียงรายทุกท่านครับ

วันที่14 - 16 มีนาคม ....จับตาเหตุการณ์สำคัญครับ.พอดีวันนี้ผมได้มีโอกาสร่วมประชุมบอร์ดคณะกรรมการฯโดยมีนายกรัฐมนตรีเป็นเป็นประธาน และผอ.ผมและผมได้คุยรัฐมนตรีท่านหนึ่งด้านการข่าวครับ.

อันนี้ข่าววงในนะครับ ว่าจะเกิดเหตุการณ์รุนแรง และ มีการวางระเบิด ของอีกฝ่ายหนึ่ง

และในระว่างวันที่ดังกล่าวนายกไปภาระกิจที่ออสเตรเลีย ครับระหว่างวันนั้นด้วย...

ต้องรอดูว่าจะเกิดเหตุการณ์ที่เป็นรอยห่างประวัติศาสตร์ไทยไหม...อันนี้ไม่ต้องเชื่อก็ได้นะครับ

ผมแค่มาเล่าให้ฟัง ในฐานะที่อยู่ร่วมด้วยขณะนั้น...

ยังไงไม่มีธุระก็อยู่บ้านนะครับ

เป็นห่วง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จากใจจริงครับ

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
คนเมือง ณ กว่างกรุง
มัธยม
**

กำหนดชีวิตตัวเอง หรือรอให้คนอื่นมากำหนดชีวิตเรา..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2010, 22:36:55 »

ฝากชาวเชียงรายทุกท่านครับ

วันที่14 - 16 มีนาคม ....จับตาเหตุการณ์สำคัญครับ.พอดีวันนี้ผมได้มีโอกาสร่วมประชุมบอร์ดคณะกรรมการฯโดยมีนายกรัฐมนตรีเป็นเป็นประธาน และผอ.ผมและผมได้คุยรัฐมนตรีท่านหนึ่งด้านการข่าวครับ.

อันนี้ข่าววงในนะครับ ว่าจะเกิดเหตุการณ์รุนแรง และ มีการวางระเบิด ของอีกฝ่ายหนึ่ง

และในระว่างวันที่ดังกล่าวนายกไปภาระกิจที่ออสเตรเลีย ครับระหว่างวันนั้นด้วย...

ต้องรอดูว่าจะเกิดเหตุการณ์ที่เป็นรอยห่างประวัติศาสตร์ไทยไหม...อันนี้ไม่ต้องเชื่อก็ได้นะครับ

ผมแค่มาเล่าให้ฟัง ในฐานะที่อยู่ร่วมด้วยขณะนั้น...

ยังไงไม่มีธุระก็อยู่บ้านนะครับ

เป็นห่วง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จากใจจริงครับ

ขอบคุณครับ  (ผมอยู่กรุงเทพ อยากกลับบ้านมากๆ) 

ทุกวันนี้ประเทศไทย ยังเป็นสยามเมืองยิ้มอยู่หรือเปล่านะ...

"กว่างเจียงของ"
คนไกลบ้านเกิด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 00:09:02 »

ยังไงก็ระวังกันนะคะถ้าเป็นจริงก็หน้ากลัวเหมือนกันบ้านเมืองเราเป็นอะไรไปแล้ว เศร้า
(คำถามที่ทุกคนพูดกันอยู่บอ่ยๆ) ลังเล
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 01:08:19 »

ปวตศซร

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ukghost
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 08:07:13 »

ได้ข่าวว่าจะมีชาวเชียงรายขับรถปิคอัพขนคนไปร่วมหลายร้อยคัน ไม่อยากให้ลงไปกันเลยค่ะ  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

Freedom
มัธยม
**

ห้องสมุดบิดคิด

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 13:10:35 »

ได้ข่าวว่าจะมีชาวเชียงรายขับรถปิคอัพขนคนไปร่วมหลายร้อยคัน ไม่อยากให้ลงไปกันเลยค่ะ  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ก็ค่าเดินทาง ทั้งค่ากิน ค่าอยู่ ค่าน้ำมัน ค่าเสียเวลา รวมถึง "เบี้ยเลี้ยงพิเศษ" ในกรณีที่พาคนไปด้วยเยอะๆ ( ค่าหัวคิว คิดเป็นรายหัว ) มันยั่วยวน นิครับ ........ ยิ้มเท่ห์

ใครจะแย้งว่าไม่จริงก็ไม่เป็นไร .......... ขยิบตา ขยิบตา

แต่ผมในฐานะประธานกลุ่มมอเตอร์ไซด์กลุ่มเล็กๆ ที่มีสมาชิกจำนวนหนึ่ง ......

ได้ถูก เสนอ "ข้อเสนอ" นี้มากับตัว

แต่ผม "ปฏิเสธ" ไปเรียบร้อย ........

เนื่องจากไม่อยากพา สมาชิกในกลุ่มเข้าไปอยู่ในสถานะการณ์สุ่มเสี่ยง

หรือ ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองไม่ว่าในรูปแบบใด

รวมถึงอยากเห็นประเทศเล็กๆ ที่เป็น "บ้านเกิด" ของใครหลายๆคนในประเทศนี้ ..... "สงบสุข" ครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 13:17:10 »

ก็ค่าเดินทาง ทั้งค่ากิน ค่าอยู่ ค่าน้ำมัน ค่าเสียเวลา รวมถึง "เบี้ยเลี้ยงพิเศษ" ในกรณีที่พาคนไปด้วยเยอะๆ ( ค่าหัวคิว คิดเป็นรายหัว ) มันยั่วยวน นิครับ ........ ยิ้มเท่ห์

ใครจะแย้งว่าไม่จริงก็ไม่เป็นไร .......... ขยิบตา ขยิบตา

แต่ผมในฐานะประธานกลุ่มมอเตอร์ไซด์กลุ่มเล็กๆ ที่มีสมาชิกจำนวนหนึ่ง ......

ได้ถูก เสนอ "ข้อเสนอ" นี้มากับตัว

แต่ผม "ปฏิเสธ" ไปเรียบร้อย ........

เนื่องจากไม่อยากพา สมาชิกในกลุ่มเข้าไปอยู่ในสถานะการณ์สุ่มเสี่ยง

หรือ ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองไม่ว่าในรูปแบบใด

รวมถึงอยากเห็นประเทศเล็กๆ ที่เป็น "บ้านเกิด" ของใครหลายๆคนในประเทศนี้ ..... "สงบสุข" ครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

เยียมคับอ้ายเอ็ดดี้ ปรบมือให้นะคับ ว่างๆจวนไปดื่มด้วยนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
•แอ้บแบ๊วคุง•
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 13:44:49 »

ทุกวันนี้ปัญหาก็เยอะพอตัวหละประเทศไทย ยังจะไปเพิ่มปัญหากันขึ้นมาอีก สาธุ ขอให้ปี2012 โลกแตกจริงๆเหอะ จะได้หมดสิ้นปัญหากันซักที
mankaw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 15:31:42 »

รูดซิบปาก เมื่อไหร่จะสงบเนี้ย
เด็กชายมังคุด ฆ่าตุ๊ดด้วยมือเปล่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 16:03:09 »

ยิงฟันยิ้ม
P o W e R 012
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 18:01:02 »

โอ้...แม่เจ้า
เทพบุตรดาวเหนือ เคนชิโร่
ระดับ ป.ตรี

เฮาจะฮักคนที่ฮักเฮา@^__^@

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 18:24:39 »

ทุกวันก็หากินยากอยู่แล้วนะ ขอทำงานเอาเงินดีกว่า ใผ่จะได้ดิบได้ดีก็จ้างเต๊อะ

ขายปลีกและส่ง
       - Micro SD Card,Flash Drive ยี่ห้อKingston Sandisk Apacer
       - Power Bank ,สายชาร์ท สายซิงค์ทุกรุ่น
       - ลำโพงกระป๋อง ,ลำโพงรถ
คนเมือง ณ กว่างกรุง
มัธยม
**

กำหนดชีวิตตัวเอง หรือรอให้คนอื่นมากำหนดชีวิตเรา..

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 19:52:25 »

เยียมคับอ้ายเอ็ดดี้ ปรบมือให้นะคับ ว่างๆจวนไปดื่มด้วยนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณมากๆ ครับ อย่างน้อยก็ยังมีคนที่มองต่างมุมบ้าง
...  คุณได้วันนี้ ต่อไปละใครจะช่วยคุณ... 
.. ถ้าทุกคนมองที่ประเทศชาติจริงๆ ประเทศไทยคงไปกว่านี้แล้ว..

"กว่างเจียงของ"
Mr.R
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 21:07:45 »

หากมีคนร่วมชุมนุม 1-2 แสนคนหรือมากกว่า
ผมไม่เชื่อว่าจะมีการจ้างทั้งหมด 100 %

สีต่าง ๆ ก็ใช้เงิน ไม่ว่าจะค่าเดินทาง
ค่าอาหาร ค่าจัดเวที ค่าน้ำ ค่าไฟ ฯลฯ

คนมีอุดมการณ์(ไม่ซื้อ-ไม่จ้าง) มีจำนวนไม่น้อย
ซึ่งพลังจะอยู่ที่คนกลุ่มเหล่านี้ <<----

สีต่าง ๆ ก็จะมีคนมีอุดมการณ์เช่นกัน
เพราะคนคิดไม่เหมือนกันเป็นเรื่องปกติ...มีอยู่ทุกสังคม ทุกประเทศ

ไม่ว่าจะคิดแบบอนุรักษ์นิยม-คิดแบบเสรีนิยม
คิดแบบอำนาจนิยม-คิดแบบประชาธิปไตยนิยม
nalismenox
มัธยม
**

สุดท้ายก็กลับมายืนจุดเดิม

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 22:42:39 »

อ่านแล้วรู้สึกแย่จัง.....  แลบลิ้น
KING สอนเขียนแบบ 3D
เตรียมอนุบาล
*

ติดต่อสอบถาม 08-1123-6112

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2010, 23:37:41 »

หวังว่าคงจะไม่เป็นกระทู้การเมือง ที่เถียงกันไม่รู้จบเสียหล่ะ  แลบลิ้น

รับสอนการใช้โปรแกรมเขียนแบบ 3D ภาคเหนือ
focus
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2010, 00:03:25 »

อย่าใส่ร้ายโดยกล่าวหาเขาลอยๆนะ
nalismenox
มัธยม
**

สุดท้ายก็กลับมายืนจุดเดิม

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2010, 00:09:47 »

หวังว่าคงจะไม่เป็นกระทู้การเมือง ที่เถียงกันไม่รู้จบเสียหล่ะ  แลบลิ้น

ก็อย่าชักไปทางนั้นสิครับ จะได้สบายใจไง
รับรองไม่ใช่กระทู้การเมืองแน่นอน....
หน้า: [1] พิมพ์