เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 18:57:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ช่วยด้วยค่ะ จ่ายไม่ไหวแล้ว
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยด้วยค่ะ จ่ายไม่ไหวแล้ว  (อ่าน 1071 ครั้ง)
Mon.one
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2017, 09:49:19 »

ขออนุญาตเล่าเลยนะคะ  
1.สามีและดิฉันเป็นลูกค้า ธ.สีเขียว มาตั้งแต่ปี 45 เริ้มกู้มาครั้งแรก 3.5 แสน แล้วก็สับเปลี่ยนหมุนเวียนไปเรื่อยๆ ไม่เคยผิดนัดเลยแม้แต่ครั้งเดียว
2.ต่อมาเมื่อสองปีก่อนเราอยากได้ที่ทางไว้สำหรับทำกิจการเลยยื่นกู้เป็นเงินก้อนใหญ่ ครั้งแรกวิ่งกับแบ็งค์สีเขียวแบ็งค์เดิมแต่รอไม่ไหวเลยวิ่งอีกแบงค์นึงจึงได้ที่มาสมใจปราถนา ตอนนั้นทั้งเงินที่แบ็งค์ให้มาและเงินเก็บเกือบทั้งหมดจึงทุ่มไปกับงานขยายและตกแต่งกิจการ
3.หลังจากนั้น ช่วงกลางปี 58 ก็พยายามขอโอดีกับแบ็งค์สีเขียวแบ็งค์เดิม(เพราะมีหลักทรัพย์เราอยู่ในนั้นราคาประเมินเมือปี 57 ก็ 1.2 ล้านแล้ว) รออยู่ 6-7 เดือน ทางแบ็งค์ก็ไม่มีคำตอบว่าได้หรือไม่ได้ หนำซ้ำเค้ายังเปลี่ยนสินเชื่อไป 2 คน แล้วเรื่องก็เงียบไป
4.แต่เราก็สามารถประคับประคองให้ธุรกิจอยู่ได้มาเรื่อยๆทั้งที่แทบจะไม่มีเงินสำรองเลยอีกทั้งก็เศรษฐกิจเริ่มแย่ลงเป็นอย่างมาก ต่อมามีอยู่เดือนนึงปลายปี 59 แฟนดิฉันพลาด เงินขาดส่งแบ็งค์ไป 3 หมื่น ขอหยิบยืมใครก็ไม่ได้ แต่ต่อมาเราก็พยามหาเงินมาจ่ายเป็นปกติได้จนหมด แต่ทางแบ็งค์ไม่ได้แจ้งเราว่ามีค่าปรับล่าช้าค้างอยู่ อยู่มาอีกเกือบปีเราถึงทราบว่าสามีติดบูโรแล้ว
5.หลังจากนั้นพอเงินหมุนไม่ทันเล็กๆน้อยๆเราก็เริ่มรู้จักกับน้องๆที่ให้บริการรายวัน เราก็ใช้บริการแล้วก็สามารถเคลียร์คืนได้ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น
ุ6.จนเมื่อประมาณสามเดือนที่ผ่านมาเราพลาดจึงเผลอหยิบยืมน้องๆที่ให้กู้รายวันมาเป็นเงินก้อนใหญ่ ส่งดอกอยู่ 4 -5 พันบาทต่อวัน ทุกๆวัน ได้เงินมาเยอะก็ส่งต้นบ้าง ขึ้นๆลง  ไม่เคยตุกติก แต่ด้วยที่ต้องจ่ายดอกทุกวันเลยเคลียร์ต้นไม่จบซักที  
 ส่งมาถึงทุกวันนี้ แต่ตอนนี้ชักจะไม่ไหวแล้วค่ะ ทั้งดิฉันและสามีเครียดมากๆ  ทำยังไงดีค่ะ มีหลักทรัพย์ที่ติดแล็งสีเขียวเช็คล่าสุดเหลือหนี้อยู่ 4.1 แสน (ราคาประเมินเมื่อปีกลางปี57 1.2 ล้าน) รายได้ในกิจการประมาณ 2-2.5 แสน  ใครพอจะช่วยได้บ้าง ขอคำแนะนำหรือขอความช่วยเหลือด้วยค่า ส่งรายเดือนก็ยังดี หรือมีวิธีอื่นบ้างขอคำแนะนำด้วยค่ะ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 ธันวาคม 2017, 10:09:42 โดย Mon.one » IP : บันทึกการเข้า
nungningja
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 ธันวาคม 2017, 15:57:22 »

มีเบอร์โทร อีเมลล์ไหมค่ะ จะได้ติต่อได้ค่ะ โพสมาแบบนี้เบอไม่ใส่ ใครจะช่วยได้ะค่ะ ใจเย็นๆ สู้ๆค่ะ
Mon.one
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2017, 00:21:14 »

มีเบอร์โทร อีเมลล์ไหมค่ะ จะได้ติต่อได้ค่ะ โพสมาแบบนี้เบอไม่ใส่ ใครจะช่วยได้ะค่ะ ใจเย็นๆ สู้ๆค่ะ

ขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ  ยินดีรับฟังทุกคำแนะนำและทุกข้อเสนอนะคะ ยังดีกว่ามานั่งส่งดอกเดือนเป็นแสนอย่างนี้นะค่ะ อีเมลส์ค่ะ Mon.one6786@gmail.com
หน้า: [1] พิมพ์