เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 21:35:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  CHIANGRAI 4 LOW
| | |-+  ขอคำชี้แนะ รถ4wd isuzu ครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ขอคำชี้แนะ รถ4wd isuzu ครับ  (อ่าน 24331 ครั้ง)
inca
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2011, 14:33:30 »

ผมใจ้โรดิโอ3.0 โฟร์วีล 4 ประตูอยู่ครับประหยัดน้ำมันดีครับ

สุราคือยาพิษเติมน้ำแข็งกับโซดาอีกสักนิดเพื่อดับพิษสุรา
artfactory
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2011, 17:04:21 »

ผมได้ยินช่างบอกว่า เกียร์ อีซูซุ ไม่ทน ครับ  เจองานหนักๆแบบ offroad
ไม่ค่อยสู้ ครับ   ตามพี่ๆข้างบนบอกเลยครับ คบ พี่โต พี่มิตสู ดีกว่าครับ

กินน้ำมันหน่อยนึง แต่ไม่ต้องเสียแรง ขายหน้าด้วยครับ (ตามคนมาเข็น 4WD)

0888-4888-35
romportong@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2011, 17:52:15 »

ผมเคยใช้ อีซูซู โรดิโอ ดรากอนอาย 3000 ใช้ดีไม่มีปัญหา ไม่ค่อยเปลืองน้ำมันเท่าไหร่ เท่าที่เห็น 2800 จะมีปัญหาเกียร์หลุด เพื่อนผมไปซื้อเชียงกงที่เชียงใหม่มาเปลี่ยนราคา 20,000 บาท ก็เหมือนเดิม เขาเทิร์นอันเก๋าให้ 3,000 บาทเขาก็ไปซ่อมแล้วขายอีกนั่นแหละ ปัจจุบันผมใช้ ดีแมคก์ 3000 ในความคิดของผม ผมว่าในเรื่องความแข็งแกร่ง สู้งาน บรรทุกหินทรายเต็มรถหัวไม่ยกเลย เพราะช่วงล่างทำมาเพื่อบรรทุกหนักก็ได้ เบาก็ดี เข้าเกียร์สะดวกสู้รุ่น 3000 ดรากอนอาย ไม่ได้นะ รุ่นใหม่มันเป็นโฟวิลเจ้าสำอางไม่ค่อยสมบุกสมบันเท่าไหร่ผมขายคันเก่าไปซื้อดีแมคก์ ยังเสียดาย ไปหาซื้อคืนไม่ทัน หากจะเล่นเท่าที่ดูการทำงานของคุณแบบนี้รับรองเล่นรุ่นนี้ไม่ผิดหวัง แต่ต้องหารถที่อยู่ในสภาพดีนะประวัติในการใช้ไม่หนักมาก ไม่งั้นจะต้องมาปวดหัวซ่อมตลอด ดีที่สุดรุ่นนี้ ราคาไม่เกิน สามแสนห้าหมื่น ตามเต็นท์ตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณ 3 แสนต้นๆ
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2011, 17:56:54 »

ผมเคยใช้ อีซูซู โรดิโอ ดรากอนอาย 3000 ใช้ดีไม่มีปัญหา ไม่ค่อยเปลืองน้ำมันเท่าไหร่ เท่าที่เห็น 2800 จะมีปัญหาเกียร์หลุด เพื่อนผมไปซื้อเชียงกงที่เชียงใหม่มาเปลี่ยนราคา 20,000 บาท ก็เหมือนเดิม เขาเทิร์นอันเก๋าให้ 3,000 บาทเขาก็ไปซ่อมแล้วขายอีกนั่นแหละ ปัจจุบันผมใช้ ดีแมคก์ 3000 ในความคิดของผม ผมว่าในเรื่องความแข็งแกร่ง สู้งาน บรรทุกหินทรายเต็มรถหัวไม่ยกเลย เพราะช่วงล่างทำมาเพื่อบรรทุกหนักก็ได้ เบาก็ดี เข้าเกียร์สะดวกสู้รุ่น 3000 ดรากอนอาย ไม่ได้นะ รุ่นใหม่มันเป็นโฟวิลเจ้าสำอางไม่ค่อยสมบุกสมบันเท่าไหร่ผมขายคันเก่าไปซื้อดีแมคก์ ยังเสียดาย ไปหาซื้อคืนไม่ทัน หากจะเล่นเท่าที่ดูการทำงานของคุณแบบนี้รับรองเล่นรุ่นนี้ไม่ผิดหวัง แต่ต้องหารถที่อยู่ในสภาพดีนะประวัติในการใช้ไม่หนักมาก ไม่งั้นจะต้องมาปวดหัวซ่อมตลอด ดีที่สุดรุ่นนี้ ราคาไม่เกิน สามแสนห้าหมื่น ตามเต็นท์ตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณ 3 แสนต้นๆ

ขอบคุณที่มาชี้แจงรายละเอียดอีก ๑ ความเห็นครับ

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
TheEmpire
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 14 กรกฎาคม 2011, 16:56:25 »

จะหื้อดีต้องใส่ฟรีล็อคจ่วยคับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
Nung Jr.
084-8877334 AIS3G 24 ชั่วโมง
ระดับ :ป.โท

0848877334

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2011, 18:20:30 »

จะรอชื้อดีแม็กโฉมใหม่พอดีเลย 3.0 4x4 เจอแบบนี้คิดหนักเลย ฮืม

เต็งหนึ่งรถบ้านมือสองคุณภาพเต็มร้อย จัดได้ทุกอาชีพติดตรงไหนโทรมาปรึกษาได้ครับ ไม่ต้องเกรงใจ

084-8877334 ปรึกษาได้ตลอดเวลาครับ
polkup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 16:05:50 »

แนะนำ อีซูซุ วี-ครอส 3000  ซีซี มีทุกอย่างที่ผู้รับเหมาอย่างคุณต้องการ ผมใช้อยู่ทุกวัน แนะนำให้เพื่อตรวจหน้างานได้ทันเวลา และพากิ๊กเที่ยวได้อย่างลงตัว

* วี-ครอส 1.jpg (37.52 KB, 300x169 - ดู 14083 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 16:15:37 โดย polkup » IP : บันทึกการเข้า
ผอ.
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2013, 18:00:50 »

ผมว่าอีชูชุก็ใช้ได้ดีนะครับถ้าเราเข้าใจและศึกษาเกี่ยวกับรถแต่ละคันก่อน..ผมใช้เวก้าก็ลุยๆได้ไม่มีปัณหา.
tui_sax
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2013, 15:25:54 »

ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาลุยสมบุกสมบันดี ทางเรียบก็ดี ใส่ฟรีล๊อคช่วยได้เยอะครับ เครื่องเดิมๆ140+  13-14 โลลิตร  ป.ล.เป็นคนขอนแก่นแต่มาทำงานเชียงรายครับ ว่างๆไปลุยกัน มีอะไรแลกเปลี่ยนได้ครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์