เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 00:15:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ยา เครื่องสำอางค์ ผลิตภัณฑ์เสริมความงาม
| | |-+  ปลูกผม FUE สนใจเข้ามาดูก่อนเลย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ปลูกผม FUE สนใจเข้ามาดูก่อนเลย  (อ่าน 155 ครั้ง)
goten
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2017, 09:27:35 »

หลายๆ คนคงมีปัญหาเรื่องผมน้อยและคงต้องการที่จะ "ปลูกผม" อยู่แน่ๆ ผมมีแหล่งที่ให้บริการนี้ (ปลูกผม) มาแนะนำกันด้วยครับ แต่ก่อนที่จะไปใช้บริการผมอยากให้คุณได้รู้จักกับการ ปลูกผม แบบ FUE กันเสียก่อน ว่ามันเป็นอย่างไร และทำไมเราถึงควร ปลูกผม ด้วยวิธีการนี้กัน

การปลูกผม FUE เป็นหนึ่งในวิธีการปลูกผมที่ต้องบอกเลยว่า มาแรงมากๆ ในขณะนี้ เนื่องจากเป็นวิธีการที่มีประสิทธิภาพค่อนข้างสูง แต่ก็ต้องทำโดยผู้เชี่ยวชาญด้วย มิฉะนั้น การปลูกผม ก็จะไม่ประสบสำเร็จ

การปลูกผม FUE เป็นวิธีการปลูกผมแบบศัลยกรรม กล่าวคือ เป็นการปลูกผม โดยการทำการย้ายผมจากด้านหลังศีรษะมาไว้ด้านหน้า ซึ่งคนที่มีปัญหาเรื่องผมน้อยส่วนใหญ่จะมีผมด้านหลังแต่มักไม่มีผมด้านหน้า

การปลูกผมด้วยวิธีนี้ ทางแพทย์จะทำการฉีดยาชาไปที่บริเวณรอบๆ ศีรษะ เนื่องจากจะต้องทำการเอาเส้นผมออกมาจากหนังศีรษะ ซึ่งบอกตรงๆ หากไม่ฉีดยาชาก็คงจะเจ็บเป็นอย่างมาก หลังจากนั้น ก็จะเอาเส้นผมที่ได้มานี้ ไปเพาะเลี้ยงในน้ำยาชนิดพิเศษที่มีสารอาหารที่สำคัญต่อเส้นผม พร้อมด้วยสเต็มเซล์จากผู้ที่ต้องการปลูกผม เพื่อเป็นการรักษาอายุของเส้นผมให้ยาวนานขึ้น เนื่องจากในการ ปลูกผม จะต้องใช้เวลาค่อนข้างนานพอสมควร ซึ่งถ้าหากเส้นผมตายไปเสียก่อน การปลูกผม ก็จะไม่ประสบสำเร็จนั้นเอง

การปลูกผมแบบ FUE นี้ เป็นวิธีในการ "ปลูกผม" ที่มีประสิทธิภาพเป็นอย่างมาก แต่ก็ต้องดำเนินการโดยผู้เชี่ยวชาญจริงๆ และหนึ่งในผู้ให้บริการ (ปลูกผม) ที่มีความเชี่ยวชาญทางด้านนี้โดยตรงก็คือ รัตตินันท์คลินิก ซึ่งถ้าใครสนใจ "ปลูกผม" ด้วยวิธีการ FUE นี้ ก็สามารถเข้าไปดูรายละเอียดได้ที่เว็บไซต์ rattinanclinic.com ได้เลยครับ
หน้า: [1] พิมพ์