เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 07:48:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >:l!ne-po!nt:<)
| | |-+  """เอาลูกเข้าเตรียมอนุบาลไหนดีนะ"""ช่วยบอกทีหาโรงเรียนให้ลูก
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน """เอาลูกเข้าเตรียมอนุบาลไหนดีนะ"""ช่วยบอกทีหาโรงเรียนให้ลูก  (อ่าน 10968 ครั้ง)
yayong
ระดับ ป.ตรี

แข็งแกร่ง แต่อย่าแข็งกร้าว อ่อนน้อม แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 12:23:00 »

ศูนย์เด็กเล็กบ้านป่ากล้วยสันทรายก็ดีครับ

รองเท้าใหม่ราคาถูกปลีก-ส่งอยู่บ้านป่ากล้วยต.สันทราย อ.เมือง จ.เชียงราย รับฝากขายบ้านและที่ดินในเชียงรายและจังหวัดใกล้เคียง(ที่บ้าน-ที่นา,สวน-ที่สวนยาง)โทรหาเราได้
083-2087079   085-7134607
b'ngo-nga
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 12:29:44 »

ต้องถามก่อนว่าท่านสมาชิกอยู่โซนไหน จะได้แนะนำได้ถูกครับ.หากนอกมเืองแถวสันทราย ผมแนะนำโรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย(สันทราย) ลูกคนโตผมจบที่นี้ สามารถสอบเข้าโรงเรียนมัธยมทั้ง โรงเรียนสามัคคีและโรงเรียนเทศบาล6 (ลูกผมเรียนที่นี่ตั้งแต่ อบุบาลจนจบป.6)
AMEC SCHOOL.... OK. ลูกผมก็เฮียนตี่นี้ครับ....ดีจริงๆครับ

ร.ร.  นี่อยู่ตรงหน้าอบต. สันทราย หรือว่าที่เป็นอินเตอร์ค่ะ

ขับรถไปดูมีอนุบาลเชียงราย 2 ที่

ตรงไหนค่ะ ดูไว้เผื่อเทอมหน้า หรือ ป.1 จะได้หาที่เรียนให้ลูกได้

chamin nichart
ระดับ ป.ตรี

ตุ๊กตาจ๋า

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 13:36:03 »

เตียมอนุบาลต้องในค่ายเม็งรายนะคะ  ดูแลเด็กดี  สอนดีด้วยค่ะ,  มารีรักษ์เดี๋ยวนี้เด็กเยอะกลัวจะดูไม่ทั่วถึง,  อนุบาลพรรณีเน้นกิจกรรมค่ะ

ชีวิตคือบททดสอบ
chira
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 14:32:32 »

ถ้าผู้ปกครองอยู่แถวห้าแยก ลองเข้าไปที่โรงเรียนสันติก็ดีนะคะ ลูกสาวเรียนนอสเซอรี่ที่นั่น ที่นี่ระดับนอสเซอรี่ ครู 3 คน รวมพี่เลี้ยง เด็กแค่ 10 คน ดูแลดีและทั่วถึง เอาใจใส่ดีไม่แพ้โรงเรียนอื่นนะคะ
the_magic
ระดับ ป.ตรี

http://facebook.com/warakorn.panmanee

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 15:14:58 »

ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณทุกกระทู้นะคะจะลองไปดูทุกโรงเรียนเลย
แต่อนุบาลเชียงราย(ในตลาด)ไม่ดีหลอไม่เห็นใครแนะนำเลย
อนุบาลเชียงรายไม่มีชั้นเตรียมอนุบาลค่ะ มีตั้งแต่อนุบาล 1-2 แล้วเป็น ป.1 (รับตั้งแต่ 4 ขวบ)
ถ้าจะเข้าเรียนก็ต้องจับฉลากลุ้น ถ้าไม่ได้ก็ต้องจ่ายแปะเจี๊ยะ ไม่ได้เข้าง่าย ๆ
แต่ลูกเราตอนนี้อยู่เชียงรายวิทยาคมค่ะ อ.2
เมื่อก่อนเข้าเตรียมอนุบาลที่พูลศรีเนอสเซอรี่ (อยู่กกโท้งค่ะ) เป็นเตรียมอนุบาลเล็ก ๆ แต่ครูสอนดีนะคะ เราว่าไม่โอ๋เด็กมาก เด็กช่วยเหลือตัวเองได้เยอะดี (ถ้าเทียบกับหลานที่เรียนสันติฯ) แต่ก็แล้วแต่ผู้ปกครองนะคะว่าต้องการแบบไหน ต้องการครูที่เอาใจใส่ทำให้ลูกเราทุกอย่าง หรือว่าต้องการครูที่สอนให้เด็กทำอะไรได้ด้วยตัวเองน่ะคะ
แต่ถ้าไม่อยากย้ายโรงเรียนบ่อย เชียงรายวิทยาคมก็โอเคนะคะ อยู่จนจบ ม.6 เลย
แต่ถ้าว่าสอนดีด้านวิชาการก็ต้องมารีรักษ์ค่ะ แต่ที่ไม่เข้าก็เพราะแพงมาก ๆ และอยู่ไกลไม่สะดวกไปรับไปส่งค่ะ

makwampom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 17:56:36 »

โรงเรียนอนุบาลอำไพค่ะ ตอนนี้หลานอายุ 2 ขวบกว่าๆ

ร้องเพลงชาติไทยได้, ท่อง ก-ฮ ,A-Z, นับ 1-20 ได้ค่ะ

อยู่เเถวๆบ้านป่างิ้ว ฮ่องลี่ ทางมาไร่เเม่ฟ้าหลวงค่ะ
thepho
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 18:09:19 »

โรงเรียนปิติศึกษา ก็น่าสนนะครับ

ผู้กล้าหาญย่อมไม่ถวิลหาชีวิตที่ยืนยาว
bigmum
ระดับ ป.ตรี

ชะตาฟ้าลิขิต แต่ชีวิตน่ะของกู

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2011, 22:01:06 »

ตามมาหาข้อมูลเหมือนกัน แล้วอนุบาลเชียงรายดีหรือเปล่าครับ ปีหน้าลูกก็จะเข้าอนุบาล

...จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา.
9tails
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2011, 06:05:42 »

โรงเรียนปิติศึกษาค่ะ เพราะลูกสาวเรียนอยู่ที่นี่  ตอนนี้เปิดห้องเรียนระดับTodlerด้วย  ระดับอนุบาลของที่นี่ดีมาก สอนเป็นภาษาอังกฤษ
ถ้าสนใจสามารถเข้าไปสังเกตการเรียนการสอนได้นะคะ เป็นโรงเรียนทางเลือกสอนแบบมอนเตสซอรี่ ซึ่งเรื่องวิชาการถ้าพ่อแม่ซีเรียสมากว่าต้องได้อย่างใจ ต้องได้เหมือนโรงเรียนในระบบ ก็คงไม่ถูกใจ แต่ถ้าหวังผลในระยะยาว ปลูกฝังให้ลูกรักการเรียนรู้ตลอดชีวิตแล้วล่ะก็ที่นี่ถือว่าเป็นอีกทางเลือกที่ดีนะคะ ที่นี่ไม่ใช่โรงเรียนอินเตอร์ แต่เป็นโรงเรียนทางเลือกนะคะ ลูกก็จะได้ภาษาอังกฤษด้วยคือได้แบบธรรมชาติ สามารถพูดได้อย่างเป็นธรรมชาติ ไม่ใช่เรียนภาษาอังกฤษแบบท่องจำ แม่นแป๊ะ แต่เวลาจะสื่อสารทำไม่ได้ ฝากไว้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะคะ ค่อยๆคิด ใจเย็นๆนะคะ
nana_sat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2011, 09:05:56 »

อยากรู้เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ลูกอยู่เตรียม2 อยากให้เข้าโรงเรียนที่สอนวิชาการ ความรู้ทั่วไป แล้วก็มีกิจกรรมดีๆ ให้เด็กได้พัฒนาตัวเอง (เด็กๆที่สอบเข้า สามัคคีฯได้ส่วนใหญ่จบที่ไหนค่ะ ใครพอจะมีข้อมูลที่ชัดเจนบ้างค่ะ)   
nong_katoon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2011, 11:09:51 »

แต่ละโรงเรียนค่าเทอมเท่าไหร่เกิน20000มะคะ

ติดตามโปรโมชันได้ที่ https://www.facebook.com/karmartsclub.chiangrai
tfgc2007
ระดับ :ป.โท

สมบัติพญามังราย ต้องรักษาไว้

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2011, 11:49:28 »

ต้องถามก่อนว่าท่านสมาชิกอยู่โซนไหน จะได้แนะนำได้ถูกครับ.หากนอกมเืองแถวสันทราย ผมแนะนำโรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย(สันทราย) ลูกคนโตผมจบที่นี้ สามารถสอบเข้าโรงเรียนมัธยมทั้ง โรงเรียนสามัคคีและโรงเรียนเทศบาล6 (ลูกผมเรียนที่นี่ตั้งแต่ อบุบาลจนจบป.6)
AMEC SCHOOL.... OK. ลูกผมก็เฮียนตี่นี้ครับ....ดีจริงๆครับ

ร.ร.  นี่อยู่ตรงหน้าอบต. สันทราย หรือว่าที่เป็นอินเตอร์ค่ะ

ขับรถไปดูมีอนุบาลเชียงราย 2 ที่

ตรงไหนค่ะ ดูไว้เผื่อเทอมหน้า หรือ ป.1 จะได้หาที่เรียนให้ลูกได้

อยู่หน้า ทีทีแอนท์ที ครับ หรืออินเตอร์นั่นแหละครับ

รักษ์กำเมือง....ร่วมส่งเสริมละอ่อนเหนือ อู้กำเมือง....
เชียงรายสถาปนิก'97 รับ ออกแบบ เขียนแบบบ้าน อาคาร รับบริหารงานก่อสร้างและงานระบบทุกประเภท ตรวจสอบอาคาร โดยสามัญวิศวกร สามัญสถาปนิก และ จป.วิชาชีพ
poi
ชั้นประถม
*

บ่อตกปลาปอยหลวงฟิชชิ่งปาร์ค

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2011, 14:14:58 »

ในค่าย คะ กองทัพบก ฯ ดูแลดี  คะ เดี๋ยว ป.1 ค่อย ว่ากันอีกที...

บ่อตกปลาปอยหลวงฟิชชิ่งปาร์คเชียงราย
        0817849904 ปอย line
aidyonok
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2015, 20:28:35 »

:-\ตอนนี้ลูกผมอายุสี่ขวบอยู่ที่เชียงแสน ส่วนบ้านผมอยู่สันโค้งหลวงต้องการเอาลูกมาเรียนในเชียงรายยังไม่มีข้อมูลอะไรเลยครับอยากได้คำชี้แนะเป็นอย่างมาก อายจังรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อ้ายหน้อยครับ
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2015, 07:03:45 »

มีหลายแห่งที่ดีๆ แต่อย่าลืมนึกถึงความสะดวกของ
ผู้ปกครองเวลาไปรับ-ส่งด้วยนะเพราะเชียงรายเดี่ยวนี้
ไม่เหมือนตอนเราเด็กๆ แล้วฝนตก รถติด รีบไปทำงาน.
ต๋ามนี้เลยคับ คุณแม่ ทุกแห่งดีหมดอยู่ตี่เป๋าตังคับ เอาสะดวกฮับ ส่งว่า
ถ้าคุณแม่สบายใจ๋สุดๆก่อ นานาชาติเลยคับ ลูกผมเฮียน ท.2 คับ
เขียน ก - ฮ ได้ 1 - 100 ได้  A - Z ได้  บ่แน่ใจ๋ตี่อื่นสอนเหมือนกั๋นก่   

กรรม  ย่อมมีเหตุแห่งกรรม
dekdee2516
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2015, 05:52:32 »

ถ้าหากอายุครบ2ขวบ ไปมารีรักษ์ แต่ต้องจองคิวเนิ่นๆ
อนุบาลในตลาด ต้อง4ขวบขึ้นไป โปรแกรมธรรมดาจับฉลาก(ยาก) โปรแกรมพิเศษสอบเข้า(ยาก)
หน้า: 1 [2] พิมพ์