เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 06:11:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน (ผู้ดูแล: JAMES ..., ©®*)
| | |-+  สวัสดีครับโดนสดๆร้อนๆเลย 200บ.ค่าจอง 500บ.ค่าสมัครสมาชิก เป็นไงลองมาอ่านดู
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน สวัสดีครับโดนสดๆร้อนๆเลย 200บ.ค่าจอง 500บ.ค่าสมัครสมาชิก เป็นไงลองมาอ่านดู  (อ่าน 3726 ครั้ง)
HARRY POTTER
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 23:53:19 »

ผมขอเล่าเลยนะครับ ในช่วงต้นเดือนนี้ผมใด้ลองเข้าสมัครเว็บไซต์นึงมา ซึ่งเว็บไซต์ที่ผมไปสมัครนั้นมันไม่มีชื่อบริษัทอะไรเลย เหมือนเว็บที่สร้างมาเเล้วไม่มีข้อมูลอะไรมากมีเเต่หัวข้อที่เราจำเป็นต้องกรอก ซึ่ง (ด้วยความว่างงานของผมเนอะเลยกรอกเเบบฟอร์มดูเผื่อจะใด้อะไรเเบบนี้) พอผ่านไปซัก3-4วัน ก็มีโทรศัพท์โทรเข้ามาว่า สวัสดีคะเราโทรมาจากบริษัท...สาขา เชียงราย นะคะ คุณพอจำใด้ไหมเอ่ย ว่าคุณใด้ลงทะเบียนในเว็บไซต์ของเราพอมีเวลามาสัมภาษณ์งานในวันนี้ไหมคะ ผมจึงใด้รีบตอบตกลงโดยไม่คิดอะไรเลยเพราะผมอยากมีงานทำ ในเวลา 15.00ผมใด้ไปถึงที่สัมภาษณ์ซึ่งพนักงานเขาใด้บอกว่าเป็นตึกพาณิชย์ สีเทา เเถววัดฝั่งหมิ่นถนนใหญ่ ที่อยู่ใกล้เเถว ปั้ม ปตท พอผมลงมาจากรถใด้มองดูตึกพาณิชย์เเล้วผมก็คิดในใจว่า ( บริษัท บ้านป้อคิงกะเป็นอาคารง่าวๆ3จั้น ) ถึงเป็นบริษัทสาขาย่อยของกรุงเทพมันก็ต้องไม่ใช่เเบบนี้สิ ผมก็ใด้คิดบวกนะว่าเขาอาจจะพึ่งก่อตั้งสาขาย่อยใด้ไม่นานหรือพนักงานยังไม่เยอะพอเขาถึงยังไม่ขยายบริษัท ผมใด้ถามพนักงงานว่าเปิดสาขาย่อยมานานยัง เขาบอกว่าใด้เปิดนานเเล้วผมก็คิดใจอีกว่าทำไมสาขาใหญ่เขาไม่ช่วยสาขาย่อยเลยหรอ เพราะด้านในที่สัมภาษณ์นั่นเก้าอี้พลาสติก ที่ผมบอกว่าเก้าอี้พลาสติกน่ะ เพราะผมถามกับเขาว่าตรงนี้เป็นที่ทำงานเหรอครับถ้าวันนี้ไม่ใช่วันสัมภาษณ์ เขาก็ใด้บอกว่า ใช่ครับ ผมมองรอบๆเพื่อดูเเละกระดาษโง่ๆที่ตั้งใว้พรีเซนต์ เหมือนกับว่าเซตฉากนี้ใด้ในเวลา10.00นาทีซึ่งผมคิดว่า (บริษัทจะอี้ก็มีตวยก่ะบะซึ่งบริษัทมันจะเป็นโต็ะที่ทำงานตัวบุคคลไปเลยใช่ไหมละครับคือเเบบที่เห็นเก้าอี้พลาสติกโต็ะยาวทำงานร่วมกัน) พอใด้สัมภาษณ์จบเขาก็บอกว่าวัน..มาที่โรงเเรม....หน้า ม.ราชภัฎเชียงราย มาถึงในเวลา12.30 นะเลิก 17.00 มันจะเป็นวันที่สอนงานนะเเล้ววัน...มาเริ่มงานเลย ในส่วนนี้ต้องมีการเก็บเงิน 200!! เพื่อเป็นค่าห้องประชุมของโรงเเรม...นี้นะ ผมก็ใด้ควักเงินจ่ายไป 200 !! (เเละผมก็ใด้คิดอีกบริษัทมันไม่ช่วยออกรึไงวะ) พอมาวันที่สอนงาน ณ โรงเเรม...หน้า ม.ราชภัฎเชียงราย ผมใด้ไปลงชื่อเข้าห้องนั้น อ้ะผมลืมไปไอ่200ที่เขาเอาไปนั้นเขาใด้บอกว่าเป็นการรวมค่าห้องประชุมเเละเป็นการจองบัตรเข้าห้องประชุมนี้ไปในตัวด้วยเพื่อให้ไม่ให้ใครมาเเย่งที่นั่งเราใด้อะไรประมาณนี้ พอใด้เข้าที่ประชุมนั้นพวกเขาก็ใด้สาธยายชีวิตตัวเองเเละคนอื่นว่าคนนี้ใด้เงินเป็นเเสน บางคนใด้เป็นล้านเลยนะ จากเวลา12.40-16.30(เวลานี้คือกะเอาคร่าวๆนะครับ) ซึ่ง เฮ็ยไอ่สัสเเม้งใกล้หมดเวลาเเล้วนะมึงยังจะบ่นเรื่องของมึงกับคนอื่นอยู่นั่นล่ะ เหลือครึ่ง ช.ม สุดท้ายมันก็สอนไม่เชิงว่าสอนหรอกเเค่ให้เว็บโง่ๆมา4เว็บ เว็บอันนี้นะเป็นเว็บไซต์หลักของบริษัทนี้เลยนะ ส่วนอีกเว็บเป็นเว็บที่ใว้เช็คยอดเงินที่เราจะใด้ เงิน เดือน/อาทิตย์ของเรา นะ ส่วนอีกสองเว็บเป็นผลิตภันฑ์อาหารเสริม.... ซึ่งก่อนที่จะเข้าประชุมเขาบอกว่าจะไม่มีการถ่ายรูปหรืออัดเสียงเพราะมันจะเป็นลิขสิทธิ์ของบริษัทเเล้ว ผมใด้คิดคำก่อนหน้านั้นว่า อ้อ ลิขสิทธิ์ที่มึงปกป้องหนักหนานี่คือชีวิตมึงเเละการบอกว่าใด้เงินเท่าไรต่ออาทิตย์ที่เยอะหนักหนาว่างั้นเหอะ ซึ่งคนธรรมดายังมีสิทธิ์รู้ข้อมูลที่มึงบอกใด้ทั้งหมดเลย พอมาถึงช่วงสุดท้ายเขาก็บอกจะมีการเก็บเงิน500บาทเพื่อที่จะใด้เปิด ID Password พนักงานใว้เพื่อเช็คเงินในเงิน เดือน/อาทิตย์ เรา เขามีการบอกต่อด้วยนะครับว่าที่เขาเก็บ500เนี่ยเป็นการจ้างโปรเเกรมเมอร์สมัคร ID Password ให้เรา เเล้วเขาจะใว้เป็นค่าปกป้องเราในเวลาเว็บล่มหรือการโดนเเฮคของพวก เเอพ โซเชียลต่างๆ ของที่เราโพสสินค้าไปนั่นเอง ผมใด้มาคิดรวมๆกันหลายๆอย่างว่า อย่างตอนเเรกเงินที่ใด้เป็นเเสนเป็นล้านนั่นทำไมบริษัทเเละด้านในนั้นมันถึงไม่เป็นไปตามการเงินของบริษัทนั้นเหมือนกับว่าจะต้มเราในหลายๆรอบ ในตอนเเรก200 บาท ถ้าบริษัท รวยขนาดนั้นเขาไม่ช่วยออกค่าที่ประชุมให้เลยรึ เเละ 500 บาท ค่าสมัครสมาชิกพนักงาน คือมึงบ้ารึเปล่าชายคือกูสมัครเองใด้เเค่นี้อะ คือเอาง่ายๆนะครับมีบริษัทไหนเก็บเงินเเบบยุบยิบๆเเบบนี้ใหมเก็บเล็กเก็บน้อย ซึ่งผมเสียโดยรวมไป700ละ ผมพอละครับหางานต่อไป ผมต้องขอโทษที่พิมคำซ้ำเยอะไปนะครับ หรือถ้าใครโดนเหมือนผมก็ตอบมาด้วยนะครับผมเชื่อว่าผมไม่ใด้โดนคนเดียว  สวัสดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 23:57:26 โดย HARRY POTTER » IP : บันทึกการเข้า
vooravot
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2017, 10:33:59 »

555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยินดีด้วยนะถือว่าให้...แดก ถ้าจำไม่ผิดนะที่นายไป  L... ยุในปั้มเช่าห้อง แถว5แยก ธุระกิจเพ้อฝัน
ผมเคยโดนมาละเมือปีก่อน ประกาศรับสมัครพนักงานโปรโมท ทำงานผ่านเน็ตอาทิตย์ 3000-7000
ด้วยความไม่รู้ไงเด็กจบใหม่ กรอกทางเว็ปไป สัก 1ชั่วโมงโทรมา นัด สนใจมาลงชื่อที่ เซ็นทรัล กรอกเก็บเงิน 200 เอางงเหมือนกัน มันก็บอกจ่ายค่าจองที่นั่ง ละผมก็ยอมจ่ายนะ ละมันก็เขียนบิลกากๆๆให้ไม่มีตราปั้มไรเลยเอาไว้ยืนที่ โรงแรมแถวสันคอกช้างวันประชุม
พอถึงวันประชุม คนเยอะนะ 20-30คนอะไปนั่งฟัง 200*30ไป ผมก็อยากรู้ไงงานไรวะเงินดีทำ1อาทิตย์ราได้ขั้นตำ 2000-5000 ทำ3-4ชั่วโมงก็ไปซิครับ
ไปนั่งฟังมันอวดรวยป๊าด ไปต่างประเทศ ขับรถแพง โม้ที่ไปที่มา ล่อไปเกลือบทั้งวันพอใกล้โม้จบ มันลากโต๊ะพับอะ มาปิดทางออกห้องประชุม เก็บค่า ทำเว็ป 500 ค่า username  password ก็เอาเหตุผล108-1000มาคุยให้เราหลง เราก็ยอมจ่ายอีก500 แล้วมันก็โทรมานัด มารับ username password ละมาสอนงานร้านกาแฟแถว ตลาดป่าก่อนะแหละ ผมก็เลยถามมีค่าใช้จ่ายไม่มันบอกไม่มีแล้วผมก็เลยไป ตอนนี้คนก็จะหายไปเหลือแต่นักเรียนนักศึกษาที่เสียค่า...500
ผมก็ไปเหลือสัก10-15คนนี้แหละ ผมก็เลยขอไลน์กัน คุยกัน ละมันก็เรียกไปคุยที่ละคน ผมโดนคนที่2 มันถามน้องอยากได้เงินมากกว่านี้ไม ผมก็ตอบอยากดิ มันบอกน้องต้องชื้อยศ Silver ราคา9000 ละก็อะไรไม่ลุ 24000 อันสุดท้าย 44000 มัง GOLD ละมันจะได้ยาค..แข็ง หรือ ถ้าเป็นผู้หญิงก็ คอโลเจนมา ผมบอกผมไม่มีตังขนาดนั้นหลอกมันก็แนะนำผมเมือก่อนพี่ก็ไม่มีเหมือนน้องนะแหละ พี่ไปขโมยทองแม่ไปขายเอาโน้ตบุคไปจำ ละตอนนี้พี่ซื้อคืนให้แม่ สบายเลย ผมเลยบอกงั้นขอเวลาคิดก่อน ละพอผมกลับมาบ้านผมก็เปิดgoogle ค้นหาL.... ชื่อบริษัทมัน ละก็อ่านดูมีแต่คนด่าเพียบ

ผมอยากจะบอกมันนะถ้ามันรายได้เยอะขนาดนั้นอะ ไม่ชวนญาติพี่น้องมันมาทำจะได้รวยกัน
ทำนาบนหลังคนมันไม่เจริญหลอก มันมีแต่คนด่าคนแซง

มันจะมาแนวเนีย

.รับสมัคร....คนสนใจทำงานด่วน #เชียงราย #แม่สาย#พาน เเม่สรวย ป่าเเดด
.ทำการตลาดให้กับบริษัท
.พอดีพึ่งขยายสาขามาเปิดออฟฟิตใหม่ในตัวเมืองเชียงราย
ต้องการคนที่สนใจทำงานจริงๆๆ ขออีก 5 คน
คุณสมบัติ....
-อายุ 18ปีขึ้นไป
-เพศ ช/ญ
-ไม่จำกัดวุฒิการศึกษา
รับตำแหน่งเป็นพนักงานประจำออฟฟิต และพนักงานพาร์ตไทม์ ต้องการขยัยคนทำงานจริงๆ
ทำงาน ตั้งแต่ 10.00-18.00 น. หยุดเสาร์ และอาทิตย์
รายได้ 12,000-20000 บาทต่อเดือน
หากใครสนใจติดต่อสอบถามรายละเอียดงานโดยตรงได้เลยนะค่ะ✔️
Tel :
หรือคลิ๊กเพื่อกรอกข้อมูล >>>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 สิงหาคม 2017, 10:53:19 โดย vooravot » IP : บันทึกการเข้า
Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2017, 16:28:30 »

ตำรวจไม่สนบ้าง  ....  เหรอ

ค.ส.ช.  ...  ก็ได้

Gelpz
Tangled Rapunzel
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2017, 09:25:35 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ตอนนั้นก็เกือบเหมือนกันค่ะ เห็นว่าอยู่ใน ชร. ไอ้เราก็นึกว่างานบริษัทที่มีอยู่จริง
พอตอนมันโทรมาบอกให้จ่ายค่าสมัครอะไรด้วยก็คิดได้ทันทีว่างานโฆษณาทางเน็ตนี่เอง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ละตอนนี้รำคาญมากเวลามาดูงานในเว็บมันชอบมาเขียนหัวข้อไว้ให้เรามีกำลังใจ ว่ายังมีงานที่รับสมัครอยู่เงินตั้ง 15.000  ตกใจ  กลายเป็นความรำคาญไปซะงั้น

สนใจออกแบบฉลากสติ๊กเกอร์ สอบถามได้ที่
Inbox : https://lin.ee/DVOi9GH
Line : @aunyastk (มี @ ข้างหน้าด้วยนะจ๊ะ)
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2017, 12:29:11 »

งานพวกนี้ได้สร้างความรำคาญกับทางเว็บมากครับ ปกติถ้าเจอโพสไหน ผมจะลบไอดีทิ้งทั้งหมด

เขาใช้จุดอ่อนของคนว่างงาน มาสร้างเรื่องราว ให้น่าสนใจ มีเงินหลักแสนมาล่อ ทำให้เราอยากรู้อยากลอง
เมื่อได้เข้าประชุมคนพูดก็จะใช้จิตวิทยาในการพูดคุยโน้มน้าว สร้างฝันไว้สวยหรู จนคนฟังหลงคล้อยตาม

ตำแหน่งงานไหนให้เงินเดือนเยอะๆ หลายหมื่นจนถึงหลักแสน  ...!! อย่าเชื่อเด็ดขาด ให้นึกถึงโลกแห่งความจริง
สภาพเศรษฐกิจและสังคมในปัจจุบัน  ไม่จำกัดวุฒิ ทำงานไม่กี่เดือนได้เงินเป็นแสน เชียงรายไม่มีที่ไหนหรอก

ถ้าที่อยู่ไม่แน่นอน มีแต่เบอร์มือถือติดต่อ อย่ากรอกข้อมูลที่เขารับสมัคร

ถ้าบริษัทมีอยู่จริง ต้องมีคนทำงานในนั้น เอาชื่อบริษัทไปเช็คกับสำนักงานจัดหางาน หรือประกันสังคมได้ เพราะคนทำงานบริษัทต้องมีประกันสังคมให้ลูกจ้าง ถ้าไม่มีก็ผิดกฏหมาย  

คนอยากทำงานแบบสบายๆ ได้เงินเดือนเยอะๆ จึงเป็นเหยื่อของธุรกิจขายตรงจนถึงทุกวันนี้
และคนที่ทำอยู่ ก็มักจะไม่ยอมรับตัวเองด้วยว่า ทำธุรกิจขายตรงอยู่

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
vooravot
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2017, 12:40:45 »

ช่ายมันใช้ช่องว่าง คนว่างงานหรือกำลังหางาน เด็กจบใหม่ ธุรกิจเพ้อฝัน
กะลองฟังๆๆดูโปรดใช้ จักรยานในการฟัง
https://www.youtube.com/watch?v=BGP6-IoCRik
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 สิงหาคม 2017, 09:32:03 โดย vooravot » IP : บันทึกการเข้า
KIADPHON
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2017, 15:50:29 »

ผมก็โดนครับ ตอนแรกผมโทรถามว่ามีค่าใช้จ่ายไหม? มันก็บอกว่าไม่มีค่าใช้จ่าย
พอไปสัมพาษณ์งาน สักแป๊ปแม้งบอกให้จ่ายค่าอบรมณ์ที่โรงแรม 200 (ในใจผมก็แอบคิดแล้ว)
ตอนแโทรถามบอกไม่มี พอมาถึง ทำไมมีค่าใช้จ่าย (จริงๆผมก็เอาตังค์ไปนะ) แต่ผมก็บอกว่าเงินผมไม่พอ มันก็ถามว่า มีเท่าไร ?
(แอบคิดในใจอีก) คือมันจะเอาจนได้ ผมก็บอกว่ามีไม่พอจริงๆ มันก็ยังถามอีก ว่ามีเท่าไร (เหมือนพวก รีดไถเลย)
ผมก็บอกไปว่ามี 40บาท จากนั้นผมเห็นท่าทางไม่ดี โดนหลอกแน่ๆ ก็เลยบอกว่าไป เดี๋ยวขอกลับไปเอาเงินที่หอพัก
มันก็เลยขอยืดบัตรประชาชนไว้ เพื่อเป็นการยืนยันว่าเราจะไปทำงานกับมันจริิงๆ ผมก็เลยให้บัตรไป จากนั้นผมก็กลับบ้าน
แจ้งบัตรหายทำใหม่แม้งเลย (โคตะระเ_ี้ย !)

* 9++++++++.jpg (9.01 KB, 261x146 - ดู 1632 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 สิงหาคม 2017, 07:00:20 โดย สาวไตย » IP : บันทึกการเข้า
vooravot
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2017, 01:18:13 »

ตกใจ ตกใจ  ;Dเอาน่างานสบายๆ ทำงาน 1-2 ชั่วโมง รับ 2000-7000  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
maxlife
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2017, 07:58:47 »

ไม่มีงานไหนที่ทำงานสบายๆ ได้วันละ 2000-3000 บาท เจ้าของธุรกิจบางคนยังไม่ได้ถึงได้ขนาดนี้เลย
เขาแค่อาศัยความโลภของคนที่อยากได้เงินเยอะๆ ในเวลาสั้นๆ แหละ

ผมเคยเจอเจ้าของธุรกิจส่งปลา ได้เงินโอเคนะครับ แต่...เหนื่อยชิบ...
Oraya Wongsa
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2017, 00:06:33 »

โดนที่เดียวกันเดะ แต่วันไปโรงแรมเราไม่ไปค่ะ พวกมันแม่งโทรตาม แต่ไม่รับค่ะ ยังมีน่าเอาเบออื่นโทรมาซ้ำๆ คิดว่ากุโง่รึไงอิสัส ทอมเหี้ยทั้งนั้นงานนี้มีแต่ทอมอ้วนๆเหี้ยๆพวกขี้เกียจหลอกเอาเงินคนอื่น บริษัทอุปโลกมึงคงจะเจริญหรอกนะ ชั่วจริง

Friendlyoraya
vooravot
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2017, 12:02:36 »

รีวิวธุรกิจขายฝันเงิน 10,000 เงิน 100,000หน่อยอิอิ
คลิปนี้  กะลองฟังๆๆดูโปรดใช้ จักรยานในการฟัง  

https://www.youtube.com/watch?v=BGP6-IoCRik
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 สิงหาคม 2017, 09:31:22 โดย vooravot » IP : บันทึกการเข้า
Tobias
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2017, 13:57:22 »

มาช่วยดันครับ เพราะเคยโดนมาเหมือนกัน จะได้เตือนคนอื่นด้วย ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม
vooravot
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2017, 17:39:06 »

รีวิวธุรกิจขายฝันเงิน 10,000 เงิน 100,000หน่อยอิอิ
คลิปนี้  กะลองฟังๆๆดูโปรดใช้ จักรยานในการฟัง  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 สิงหาคม 2017, 09:31:36 โดย vooravot » IP : บันทึกการเข้า
Mr.poo
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2017, 14:31:39 »

ลังเล ลังเล ลังเล มีบัตรนัดเข้าห้องประชุมด้วยหรือป่าวครับ เพราะผมพึ่งไปติดต่อมา เสียไป 200 บ. เหมือนกันครับ  แต่ 500 บ. ยังไม่ได้เสีย เพราะทางนั้นมันบอกว่า ให้ไปที่โรงแรม ซี แอนด์ ซี นี้แหละครับ
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2017, 00:30:07 »

ใช่ครับ เเบบนั้น เลย
Oraya Wongsa
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2017, 08:18:48 »

ที่อยุ่มัน เลยแยกฝั่งหมิ่นเลยปั้มปตท.ไทยประกันชีวิต ตึกเทาเล็กๆติดกับคลินิค ระวังด้วย

Friendlyoraya
Mr.poo
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2017, 15:44:44 »

โกรธ โกรธ ทำไงดีครับ เพราะเพื่อนผมก่พึ่งสมัครไป มันบอกให้โอนเงินให้เลยแล้วไปลงชื่อที่โรงแรม วันเสาร์นี้แหละครับ
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2017, 16:37:31 »

โกรธ โกรธ ทำไงดีครับ เพราะเพื่อนผมก่พึ่งสมัครไป มันบอกให้โอนเงินให้เลยแล้วไปลงชื่อที่โรงแรม วันเสาร์นี้แหละครับ

จะยอมเป็นเหยื่อให้ธุรกิจพวกนี้ หรือเสียดายเงิน ก็ให้เพื่อนลองถามใจตัวเอง

และลองให้เพื่อนค้นหาข้อมูล ลองเดอเซ่ หรือ บริษัท lds  ใน google ดูครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
vooravot
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2017, 19:32:06 »

อย่าไปเลย200มันไม่พอหลอกเดอะโดนอีกเยอะ
ชื่อมันกะบอกละ ลองดูเซ่ 200 500 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 สิงหาคม 2017, 09:00:23 โดย vooravot » IP : บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2017, 21:03:02 »

อย่าไปเลย200มันไม่พอหลอกเดอะโดนอีกเยอะ
ชื่อมันกะบอกละ ลอดูเซ่ 200 500 555+
โครตกวนตีนอะ ลองดูเซ่ ถ้าเเกะเพิ่มอีกหนึ่ง55555 ทำให้อารมณ์ดีเลยขอบคุณครับ55555
หน้า: [1] 2 พิมพ์