เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 20:47:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ห้องเก็บกระทู้
| | |-+  (ขายแล้วปิดจ้า)ขายไอโฟน 6 64gb th สภาพงามไร้ตำหนิ อปก แท้ครบกล่อง ราคาถูก
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน (ขายแล้วปิดจ้า)ขายไอโฟน 6 64gb th สภาพงามไร้ตำหนิ อปก แท้ครบกล่อง ราคาถูก  (อ่าน 715 ครั้ง)
Nino888
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2017, 21:35:53 »

ขายไอโฟน 6 64gb th สภาพสวยงามไร้ที่ติ ใช้งานปกติดีเยี่ยมทุกฟังชั่น สภาพ 99%ใช้งานเต็ม 100% แบตทนๆ กล้องชัดๆ สแกนนิ้วแม่นๆ อุปกรณ์แท้ครบกล่อง ขอเสนอขายที่ xxxxบาท

* rps20170810_213103.jpg (51.5 KB, 640x480 - ดู 195 ครั้ง.)

* rps20170810_213126.jpg (52.72 KB, 640x480 - ดู 193 ครั้ง.)

* rps20170810_213222.jpg (75.81 KB, 600x800 - ดู 193 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 22:24:29 โดย Nino888 » IP : บันทึกการเข้า
PitnU
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 16:25:21 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=970795.msg10217397

โน๊ตบุคเครื่องนี้ คีย์บอร์ดมีปัญหาไม่แจ้งในกระทู้ น้องผมซื้อมาพอเจอปัญหาก็แจ้งท่านไว้แล้ว พอทดสอบจริง ๆ เสียไปเกือบ 10 ปุ่ม น้องผมเอามาให้ผมดู ผมจึงบอกให้แจ้งเจ้าของเครื่องเลย พอโทรไปแจ้งมาโทษว่าผมเปลี่ยนอะไหล่หรือเปล่า ทั้ง ๆ ตอนผมดูนั้นน้องเขาก็อยู่ด้วยตลอดอีกอย่างผมไม่ใช่ร้านซ่อม ผมจะเอาอะไหล่ไหนมาเปลี่ยน สุดท้ายบอกให้เอาเครื่องไปไว้ร้านเพื่อนของเขาเพื่อตรวจสอบ น้องผมเข้าไปที่ร้าน เพื่อนเขาไม่ยอมมาดูด้วยซ้ำบอกแค่ให้เอาทิ้งไว้  น้องผมไม่อยากทิ้งไว้กลัวจะเสียเยอะไปกว่านี้ สุดท้ายด้วยความเด็กไม่อยากวุ่นวายเลยตัดใจทำอะไรละยอมเสียบใช้คีย์บอร์ดนอกแทน ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรนะ เพียงแค่เสียความรู้สึกเพราะเครื่องนี้ผมแนะนำให้น้องผมเลือกด้วยซ้ำ สุดท้ายมาเจอปัญหาแบบนี้ ความจริงขายของแบบนี้ต้องรับผิดชอบหน่อยนะครับ ถ้าคุณมีเพื่อนตรวจสอบได้ ควรจะเป็นคุณด้วยซ้ำที่มารับเครื่องไปให้เพื่อนคุณตรวจสอบ ไม่ใช้มาโยนให้น้องผมต้องไป ๆ มา ๆ แบบนี้ น้องผมอยู่พาน ร้านเพื่อนคุณอยู่บ้านดู่ ไปแล้วไม่มาดูอะไรเลย ใครจะขยันไป ๆ มาครับ

You'll Never Walk Alone
Nino888
มัธยม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 16:48:53 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=970795.msg10217397

โน๊ตบุคเครื่องนี้ คีย์บอร์ดมีปัญหาไม่แจ้งในกระทู้ น้องผมซื้อมาพอเจอปัญหาก็แจ้งท่านไว้แล้ว พอทดสอบจริง ๆ เสียไปเกือบ 10 ปุ่ม น้องผมเอามาให้ผมดู ผมจึงบอกให้แจ้งเจ้าของเครื่องเลย พอโทรไปแจ้งมาโทษว่าผมเปลี่ยนอะไหล่หรือเปล่า ทั้ง ๆ ตอนผมดูนั้นน้องเขาก็อยู่ด้วยตลอดอีกอย่างผมไม่ใช่ร้านซ่อม ผมจะเอาอะไหล่ไหนมาเปลี่ยน สุดท้ายบอกให้เอาเครื่องไปไว้ร้านเพื่อนของเขาเพื่อตรวจสอบ น้องผมเข้าไปที่ร้าน เพื่อนเขาไม่ยอมมาดูด้วยซ้ำบอกแค่ให้เอาทิ้งไว้  น้องผมไม่อยากทิ้งไว้กลัวจะเสียเยอะไปกว่านี้ สุดท้ายด้วยความเด็กไม่อยากวุ่นวายเลยตัดใจทำอะไรละยอมเสียบใช้คีย์บอร์ดนอกแทน ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรนะ เพียงแค่เสียความรู้สึกเพราะเครื่องนี้ผมแนะนำให้น้องผมเลือกด้วยซ้ำ สุดท้ายมาเจอปัญหาแบบนี้ ความจริงขายของแบบนี้ต้องรับผิดชอบหน่อยนะครับ ถ้าคุณมีเพื่อนตรวจสอบได้ ควรจะเป็นคุณด้วยซ้ำที่มารับเครื่องไปให้เพื่อนคุณตรวจสอบ ไม่ใช้มาโยนให้น้องผมต้องไป ๆ มา ๆ แบบนี้ น้องผมอยู่พาน ร้านเพื่อนคุณอยู่บ้านดู่ ไปแล้วไม่มาดูอะไรเลย ใครจะขยันไป ๆ มาครับ
น้องคุณเอาไปให้ร้านดูร้านตีราคาซ่อมให้เรียบร้อย แล้วทำไมไม่โทหาผมละคับ ไปบอกกับร้านที่ผมให้ไปว่าติดต่อผมไม่ได้ เบอผมเปิดตลอด 24 ชม คุณหรือป่าวทำเครื่องผมเสีย แล้วก่มาโทดเครื่งผมไม่ดี ทั้งๆที่ผมก่บอกจะรับผิดชอบทุกอย่าง หายไปไม่ติดต่อมา มันมีอะไรเงื่อนงำหรือป่าวคับ ผมขายของไม่เคยมีปันหา ง่ายๆนะคับ ยิ่งมาโพสในนี้ต้องการอะไรหรอคับ เบอผมก่มีแต่ไม่โท คนที่ซื้อไปบอกจะโทมา แล้วหายไป แล้วมาเปนว่าผมผิด คุณน่าจะมีสำนึกมากกว่านี้นะคับ ถ้ามันยังไงโทมาเลยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 16:54:36 โดย Nino888 » IP : บันทึกการเข้า
kai Thai
นกยังทำรัง..แต่พอตัว...สตรีควรมีผัวอย่างพองาม Line=kaithai_cr
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 16:56:01 »

โน๊ตบุคเครื่องนี้ คีย์บอร์ดมีปัญหาไม่แจ้งในกระทู้ น้องผมซื้อมาพอเจอปัญหาก็แจ้งท่านไว้แล้ว พอทดสอบจริง ๆ เสียไปเกือบ 10 ปุ่ม น้องผมเอามาให้ผมดู ผมจึงบอกให้แจ้งเจ้าของเครื่องเลย พอโทรไปแจ้งมาโทษว่าผมเปลี่ยนอะไหล่หรือเปล่า ทั้ง ๆ ตอนผมดูนั้นน้องเขาก็อยู่ด้วยตลอดอีกอย่างผมไม่ใช่ร้านซ่อม ผมจะเอาอะไหล่ไหนมาเปลี่ยน สุดท้ายบอกให้เอาเครื่องไปไว้ร้านเพื่อนของเขาเพื่อตรวจสอบ น้องผมเข้าไปที่ร้าน เพื่อนเขาไม่ยอมมาดูด้วยซ้ำบอกแค่ให้เอาทิ้งไว้  น้องผมไม่อยากทิ้งไว้กลัวจะเสียเยอะไปกว่านี้ สุดท้ายด้วยความเด็กไม่อยากวุ่นวายเลยตัดใจทำอะไรละยอมเสียบใช้คีย์บอร์ดนอกแทน ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรนะ เพียงแค่เสียความรู้สึกเพราะเครื่องนี้ผมแนะนำให้น้องผมเลือกด้วยซ้ำ สุดท้ายมาเจอปัญหาแบบนี้ ความจริงขายของแบบนี้ต้องรับผิดชอบหน่อยนะครับ ถ้าคุณมีเพื่อนตรวจสอบได้ ควรจะเป็นคุณด้วยซ้ำที่มารับเครื่องไปให้เพื่อนคุณตรวจสอบ ไม่ใช้มาโยนให้น้องผมต้องไป ๆ มา ๆ แบบนี้ น้องผมอยู่พาน ร้านเพื่อนคุณอยู่บ้านดู่ ไปแล้วไม่มาดูอะไรเลย ใครจะขยันไป ๆ มาครับ
น้องคุณเอาไปให้ร้านดูร้านตีราคาซ่อมให้เรียบร้อย แล้วทำไมไม่โทหาผมละคับ ไปบอกกับร้านที่ผมให้ไปว่าติดต่อผมไม่ได้ เบอผมเปิดตลอด 24 ชม คุณกรือป่าวทำเครื่องผมเสีย แล้วก่มาโทดเครื่งผทไม่ดี ทั้งๆที่ผมก่บอกจะรับผิดชอบทุกอย่าง หายไปไม่ติดต่อมา มันมีอะไรเงื่อนงำหรือป่าวคับ ผมขายของไม่เคยมีปันหา ง่ายนะคับ ยิ่งมาโพสในนี้ต้งการอะไรหรอคับ เยอผมก่มีแต่ไม่โท คนที่ซื้อไปบอกจะโทมา แล้วหายไป เปนว่าผมผิด คุณน่าจะมีสำนึกมากกว่านี้นะคับ ถ้ามันยังไงโทมาเลยคับ
เพราะมันเสียไงคับพี่ นั่งดูเปน3-4คนเจ้าของเครื่องก็อยุ่

Tel . 0830433386 my
        0930956258 ais
Line=kittisak_cr01
คนดี ก่าดีเมื่ออ้อมป้อก คนจะวอกมันตึงวอกเต้าต๋าย ( คนดี ก็จะดีมาแต่เกิด คนชอบหลอกลวง ก็จะหลอกไปจนตาย
Nino888
มัธยม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 17:05:01 »

น้องคุณเอาไปให้ร้านดูร้านตีราคาซ่อมให้เรียบร้อย แล้วทำไมไม่โทหาผมละคับ ไปบอกกับร้านที่ผมให้ไปว่าติดต่อผมไม่ได้ เบอผมเปิดตลอด 24 ชม คุณกรือป่าวทำเครื่องผมเสีย แล้วก่มาโทดเครื่งผทไม่ดี ทั้งๆที่ผมก่บอกจะรับผิดชอบทุกอย่าง หายไปไม่ติดต่อมา มันมีอะไรเงื่อนงำหรือป่าวคับ ผมขายของไม่เคยมีปันหา ง่ายนะคับ ยิ่งมาโพสในนี้ต้งการอะไรหรอคับ เยอผมก่มีแต่ไม่โท คนที่ซื้อไปบอกจะโทมา แล้วหายไป เปนว่าผมผิด คุณน่าจะมีสำนึกมากกว่านี้นะคับ ถ้ามันยังไงโทมาเลยคับ
เพราะมันเสียไงคับพี่ นั่งดูเปน3-4คนเจ้าของเครื่องก็อยุ่
อ่าวทำไมไม่โทหาผม ผมให้ร้านเขาเชคแล้ว แล้วเปนคุณหรือป่าวที่หายไป ตอนแรกคุณบอกผมว่าทิ้งเครื่องไว้ให้พี่ทำแล้วตอนเช้าไปเอามาตอนนี้บอกอยุ่ 3-4 คนมันยังไงแน่คับ ต้องการอะไรจากผม มันไม่ดีผมก่รับผิดชอบ ไม่เคยบ่ายเบี่ยงแต่ดูสิพวกคุณทำอะไรกะผม
kai Thai
นกยังทำรัง..แต่พอตัว...สตรีควรมีผัวอย่างพองาม Line=kaithai_cr
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 17:10:46 »

อ่าวทำไมไม่โทหาผม ผมให้ร้านเขาเชคแล้ว แล้วเปนคุณหรือป่าวที่หายไป ตอนแรกคุณบอกผมว่าทิ้งเครื่องไว้ให้พี่ทำแล้วตอนเช้าไปเอามาตอนนี้บอกอยุ่ 3-4 คนมันยังไงแน่คับ ต้องการอะไรจากผม มันไม่ดีผมก่รับผิดชอบ ไม่เคยบ่ายเบี่ยงแต่ดูสิพวกคุณทำอะไรกะผม
มันไม่ดีตั้งเเต่น้องเขาเอามาลงวินโดวน์ แล้วคับพี่ ปุ่มไม่ดีตั้ง10ปุ่มขายมาให้น้องผมได้ไงคับพี่ น้องผมเสียเงินก็เสีย ต้องเปนคุณนะคับที่ต้องเอาเครื่องไปเชคไม่ใช้ให้น้องผมไปบ้านดุ่แล้วกลีบพานอีก

Tel . 0830433386 my
        0930956258 ais
Line=kittisak_cr01
คนดี ก่าดีเมื่ออ้อมป้อก คนจะวอกมันตึงวอกเต้าต๋าย ( คนดี ก็จะดีมาแต่เกิด คนชอบหลอกลวง ก็จะหลอกไปจนตาย
Nino888
มัธยม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 17:16:52 »

มันไม่ดีตั้งเเต่น้องเขาเอามาลงวินโดวน์ แล้วคับพี่ ปุ่มไม่ดีตั้ง10ปุ่มขายมาให้น้องผมได้ไงคับพี่ น้องผมเสียเงินก็เสีย ต้องเปนคุณนะคับที่ต้องเอาเครื่องไปเชคไม่ใช้ให้น้องผมไปบ้านดุ่แล้วกลีบพานอีก
คุณเข้าใจอะไรผิดไหมคับ น้องเขาบอกอยุ่บ้านดู่ ผมก่เลยให้ทำแถวบ้านดู่ ถึงตอนนี้ผมก่ยังยืนยันว่าผมรับผิดชอบ แม้จะไม่แน่ใจ ว่าใครเปนคนทำเสีย แต่คนซื้อไม่ติดต่อผม หายไปเลย แล้วแบบนี้จะให้ผมทำไงคับ ง่ายๆนะคับ คนซื้อเอาเครื่องไปเปลี่ยนคีบอด ผมจ่ายตังให้ไม่มีไรอยากเลย ผมบอกรับผิดชอบตลอด ไม่เคยบ่ายเบี่ยง แต่ดูสิคับ ดูคุณทำ เบอผมเปิดตลอดคับ โทหาได้เลย คุณก่โทหาผมได่คับ
PitnU
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 17:26:24 »

โน๊ตบุคเครื่องนี้ คีย์บอร์ดมีปัญหาไม่แจ้งในกระทู้ น้องผมซื้อมาพอเจอปัญหาก็แจ้งท่านไว้แล้ว พอทดสอบจริง ๆ เสียไปเกือบ 10 ปุ่ม น้องผมเอามาให้ผมดู ผมจึงบอกให้แจ้งเจ้าของเครื่องเลย พอโทรไปแจ้งมาโทษว่าผมเปลี่ยนอะไหล่หรือเปล่า ทั้ง ๆ ตอนผมดูนั้นน้องเขาก็อยู่ด้วยตลอดอีกอย่างผมไม่ใช่ร้านซ่อม ผมจะเอาอะไหล่ไหนมาเปลี่ยน สุดท้ายบอกให้เอาเครื่องไปไว้ร้านเพื่อนของเขาเพื่อตรวจสอบ น้องผมเข้าไปที่ร้าน เพื่อนเขาไม่ยอมมาดูด้วยซ้ำบอกแค่ให้เอาทิ้งไว้  น้องผมไม่อยากทิ้งไว้กลัวจะเสียเยอะไปกว่านี้ สุดท้ายด้วยความเด็กไม่อยากวุ่นวายเลยตัดใจทำอะไรละยอมเสียบใช้คีย์บอร์ดนอกแทน ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรนะ เพียงแค่เสียความรู้สึกเพราะเครื่องนี้ผมแนะนำให้น้องผมเลือกด้วยซ้ำ สุดท้ายมาเจอปัญหาแบบนี้ ความจริงขายของแบบนี้ต้องรับผิดชอบหน่อยนะครับ ถ้าคุณมีเพื่อนตรวจสอบได้ ควรจะเป็นคุณด้วยซ้ำที่มารับเครื่องไปให้เพื่อนคุณตรวจสอบ ไม่ใช้มาโยนให้น้องผมต้องไป ๆ มา ๆ แบบนี้ น้องผมอยู่พาน ร้านเพื่อนคุณอยู่บ้านดู่ ไปแล้วไม่มาดูอะไรเลย ใครจะขยันไป ๆ มาครับ
น้องคุณเอาไปให้ร้านดูร้านตีราคาซ่อมให้เรียบร้อย แล้วทำไมไม่โทหาผมละคับ ไปบอกกับร้านที่ผมให้ไปว่าติดต่อผมไม่ได้ เบอผมเปิดตลอด 24 ชม คุณหรือป่าวทำเครื่องผมเสีย แล้วก่มาโทดเครื่งผมไม่ดี ทั้งๆที่ผมก่บอกจะรับผิดชอบทุกอย่าง หายไปไม่ติดต่อมา มันมีอะไรเงื่อนงำหรือป่าวคับ ผมขายของไม่เคยมีปันหา ง่ายๆนะคับ ยิ่งมาโพสในนี้ต้องการอะไรหรอคับ เบอผมก่มีแต่ไม่โท คนที่ซื้อไปบอกจะโทมา แล้วหายไป แล้วมาเปนว่าผมผิด คุณน่าจะมีสำนึกมากกว่านี้นะคับ ถ้ามันยังไงโทมาเลยคับ

ผมรู้เบอร์คุณเปิดตลอด 24 ชม  แต่น้องผมโทรติดต่อคุณทั้งวันไม่มีคนรับพอรับก็บอกแค่ให้เอาไปไว้ร้านเพื่อน พอไปร้านเพื่อนคุณก็ไม่ยอมมาดูบอกแค่ให้ทิ้งไว้ จนน้องผมเขาไม่อยากตามแล้วเขาถึงพอ

คนขายคุณขายของคุณบอกน้องผมไม่มีปัญหาประกันใจให้อยู่แล้ว แต่พอมีปัญหามันน่าจะเป็นคุณที่ต้องเข้ามาแก้ปัญหา ไม่ใช่ให้คนซื้อไปเดินเรื่องเองครับ

ถ้าตอนขายคุณบอกไม่ประกันใจอะไรซักอย่างนะผมจะไม่ว่าซักคำถือว่าน้องผมมันลองไม่ดีเองแต่นี้ประกันใจให้

แล้วที่บอกผมลอบกัดเหมือนหมา ผมมีอะไรผมคุยหน้าบอร์ดเลยครับ ไม่เคย pm ไปด่าส่วนตัว

* Untitled.png (11.71 KB, 1134x100 - ดู 76 ครั้ง.)

PitnU
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 17:38:02 »

อีกอย่างถ้าผมทำพัง หรือผมเปลี่ยนอะไหล่จริง เรื่องมันเงียบแล้วผมจะขุดขึ้นมาอีกทำไม  น้องผมทิ้งไว้ให้ผมทำอะถูกแล้ว แต่ตอนน้องเขายกมามันมีคนอยู่ที่ร้านนี้ ไงครับ เห็นไงครับว่าปุ่มไม่ดี ผมก็เลยบอกน้องเขาไงครับว่ามันไม่ดี แล้วก็บอกให้น้องเขาโทรหาคุณไง โทรทั้งคืนไม่รับ ผมบอกน้องเขาก่อนแล้ว เขาถึงทิ้งเครื่องไว้ให้ผมทำ

Nino888
มัธยม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 18:01:28 »

อีกอย่างถ้าผมทำพัง หรือผมเปลี่ยนอะไหล่จริง เรื่องมันเงียบแล้วผมจะขุดขึ้นมาอีกทำไม  น้องผมทิ้งไว้ให้ผมทำอะถูกแล้ว แต่ตอนน้องเขายกมามันมีคนอยู่ที่ร้านนี้ ไงครับ เห็นไงครับว่าปุ่มไม่ดี ผมก็เลยบอกน้องเขาไงครับว่ามันไม่ดี แล้วก็บอกให้น้องเขาโทรหาคุณไง โทรทั้งคืนไม่รับ ผมบอกน้องเขาก่อนแล้ว เขาถึงทิ้งเครื่องไว้ให้ผมทำ
คุณโกหกแล้ว ใครโททั้งคืน โทมาตอนดึกผมไม่ได้รับ เช้ามาผมก่โทกลับ แล้วสุดท้ายที่คุยกัน คนซื้อบอกว่า เด่วโทกลับหาผม แล้วหายไปเลย มาโผล่ขึ้นมาคุณก่มาโวยวาย แปลกเนาะแต่คนซื้อไม่ติดต่อผม แต่ให้ใครไม่รู้มาโวยวาย ผมงงโทมาเลยคับพิมมันช้า ผมก่บอกถึงตอนนี้ว่าจะรับผิดชอบ แล้วคุณร้อนตัวอะไรคับ คุณนะ
Nino888
มัธยม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 18:03:01 »

เอาเปนว่า ให้คนซื้อติดต่อมาเลย จะให้ผมทำไง แต่คุณไม่เกี่ยวนะ คุณเปนไครผมงงมาร้อนตัวอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 18:05:09 โดย Nino888 » IP : บันทึกการเข้า
PitnU
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 18:08:20 »

เอาเปนว่า ให้คนซื้อติดต่อมาเลย จะให้ผมทำไง แต่คุณไม่เกี่ยวนะ คุณเปนไครผมงงมาร้อนตัวอะไร

ได้เดี๋ยวผมจะบอกน้องเขาติดต่อไป แล้วรบกวนรับโทรศัพท์ด้วยนะครับ ส่วนผมเป็นใคร มาร้อนตัวอะไร ผมเป็นพี่เขาครับ เป็นคนที่แนะนำให้เขาซื้อเครื่องคุณไง ผมเลยไม่สบายใจไงที่แนะนำให้เขาซื้อโดนเครื่องมีปัญหา

Nino888
มัธยม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 18:19:50 »

ได้เดี๋ยวผมจะบอกน้องเขาติดต่อไป แล้วรบกวนรับโทรศัพท์ด้วยนะครับ ส่วนผมเป็นใคร มาร้อนตัวอะไร ผมเป็นพี่เขาครับ เป็นคนที่แนะนำให้เขาซื้อเครื่องคุณไง ผมเลยไม่สบายใจไงที่แนะนำให้เขาซื้อโดนเครื่องมีปัญหา
ผมรับตลอด ขอร้องอย่าใส่ร้ายแบบนี้ ผมเปนคนโทหาด้วยซ้ำ เด่วเขาโทมาจะประชุมสายหาคุนเลย จะได้เลิกเข้าใจผมผิด
PitnU
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 20:58:27 »

วันนั้นน้องเขาคุยกะผมตลอดว่าคุณไม่รับสายผมยังเป็นคนบอกเขาเองด้วยซ้ำว่าเดี๋ยวคุณคงโทรกลับ

* Screenshot_2017-08-11-20-49-53.png (331.54 KB, 1080x1920 - ดู 52 ครั้ง.)

* Screenshot_2017-08-11-20-50-13.png (381.47 KB, 1080x1920 - ดู 52 ครั้ง.)

* Screenshot_2017-08-11-20-50-24.png (203.21 KB, 1080x1920 - ดู 52 ครั้ง.)

* Screenshot_2017-08-11-20-50-39.png (204.58 KB, 1080x1920 - ดู 53 ครั้ง.)

Nino888
มัธยม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 22:04:45 »

โกหกจัง ขบวนการต้มตุ๋น ดิสเครดิตกันหรอคับ เอาเบอคุณมา แล้วเบอน้องคุณมา ตอนนี้เลย 

* rps20170811_220408.jpg (32.91 KB, 640x480 - ดู 40 ครั้ง.)
Nino888
มัธยม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 22:07:57 »

วันนั้นน้องเขาคุยกะผมตลอดว่าคุณไม่รับสายผมยังเป็นคนบอกเขาเองด้วยซ้ำว่าเดี๋ยวคุณคงโทรกลับ
โทดนะวันนี่วันที่เท่าไร เ อาเบอมาเลย ผมบอกละนะว่าผมรับผิดชอบ ถ้าคุณมาหาเรื่องผมแบบนี้ ก่แล้วแต่นะ ถามผมเดือดร้อนคงไม่อะคับ 555 แต่ที่ผมรับผิดชอบไม่ใช่ว่ากลัวทีคุณใส่ร้ายนะ แต่ผมมีมนุษยธรรมคับ ถ้าแน่ๆเอาเบอมาเลย ผมโทหาเองเลย
Nino888
มัธยม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 22:19:40 »

คุนเปลี่ยนอะไหลผม แล้วจะให้ผมรับผิดชอบหรอ โอเคผมพลาดเสียรู้คุณ ผมก้รับผิดชอบ
แล้วบอกจะให้คนซื้อโทมา ก่ไม่เหนโทมา  คุณมีจรรยาบรรณไหมคับ ทำร้ายเขา ใส่ร้ายเขา แล้วก่ มาทำแบบนี้ ทำกับคนอื่นบ่อยไหมคับ
Nino888
มัธยม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 22:23:48 »

คุนเปนร้านซ่อมคอมหรอ ทำไมเปลี่ยนอะไหล่ ของลูกค้าละมาโยนความผิด ให้คนขายเขาละคับ อดอยากขนาดนั้นเลยหรอคับ ขอผมตรงๆเลยก่ได้นะ ถ้ามันอดอยากขนาดนั้นคับ
PitnU
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 22:25:26 »

ผมยังติดต่อเขาไม่ได้เดียวถ้าติดต่อได้ผมจะบอกให้เขารีบโทรหา แล้วผมรู้ว่าวันนี้วันที่เท่าไหร่เคื่องมันเกิดเมื่อสิ้เดือนละ แต่ผมเพิ่งเห็นคุณลงขายของวันนี้ไงผมเลยเข้ามาตอบ แล้วอย่ามาอ้างว่าผมเปลี่ยนอะไหล่ ถ้ามันผิดที่ผมผมคงปล่อยจบไปแล้วจะรื้อมาอีกทำไม จะกล่าวหาผมขอหลักฐานด้วยครับ ตอนน้องเขาเอามาเขาดูอยู่ตลอด ผมแจ้งน้องเขาก่อนเขาจะกลับบ้านอีก อย่ามาแถ ไปเรื่อย ๆ ครับ

PitnU
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 22:32:03 »

คุนเปนร้านซ่อมคอมหรอ ทำไมเปลี่ยนอะไหล่ ของลูกค้าละมาโยนความผิด ให้คนขายเขาละคับ อดอยากขนาดนั้นเลยหรอคับ ขอผมตรงๆเลยก่ได้นะ ถ้ามันอดอยากขนาดนั้นคับ

ผมเปิดร้านขายของครับ ผมคงเตรียมอะไหล่ตรงรุ่นไ้รอเปลี่ยนซินะ

หน้า: [1] 2 พิมพ์