เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 11:28:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เมื่อคืนใครไปแอ่วงานลิ้นจี่มามั่งครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เมื่อคืนใครไปแอ่วงานลิ้นจี่มามั่งครับ  (อ่าน 4263 ครั้ง)
$LASSMUOO$
ชั้นประถม
*

NPK

« เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 11:31:13 »

-พอไปถึงประมาณสามทุ่มกว่าๆ เจอฟิล์ม รัฐภูมิกำลังจะขึ้นเวทีพอดีครับ คนไม่ค่อยเย๊อะนะครับเมื่อคืน สงสารดาราอยู่นิดหน่อยครับ อิอิ พี่แกพยายามบิ้วด์อารมณ์คนดู แต่คนเชียงรายบางกลุ่มก็เดินหนีก็มี
-ที่หน้าแปลกคือ งานลิ้นจี่ไอ้เราก็นึกว่าจะไปหาซื้อลิ้นจี่มากินให้คุ้มหน่อย ที่ไหนได้กลับมากับ บ๊ะขะนั๊ดซะได้ ก็แหงหล่ะครับ ลิ้นจี่ในงาน โค...ตร แพงเลยพี่น้อง ไอ้เราก็เข้าใจว่างานลิ้นจี่มันเป็นงานที่ชาวสวนชาวไร่จะเอาผลิตภัณ มาขายในราคาที่ค่อนข้างถูกเพราะไม่ผ่านพ่อค้าคนกลาง แต่ที่ไหนได้ แพงมากมาย สรุปว่า ถึงไม่กินลิ้นจี่ก็ไม่ตายนี่นา เลยหันไปร้านข้างๆ คว้าบะขะนัด 3 ถุง ซาวบาท ซะใจ สะบายแฮ..
-ที่คิดได้อีกอย่างคือทำไม เทศบาลถึงเลือกจัดงานใหญ่ระดับจังหวัดอย่างนี้ให้มันตรงกันกับงานอื่นด้วย ซึ่งอีกงานก็อยู่ที่สวนตุง เมื่อคืนก็แค่ผ่านครับ ไม่กล้าเข้ามีข่าวรถหายบ่อยมาก งานสวนตุงเมื่อคนรู้สึกว่าแสตมป์มานะครับ คิดๆดู งานใหญ่ทั้งสองงาน มันแบ่งคนไปอย่างละครึ่งเลยครับ งานสองงานเลยดูคนน้อยกว่าที่ควรครับ
-พักนี้เชียงรายเนื้อหอมมาก ดารามาเย๊อะครับ ที่บงกชเมื่อวาน เรยา (ชมพู่ อารยา) ก็มา

รับให้คำปรึกษาด้านการออมเงิน การลดหย่อนภาษี และประกันชีวิต

ปอย ครับ
โทร.099-259-5632
Line ID : poicosmos
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 11:35:51 »

-พอไปถึงประมาณสามทุ่มกว่าๆ เจอฟิล์ม รัฐภูมิกำลังจะขึ้นเวทีพอดีครับ คนไม่ค่อยเย๊อะนะครับเมื่อคืน สงสารดาราอยู่นิดหน่อยครับ อิอิ พี่แกพยายามบิ้วด์อารมณ์คนดู แต่คนเชียงรายบางกลุ่มก็เดินหนีก็มี
-ที่หน้าแปลกคือ งานลิ้นจี่ไอ้เราก็นึกว่าจะไปหาซื้อลิ้นจี่มากินให้คุ้มหน่อย ที่ไหนได้กลับมากับ บ๊ะขะนั๊ดซะได้ ก็แหงหล่ะครับ ลิ้นจี่ในงาน โค...ตร แพงเลยพี่น้อง ไอ้เราก็เข้าใจว่างานลิ้นจี่มันเป็นงานที่ชาวสวนชาวไร่จะเอาผลิตภัณ มาขายในราคาที่ค่อนข้างถูกเพราะไม่ผ่านพ่อค้าคนกลาง แต่ที่ไหนได้ แพงมากมาย สรุปว่า ถึงไม่กินลิ้นจี่ก็ไม่ตายนี่นา เลยหันไปร้านข้างๆ คว้าบะขะนัด 3 ถุง ซาวบาท ซะใจ สะบายแฮ..
-ที่คิดได้อีกอย่างคือทำไม เทศบาลถึงเลือกจัดงานใหญ่ระดับจังหวัดอย่างนี้ให้มันตรงกันกับงานอื่นด้วย ซึ่งอีกงานก็อยู่ที่สวนตุง เมื่อคืนก็แค่ผ่านครับ ไม่กล้าเข้ามีข่าวรถหายบ่อยมาก งานสวนตุงเมื่อคนรู้สึกว่าแสตมป์มานะครับ คิดๆดู งานใหญ่ทั้งสองงาน มันแบ่งคนไปอย่างละครึ่งเลยครับ งานสองงานเลยดูคนน้อยกว่าที่ควรครับ
-พักนี้เชียงรายเนื้อหอมมาก ดารามาเย๊อะครับ ที่บงกชเมื่อวาน เรยา (ชมพู่ อารยา) ก็มา

ไปมาเหมือนกันครับ แต่กลับก่อนที่ฟิล์มจะมาถึง  ยิงฟันยิ้ม

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=97135.0

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 11:39:11 »

เหมือนพะเยาเลยครับ งานลิ้นจี่ แต่บะขะนัด เพียบ  แถมลิ้นจี่แพงมาก ลูกเล็ก  แค่พัน ฮงฮวย และ โอเฮี๊ยะ บะดาย โลละ 35 บาท  ปีสองปีก่อน แค่ 20-25 บาทเอง....แถมชาวสวนมาน้อยเดียว......งานใหญ่เหมือนกาชาดเลย.....ที่เหลือ กาดนัดคลองถมชัดๆ

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
Maymy
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 12:57:48 »

พะเยายังดีค่ะที่ลิ้นจี่โลละ 35 เมื่อคืนไปซื้อมาไม่แพงเลยนะที่งานลิ้นจี่ แค่โลละ 60 เอง (ประชด)

ปาก (ห่า) นี่ก่อดาย ไค่อยากยามมันแปงๆ ก่อนน่อ
คนต่าฟ้า(บ่าวลื้อ)
ชั้นประถม
*

SME

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 13:00:22 »

ไปมาเหมือนกัน แต่กลับก่อนฟิมล์

ไปไล่ ชิม ลิ้นจี่มา  ไม่ได้ซื้อคับ แพงเกิ๊น...

เอา บะขะนักมา แทน
miyoko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 13:11:50 »

ไปมาแระ ไม่มีไรอ่า เลยไป สวนตุง ดูคอนเสริต แปปนึง

NORTHSIAM
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 13:26:29 »

ลิ้นจี่ราคาดี แต่รู้สึกแพงเกินกว่าเมื่อก่อนเยอะ

คือประมาณนี้ทุกอย่างที่ว่า 3 โล 100  จะกลายเป็นราคาที่เลือกได้ ทุกอย่าง 3 โล 100  ยิ้มเท่ห์
updoon
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 13:33:18 »

จริงงานนี้คือ งานสัปปะรด ครับ แต่พ่วงลิ้นจี่มาโตย ยิงฟันยิ้ม
ตามชื่องาน
http://www.chiangraifocus.com/news/details.php?id=830

ตกลงจะเบี้ยวใช่ใหม แค่เนี๊ยะนะ...กระจอกว่ะ...
updoon
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 13:39:09 »

ตะคืนก่อไปมากำนึงครับ หาที่จอดรถยาก งานบ่าค่อยมีหยังนัก
ลิ้นจี่แพง ถ้าบ่าอยากซื้อ เจ้าของเปิ้นหื้อชิมครับ ถ้าชิมเกือบทุกเจ้าๆละ 2 ลูก ก็อิ่มละครับ ยิงฟันยิ้ม

งานนี้ อบจ.จัด แห๋มงานที่สวนตุง ททท.จัด...เปิ้นท่าจะแข่งกันก้าหา หรือว่าอยากหื้อวันเดียวแอ่ว 2 ที่..

ตกลงจะเบี้ยวใช่ใหม แค่เนี๊ยะนะ...กระจอกว่ะ...
ยาวเยียด

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 15:05:32 »

ลิ้นจี่ปีนี้ผลผลิตออกน้อยเลยทำให้ราคาสูง  ยิ้ม

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 15:10:15 »

ยังบ่ได้ไป ถ้าวันนี้ฝยไม่ตกจะไปสักกำเล๊าะ

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
Krailast
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 15:12:22 »

ทำไมผมซื้อลิ้นจี่ที่โลละ 80 ครับ ชิมแล้วอร่อยดี เลยเอาซะ 2 โล พอคิดเงิน โลละ 80 จะเป็นลมครับ แต่เปิ้นเอาใส่ถุงหื้อแล้ว จะบ่เอากะบ่ได้ครับ 555+ เป็นความผิดของเฮาเอง โทษใครกะบ่ได้ 555+
K_golf
เดินหน้าต่อไป
*

คนเจียงฮาย100%

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 15:22:37 »

เห็นว่า อบจ.จัดนะ ที่จอดรถก็ไม่พร้อม ทางเดินรถที่เข้าจอดไม่รู้วิ่งทูเวย์ หรือวันเวย์

แฟนผมซื้อลิ้นจี่เขาไม่ติดป้ายราคา ไปถามดูลิ้นจี่จักรพรรดิ โลละ140บาท ย้ำ140บาท

แฟนผมเลยซื้อด้วยความไม่อยากซื้อมาครึ่งกิโล 70บาท กำแท้ๆ ราคาป้ายก็ไม่มีเจ้าพนักงานกระทรวงพาณิชย์น่าจะดูซักหน่อยนะ หรือว่าค่าเช่าที่มันแพงเลยมาฟันกับผู้ไปเที่ยวงานครับ???

กอล์ฟออกซิเจน 086-672-5325
กอล์ฟออกซิเจน Golf Oxygen
086 672 5325
https://maps.google.com?q=19.9430654,99.8127386&hl=th-TH&gl=th&entry=gps&lucs=47062720&g_st=ic
penryn027
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 17:38:46 »

ไปตอน18.30-19.00น.ครับว่าจะไปซื้อลิ้นจี่เหมือนกันแต่โดนโลละ70บาทถึงกับส่ายหัวออกมาเลยละครับ
$LASSMUOO$
ชั้นประถม
*

NPK

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 18:18:55 »

ป้ายมีนะครับ แต่ไม่เขียนราคาติดเลย เดินไปกะว่าจะไปซื้อพอเห็นคนข้างๆถามก่อนว่าขายยังไง แฟนรีบดึงมือออกมาเลยครับ ขนาดชิมยังไม่กล้าเลย เกรงใจคนขายครับ โลละไม่กี่ลูก ตกลูกละกี่บาทก็ไม่รู้ เก็บไว้ให้แม่ค้าขายเต๊อะ อิอิ

รับให้คำปรึกษาด้านการออมเงิน การลดหย่อนภาษี และประกันชีวิต

ปอย ครับ
โทร.099-259-5632
Line ID : poicosmos
Rung
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 20:30:41 »

อิช้านนนนนนไปมาค่ะ พร้อมกับต้มหูทองหายไปหนึ่งข้าง ซวยจริงๆเลย อิอิ คนเยอะ สนุกดีจ้า
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 20:32:56 »

ลิ้นจี่ปีนี้ผลผลิตออกน้อยเลยทำให้ราคาสูง  ยิ้ม

ยิ้มเท่ห์...ตอนผมทำสวนลิ้นจี่..ขายโลละ8บาทเอง..ต้องเอาไปขายที่อ.แม่ใจนู้นแน่ะ..

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
Pok Havana(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

อย่ามองคนที่ภายนอก เพราะมันไม่ได้บ่งบอกถึง "สันดาน" !!

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 20:36:59 »

ไปมาแล้วค่ะ แต่เสียดายหลังฝนตกพื้นดินเละมากเลย บรรยากาศก็โอเคนะค่ะ สงสารก็แต่คนขายค่ะ ลูกค้า คนซื้อน้อยไปหน่อย เลยอุดหนุนสับปะรด ผลไม้แปรรูปและกล้วยน้ำว้ามานิดหน่อย ๕๕๕ ก็ถือว่าช่วยคนละเล็กละน้อยค่ะ ช่วยคนเชียงรายบ้านเรา ยิงฟันยิ้ม 

ฮาวาน่าเมดช็อป ออกแบบ ป้ายไวนิล งานเพ้นท์ การ์ตูนล้อเลียน งานแฮนด์เมด นามบัตร แกะสติ๊กเกอร์
092-6899354
ผลงาน
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=49812
WH_Y

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 20:38:20 »

..ไปตอนสายๆวันนี้ลิ้นจี่โลละ 100 บาท สับปะรด กิโลละ 15 บาท ที่ปอกแล้วลูกละ 20 บาทค่ะ.. ยิ้ม
อินดี้ อินดี้
มัธยม
**

เป็น อินดี้ ทำตามใจตัวเอง ไม่ตามใจใคร ผมไม่เน้นขาย

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 22:08:18 »

ลิ้นจี่หัวเป๋นแมงนักก่อคับ

ความจริงใจ ความซื่อสัตย์ ความอดทน รู้จักบุญคุณคน ..
https://www.facebook.com/2PSouthSide2P
หน้า: [1] 2 พิมพ์