เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 03:49:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  "พระรอดพิมพ์ต้อ กรุวัดมหาวัน จ.ลำพูน"
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน "พระรอดพิมพ์ต้อ กรุวัดมหาวัน จ.ลำพูน"  (อ่าน 10285 ครั้ง)
Mahasaykikung
เศรษฐกิจพอเพียง
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2012, 18:02:46 »

ขอดูด้วยคนนะครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ALPHA1
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 06 มกราคม 2012, 22:33:58 »

ด้วยความเคารพครับ องค์นี้ผมดูอย่างไรก็เก๊ครับ พิมพ์ทรงและเนื้อหาแบบนี้ผมเจอแถวท่าพระจันทร์เป็นกองเลย ผมไม่จำเป็นต้องบอกว่าเก๊อย่างไรนะครับ ท่านลองนำไปส่งงานประกวดดูครับ ถ้าเขารับก็เอามาแก้ตัวได้ครับ
"ด้วยความไม่เคารพ พระรอดองค์นี้ผมดูอย่างไร?ก็แท้ ผมจึงไม่มีความจำเป็นต้องตรวจสอบพระรอดของผมด้วยการส่งเข้างานประกวด ส่วนที่คุณบอกว่าเจอที่ท่าพระจันทร์เป็นกอง ช่วยเช่า/บูชามาสัก ๑ องค์นะ ผมคิดว่าราคาคงไม่แพงเกินกำลังทรัพย์ของคุณ เพื่อการเปรียบเทียบระหวางพระรอดของผมกับ พระรอดท่าพระจันทร์เป็นกองของคุณอย่างไร?ละ ผม,สมาชิกจะปูเสื่อรอชม พระรอดท่าพระจันทร์เป็นกอง ของคุณ เมื่อคุณเช่า/บูชามาแล้วให้ถ่ายรูป,อัพโหลดภาพเปรียบเทียบกับพระรอดของผมให้เห็นกันจะๆไปเลย(คุณไปทำอะไร?ที่ท่าพระจันทร์ อ๋อ ผมรู้แล้วคุณเดินหา พระสำนักท่าพระจันทร์ มาให้คนอื่นเช่า/บูชานี่เอง)"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 มกราคม 2012, 13:32:29 โดย ALPHA1 » IP : บันทึกการเข้า

"คุณภาพคู่คุณธรรม"
ALPHA1
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2012, 22:26:11 »

ด้วยความเคารพครับ องค์นี้ผมดูอย่างไรก็เก๊ครับ พิมพ์ทรงและเนื้อหาแบบนี้ผมเจอแถวท่าพระจันทร์เป็นกองเลย ผมไม่จำเป็นต้องบอกว่าเก๊อย่างไรนะครับ ท่านลองนำไปส่งงานประกวดดูครับ ถ้าเขารับก็เอามาแก้ตัวได้ครับ
"ด้วยความไม่เคารพ พระรอดองค์นี้ผมดูอย่างไร?ก็แท้ ผมจึงไม่มีความจำเป็นต้องตรวจสอบพระรอดของผมด้วยการส่งเข้างานประกวด ส่วนที่คุณบอกว่าเจอที่ท่าพระจันทร์เป็นกอง ช่วยเช่า/บูชามาสัก ๑ องค์นะ ผมคิดว่าราคาคงไม่แพงเกินกำลังทรัพย์ของคุณ เพื่อการเปรียบเทียบระหวางพระรอดของผมกับ พระรอดท่าพระจันทร์เป็นกองของคุณอย่างไร?ละ ผม,สมาชิกจะปูเสื่อรอชม พระรอดท่าพระจันทร์เป็นกอง ของคุณ เมื่อคุณเช่า/บูชามาแล้วให้ถ่ายรูป,อัพโหลดภาพเปรียบเทียบกับพระรอดของผมให้เห็นกันจะๆไปเลย(คุณไปทำอะไร?ที่ท่าพระจันทร์ อ๋อ ผมรู้แล้วคุณเดินหา พระวัดท่าพระจันทร์ มาให้คนอื่นเช่า/บูชานี่เอง)"
"ไหน?เล่า พระรอดที่มีพิมพ์ทรง,เนื้อหาแบบนี้ที่คุณเจอแถวท่าพระจันทร์เป็นกองเลย การแสดงความคิดเห็นไม่สร้างสรรค์,ทำลายความน่าเชื่อถือของผู้อื่นคือ ผม คนดีๆไม่กระทำกันหรอกนะ หากคุณยังไม่เลิกนิสัยถาวรเช่นนี้ โอกาสที่คุณจะถูกทำร้ายร่างกายโดยเจ้าของพระที่คุณ สวดพระของเขามีสูงมาก คุณไม่ต้องเชื่อผมก็ได้ คุณลองสวดพระตามศูนย์พระเครื่อง,แผงพระต่างๆดูสิ คุณไม่ได้รับการโต้ตอบอย่างสาสมก็แปลกแล้วละ"

Zic-Ga-No
ระดับ ป.ตรี

Num Nismo

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2012, 14:18:23 »

ดูไม่แต่เนื้อสวยคับ

" ^________^  Japanese  sports car. จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทํา จะสูงจะตํ่าอยู่ที่ทําตัว  tel.- 083-581-1900  " ^________^ "
ALPHA1
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2012, 15:32:19 »

ดูไม่เป็นแต่เนื้อสวยคับ
"ขอบคุณครับคุณ นู๋ Noom ไง"

demonnight
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2012, 23:47:45 »

เอารูปพระแท้ไปดูครับ เอาง่ายๆแค่พิมพ์ทรงต้องแบบนี้ครับ แต่ถึงพระจะสึกแต่ก็ยังเห็นได้ชัดครับว่าเนื้อหาจัดจ้านขนาดไหน ถ้าองค์นี้ของคุณแท้นะครับ เอาไปส่งงานประกวดที่จะถึงที่พะเยานี่ดูนะครับ ผมไม่ได้จะลบหลู่นะ ผมพูดความจริง ถ้าคุณบอกว่าของคุณแท้ พระรอดที่ชาวบ้านเขามีก็แท้กันหมดแล้วครับ พระรอดส่วนใหญ่เก๊ดูง่ายมากๆครับ เนื่องจากคนที่คิดปลอมยังไม่สามารถหาของแท้ไปถอดพิมพ์ได้ และอีกอย่างถึงจะปลอมมาแต่ก็ปลอมอายุความเก่าไม่ได้ครับผม เพื่อนๆคนไหนเห็นด้วยกับผมก็ขอเสียงหน่อยครับ ผมเพียงต้องการอยากให้สมาชิกท่านอื่นๆที่ยังไม่รู้พระเท่าที่ควรได้ศึกษาและเห็นพระแท้เป็นตัวอย่าง และยกระดับเว็บบอร์ดนี้ให้น่าเชื่อถือครับ เพื่อขจัดพระเก๊ที่เกลื่อนเมืองให้ค่อยๆหมดไปครับ ความตั้งใจผมดีนะ ไม่ได้กล่าวหาคุณให้เสียหายครับ ถ้าคุณไม่เชื่อที่ผมพูด ได้โปรดสละเงิน 300 บาทนำไปลงประกวดครับ ถ้ากรรมการรับ คุณไม่ทันได้ออกงานหรอกครับ เขาขอซื้อต่อคุณเดี๋ยวนั้นเลยครับ
ปล.แล้วเวลาตอบก็ไม่จำเป็นต้องใส่สีตัวหนังสือให้มันฉูดฉาดมากก็ได้ มันอ่านยากครับ พิมพ์ธรรมดาๆก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

* leardsupan-1122553185253.jpg (63.67 KB, 531x800 - ดู 2808 ครั้ง.)

* leardsupan-1122553185305.jpg (66.82 KB, 531x800 - ดู 2768 ครั้ง.)

* 0001aweb.jpg (154.48 KB, 900x1260 - ดู 2722 ครั้ง.)

* 0001bweb.jpg (179.11 KB, 900x1260 - ดู 2640 ครั้ง.)
demonnight
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2012, 23:52:34 »

ข้อแนะนำนะครับ ถ้าเห็นข้อคิดเห็นของสมาชิกเป็น  ฮืม ฮืม ฮืม หรือ  เศร้า เศร้า เศร้า เนี่ยไม่ต้องคิดให้เสียเวลาเลยครับ คือเขามองว่าพระของคุณผิดพิมพ์ครับ ซึ่งสมาชิกส่วนใหญ่ที่ใส่  ฮืม ฮืม ฮืม  เศร้า เศร้า เศร้า เช่นนี้ ก็เป็นเซียนพระกันหมดครับ

เท่าที่ผมดูมาก็เห็นเขาก็คอมเมนท์แบบนี้ตั้งแต่ต้นแล้วนะ  แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มกราคม 2012, 23:54:40 โดย demonnight » IP : บันทึกการเข้า
ALPHA1
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2012, 00:54:42 »

ข้อแนะนำนะครับ ถ้าเห็นข้อคิดเห็นของสมาชิกเป็น  ฮืม ฮืม ฮืม หรือ  เศร้า เศร้า เศร้า เนี่ยไม่ต้องคิดให้เสียเวลาเลยครับ คือเขามองว่าพระของคุณผิดพิมพ์ครับ ซึ่งสมาชิกส่วนใหญ่ที่ใส่  ฮืม ฮืม ฮืม  เศร้า เศร้า เศร้า เช่นนี้ ก็เป็นเซียนพระกันหมดครับ

เท่าที่ผมดูมาก็เห็นเขาก็คอมเมนท์แบบนี้ตั้งแต่ต้นแล้วนะ  แลบลิ้น
"ผมไม่ได้ถามความคิดเห็นของคุณหรือของใคร?นะแล้วคุณแสดงความคิดเห็นโดยที่ผมไม่ได้ถามทำไม? (หากผมหรือใคร?ไม่ได้ถามแต่คุณแสดงความคิดเห็น คุณรู้หรือไม่?่ว่าเขาเรียกว่าอะไร?)เพราะในเว็บนี้มีห้องหนึ่งสำหรับการเช็คพระโดยเฉพาะ การที่คุณเอารูปพระรอดพิมพ์ต้อของเซียนสุพรรณ,เซียนเชียงใหม่ มาเปรียบเทียบนั้นไม่ใช่ประเด็น คุณบอกว่าท่าพระจันทร์มีพระรอดพิมพ์ทรง,เนื้อหาแบบนี้เป็นกองเลย คุณก็เอามาสิ เอามาดู เพราะหากคุณไม่เอามานั่นแสดงว่าคุณไม่มีความรับผิดชอบต่อการแสดงความคิดเห็นของตนเอง นึกอยากจะสวดพระใคร?ก็ได้โดยไม่คำนึงถึงความเสียหายที่เกิดขึ้นกับคนอื่นสำหรับค่าเช่า/บูชาคงไม่เกินกำลังทรัพย์ของคุณหรอกเพราะพระรอดที่มีเป็นกองเลยนั้นราคาคงไม่สูงนัก ผมอยากดูจริงๆๆๆๆ หรือหากเป็นไปได้คุณควรเอารูปพระรอดของคุณเองมา คุณกับผมเป็นคู่กรณีกัน คนอื่นไม่เกี่ยวข้องอย่าเอามายุ่ง เข้าใจไหม? คุณคิดว่าคุณดูพระรอดกรุวัดมหาวันเป็น? คุณก็ควรแสดงความรู้ความสามารถของคุณด้วยการนำพระรอดของคุณไปถ่ายรูปมาให้ผม,สมาชิกดู(หรือว่าเป็นเพียงเซียนคีย์บอร์ด?สวดพระชาวบ้านผ่านหน้าจอคอมพิวเตอร์ไปวันๆ)พระของคุณจริงๆนะไม่ใช่หยิบฉวยรูปภาพพระรอดของเขามาเพราะนั่นเป็นการยืมจมูกคนอื่นหายใจอย่างน่าละอายที่สุด นอกเหนือไปจากการเอาชื่อเสียงของเซียนพระทั้ง คนมา ข่ม ผมเพราะตัวคุณเอง NOBODY หรือเปล่า?"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 มกราคม 2012, 12:43:10 โดย ALPHA1 » IP : บันทึกการเข้า

SUPOT sam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2012, 17:08:13 »

สวยงามครับ แต่ว่าเอาแลก toyota camry ได้ทั้งคันเลยน่ออ้าย ขี่ toyota camry กับห้อยองค์นี้อย่างไหนดูดีกว่าน่ออ้าย
ALPHA1
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2012, 17:47:01 »

สวยงามครับ แต่ว่าเอาแลก toyota camry ได้ทั้งคันเลยน่ออ้าย ขี่ toyota camry กับห้อยองค์นี้อย่างไหนดูดีกว่าน่ออ้าย
"ขอบคุณครับ เรื่องพระรอดกับรถยนต์ผมคิดว่าแล้วแต่ใคร?จะให้คุณค่าอะไร?มากกว่ากันครับ แต่พระรอดพิมพ์ทรง,เนื้อหาแบบนี้มีคนไปพบที่ ท่าพระจันทร์เป็นกองเลยครับ หากคุณ SUPOT sam มีความสนใจลองPM สอบถามรายละเอียดจากคนที่ไปพบมาก็ได้ครับ พระรอดเป็นกองราคาเช่า/บูชาคงไม่แพงมากมายอะไร?ครับ ซึ่งผมต้องการเห็นพระรอดท่าพระจันทร์สักครั้งในชีิวิตครับ ทุกวันนี้ผมปูเสื่อรอชมอยู่ครับ"

ALPHA1
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2012, 22:26:14 »

"ระหว่างรอชม พระรอดกรุท่าพระจันทร์ จ.กรุงเทพฯ ผมมี พระรอดกรุวัดพระคงฤาษี จ.ลำพูน มาให้สมาชิก,ผู้สนใจได้ศึกษา องค์ครับซึ่งผมมีความมั่นใจว่า สำนักท่าพระจันทร์ไม่มีอย่างแน่นอน เพราะอะไร?รู้หรือไม่?ครับ เพราะไม่รู้จักหรือไม่เคยเห็นมาก่อนนั่นเอง ครับ"

ALPHA1
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 15:50:36 »

"ผมรอคอยชม พระรอดกรุท่าพระจันทร์ นานแล้วครับไม่ทราบว่า เซียนคีย์บอร์ด ได้ไปเช่า/บูชามาหรือยัง? ความจริงน่าจะหาได้ไม่ยากนะเพราะว่าคุณบอกว่า ไปพบพระรอดพิมพ์ทรง,เนื้อหาแบบนี้ป็นกองไม่ใช่หรือ?"

ALPHA1
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 17:32:28 »

"พระรอดพิมพ์ต้อ กรุวัดมหาวัน จ.ลำพูน ครับ":ระหว่างรอชม พระรอดพิมพ์ต้อกรุท่าพระจันทร์(เป็นกอง)กทม.ผมนำ พระรอดพิมพ์ต้อ กรุวัดมหาัวัน จ.ลำพูน มาให้ชมกัองค์ครับ

ALPHA1
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 22:34:59 »

"ความรับผิดชอบต่อตนเอง,ผู้อื่น,สังคมมีหรือเปล่า?คุณ demonnight คุณเคยแสดงความคิดเห็นว่า พระรอดพิมพ์ต้อ กรุัวัดมหาัวัน จ.ลำพูน ของผมไม่แท้้เพราะคุณไปพบ พระรอดที่มีพิมพ์ทรง,เนื้อหาแบบเดียวกันนี้เป็นกองเลยที่ ท่าพระจันทร์ แต่เมื่อผมถามหาหลักฐานคุณกลับเอา พระรอดของเซียนมาแทน ซึ่งนั่นไม่ใช่ประเด็นเพราะประเด็นนี้คือ พระรอดกรุท่าพระจันทร์เป็นกองเลย ทำไม?คุณไม่เช่า/บูชามาพระรอดดังกล่าวมาสัก องค์เพื่อเปรียบเทียบกับพระรอดของผม สมาชิก,บุคคลทั่วไปจะได้รู้กันเสียทีว่าผมหรือคุณเป็นคนอย่างไร?พฤติกรรมการกล่าวหาว่าร้ายคนอื่นพล่อยๆแบบคุณ บอกตรงๆนะผมรับไม่ได้จริงๆ"

neung11
G2 Green Group.
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2012, 23:38:20 »

ขอความรู้เพิ่ม ครับ พระรอดกรุมหาวัน ทุกองค์รึเปล่า ครับ ที่แข็ง จน สามารถ กรีดกระจกได้ นะ ครับ

G2 Green Group.
Green House Construction & Engineering Service.
รับเหมาก่อสร้าง ครบวงจร ออกแบบ และ ก่อสร้าง
Web : www.greengroup.in.th
Web All Company  : https://bit.ly/38k7eII
ALPHA1
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2012, 00:22:52 »

ขอความรู้เพิ่ม ครับ พระรอดกรุมหาวัน ทุกองค์รึเปล่า ครับ ที่แข็ง จน สามารถ กรีดกระจกได้ นะ ครับ
"เป็นความเชื่อและเข้าใจกันมาแบบผิดๆครับว่า พระรอดกรุัวัดมหาัำวัน จ.ลำพูน มีความแข็งแกร่งจนสามารถกรีดกระจกให้เป็นรอยได้ ทั้งๆที่พระสมัยใหม่หากมีการเผาในอุณหภูมิสูงก็สามารถทำได้เช่นกันแต่ผมขออนุญาตแนะนำว่า ไม่ควรนำพระรอดไปกรีดกระจกครับเพราะหากพระเกิดชำรุดเสียหายขึ้นมา คนที่จะเสียใจ,เสียดายที่สุดคือเจ้าของพระครับ"

demonnight
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2012, 15:04:21 »

แนะให้ดูนะครับลองไปสมัครสมาชิกเว็บพระล้านนาดู แล้วเอาพระรอดที่ว่าแท้ของคุณน่ะไปลงโชว์ในกระดานโชว์พระกรุล้านนา ถ้าคุณไม่โดนบอกว่าเก๊ ผมให้เตะเลย  โกรธ  แล้วงานประกวดที่พะเยาที่ผ่านมาทำไมไม่เอาพระรอดแท้ๆของคุณไปลงประกวดครับ?ฮืม

link สมัคร : http://www.pralanna.com/member.php
แล้วก็เอาพระรอด แท้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ของคุณน่ะไปโชว์ในกระดานนี้นะครับ : http://www.pralanna.com/board.php?zoneid=12

แค่นั้นแหละครับลองไปทำอย่างที่ผมบอกดู ถ้าของคุณแท้ ผมจะเข้ามาขอโทษคุณอย่างเป็นทางการในเว็บบอร์ดแห่งนี้ครับ

ปล.ผมไม่เคยบอกว่าเคยไปซื้อพระรอดท่าพระจันทร์มานะครับ ลองไปอ่านดูดีๆผมบอกว่า เคยเห็น ไม่ได้บอกว่าเคยเช่า เพราะพระรอดแบบที่คุณมาอวดอ้างว่าแท้มันเก๊ดูง่ายครับ และก็ไม่จำเป็นต้องไปซื้อมาให้คุณดูด้วยครับ เผลอๆของท่าพระจันทร์จะสวยและดูดีกว่าของคุณอีก เปลืองเงินเสียเปล่าๆ ปัญญาอ่อนครับ
DHAMMAPHOL
*

คุณภาพคู่คุณธรรม

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2013, 12:20:43 »

แนะให้ดูนะครับลองไปสมัครสมาชิกเว็บพระล้านนาดู แล้วเอาพระรอดที่ว่าแท้ของคุณน่ะไปลงโชว์ในกระดานโชว์พระกรุล้านนา ถ้าคุณไม่โดนบอกว่าเก๊ ผมให้เตะเลย  โกรธ   แล้วงานประกวดที่พะเยาที่ผ่านมาทำไมไม่เอาพระรอดแท้ๆของคุณไปลงประกวดครับ?ฮืม

link สมัคร : http://www.pralanna.com/member.php
แล้วก็เอาพระรอด แท้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ของคุณน่ะไปโชว์ในกระดานนี้นะครับ : http://www.pralanna.com/board.php?zoneid=12

แค่นั้นแหละครับลองไปทำอย่างที่ผมบอกดู ถ้าของคุณแท้ ผมจะเข้ามาขอโทษคุณอย่างเป็นทางการในเว็บบอร์ดแห่งนี้ครับ
ปล.ผมไม่เคยบอกว่าเคยไปซื้อพระรอดท่าพระจันทร์มานะครับ ลองไปอ่านดูดีๆผมบอกว่า เคยเห็น ไม่ได้บอกว่าเคยเช่า เพราะพระรอดแบบที่คุณมาอวดอ้างว่าแท้มันเก๊ดูง่ายครับ และก็ไม่จำเป็นต้องไปซื้อมาให้คุณดูด้วยครับ เผลอๆของท่าพระจันทร์จะสวยและดูดีกว่าของคุณอีก เปลืองเงินเสียเปล่าๆ ปัญญาอ่อนครับ
"ผมเป็นสมาชิกเว็บนั้นแต่ไม่เข้านานแล้วเพราะอะไร?ผมไม่จำเป็นต้องบอกคุณ ส่วนเรื่องเตะคุณนั้นผมคิดว่าอีกไม่นานนักคงจะมีข่าวเรื่องเซียนพระถูก กระทืบ เพราะไปสวดพระของเซียนพระคนอื่นๆ งานประกวดพระฯผมไม่สนใจ ที่สนใจคือ คุณบอกว่าพระรอดของผมเก๊ ที่ท่าพระจันทร์มีเป็นกอง ผมให้คุณเช่า/บูชามาเพื่อเปรียบเทียบคุณกลับแถว่า และก็ไม่จำเป็นต้องไปซื้อมาให้คุณดูด้วยครับ เผลอๆของท่าพระจันทร์จะสวยและดูดีกว่าของคุณอีก เปลืองเงินเสียเปล่าๆ ปัญญาอ่อนครับ
 ห้องนี้เป็นห้องให้เช่า/บูชาพระเป็นเรื่องของผู้ให้เช่า/บูชาพระกับผู้เช่า/บูชาจะสื่อสารกัน
หากผู้เช่า/บูชามีความสนใจพระองค์ใด?ก็ต้องมีการนัดหมายเพื่อดูพระองค์จริง,ตัดสินใจเช่า/บูชาแล้ว,ต่อรองราคาให้เช่า/บูชา,เงื่อนไขการรับประกันให้เป็นที่พอใจของทั้ง ฝ่าย
   คุณเป็นใคร?มาจากไหน?เพราะอะไร?จึง.....
    ผมไม่ได้ให้สมาชิกโอนเงินเข้าบัญชีให้ผมก่อนโดยที่ยังไม่ได้ดูพระองค์จริงก่อนตัดสินใจเช่า/บูชา  คุณแสดงความคิดเห็นว่า ถ้าพระรอดของผมแท้ พระรอดของชาวบ้านก็ต้องแท้ทั้งหมด ผมไม่ทราบว่าคุณคิดได้อย่างไร?และใช้อะไร?คิด ตรรกะนี้ถูกต้องแล้วหรือเปล่า?,สมเหตุสมผลหรือไม่?หมายความว่า ในทางตรงกันข้ามถ้าพระรอดของผมเก๊ตามการสวดของคุณ พระรอดของชาวบ้านก็ต้องเก๊ด้วยอย่างนั้นใช่ไหม?ปัญญาอ่อนครับ(ผมขอยืมความคิดเห็นของใคร?บางคนมาใช้)คุณ มีเรื่อง กับผมคนเดียวยังไม่พออีกหรือ?ทำไม?จึงชวนชาวบ้านทะเลาะด้วย
 การแสดงออกซึ่งความคิดเห็นใดๆของบุคคลแม้ไม่ผิดกฏหมาย,ศีลธรรมจรรยาแต่หากผิดที่ผิดทางมันบ่งบอกถึงตัวตนของบุคคลนั้นได้เป็นอย่างดี หากคุณต้องการแสดงความรู้/ไม่รู้ของคุณ ขอเชิญที่ห้องเช็คพระฟรี มาเร็วๆ(กระทู้สอบถามเช็คพระยุคปรับปรุงใหม่)ได้ตามสบายเพราะมีสมาชิกต้องการคำตอบจากผู้รู้อยู่"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กันยายน 2013, 12:26:53 โดย DHAMMAPHOL » IP : บันทึกการเข้า

ใต้เข่าลูกผู้ชายมีทองคำ
หน้า: 1 [2] พิมพ์