เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 20:17:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  โทรหาแล้ว ไม่ได้ยินเสียงโทรศัพท์ดัง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน โทรหาแล้ว ไม่ได้ยินเสียงโทรศัพท์ดัง  (อ่าน 1471 ครั้ง)
Dragon20
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 11:44:12 »

แบบว่า เบอร์คนอื่นๆ โทรหาไม่เป็นไร เครื่องโทรศัพท์ ก็ดังปกติดี
แต่พอเบอร์เรา เบอร์เดียว ที่โทรหา ก็โทรติดปกติ แต่ว่าเครื่องไม่ดังเลย
ใครพอแนะนำ วิธีแก้ไข ได้บ้าง ...

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำแนะนำ
InViSiBlE
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 16:25:01 »

ใครโทรหาใคร เบอร์ไหนโทรหาเบอร์ไหน แล้วโทรศัพท์รุ่นอะไรครับ
ลองดูโปรไฟล์ในโทรศัพท์(ใช้รุ่นอะไรครับ)ว่าตั้งค่าเฉพาะเบอร์นั้นไว้รึป่าว
ยังไงก็ตอมไม่ถูก พยายามอ่านหลายๆรอบไม่เข้าใจครับ ยกตัวอย่างดีกว่าเนาะผมว่า
สมาชิกท่านอื่นผ่านมาเห็น จะได้ช่วยกันตอบ
*ส้มป่อย*
มัธยม
**

ไม่มีใครฝันร้ายตลอดชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 16:27:48 »

แบบว่า เบอร์คนอื่นๆ โทรหาไม่เป็นไร เครื่องโทรศัพท์ ก็ดังปกติดี
แต่พอเบอร์เรา เบอร์เดียว ที่โทรหา ก็โทรติดปกติ แต่ว่าเครื่องไม่ดังเลย
ใครพอแนะนำ วิธีแก้ไข ได้บ้าง ...

นู๋ งง ค่ะ  ฮืม

สงสัยผีหลอก  ยิงฟันยิ้ม

aOmzii^^
มัธยม
**

วันนี้ลำบาก พรุ่งนี้สบาย แม่สัญญา

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 12:29:10 »

ละเอียดกว่านี้หน่อยค่ะ -*-
asia-for-u
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 13:29:49 »

ลองไปที่ตั้งค่าการโทรไปที่เลือกเบอร์ออกดูนะครับว่ามีเบอร์นี้หรือเปล่าถ้ามีก็ยกเลิก..เสร็จแล้วก็จะติดต่อได้ตามปกติครับ...................

086 730 2938
Dragon20
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 15:42:16 »

คือเบอร์น้องผม โทรหา เครื่องแม่ โทรติด แต่เครื่องแม่ไม่ส่งเสียงเพลงดัง
แต่ว่าเบอร์ของคนอื่นๆ โทรหาเครื่องแม่ โทรติด เครื่องแม่ก็จะส่งเสียงเพลงดัง

เป็นโนเกีย 2610 หรือ 2310 นี้แหละครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน ... นะครับผม  ยิ้มกว้างๆ
hero2515
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 23:15:40 »

hero2515
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2011, 23:20:06 »

ถ้าบันทึกสายที่โทรเข้ามาแล้วมันไม่ดังเอาไปบันทึกในรายชื่อแล้วลองตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นเพลงอะไรก็ได้มันจะดังไหมเอ่ย
InViSiBlE
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 08:37:29 »

คือเบอร์น้องผม โทรหา เครื่องแม่ โทรติด แต่เครื่องแม่ไม่ส่งเสียงเพลงดัง
แต่ว่าเบอร์ของคนอื่นๆ โทรหาเครื่องแม่ โทรติด เครื่องแม่ก็จะส่งเสียงเพลงดัง

เป็นโนเกีย 2610 หรือ 2310 นี้แหละครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน ... นะครับผม  ยิ้มกว้างๆ
งั้นไปเปิดรายชื่อที่โทรศัพท์เครื่องของแม่นะครับ แล้วดูที่ชื่อของน้องครับ เข้าไปแก้ไขในชื่อของน้องเลยครับ มันจะมีการตั้งค่าเฉพาะรายบุคคลอยู่ครับ ต้องหาให้ละเอียดหน่อยนะครับ บางทีอาจไม่เจอ หรือไม่ถ้าไม่มีจริงๆ เข้าไปดูที่โปรไฟล์ครับ มันจะมีโปรไฟล์ที่เราตั้งไว้ แล้วภายในโปรไฟล์ที่เราตั้งไว้จะมีชื่อของบุคคลที่เราบังคับใช้โปรไฟล์นี้อีกที ส่วนจะบอกว่าให้เข้ายังไง คงบอกไม่ถูก เพราะว่าโทรศัพท์ในบ้านเรามันมากมายหลายรุ่นเหลือเกินครับ
©®*
cr-nettech ltd.,part.
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2011, 20:14:42 »

ลองลบชื่อน้องในเครื่องแม่ออกครับ แล้วโทรเข้าดู ยังไม่ต้องบันทึกชื่อใหม่นะ ยิ้มเท่ห์

PooM_12asTa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2011, 04:20:40 »

ตั้ง ค่า โทรศัพท์ ไว้ ก้า
หน้า: [1] พิมพ์