เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 18:06:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมดนตรี (ผู้ดูแล: NOtis, desh)
| | |-+  อยากรู้การปรับเสียง ไมค์ ที่นักร้องเขาร้องกัน ช่วนสอนทีนะมีปุ่ม time reveb eiko
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากรู้การปรับเสียง ไมค์ ที่นักร้องเขาร้องกัน ช่วนสอนทีนะมีปุ่ม time reveb eiko  (อ่าน 589 ครั้ง)
สมาชิกลงทะเบียนแล้ว
โทรไม่ติดก็แสดงว่าผมไม่มีของขายแล้ว
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

ไม่ใช่พ่อค้ามือ2โดยอาชีพ แต่ขายไปก่อนดีกว่าอด.

« เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2017, 03:25:47 »

อยากรู้การปรับเสียง ไมค์ ที่นักร้องเขาร้องกัน ช่วนสอนทีนะมีปุ่ม time reveb eik  ต้องปรับอะไรยังไง

หรือเขาต้องมีโปรแกรม หรือต้องมีเครื่องมิคไมค์หรือ ปรับยังไงที่เขาจะร้องกัน พอดีผม ร้องเล่นได้หมด
ได้แต่ปรับเสียงไม่เป็น เห้อ ฟังไม่ออกไม่เคยเรียนเรื่อง ซาวน์ จบก่อสร้างมา นะครับใครว่างแนะนำที

ถ้าสมมุติ  ว่าผมจะไปเล่นดนตรี ที่ร้านอาหาร ต้องมีไมค์ ถูกไหม และเคริ่องขยายที่ร้าน  แต่เราจะปรับเสียงไมค์ให้ดัง แบบที่ดังๆกันอ่าทำยังไงครับ รบกวนผู้ ที่เรียนเรื่องเสียงและ ผู้ที่เคยทำห้องอัดเสียงที่มีความรู้ด้วยนะครับ...

ขอบคุณล่วงหน้าครับทุกคน^_^

ไอดีไลน์ 2100007014

โทร 0973054694
สมาชิกลงทะเบียนแล้ว
โทรไม่ติดก็แสดงว่าผมไม่มีของขายแล้ว
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

ไม่ใช่พ่อค้ามือ2โดยอาชีพ แต่ขายไปก่อนดีกว่าอด.

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2017, 03:29:49 »

ที่เขาว่า นักร้องหรือวงก็ต้อง
มีซาวน์ เอนจิเนี่ย ถูกบ่อครับ พอดีผมเป็น civil เอนจิเนียนี้สิบ่อเคยได้มีเรียนมานะสิ มีแต่คำนวณโครงสร้างอาคาร เขียนแบบ นะสิครับ รบกวนด้วยนะครับ หรือมีที่เรียนที่ไหนเปิดสอนบ้างครับ หรือแนะนำผมทีนะครับ

ไอดีไลน์ 2100007014

โทร 0973054694
หน้า: [1] พิมพ์